ESCAPE lắp thêm đồ chơi tý, độ tý, nghịch tý... cùng chia sẻ kinh nghiệm tý nào

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
2 em gáo dừa cụ lắp thì quá chuẩn để đánh bật bóng đêm. Nếu ngại lắp cản mà vẫn muốn tăng sáng thì có thể lắp đèn lên thanh giá nóc, hoặc kẹp 2 em FF75 của cụ Nam Vu vào khe tản nhiệt em thấy cũng ổn

Hế hế . . . Lâu quá không gặp cụ!
Em bắt đầu rảnh rồi!

Em cũng đã có tí chút thay đổi theo yêu cầu không cưỡng được cụ ạ. Lắp cái cản sau cho xe máy nó đâm, lắp cái giá nóc sau khi chở 3 quả mít từ Hà Giang về một tuần sau xe chưa hết mùi. Thay hết bóng pha và cốt của xe bằng bóng Narva Artice Blue!

Chỉ có nội thất là em kiên quyết giữ gìn trinh tiết, không có độ điếc gì hết! :)
Cụ cho em cái giá của mấy thứ ấy nhé, em cũng định theo.
P/s: Cụ thấy cái thằng Artic Blue ấy thế nào, có rõ hơn không? Nhu con Focus cũ của em khi lắp Artic Blue vào thì cos vưỡn thế, chỉ có fa là nó hơi xanh 1 tẹo và có cảm giác hơi sáng hơn 1 tẹo. Túm lại là chưa hài lòng. Không biết Es lắp vào thì có ổn không.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ cho em cái giá của mấy thứ ấy nhé, em cũng định theo.
P/s: Cụ thấy cái thằng Artic Blue ấy thế nào, có rõ hơn không? Nhu con Focus cũ của em khi lắp Artic Blue vào thì cos vưỡn thế, chỉ có fa là nó hơi xanh 1 tẹo và có cảm giác hơi sáng hơn 1 tẹo. Túm lại là chưa hài lòng. Không biết Es lắp vào thì có ổn không.
Lắp bóng xanh của Narva vào Ếch rất ổn! Cái bóng đấy chỉ là bóng Blue thôi chứ không có plus gì đâu cụ nhé! Nhìn đường rõ hơn và xa hơn rất nhiều! Giá rổ thì cụ cứ vào trang web của Duylinhaudio mà xem, em lắp của Duylinh vì nhà em sát vách xưởng mới của họ và em cũng để xe ban đêm trong đó luôn!

Cản sau 400k giá đồng hạng rồi!

Giá nóc thì nhiều loại nên lắm giá lắm! Hôm nào cụ rảnh cafe ngắm xe em nhé! Nhưng mà em vẫn chưa ưng cái giá nóc của em lắm vì nó ngắn quá! Đã nhìn thấy có cụ Ếch lắp cái giá Aerorack gì đó đẹp hơn nhiều, dài suốt hết thanh ray dọc để gắn giá nóc trên xe luôn! Nhưng mà chắc là không có cái giá bèo loanh quanh 1.5 củ như cái của em! Nếu cụ lắp thì nên tìm cái đó cho đẹp!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ớ, thế 2 quả đèn gầm cũng ko lắp hả cụ?
Sau khi thay bóng xanh Narva vào bộ gáo zin của Ếch em thấy đã đủ dùng nên thôi cụ ạ! Bởi vì lắp đèn gầm loại đủ sáng thì lại kô vừa với xe nên rất xấu, lắp đèn gầm theo xe thì đẹp nhưng cụ thanhvd đã can là hiệu quả không cao!

ZARA

Xe tải
Sau khi thay bóng xanh Narva vào bộ gáo zin của Ếch em thấy đã đủ dùng nên thôi cụ ạ! Bởi vì lắp đèn gầm loại đủ sáng thì lại kô vừa với xe nên rất xấu, lắp đèn gầm theo xe thì đẹp nhưng cụ thanhvd đã can là hiệu quả không cao!
Hóa ra là nhà cụ cạnh nhà Duylinh, hôm nọ có lắp đèn gầm dưới đó nên nhìn thấy xe cụ. Xe nhà em lắp đèn gầm (mua bên Thái), độ sáng ăn đứt đèn gầm chính hãng, mà lại rẻ. Cái vụ ánh sáng xanh nó thế nào cụ? Chỉ là ánh sáng khác hay sáng hơn? Hôm nọ em chạy grandis thấy ánh sáng của nó rất hay, không biết mua bóng loại ánh sáng đấy ở đâu?

