ESCAPE lắp thêm đồ chơi tý, độ tý, nghịch tý... cùng chia sẻ kinh nghiệm tý nào

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ngoc Phan XLS

Xe container
BigC bán loại che nắng kính sau cuộn vào được, khổ rộng màn 1000mm, kéo ra được 600mm, giá 157k.
Em cũng tính đến phương án chế lại cái này, khổ nỗi độ rộng của khoang chứa hàng Ếch lên tới 1300mm. Không có cách nào bù 300mm này cả.
Lấy cái lõi có lò xo tự cuốn của nó là chính, độ lại!
157k thì mua về thí nghiệm được cụ nhỉ?*-:)

tung_ey

Xe tải
Các cụ ah,

Tình hình là thế này, em đã mua cái tấm bạt chắn khoang hành lý rồi của hãng, mua tại Hanoi Ford. Thiệt hại là 1,980,000đ, bao gồm tất tần tật. Nó rẻ hơn mấy cu Ford Ando, Thang Long mà em giật mình. Đóng hộp hẳn hoi. Như vậy là em từ bỏ vụ chế.

Nhưng có một cách chế được, nếu cụ nào thích. Quan trọng nhất là lò xo cuốn. Có thể lấy từ mấy cái poster chế theo kiểu tự cuốn, lò xo to và vững. Mua thêm thanh inox như kiểu thanh treo rèm cửa sổ, và từ đó chế thôi. Trước em đã chuẩn bị tinh thần nếu cái bạt là 4 đồng thì em chế. Sau thấy có 2 đồng nên em thôi.

Hình như em không đủ quyền để post ảnh ở đây thì phải, nên em post đường link ra album để các cụ xem \:D/

http://picasaweb.google.com/tung.consultant/FordEscape2009BatCheHanhLy?feat=directlink

Chỉnh sửa cuối:

tung_ey

Xe tải
157k đương nhiên là thí nghiệm được quá rồi. Nhưng em nghĩ là cái lò xo đó bé tí, sẽ không đủ lực để cuốn được cái bạt đâu.

Lấy cái lõi có lò xo tự cuốn của nó là chính, độ lại!
157k thì mua về thí nghiệm được cụ nhỉ?*-:)

Donquixote

Xe buýt
Post hộ cụ tung_ey đây. Cá nhân em thấy vẫn đắt so với công dụng của nó. Nhưng mà đồ Ford thì cũng khó có giá rẻ hơn.

Chỉnh sửa cuối:

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Thôi xong, cái bọn Ford này chán thế không biết. Có mỗi 1 loại hàng mà mỗi đại lý bán 1 kiểu. Hà Nội Ford ở đâu đấy cụ? Mai em chơi luôn. Đỡ phải chế.

tung_ey

Xe tải
Ở Ngô Thì Nhậm, đoạn giao với Nguyễn Công Trứ. Tel: 04 3971 2439. Chúc cụ sớm mua được bạt ưng ý, đỡ mất công chế.

Hôm trước em cũng chuẩn bị được cái lò xo cuốn và cái ống nhôm rồi. Nhưng sau khi đặt được hàng xong, thì em quẳng mấy thứ đó vào kho luôn.

Em đặt hôm thứ 7 tuần trước, và đã lấy hàng chiều ngày hôm nay.

tung_ey

Xe tải
Các cụ đừng làm Ford Hà Nội nó tăng giá đấy nhé!!! Chuyện giá khác nhau giữa các đại lý cũng khó hiểu nhỉ...

Ngoc Phan XLS

Xe container
Các cụ đừng làm Ford Hà Nội nó tăng giá đấy nhé!!! Chuyện giá khác nhau giữa các đại lý cũng khó hiểu nhỉ...
Em nghĩ các Đại lý không lạ gì cách làm việc của nhau đâu cụ ạ!
Chắc là Hà Nội Ford nó có mối hàng tốt nên bán như thế thôi! Vì nghĩ như bản thân em thì với cái giá hơn 4 củ chắc chắn sẽ rất khó quyết định mua nên nếu giữ giá như nơi khác thì gần như kô bán được!

Mắt Kính

Xe điện
Hôm nay em biết từ 1 nguồn khá tin cậy: Tấm bật che ấy có tới...3 loại. Loại 1 có chữ FoMoCo trên hộp, loại 2 và loại 3 không có chữ này. Và giá của loại 3 thì chỉ 1tr. Em cũng đã nhờ nguồn này mua hộ em 1 cái loại 1, là hàng secondhand của xe biển xanh, lái xe muốn kiếm chút cháo. Giá hạt dẻ và còn rất mới vì không dùng.
Em cũng đã bọc da vô-lăng của đ/c Dũng Hàn Thuyên (bác CAR5 cho số) hết 600k và hơn 2 tiếng. Cảm giác ban đầu là ổn, cầm vô-lăng chất liệu da sướng hơn chất liệu nhựa cao su. Một số chỗ khâu chưa chuẩn, không ôm khít các chấu của vô lăng còn chất lượng da thì phải chờ thời gian trả lời.
Mai em mới show được ảnh vì tối cái máy cùi chụp không lên.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hôm nay em biết từ 1 nguồn khá tin cậy: Tấm bật che ấy có tới...3 loại. Loại 1 có chữ FoMoCo trên hộp, loại 2 và loại 3 không có chữ này. Và giá của loại 3 thì chỉ 1tr. Em cũng đã nhờ nguồn này mua hộ em 1 cái loại 1, là hàng secondhand của xe biển xanh, lái xe muốn kiếm chút cháo. Giá hạt dẻ và còn rất mới vì không dùng.
Em cũng đã bọc da vô-lăng của đ/c Dũng Hàn Thuyên (bác CAR5 cho số) hết 600k và hơn 2 tiếng. Cảm giác ban đầu là ổn, cầm vô-lăng chất liệu da sướng hơn chất liệu nhựa cao su. Một số chỗ khâu chưa chuẩn, không ôm khít các chấu của vô lăng còn chất lượng da thì phải chờ thời gian trả lời.
Em chỉ cần loại 1 củ thôi cụ ơi! Chỉ cho em chỗ mua với!
Em bận nên chưa đi đặt hàng Hà Nội Ford được!

