[Thảo luận] Ép không cho 2B chèn lên khi dừng đèn đỏ

lexusandbmw

Xe điện
cụ mà chèn quá là 2b tức rút chìa khóa vạch cho cụ 1 đường lên hông thì sao.

Vanquish

Xe buýt
Thôi một điều nhịn là chín điều lành, em đi bao giờ cũng để khe đủ rộng để cho 2b đi :((

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]

chienb

Xe máy
Các cụ chạy 4B khi dừng đèn đỏ có thường xuyên bị 2B chèn lên vào các khe bên trái và bên phải không ạ? Chèn lên kiểu này lúc đèn xanh mình toàn bị chậm và khả năng xước hông vợ 2 cũng khá cao.

Em thì toàn chơi kiểu này: ép xe về cực trái, không cho 2B có cơ hội chèn trái trong khi chấp nhận cực phải thả hoàn toàn. Như vậy mình tập trung quan sát bên cực phải thôi, cực trái sẽ thảnh thơi hơn. Minh họa đây ạ:

Em cũng từng bị xước hông vì 2b lách lên.VODKA CỤ.

blackjack75

Xe buýt
Những đường không có phân làn, khi em đi 4b là em nhường 2 bánh.
Đường xá thì bé cùng nhường nhau lưu thông thôi, mình ngồi trong xe mát mẻ khoan khoái, các cụ 2 bánh trời nắng +khói xe nói chung là khổ ải lắm.
Nếu khi nào đường đủ rộng hoặc phân làn rõ như trên mạnh phố Huế và Giải phóng thì nên chèn không cho các bác 2b đi vào làn oto nguy hiểm cho các bác ấy là chính.

dht

Xe điện
Chèn thế mà nhiều lúc vẫn thấy 2B leo lên vỉa rồi thò mũi xuống đấy ợ. Nhà cháu hay bị chèn kiểu đó trên đường Trần Duy Hưng. Còn một lần trên đường Giải Phóng thì gặp một trường hợp bùn cười. Đường đông, dừng chờ đèn đỏ. Một bác 2B gập gương 4B vào rồi nhăn nhở bảo " Xin lỗi mình gập gương đi qua cái". Ngó thấy bác tài sững sờ không bình luận nổi một câu. 2B len lên trên mới thấy bác 4B với người sang lật gương ra.
Mấy ong 4B đã chiếm nhiều đường rồi lại còn chèn 2B, lẽ ra khi đỗ thì nên tự động cụp gương vào nhường nhịn 2B chứ :D

ototuche

Xe hơi
Một lần em đi từ Đại Kim ra Giải phóng, bị 2b len bên phải làm tai Vợ 2 em lật tai ra trước tức ko chụi được, mà thằng đi 2b đi xe biển xanh 80, đầu đội mũ XXX.
Em đuổi theo ko kịp. ức thế....

duth@$*&

Xe buýt
đành phải thế thôi

drxuxu

Xe máy
Thôi một điều nhịn là chín điều lành, em đi bao giờ cũng để khe đủ rộng để cho 2b đi :((
Nếu các cụ đi 2b trời thì nóng bỏ bu hoặc là mưa vãi đạn có chắc là các cụ sẽ không chèn vào hông 4b không?! chẳng qua các cụ ngồi trên 4b mát mẻ mưa không tới mặt nắng chẳng tới đầu thôi. Vấn đề này thuộc về ý thức tham gia giao thông của bà con ta thôi. Như cụ này em thấy ổn đấy ạ, không cần bon chen làm chi cho mệt.

Những đường không có phân làn, khi em đi 4b là em nhường 2 bánh.
Đường xá thì bé cùng nhường nhau lưu thông thôi, mình ngồi trong xe mát mẻ khoan khoái, các cụ 2 bánh trời nắng +khói xe nói chung là khổ ải lắm.
Nếu khi nào đường đủ rộng hoặc phân làn rõ như trên mạnh phố Huế và Giải phóng thì nên chèn không cho các bác 2b đi vào làn oto nguy hiểm cho các bác ấy là chính.
Cụ chuẩn