Hôm nào rảnh em pót quả ảnh đèn gầm lên sau.

Mắt Kính

Xe điện
Lắp bóng xanh của Narva vào Ếch rất ổn! Cái bóng đấy chỉ là bóng Blue thôi chứ không có plus gì đâu cụ nhé! Nhìn đường rõ hơn và xa hơn rất nhiều! Giá rổ thì cụ cứ vào trang web của Duylinhaudio mà xem, em lắp của Duylinh vì nhà em sát vách xưởng mới của họ và em cũng để xe ban đêm trong đó luôn!

Cản sau 400k giá đồng hạng rồi!

Giá nóc thì nhiều loại nên lắm giá lắm! Hôm nào cụ rảnh cafe ngắm xe em nhé!
- Fa, cos của Escape là HB3 và HB4 phải không cụ? Em tưởng nó giống con Focus cũ của em là H1 và H7.
- Giá nóc em sẽ chưa lắp vì nhiều cụ nói cản gió nên ồn.
- Giờ có lẽ em làm đôi cản trước, sau để tránh bị 2B cọ quẹt.

Em hỏi thêm 1 cái theo em rất cần: Cái ngăn hộc để đồ phía sau (giống như Xe Loại Thường ấy) không biết ở đâu bán cụ nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

thanhvd

Xe tăng
2 em gáo dừa cụ lắp thì quá chuẩn để đánh bật bóng đêm. Nếu ngại lắp cản mà vẫn muốn tăng sáng thì có thể lắp đèn lên thanh giá nóc, hoặc kẹp 2 em FF75 của cụ Nam Vu vào khe tản nhiệt em thấy cũng ổn

Hế hế . . . Lâu quá không gặp cụ!
Em bắt đầu rảnh rồi!

Em cũng đã có tí chút thay đổi theo yêu cầu không cưỡng được cụ ạ. Lắp cái cản sau cho xe máy nó đâm, lắp cái giá nóc sau khi chở 3 quả mít từ Hà Giang về một tuần sau xe chưa hết mùi. Thay hết bóng pha và cốt của xe bằng bóng Narva Artice Blue!

Chỉ có nội thất là em kiên quyết giữ gìn trinh tiết, không có độ điếc gì hết! :)
Cụ Từ đang muốn thoát ra còn cụ Phan lại muốn lao đầu vào. Nghiệp chướng!
Lại 1 người nữa giống như tôi.... tèn tén ten...
E đặt bộ cản sơn tĩnh điện form cũ ở Hàng Muối. Khi nào xong sẽ report.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hóa ra là nhà cụ cạnh nhà Duylinh, hôm nọ có lắp đèn gầm dưới đó nên nhìn thấy xe cụ. Xe nhà em lắp đèn gầm (mua bên Thái), độ sáng ăn đứt đèn gầm chính hãng, mà lại rẻ. Cái vụ ánh sáng xanh nó thế nào cụ? Chỉ là ánh sáng khác hay sáng hơn? Hôm nọ em chạy grandis thấy ánh sáng của nó rất hay, không biết mua bóng loại ánh sáng đấy ở đâu?

Hôm nào rảnh em pót quả ảnh đèn gầm lên sau.
Chỉ là ánh sáng khác nhưng là loại ánh sáng nó làm cho mắt mình nhìn rõ đường hơn cụ ạ!

Em thấy thay bóng là đủ rồi nên sẽ không lắp đèn gầm nữa!

Ngoc Phan XLS

Xe container
- Fa, cos của Escape là HB3 và HB4 phải không cụ? Em tưởng nó giống con Focus cũ của em là H1 và H7.
- Giá nóc em sẽ chưa lắp vì nhiều cụ nói cản gió nên ồn.
- Giờ có lẽ em làm đôi cản trước, sau để tránh bị 2B cọ quẹt.

