[Funland] Em xin tư vấn chuyện gia đình

Rivers

Xe container
Cụ không lên đây hỏi thì thôi, hỏi khéo lại nát nhà, tốt nhất là nói thẳng, bảo anh éo thích thế, uh thì anh ghen, liệu liệu mà tính đi.

Lão paintulai24h đâu. Các anh em đã xuống bút sao 2 lão cònn chưa chịu buông lời vàng ngọc?

LienPhuong

Xe điện
đàn ông sợ nhất là ko làm ra tiền . thấy nick cụ đoán cụ chạy mec nên cũng có dk. quan hệ vợ và chồng là 2 người dưng đến với nhau = tình cảm. vợ cụ như vậy thì cứ tiễn.vì trong hôn nhân mất niềm tin là địa ngục . tội vạ gì,ngoài kia gái đẹp và ngoan thiếu gì.
Đầy đàn ông chẳng làm ra tiền, mà cũng chả sợ, coi vợ kiếm tiền là chuyện bình thường cụ ạ.

LienPhuong

Xe điện
Cụ không lên đây hỏi thì thôi, hỏi khéo lại nát nhà, tốt nhất là nói thẳng, bảo anh éo thích thế, uh thì anh ghen, liệu liệu mà tính đi.
Nếu cụ chủ chỉ muốn kéo vợ lại thì dễ, nhưng cụ chủ muốn bỏ luôn, không cần biết chắc chắn, kiểu thà giết nhầm còn hơn bỏ sót ấy cụ.

Chekmate

Xe điện
Nhiều cụ mợ còm men rất buồn cười, kiểu kiếm tiền giỏi thế mà chuyện gia đình không xử lý được. Mỗi người giỏi một (vài) lĩnh vực khác nhau, không có ai giỏi tất cả được. Em biết một vài ông anh sống rất thoáng, giỏi và làm được nhiều tiền nhưng gia đình thỉnh thoảng lại lục đục. Và cũng biết một số ông chỉ chăm chăm kiểm soát vợ vì ghen tuông vớ vẩn (phần nhiều do kém tài, tâm lý bị ức chế) nhưng chém gió thì thành thần.
Và em biết có những người như chủ thớt, kiếm tiền giỏi, chăm lo cho gia đình vợ con, nhưng vẫn không hạnh phúc. Ở đời nó là thế, kiểu vợ chủ thớt sướng quá nên nó sinh tật, thừa thời gian tiền bạc, chả phải lo nghĩ gì, gặp mấy thằng chịch dạo nó hót cho mấy câu sướng quá vài hôm lên giường với nó ngay.
Mong cụ chủ sớm tìm ra cách giải quyết, nhưng thực sự chia buồn với cụ, vì cuộc sống vợ chồng mất niềm tin rồi nó mệt mỏi lắm, sống với nhau rất khó, suốt ngày nghi kỵ. Em chả biết tư vấn thế nào, đọc topic của cụ để lấy kinh nghiệm. Còm của ai trái tai quá cụ bỏ qua, xã hội có người này người kia.

nokia7250

Xe hơi
Cụ inbox e sdt, e gọi hoặc cụ gọi cho e. E sẽ bày cách cho, ô bạn e vừa có 1 vụ y như thế này. Cách giải quyết cực cao thủ luôn :)

Sent from my Nokia X6 using Tapatalk

Merc102018

Xe đạp
Nếu cụ chủ chỉ muốn kéo vợ lại thì dễ, nhưng cụ chủ muốn bỏ luôn, không cần biết chắc chắn, kiểu thà giết nhầm còn hơn bỏ sót ấy cụ.
Ko phải là nhầm cụ ạ. Nếu là nhầm đã là may mắn của em

Nhiều cụ mợ còm men rất buồn cười, kiểu kiếm tiền giỏi thế mà chuyện gia đình không xử lý được. Mỗi người giỏi một (vài) lĩnh vực khác nhau, không có ai giỏi tất cả được. Em biết một vài ông anh sống rất thoáng, giỏi và làm được nhiều tiền nhưng gia đình thỉnh thoảng lại lục đục. Và cũng biết một số ông chỉ chăm chăm kiểm soát vợ vì ghen tuông vớ vẩn (phần nhiều do kém tài, tâm lý bị ức chế) nhưng chém gió thì thành thần.
Và em biết có những người như chủ thớt, kiếm tiền giỏi, chăm lo cho gia đình vợ con, nhưng vẫn không hạnh phúc. Ở đời nó là thế, kiểu vợ chủ thớt sướng quá nên nó sinh tật, thừa thời gian tiền bạc, chả phải lo nghĩ gì, gặp mấy thằng chịch dạo nó hót cho mấy câu sướng quá vài hôm lên giường với nó ngay.
Mong cụ chủ sớm tìm ra cách giải quyết, nhưng thực sự chia buồn với cụ, vì cuộc sống vợ chồng mất niềm tin rồi nó mệt mỏi lắm, sống với nhau rất khó, suốt ngày nghi kỵ. Em chả biết tư vấn thế nào, đọc topic của cụ để lấy kinh nghiệm. Còm của ai trái tai quá cụ bỏ qua, xã hội có người này người kia.
Vâng cụ. Mỗi người mỗi hoàn cảnh mà. Em cũng đau đầu lắm

