ESCAPE lắp thêm đồ chơi tý, độ tý, nghịch tý... cùng chia sẻ kinh nghiệm tý nào

Trạng thái
Thớt đang đóng

at2009

Xe tăng
Cụ mở nắp capo lên, nó in cái hướng dẫn ngay trên mặt trên của đèn đấy (khi chỉnh tốt nhất cụ để xe cân bằng và chiếu vào tường nhé)
Thanks cụ! Em biết chỗ để chọc tuocnovit vào xoay để chỉnh cao thấp trái phải rồi, nhưng ý em muốn hỏi là cách thức chỉnh cụ thể như thế nào là chuẩn ấy mà, trước em đã đọc đâu đó rồi nhưng giờ tìm lại không thấy. Hình như Ford Capital có thiết bị cân chỉnh đèn pha thì phải, có cụ nào đã làm ở đấy rồi không xác nhận giúp em với ạ!

at2009

Xe tăng
Kính thưa cụ Ngoc Phan và tất cả các cụ XLS: Em vừa hỏi ở hãng, tấm bạt phân cách khoang hành lý giống như của XLT giá là 3,9 triệu, em suýt ngất.
Ford có chính sách giá gây sốc thế không biết.
@khoat_gia: Em vừa ở hãng, thợ nói đấu được và bảo đảm, em sẽ để thợ nó đấu và bảo hành cho em. Em ở Hải Phòng nên khó ghé nhà Nam Vũ được.
Đúng là ngất thật, cái đó theo em giá trị chỉ khoảng 1 củ là vừa.

khoat_gia

Xe buýt
@cụ ThanhVD: =D> Đẹp quá ạ. Cụ đặt ở chỗ nào thì quẳng cái địa chỉ lên đi cụ ơi (b)

thanhvd

Xe tăng
@cụ ThanhVD: =D> Đẹp quá ạ. Cụ đặt ở chỗ nào thì quẳng cái địa chỉ lên đi cụ ơi (b)
Thanks cụ. E làm chỗ bác Tuấn (0913281526) 118 Trần Nhật Duật (gầm cầu vượt Chương Dương). Giá 3,6tr cho cả cản trc và sau.
Mô tả: Thép ống sơn tĩnh điện. Gia công tương đối chuẩn, cứng phết đấy cụ ạ.

Cu Sut

Xe buýt
Thanks cụ. E làm chỗ bác Tuấn (0913281526) 118 Trần Nhật Duật (gầm cầu vượt Chương Dương). Giá 3,6tr cho cả cản trc và sau.
Cản sau rất đẹp. Có lẽ em cũng phải ngâm cứu lắp cái này.

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Kính thưa cụ Ngoc Phan và tất cả các cụ XLS: Em vừa hỏi ở hãng, tấm bạt phân cách khoang hành lý giống như của XLT giá là 3,9 triệu, em suýt ngất.
@khoat_gia: Em vừa ở hãng, thợ nói đấu được và bảo đảm, em sẽ để thợ nó đấu và bảo hành cho em. Em ở Hải Phòng nên khó ghé nhà Nam Vũ được.
Cái bạt đó trước đây em hỏi ở Ford Capital là 120US, đắt quá nên mua ở Taiwan có 80US thôi

totruongto3

Xe buýt
theo em đừng nên làm tấm bạt, em thấy mấy xe escape họ nhà mình lắp bạt trông èo uột lắm, mà bên trên cũng không để được gì đâu vì yếu quá! Tốt nhất theo ý cháu thì làm tấm nhựa hoặc gỗ cứng rồi bọc da hoặc nỉ 2 bên, gập đôi lại giống như CRV vừa tiện vừa đẹp mà chắc chắn hạt dẻ hơn. Về kỹ thuật làm em thấy không khó lắm!