Em hỏi thêm 1 cái theo em rất cần: Cái ngăn hộc để đồ phía sau (giống như Xe Loại Thường ấy) không biết ở đâu bán cụ nhỉ?
HB3 + HB4 đúng rồi cụ ạ!
Giá nóc em lắp vào phi 100 cây chuối trên Pháp Vân - CG chẳng thấy ồn hơn tẹo nào! Chắc phải chạy cao tốc của Đức hoặc cụ chơi thêm dàn đèn nóc nữa thì nó mới hú to! Em nhìn thấy cái cản ấy nó làm cũng có tí "khí động học" rồi mà!
Cản trước em kô lắp, cản sau loại rẻ thôi (400k), nhưng cụ chú ý chọn cái bộ gá cản vào sát xi xe làm sao cho cái cản nó cao gần đến 2 cái miếng phản quang màu đỏ nhé! Xe em lắp bị thấp (và hầu hết đều thế thì phải) nên cái cản nó nằm sát trên miệng ống xả. Đi trong phố đường ngắn không sao, có hôm chạy vào Thanh Hóa nhìn thấy 1 đống đen sì to tướng bám vào cản sợ quá. Nhìn kỹ thì hóa ra khí thải nóng thổi quẩn vào làm rộp hết phần nhựa đen bịt đầu cản! Tệ hơn nữa là khí thải quẩn vào cản rồi thổi vào phần sơn xe ngay chổ đó làm sơn bắt đầu ngả màu!:(
Tấm bạt che hành lý giống như XLT là niềm mơ ước của em nhưng ở ngoài không có bán, vào Hãng thì . . .:(

Cu Sut

Xe buýt
Hôm qua em đi taxi trên đường Lý Thường Kiệt, nhìn thấy một em ếch bạc ánh kim có gắn 2 cái mắt to tổ bố ở chỗ hốc hút gió, không biết có phải là xe của cụ nào trong hội ếch không nhỉ? Đi nhanh nên không kịp nhìn biển số.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ Từ đang muốn thoát ra còn cụ Phan lại muốn lao đầu vào. Nghiệp chướng!
Lại 1 người nữa giống như tôi.... tèn tén ten...
E đặt bộ cản sơn tĩnh điện form cũ ở Hàng Muối. Khi nào xong sẽ report.
Vâng, nghiệp chướng cụ ạ!
Dạo này em đang khá rảnh nên ngứa ngáy!:)
Dưng mà em sẽ không làm lung tung đâu, cụ yên tâm! Em chỉ làm những cái mà khi muốn "trở về eden" rất dễ và không để lại dấu vết gì thôi!

Cụ đặt xong bộ cản thì sâu hàng cho em với nhé! Em đang muốn vứt cái cản sau đi vì trông không vừa mắt lắm!

khoat_gia

Xe buýt
Hôm qua em đi taxi trên đường Lý Thường Kiệt, nhìn thấy một em ếch bạc ánh kim có gắn 2 cái mắt to tổ bố ở chỗ hốc hút gió, không biết có phải là xe của cụ nào trong hội ếch không nhỉ? Đi nhanh nên không kịp nhìn biển số.
Con hàng đấy dễ của nhà Tuấn Nguyễn lắm, nếu như biển 56 thì đúng luôn

Tuan nguyen

Xe buýt
Con hàng đấy dễ của nhà Tuấn Nguyễn lắm, nếu như biển 56 thì đúng luôn
"Con Hàng", cụ nói thế là không được đâu nhá nhá nhá. Vợ 2 của người ta đàng hoàng, cụ nói thế mà tí nữa vợ hai em nó cả giận mất khôn, đề máy không nổ là em mời cụ vang đỏ đới.
Cụ Sứt ơi, Ếch nhà em màu vàng ánh kim cụ ợ, nhưng nhỡ cụ nhầm lẫn màu sắc tí chút thì sao nhỉ? Cụ có nhớ lúc đó là mấy giờ và cụ thấy ở đoạn nào không? Biết đâu đúng là con hàng nhà em thật. :))

