[Funland] em yên tâm, anh thi công nhiều rồi...

Vietjuve

Xe buýt
Em cũng chia sẻ thêm là làm giám sát,kỹ thuật mà không cứng về kỹ năng,kiến thức,cứng cả abc thì cũng rủi ro bị các nhà thầu nó quây,dọa tẩn phết.
Thằng cu em quen, chuyên giám sát, trước gs thi công nhà ga T2, nó theo gói thầu của bọn HQ hay Nhật gì đó nó kể lại cánh ks nước ngoài nó nhìn công nhân nhà mình làm ngứa mắt là nó nhảy vào làm thị phạm cho xem luôn. Mà mảng nào nó cũng làm được hết

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Thằng cu em quen, chuyên giám sát, trước gs thi công nhà ga T2, nó theo gói thầu của bọn HQ hay Nhật gì đó nó kể lại cánh ks nước ngoài nó nhìn công nhân nhà mình làm ngứa mắt là nó nhảy vào làm thị phạm cho xem luôn. Mà mảng nào nó cũng làm được hết
Vâng! Ví như giám sát mấy cái công trình tư nhân đây, ngứa mắt hoặc thợ bật lại em sẵn sàng làm cho nhìn ngay:
Từ hàn xì,cắt,đục,ốp lát, điện,nước.vv...thế nên ít thợ dám cãi lắm. Còn thành phần cãi cùn em mời nghỉ ngay.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em làm nhiều rồi. A yên tâm.
Đến khi bị bắt lỗi thì: A cứ dùng thoải mái đi, k sao đâu. Có vấn đề gì e xử lý cho.
E cứ nhẹ nhàng: Đập làm lại cho anh. Tháo ra lắp lại cho anh. Xấu cũng được.
Thợ thì hay làm láo, chủ nhà mà ngoảnh mặt đi là làm tắt ngay.
Tình trạng chung bác à!

Chắc hẳn các cụ làm nhà, sẽ nghe câu này của mấy ông thợ. Cứ lôi cái kinh nghiệm ra để làm...bỏ qua tính toán, sách vở.

Em đi thi công, đôi khi cũng phải nể mấy bác lớn tuổi, vì kinh nghiệm dày dặn thật, NHƯNG đôi khi có cái sách vở, tính toán mới thấy đc cái nguy hiểm, cần phải làm thế này làm thế kia.

Cái kiểu giàn giáo tạm bợ của thợ xây thôn quê, sợ lắm lắm

depzaidatai

Xe đạp
Nguyên nhân chiện nài chắc j do lỗi của mấy ông thợ