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
theo em đừng nên làm tấm bạt, em thấy mấy xe escape họ nhà mình lắp bạt trông èo uột lắm, mà bên trên cũng không để được gì đâu vì yếu quá! Tốt nhất theo ý cháu thì làm tấm nhựa hoặc gỗ cứng rồi bọc da hoặc nỉ 2 bên, gập đôi lại giống như CRV vừa tiện vừa đẹp mà chắc chắn hạt dẻ hơn. Về kỹ thuật làm em thấy không khó lắm!
Em ủng hộ phương án này của cụ totruongto3, tấm vải bạt đó vừa bùng nhùng vừa đắt, em cũng đang tính làm miếng gỗ mỏng rồi bọc nỉ lên.
Về đèn fa cos: Em đã mang thợ đấu lại rồi (tất nhiên là có rơ-le), giờ ngon choét, nháy pha vẫn còn cos.

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Quả cản đẹp quá! Cuối tuần này cụ rảnh không? Cho em xem lại lần cuối để em đặt và chọn màu sơn với! Xe em màu Vàng ánh kim chắc không dùng cản màu đen được!

totruongto3

Xe buýt
bác post hình cản xe lên cho mọi người xem với, nhất là cản sau nhé! mua đồ ở Trần nhật duật thì rẻ nhất là số 126, dân buôn xe hay gọi là Hòa rồ, bán hàng hơi rồ rồ, nhưng rẻ hơn nhà khác nhiều, toàn bán buôn cho thợ gần đấy

tung_ey

Xe tải
Các cụ ơi, Ếch của em mới xài 2 tháng thôi, nhưng cái gạt nước mỗi khi gạt nó tạo vệt vòng cung theo đường cần gạt chạy, nhiều đường lắm. Các cụ có biết cách khắc phục như thế nào không? Nếu em phải thay lưỡi cao su cần gạt thì có thể mua được ở đâu ạh?

Cảm ơn các cụ.

tung_ey

Xe tải
Cụ cho em hỏi, xe em là xe loại sang. Hôm trước em rửa xe thấy một thằng 7 chỗ nó có cái ngăn khoang hành lý: chia làm hai tầng. Tấm ngăn cách cứng, ngăn dưới đựng hành lý, ngăn trên có thể đựng mấy thứ đồ lặt vặt, em thấy rất tiện.

Có phải cái này đúng là cái bạt phủ hành lý như các cụ nói ở đây không nhỉ? Nhưng làm đếch gì đến gần 4 đồng nhỉ???

Cụ nào có thông tin post nhé. Cảm ơn các cụ.

----

Chỉnh sửa cuối:

khoat_gia

Xe buýt
Kính thưa các cụ Ếch ộp.
Tình hình là sau khi hẹn được cụ thanhvd ngày mai sâu hàng đôi cái cản mới của cụ ý thì em chợt nhớ ra là anh em nhà Ếch lâu nay trời nắng to thiếu nước nên chuồn đi tránh nóng hết! Nhân tiện sau vài cơn Bão và mấy đợt mua rào, em mạn phép cụ chủ tịt Củ Từ hô hào anh em gặp mặt để ai có gì mới cho vợ 2 thì sâu, ai chưa có thì nhìn đó mà học tập để dọn cỗ mời làng ăn giỗ, chém gió chém mưa chém bão tí cho nó đỡ nhớ!
Vì không có hết số ĐTDĐ của anh em nên mới nhắn được cho 7 cụ và đã có em, cụ thanhvd và cụ chủ tịt là chắc chắn có mặt. Nhà Tuấn Nguyễn chẳng hiểu tại sao lại bẩu ngày mai mới cần fơm được!x-( Họ nhà UỐNG (Drinker) thì đang vi vu tìm măng tre nứa luồng gì đó để ôm nên không có ở thủ đô!
Lịch cụ thể như sau:
- 9am ít nhất có 3 con Ếch là Ngoc Phan XLS, thanhvd và Cứ Từ Từ có mặt tại Sonax Đặng Thai Mai rửa vợ 2.
- 11am sẽ bắt đầu nhậu ở quán cá ngay trên đường vào Phủ Tây Hồ.
Mong các cụ bớt tí giấc ngủ cuối tuần tham gia hội ngộ cho dàn Ếch nó đỡ tủi thân! Nói nhỏ với các cụ, em đi đường cứ mỗi lần nhìn thấy mấy em Fò te gắn cái name plate KFC là lại rưng rưng ngấn lệ "trông người mà ngẫm đến ta"! Họ rộn ràng củi lửa, mình trống vắng cô liêu bởi mỗi con Ếch ngồi một cái lá súng lá sen mặt vênh lên tận Giời mà chẳng ngó ngàng chi đến cái nhà Rông của buôn làng chỉ còn gió lạnh lùa tứ phía!

