[Đã bán] Escape 2011

Trạng thái
Thớt đang đóng
Giá
250,000,000 VNĐ

vuanhanghi

Xe điện
Em đi Ếch nát 5 năm, trừ những thứ phụ tùng mang yếu tố hao mòn thì nó chả hỏng cái gì lặt vặt cả.
Nếu xét trên số lượng xe mới bán ra, thì hiện nay trong các xe đời 2009-2012 thì e thấy ếch nát là loại còn chạy ngoài đường nhiều nhất, chứng tỏ nó là 1 cái xe bền và hữu dụng.

kẹo lạc

Xe hơi
Cu em em mới lấy Ếch XLS 2010 phấn hồng 190tr . Nhiều cụ cứ bảo Ếch lành như đất làm gì có cái mùa xuân ấy . Nó ko vật tung người thôi chứ cũng chả phải dạng lành như đất đâu e trong hội ếch mãi rồi . Chả phải tự nhiên mà cái giá nó thế . Nó là hợp lý chứ ko phải là rẻ hay đắt . Ếch đi là phải chăm xe , thành thạo , biết chỗ nào sửa chuẩn . Bệnh nào thì h cũng xử đc hết vì xe nó có gì ngoài cái ABS đâu nhưng thi thoảng lại phát sinh lặt vặt thôi. Tiền ít thịt nhiều ngon bổ rẻ thì đã chạy đầy đường như xe V.... à mà thôi :D
Đúng rồi, e đi 2 đời ếch, cả lướt (2013 mua 2011 và cũ 2023 mua 2013), xe cao thoáng chắc chắn nhưng hay bị lặt vặt: gầm nhanh hỏng, máy móc chi tiết bị thấm dầu, điều hoà phải thường xuyên bảo dưỡng, các chi tiết lặt vặt ko bền hay phải thay…. Xe đi oke nhưng tốn thời gian sửa chữa bảo dưỡng. Các cụ cứ xem các nhóm FB hoặc OF hoạt động rộn ràng trao đổi nhiều thôgn tin là xe hay phải sửa :))

leehun

Xe tải
Đúng rồi, e đi 2 đời ếch, cả lướt (2013 mua 2011 và cũ 2023 mua 2013), xe cao thoáng chắc chắn nhưng hay bị lặt vặt: gầm nhanh hỏng, máy móc chi tiết bị thấm dầu, điều hoà phải thường xuyên bảo dưỡng, các chi tiết lặt vặt ko bền hay phải thay…. Xe đi oke nhưng tốn thời gian sửa chữa bảo dưỡng. Các cụ cứ xem các nhóm FB hoặc OF hoạt động rộn ràng trao đổi nhiều thôgn tin là xe hay phải sửa :))
mấy con hay sửa với nằm đường toàn là hàng cụ của nát rồi bác, toàn máy 2.3 với 3.0 từ 2003-2005 đến kì bổ máy làm đại tu thì mới hay hỏng vặt. chứ con xe nhà em chỉ thay những cái hao mòn đến kì: rotuyn trong ngoài; bi moay ơ... chứ máy móc chả vấn đề gì, mà em đi 174k km rồi mới chỉ cần vệ sinh cảm biến oxi trên dưới chứ cũng chưa phải thay cái nào.

kẹo lạc

Xe hơi
mấy con hay sửa với nằm đường toàn là hàng cụ của nát rồi bác, toàn máy 2.3 với 3.0 từ 2003-2005 đến kì bổ máy làm đại tu thì mới hay hỏng vặt. chứ con xe nhà em chỉ thay những cái hao mòn đến kì: rotuyn trong ngoài; bi moay ơ... chứ máy móc chả vấn đề gì, mà em đi 174k km rồi mới chỉ cần vệ sinh cảm biến oxi trên dưới chứ cũng chưa phải thay cái nào.
Hao mòn đến kỳ của mấy ô Ếch này đến sớm hơn nhiều so với Toy hay Mitsu, xe e trước 2016 (đời 2011) là thụt đã chảy dầu, còn con 2013 mua năm 2022 thì dầu trong thụt khô luôn khỏi chảy, cao su chân máy, rôtuyn,… nói chung của gầm là nhanh hỏng, các gioăng phớt, rồi xe 2 cầu thì trục các đăng: bi chữ thập, bi quang treo, phớt cầu sau, rồi củ đề chuột đề,… lặt vặt vô kể

tytum

Xe tăng
Em đang ếch đây, đi mãi chả hỏng cái rì, máy Mazda lành như đất

redcode

Xe điện
Cụ nào mua ếch mà kêu hay hỏng vặt là tham rẻ nên vớ phải xe nát. Xe em xlt210 vừa bán vì e đổi xe to, e chạy 7 năm chưa 1 lần nằm đường.

