[Funland] Em xót của quá các bác ạ :(

--Lamborghini--

Xe cút kít
Có ofer nào dại gái ko :))

--Lamborghini--

Xe cút kít

Châu Tứ TN

Xe điện
Chắc mợ để ngay điểm mù của xe tải rồi. Thôi tiện thể giải tán luôn làm cái xe ga mặc váy cho dễ đi mợ ah. Chả biết chia buồn hay chúc mừng mợ
Điểm mù là chỗ khuất mà hai gương chiếu hậu của xe tải ko trông thấy được hả cụ? Anh tài xế có giải thích là do lá cây che mất phần gương bên phải. Mà dù sao thì chuyện cũng xảy ra rồi. Thanks cụ đã an ủi :)

Châu Tứ TN

Xe điện
Của đi thang người.
Mẹ e đã nói vậy mốt cách dửng dưng, khi bị mất xe máy.
Nnhiều khi tự động viên , cũng đỡ đau đầu tiếc của.
Vì con xe đó ba mua cho lúc em còn đi học nên tối nay em có gọi về báo với ba, ba bảo "thôi mua xe mới được rồi, khi nào mua báo ba 1 tiếng". Èo, không ngờ đc cụ ạ :D

Châu Tứ TN

Xe điện
Mợ làm quen dần đi. Sau này lái 4b, đỗ xe đàng hoàng xong, lúc ra lại xe thì vỡ mít, vỡ đèn đỡ sốc ;))

đèn hậu của e đi cả đôi, và 1 cái e vẫn để đi đến bây giờ cũng vì như thế đó ợ :((. Còn mấy ông anh e thì dính vụ ra đến xe thì xe xước từ mít đến hông trước vì có xe quệt :))
Có 4 bánh xước tí gương chắc chỉ như muỗi đốt inox, 10 năm chỉ 1 con 2 bánh mới thấy xót cụ ạ.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Khổ thân mợ chủ, có cụ nào biết chỗ sửa xe tử tế giá cả phải chăng thì chỉ cho mợ ấy đi sửa.

Đọc bài mợ chủ xót của, tự dưng em nhớ cái thời em còn sv chưa đi làm chưa có tiền. Mất 1 xu 1 hào cũng tiếc, làm gì cũng tằn tiện hết mức. Em đi con Chaly cúc cu ghẻ mà để tiết kiệm xăng thì ông chú em vặn cái van xăng nhỏ lại, báo hại mỗi lần đạp nổ mãi xe mới nổ máy. Rồi thì tiếc 30k gửi xe dưới sân, em đi đi về về là dong xe lên tận nhà trên tầng 2. Xong có lần dì em ở quê lên chơi, con bạn cùng học mới bảo em lấy xe nó (xe Viva) để chở dì đi cho tiện vì Chaly bé quá. 2 dì cháu lên phố cổ lần đầu, em đi bố nào vào đường 1 chiều, thôi xong, bị dân phòng xồ ra phạt 100k. Lúc đó cả tháng tiền ăn tiêu có 300k, thì các bác biết mất 100k nó đau xót thế nào. Em khóc mãi, tới giờ nghĩ lại vẫn ấm ức :((
Bác phải dùng từ dân phòng nó xộc ra mới chuẩn, thời 98-99 viva đỉnh phết. Bọn nhà quê chúng e đi học chỉ có con mini tàu là oách rồi.

Châu Tứ TN

Xe điện
Sao xe máy lại đỗ dưới đường nhỉ? tớ nghĩ là oto mới đỗ kiểu đó chứ?
À là em đỗ dưới sân trước tòa nhà, bt là bị cấm, ko biết sao mấy bác bảo vệ hôm nay dễ tính, em xin để nhờ một lát thì các bác đồng ý. Khu vực trước sảnh chỉ dành cho oto đỗ, là em sai ngay từ khi bắt đầu sự việc.

Châu Tứ TN

Xe điện
Sirius thì mang lên chỗ hãng Yamaha ở Trần hưng đạo mà sửa. Sửa được hết, chắc cân vành nắn càng thay bộ nhựa.
Mà lái xe tải chắc mới mà non thế, trước em lái xe tải cũng lùi vào xe máy, thấy tiếng va chạm phanh luôn. Xe máy chỉ đổ, không cả vỡ tý nhựa nào.
2 anh tài xế ấy còn trẻ nhưng cũng tử tế, cũng xin lỗi và ngỏ lời đóng góp tiền sửa xe, lúc đó em xót cái xe, lại lỗi là do mình nên không nhận cụ ạ.

Châu Tứ TN

Xe điện
Của đi thay người thôi, mợ chớ lo lắng quá, sửa xe xem thế nào, có khi nhờ thế có động lực cày bừa mua xe mới ấy chứ :) vui lên nào !
Dạ, em cũng hay nghĩ tích cực như thế, dù xót thì vẫn xót :(