Em nghẹn lời không nói được nữa, úp mặt xuống gối mong trời sáng mau mau để ngày mai Ếch nhà em được gặp bầy đàn!
:(( Ối zời ơi, e đi chết đây......

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Cụ cho em hỏi, xe em là xe loại sang. Hôm trước em rửa xe thấy một thằng 7 chỗ nó có cái ngăn khoang hành lý: chia làm hai tầng. Tấm ngăn cách cứng, ngăn dưới đựng hành lý, ngăn trên có thể đựng mấy thứ đồ lặt vặt, em thấy rất tiện.
Có phải cái này đúng là cái bạt phủ hành lý như các cụ nói ở đây không nhỉ? Nhưng làm đếch gì đến gần 4 đồng nhỉ???
Cụ nào có thông tin post nhé. Cảm ơn các cụ.
Cụ không tin em thì cứ ra các đại lý Ford mà hỏi, em cũng không tin vào tai mình khi được báo giá cái miếng nhựa giả da ấy gần 4tr đâu. Nhưng rồi cũng phải tin, chính sách giá của Ford VN nó thế đấy.
Mà em nghĩ tốt nhất không nên mua, nó không được chắc chắn đâu ạ, chẳng để được cái gì lên trên hết.

luxus

Xe tăng
Các bác cho hỏi muốn thay cái CD của Escape bằng một cái DVD có kèm camera lùi thì có được không? Giá cả thế nào? Địa chỉ cửa hàng thi công? Đã có bác nào lắp chưa?

Em hỏi giúp cho cậu bạn mới lấy một chiếc XLS màu đỏ đun ở Ford Thăng Long hôm qua.

Tuan nguyen

Xe buýt
Các cụ ơi, Ếch của em mới xài 2 tháng thôi, nhưng cái gạt nước mỗi khi gạt nó tạo vệt vòng cung theo đường cần gạt chạy, nhiều đường lắm. Các cụ có biết cách khắc phục như thế nào không? Nếu em phải thay lưỡi cao su cần gạt thì có thể mua được ở đâu ạh?

Cảm ơn các cụ.
Cái gạt nước của cụ giống cái gạt nước của em ghê.
Tham khảo các cụ khác thì vấn đề có thể là do cách sử dụng của cụ và của em, nó không được chuẩn lắm (hay gạt khô, để xe ở nơi có nhiều bụi, lá cây... mà lại gạt khô thì chết hết cái lưỡi cao su chứ còn gì nữa).
Cách em đang làm và cảm thấy tốt là mua cái gạt nước của Bosch và gắn vào (gồm có lưỡi cao su và mấy cái thanh thép giữ cái lưỡi cao su đó).

thanhvd

Xe tăng
Các bác cho hỏi muốn thay cái CD của Escape bằng một cái DVD có kèm camera lùi thì có được không? Giá cả thế nào? Địa chỉ cửa hàng thi công? Đã có bác nào lắp chưa?

Em hỏi giúp cho cậu bạn mới lấy một chiếc XLS màu đỏ đun ở Ford Thăng Long hôm qua.
Thay tốt chứ cụ.
Mặt dưỡng khoảng 1tr
Cam lùi khoảng 1tr (ngon)
Dầu DVD thì vô cùng, khoảng 12tr thì rất ngon rồi.
Giá trên đã có nhân công.
Em làm ở Duy Linh thấy ổn.

Trạng thái
Thớt đang đóng