vt2phuc

Xe điện
Cu em em mới lấy Ếch XLS 2010 phấn hồng 190tr . Nhiều cụ cứ bảo Ếch lành như đất làm gì có cái mùa xuân ấy . Nó ko vật tung người thôi chứ cũng chả phải dạng lành như đất đâu e trong hội ếch mãi rồi . Chả phải tự nhiên mà cái giá nó thế . Nó là hợp lý chứ ko phải là rẻ hay đắt . Ếch đi là phải chăm xe , thành thạo , biết chỗ nào sửa chuẩn . Bệnh nào thì h cũng xử đc hết vì xe nó có gì ngoài cái ABS đâu nhưng thi thoảng lại phát sinh lặt vặt thôi. Tiền ít thịt nhiều ngon bổ rẻ thì đã chạy đầy đường như xe V.... à mà thôi :D
Em lấy ếch 2011 năm ngoái về, làm hêt cao su dàn gầm, vệ sinh loạt cảm biến, thay đôi giảm sóc trước, thay hết dầu các loại, nói chung là yên tâm chạy.

Còn bệnh chung thì loại này có vài bệnh, vào mấy gara thợ ko có tâm thì kiểu gì cũng ăn bánh vẽ. Nhiều khi bệnh đơn giản chỉ cần vệ sinh hay thay cái cảm biến vài trăm ngàn là xong, nhưng đội gara sẽ vẽ ra nhiều thứ hơn. Như bọn em chơi có hội nhóm thì biết 1 số địa chỉ uy tín theo từng hạng mục. Và hay chia sẻ thông tin cũng như hỗ trợ cách chăm sóc.

Còn đúng là ếch chạy nhiều thì ở mấy thành phố như HN, SG thôi. Ra tỉnh thấy độc mình 1 xe.

hat65

Xe điện
Up hộ ếch, ở trên cụ nào đi QB 8l/100km chân vẫn to, em đi tb chỉ 7,6-7,8l. Dòng này giờ bất tiện mỗi cái là 5 chỗ hơi hẻo lúc nào cần đi đông; hộp số 4 cấp nên chống chỉ định đua 120km/h trên cao tốc, cứ 90 mà nện thì xăng chỉ ngang Altis
Cụ biết Altis ăn bn mà bảo ngang?

hat65

Xe điện
Cụ nào mua ếch mà kêu hay hỏng vặt là tham rẻ nên vớ phải xe nát. Xe em xlt210 vừa bán vì e đổi xe to, e chạy 7 năm chưa 1 lần nằm đường.
Cụ nói thế cũng chưa thuyết phục. Chăm sửa thì sẽ ko bị nằm đường. Có nhiều dòng xe nó hay hỏng lặt vặt, chứ không phải cứ chết máy mới gọi là hỏng.
Em nói khách quan chứ không phải để khen hay chê ếch nhé.
Em lăn lộn nhiều loài xe cũ nên cũng biết chút. Nói vui thế này , trên of này cứ chi hội xe nào sinh hoạt đông vui thì thường là loại xe đó hay phải sửa.

Dan du an

Xe ba gác
Hay phải sửa lắm, đồ toàn đồ Đài Loan, Tầu gì đó thôi, đồ hãng thì cũng sản xuất ở Hưng Yên, Hải Dương gì đó. Nói chung trong tầm tiền 200 thì đi nó cao, máy thoáng, cũng không tốn xăng lắm nếu đi đường trường, trong phố thì tốn đấy (15-17l). Gầm thì cứ trung bình 2 năm là phải kiểm tra nếu đi nhiều, 3 năm nếu đi ít. Bệnh thì rất nhiều, cái đầu tiên là hệ thống điều hoà hay hỏng, quạt gió yếu. Cao su chân máy nhanh phải thay, bơm xăng cũng phải để ý, hay ngấm dầu thước lái, bầu trợ lực phanh cũ là phải thay, tầm 2011 này sắp phải thay rồi. Nhựa trong xe nhanh lão hoá, gioăng cửa hỏng sớm, nhiều xe phải thay giăng.... Chịu khó thay với sửa thường xuyên thì đi nó cũng ổn. Cảm giác chắc xe, đi cao tốc cũng thấy an toàn. Nhìn cái xe không nhếch nhác vì nhiều người tưởng xe 7 chỗ.