Mấy ong 4B đã chiếm nhiều đường rồi lại còn chèn 2B, lẽ ra khi đỗ thì nên tự động cụp gương vào nhường nhịn 2B chứ :D
Nói thật chứ nếu mà đụng chạm 4b mệt lắm, cháu thi thoảng cũng gặp các bác ấy va chạm nhau cãi nhau ỏm tỏi lên, mặc đường tắc bà con kêu các bác ấy cứ giữ nguyên hiện trường. Đất kinh kỳ 4b nhiều nên mới nhiễu sự chứ như quê em công nông đầu ngang vưỡn chạy đầy ra mà có bao giờ các bác 4b thắc mắc gì đâu

cnn

Xe đạp
Cháu thật 2 bánh chèn bên trái còn đỡ, ớn nhất mấy chú đánh từ bên phải vòng sang bên trái, cháu bị mấy quả tởm lắm.

khigio

Xe máy
Em thì thường xuyên di chuyển bằng 2 bánh, mà rất nhiều lần bị các cụ 4 bánh chèn cho nhảy lên vỉa hè bên phải cơ các cụ ạ
Cháu thật 2 bánh chèn bên trái còn đỡ, ớn nhất mấy chú đánh từ bên phải vòng sang bên trái, cháu bị mấy quả tởm lắm.

manhkienhb

Xe tải
Chèn thế mà nhiều lúc vẫn thấy 2B leo lên vỉa rồi thò mũi xuống đấy ợ. Nhà cháu hay bị chèn kiểu đó trên đường Trần Duy Hưng. Còn một lần trên đường Giải Phóng thì gặp một trường hợp bùn cười. Đường đông, dừng chờ đèn đỏ. Một bác 2B gập gương 4B vào rồi nhăn nhở bảo " Xin lỗi mình gập gương đi qua cái". Ngó thấy bác tài sững sờ không bình luận nổi một câu. 2B len lên trên mới thấy bác 4B với người sang lật gương ra.
Vãi nhở! Nếu là gương của em thì em khỏi cho đi luôn.

ndkhoivtv

Xe tăng
Nếu các cụ đi 2b trời thì nóng bỏ bu hoặc là mưa vãi đạn có chắc là các cụ sẽ không chèn vào hông 4b không?! chẳng qua các cụ ngồi trên 4b mát mẻ mưa không tới mặt nắng chẳng tới đầu thôi. Vấn đề này thuộc về ý thức tham gia giao thông của bà con ta thôi. Như cụ này em thấy ổn đấy ạ, không cần bon chen làm chi cho mệt.
Ơ, thế phương tiện nào đóng thuế cho Nhà nước nhiều hơn ạ?

Goal

Xe tăng
Xe em thì chẳng cần ép với óp gì cả :D. Chú 2B mà mon men đến đứng gần thì chỉ có váng đầu thôi :P

jupiterMX

Xe tải
Em ghét nhất kiểu này khi tham gia giao thông :(. Đèn xanh nhưng dòng xe chưa kịp di chuyển đã bấm còi bim bim, nhiều lúc chỉ muốn dựng xe xuống và bảo mấy anh 4B kiểu này là: Mời anh lên đi xe của em còn để em bóp còi hộ anh : ))
Xe em thì chẳng cần ép với óp gì cả :D. Chú 2B mà mon men đến đứng gần thì chỉ có váng đầu thôi :P

ndkhoivtv

Xe tăng
Em thì thường xuyên di chuyển bằng 2 bánh, mà rất nhiều lần bị các cụ 4 bánh chèn cho nhảy lên vỉa hè bên phải cơ các cụ ạ
Đã đành, bất quá 4b mới phải làm cái "trò" đó. Giá như mà nhường nhịn được nhau cho đàng hoàng thì đã tốt. Nhưng, cái ý thức... Vâng, cái ý thức ấy của đa phần cái dân đi 2b ấy nó khốn nạn lắm! Lưu ý nhé, nhà cháu đi trong thành cũng chủ yếu là bằng 2b thôi.

cuong_ngoc

Xe tải
Nhà cháu toàn làm thế, chắc ăn được một bên, chỉ lo bên phải nữa thôi. Ra đường bây giờ đúng là ra chiến trường...

tomxomlom

Xe tải
xời ơi, cụ chủ đi cầu Định Công phát

xem cụ chèn vào đâu

2B trong em đi thì thôi roài