at2009

Xe tăng
Vậy tức là loại cụ tung_ey mua ở trên không phải loại 1 à cụ? Cũng có chữ Ford Viet nam mà? Cụ có nguồn nào mà hay thế, nhưng nguồn này có sẵn hàng không cụ?

Mắt Kính

Xe điện
Em chỉ cần loại 1 củ thôi cụ ơi! Chỉ cho em chỗ mua với!
Em bận nên chưa đi đặt hàng Hà Nội Ford được!
Sáng nay em có ở HN, rảnh 1 chút nên em phi ra Nguyễn Công Trứ đã vào ngồi ở trong rồi nhưng chưa kịp hỏi thì alô được với nguồn này. Để em hỏi lại nhé, được thì em ôm luôn cho cụ. Nhưng em cũng nói luôn là đ/c này cho rằng cái loại 1tr ấy không dùng được (em cũng chưa được sờ tận tay, chỉ nghe nói thế), em nghĩ loại của cụ tung_ey chắc xịn hơn vì nhìn chữ trên vỏ thì có lẽ nó được nhập từ Ford Taiwan.
Em cũng nhờ đồng chí ấy tìm luôn, còn cái nào giống như cái của em mua hôm nay thì em sẽ lấy cho cụ (còn ngon lắm cụ ạ, và chỉ có vài trăm thôi).
at2009: Xin phép cụ vì tế nhị nên em không nói ở đây. Nếu hàng về điện và điện tử của Ford thì em nghĩ là ông này sẵn, còn ba cái vụ bạt che....này thì ông này không chuyên. P/S: Em bún cả cụ cái vote mà máy nó bảo sao em quý cụ thế, nó ứ cho=))

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Sáng nay em có ở HN, rảnh 1 chút nên em phi ra Nguyễn Công Trứ đã vào ngồi ở trong rồi nhưng chưa kịp hỏi thì alô được với nguồn này. Để em hỏi lại nhé, được thì em ôm luôn cho cụ. Nhưng em cũng nói luôn là đ/c này cho rằng cái loại 1tr ấy không dùng được (em cũng chưa được sờ tận tay, chỉ nghe nói thế), em nghĩ loại của cụ tung_ey chắc xịn hơn vì nhìn chữ trên vỏ thì có lẽ nó được nhập từ Ford Taiwan.
Em cũng nhờ đồng chí ấy tìm luôn, còn cái nào giống như cái của em mua hôm nay thì em sẽ lấy cho cụ (còn ngon lắm cụ ạ, và chỉ có vài trăm thôi).
at2009: Xin phép cụ vì tế nhị nên em không nói ở đây. Nếu hàng về điện và điện tử của Ford thì em nghĩ là ông này sẵn, còn ba cái vụ bạt che....này thì ông này không chuyên. P/S: Em bún cả cụ cái vote mà máy nó bảo sao em quý cụ thế, nó ứ cho=))
Tiền nào của nấy! Em biết thế! Cụ múc được quả Lái xe nhà nước kiếm tí quá ổn, lại có vài trăm thì đúng là angel! Cụ cố kiếm giúp em loại này là tốt nhất, cụ thì vài trăm còn em sẵn sàng trả cao hơn vài chục lần cũng được!
Cái bạt này nó không chịu lực gì cả nên chỉ cần nó đừng có tự gãy với những thao tác thông thường như kéo ra thụt vào là ổn! Kể cả da có đểu thì vẫn thay rất đơn giản, quan trọng là cái cơ cấu cuốn để thu bạt vào! Tuy nhiên, cũng phải test qua loại 1 củ tí kẻo mua về vứt thì oải!:P

Để hôm nào em mời cụ vodka thật luôn, cho máy nó chửi thoải mái!

Taplaioto1812

Xe hơi
Cac bac chay ech nhieu cho e xin ti kn. Co fai ech o nha minh dung dong co cua Mazda ko vay?

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Cac bac chay ech nhieu cho e xin ti kn. Co fai ech o nha minh dung dong co cua Mazda ko vay?
Đại khái là: Động cơ có xuất xứ Nhựt bổn nhưng lắp ráp tại Tai oăn, sơn tại An Nam, thương hiệu thì Huê Kỳ. Như nhà em thì ứ quan tâm em nó đến từ đâu, ngồi lên ếch là ca bài: Yêu em vì chỉ biết đó là em :>

RoadStar

Xe tải
Đại khái là: Động cơ có xuất xứ Nhựt bổn nhưng lắp ráp tại Tai oăn, sơn tại An Nam, thương hiệu thì Huê Kỳ. Như nhà em thì ứ quan tâm em nó đến từ đâu, ngồi lên ếch là ca bài: Yêu em vì chỉ biết đó là em :>
Như thế là mũ ni che tai đấy củ từ.
Lâu không gặp, cũng đang tìm mua lại ếch, ké bóng quan chủ tịch tí được không.
he he

Trạng thái
Thớt đang đóng