Mắt Kính

Xe điện
Tấm bạt che hành lý giống như XLT là niềm mơ ước của em nhưng ở ngoài không có bán, vào Hãng thì . . .:(
Cám ơn cụ, mai em vào hãng hỏi xem giá thế nào, nếu hơi đau 1 chút thôi thì em cũng đành nghiến răng vậy (răng chỉ còn vài chiếc).
À mà em hỏi ngu tí: Fa và cos của Es nhà em có vẻ hơi lạ, bật fa thì mất cos, mà cos thì mất pha? Không hiểu nguyên của nó có như vậy không hay chỉ xe em nó thể?

khoat_gia

Xe buýt
@ cụ Mắt Kính: Nếu xe cụ là đời 09 thì ko vấn đề j vì xe e cũng vậy :D
@ nhà Tuấn Nguyễn: Hị hị đùa tí cho vui í mà, chứ ai dám =))

at2009

Xe tăng
Cám ơn cụ, mai em vào hãng hỏi xem giá thế nào, nếu hơi đau 1 chút thôi thì em cũng đành nghiến răng vậy (răng chỉ còn vài chiếc).
À mà em hỏi ngu tí: Fa và cos của Es nhà em có vẻ hơi lạ, bật fa thì mất cos, mà cos thì mất pha? Không hiểu nguyên của nó có như vậy không hay chỉ xe em nó thể?
Đèn Ếch nguyên bản pha và cốt độc lập nhau cụ à. Nếu muốn thì cụ có thể đấu chập pha cốt với nhau: Khi bật cốt thì chỉ cốt sáng, bật pha thì cả pha và cốt đều sáng. Hiệu quả hơn nhiều khi đi đêm cụ ạ!
Cái bạt che khoang hành lý em cũng thích lắm, cụ hỏi xem giá rổ thế lào nhé.

Mắt Kính

Xe điện
@khoat_gia & at2009: Cám ơn các cụ, mai em phải đấu chập 2 cái đèn ấy vào như cụ at2009 nói để tăng độ sáng.

khoat_gia

Xe buýt
@khoat_gia & at2009: Cám ơn các cụ, mai em phải đấu chập 2 cái đèn ấy vào như cụ at2009 nói để tăng độ sáng.
Ko đc đấu chập nhá, nhà NamVu cảnh báo rồi, e thấy bảo cháy dây hay hỏng cầu chì j j đấy, nếu muốn cos vẫn sáng khi bật pha thì đến nhà NamVu nhá, có cách đấu an toàn đấy cụ ạ!

Mắt Kính

Xe điện
Kính thưa cụ Ngoc Phan và tất cả các cụ XLS: Em vừa hỏi ở hãng, tấm bạt phân cách khoang hành lý giống như của XLT giá là 3,9 triệu, em suýt ngất.
Ford có chính sách giá gây sốc thế không biết.
@khoat_gia: Em vừa ở hãng, thợ nói đấu được và bảo đảm, em sẽ để thợ nó đấu và bảo hành cho em. Em ở Hải Phòng nên khó ghé nhà Nam Vũ được.

Chỉnh sửa cuối:

at2009

Xe tăng
Ko đc đấu chập nhá, nhà NamVu cảnh báo rồi, e thấy bảo cháy dây hay hỏng cầu chì j j đấy, nếu muốn cos vẫn sáng khi bật pha thì đến nhà NamVu nhá, có cách đấu an toàn đấy cụ ạ!
Đấu chập nhưng cũng phải biết cách mà cụ, có phải tự lấy dây tín hiệu 2 loại đấu vào nhau đâu. Em cũng đấu ở nhà Nam Vũ, làm thấy cũng nhanh và đơn giản thôi.
Em đã thay 2 cặp HB3 và HB4 loại Plus50 chỗ nhà Nam Vũ nhưng vẫn thấy chưa ổn lắm, còn muốn lắp thêm đôi đèn nữa đi đêm đường trường cho sướng. Các cụ có biết cách thức chỉnh đèn pha cốt cho Ếch không chỉ cho em với!

Mắt Kính

Xe điện
Các cụ có biết cách thức chỉnh đèn pha cốt cho Ếch không chỉ cho em với!
Cụ mở nắp capo lên, nó in cái hướng dẫn ngay trên mặt trên của đèn đấy (khi chỉnh tốt nhất cụ để xe cân bằng và chiếu vào tường nhé)

Trạng thái
Thớt đang đóng