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Hay phải sửa lắm, đồ toàn đồ Đài Loan, Tầu gì đó thôi, đồ hãng thì cũng sản xuất ở Hưng Yên, Hải Dương gì đó. Nói chung trong tầm tiền 200 thì đi nó cao, máy thoáng, cũng không tốn xăng lắm nếu đi đường trường, trong phố thì tốn đấy (15-17l). Gầm thì cứ trung bình 2 năm là phải kiểm tra nếu đi nhiều, 3 năm nếu đi ít. Bệnh thì rất nhiều, cái đầu tiên là hệ thống điều hoà hay hỏng, quạt gió yếu. Cao su chân máy nhanh phải thay, bơm xăng cũng phải để ý, hay ngấm dầu thước lái, bầu trợ lực phanh cũ là phải thay, tầm 2011 này sắp phải thay rồi. Nhựa trong xe nhanh lão hoá, gioăng cửa hỏng sớm, nhiều xe phải thay giăng.... Chịu khó thay với sửa thường xuyên thì đi nó cũng ổn. Cảm giác chắc xe, đi cao tốc cũng thấy an toàn. Nhìn cái xe không nhếch nhác vì nhiều người tưởng xe 7 chỗ.
Thời lâu lâu rồi e cũng mua bản 3.0/2002, đi đc 2, 3 tháng gì đó cứ nghe tiếng đóng cửa phành phạch chán ngắt, thế là e bán, chưa kịp nếm mùi sửa chữa, thay đồ gì.

đen_kịt

Xe buýt
E chạy chả thấy hỏng gì, chắc hên

hat65

Xe điện
Thời lâu lâu rồi e cũng mua bản 3.0/2002, đi đc 2, 3 tháng gì đó cứ nghe tiếng đóng cửa phành phạch chán ngắt, thế là e bán, chưa kịp nếm mùi sửa chữa, thay đồ gì.
Mẹc đóng cửa em còn thấy phạch, chả bù cho thùng tôn, vỏ mỏng nhưng tiếng đóng cửa nghe chắc nịch.
Ford chỉ đc cái lái sướng

boTeppi

Xe hơi
Cái xe cũ toàn tập :), nên các cụ comment cái gì cũng mới, mới thấy ếch vẫn được yêu mến lắm.
Nói thật là có tiền thì em cũng chọn Toy cho lành, mer cho sang chứ.
Gd em cũng đang đi mondeo2.3 mk4, xe nào cũng thế, hiểu và chăm nó thì nó chăm lại mình.
Xe vẫn còn cho cụ nào cần :)
Kính các cụ thêm 1 ly

trần văn đức

Xe đạp
Em vẫn đang đi ếch 20 tủi đây, thấy bình thường ... chạy sướng đầm chắc, đổi xe chỉ có đổi lên bmw mới có cảm giác hơn ếch

tamchenlenxe

Xe buýt
Vâng , e thấy nhiều cụ khen ếch ko hỏng vặt , lành e tí ngất. Xăng cộ thì ko nói vì nó cũng ang áng thôi. Chứ ếch bạn bè e chạy nhiều e biết , toàn tay gạo cội lọc lõi xe cộ cả. Giờ đổi xe hết roài.

chaychutchit

Đi bộ
cu em rể em đi Altis 2.0 bác ạ, 2 nhà đi chơi xuyên Việt cùng nhau suốt, đi đường dài nó cũng 6-7l. Em đi thì xăng hơn nó tầm 10% thôi.
chuẩn Altis 2.0 đường trường tầm 6-6.5L/100km, Escape thì Em ko đi nên ko biết.

Trạng thái
Thớt đang đóng