Cụ inbox e sdt, e gọi hoặc cụ gọi cho e. E sẽ bày cách cho, ô bạn e vừa có 1 vụ y như thế này. Cách giải quyết cực cao thủ luôn :)

Sent from my Nokia X6 using Tapatalk
Cụ inbox giúp em đc ko ạ? Đa tạ cụ

anh kéo mo cau

Xe điện
Khi khốn khổ con người ta chẳng còn thời gian đâu mà tơ tưởng với rảnh rỗi nghĩ ra trò gian dối. và đến khi kinh tế đã vững vàng cụ vẫn còn quá mải mê với công việc mà quên đi rằng người vợ cần cái gì đó hơn là việc cuối tháng đếm tiền chồng mình mang về

Thanh Auto HN

Đi bộ
Theo em là cụ cứ thẳng thắn bày tỏ quan điểm của cụ. Cứ để suy nghĩ trong lòng mệt mỏi mà lại còn sinh ra suy diễn lung tung. Nếu nói ra rồi mà không có biến chuyển hoặc tình hình theo chiều hướng xấu thì tính phương án 2 sau vẫn chưa muộn

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Phải nói là cụ chủ thớt rất quan tâm đến gấu, nhất cử nhất động của gấu đều vào tầm ngắm của cụ, hẳn hai vợ chồng yêu thương chăm sóc cho nhau. Điều cụ lo lắng hoàn toàn có thể là một mối nguy cơ, cụ cảnh giác là đúng, đàn ông như cụ là rất cụ thể chi tiết, sắc sảo và nhạy cảm chứ không vô lo vô nghĩ như nhiều cụ khác. Em cho cụ điểm cộng. Vấn đề ở đây là mọi chuyện không có gì rõ ràng, mọi chuyện chỉ là nghi nghi hoặc hoặc. Đàn bà, cũng như mọi người, dễ mủi lòng, dễ lung lay, dễ bị chi phối nếu có sự tác động mạnh từ bên ngoài. Em nghĩ vợ cụ rơi vào trường hợp này. Chắc đối tượng đang à ơi vợ cụ, còn vợ cụ có khả năng đang chấp chới. Trường hợp này cụ hãy thể hiện quyền lực, làm sao hạn chế không cho vợ tiếp xúc với lão NYC ở công ty. Cụ nói vợ chuyển công ty khác cụ ạ. Cụ yêu vợ, cụ có quyền bày tỏ, chúc gia đình cụ hạnh phúc viên mãn.
Hai anh cơ ạ. Một à ơi, một NYC.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Đàn ông cũng khổ lắm mợ ơi. Kiếm xiền quần quật để vợ con đc ngẩng mặt với đời rồi một ngày đẹp trời sừng u ú mọc vì lí do lãng xẹt thiếu sự quan tâm vì mải kiếm tiền :))
Em cũng không hiểu sao mợ này lại chỉ trích quy kết cụ thớt mạnh thế?
Theo em cụ thớt băn khoăn thì cứ thuê người theo dõi xem để giải tỏa mối nghi ngờ cho nhẹ người. Chứ góp ý như các cụ mợ trên này cũng khó. Chỉ có người trong cuộc mới hiểu được.

BMW2006

[Tịch thu bằng lái]
Khi khốn khổ con người ta chẳng còn thời gian đâu mà tơ tưởng với rảnh rỗi nghĩ ra trò gian dối. và đến khi kinh tế đã vững vàng cụ vẫn còn quá mải mê với công việc mà quên đi rằng người vợ cần cái gì đó hơn là việc cuối tháng đếm tiền chồng mình mang về
Dạ dầy no thì "lò cũng phải nôn" :))

Hoacomay17

Xe tăng
Đàn bà thời nay rất ác
Lúc ngheog thig nó bảo, anh chỉ cần kiếm tiền là đủ
Có tiển rồi thì lại nảo, tôi cần cái khác chứ k cần tiền

sonmm0

[Tịch thu bằng lái]
Website
mmo90.com
đọc bài này mình thấy hơi ngứa tai ở chỗ, mấy bác hơn ai chưa mà giỏi chê người khác vây?, mấy bác gặp phải tình huống đấy xem có mạnh miệng chém gió vậy không.. mà chê người ta đủ kiểu vậy?
người yêu cũ, trước chichj suốt giờ gặp chịch cái rồi về cũng là chuyện bình thường, mà một vài lần thì hơi nghi ngờ, con gái được 1 lần thì lần thứ 2 3 cũng chẳng vấn đề gì kể cả có chồng đi nữa, trừ cô nào phải tâm lí rõ ràng vững lắm mới nghĩ"à giờ mình có chồng rồi giờ làm sao ảnh hưởng đến gia đình này nọ..", chuyện chuyển đến công ty ông hay nhắn tin cũng quá lo đấy chứ, kêu ko nhắn tin với nhau mà chuyển đến công ty thằng đấy để tế à? ông đấy có yêu có lo lắng mới post lên đây... Chứ chuyện rõ ràng rồi post lên làm gì nữa, chẳng còn tâm trạng mà post nữa.
Người ta có câu "nhàn cư vi bất thiện" không sai đâu.

dongnat123

Xe container
1. Âm thầm chuyển tài sản, tiền ......... sang tên cụ cho chắc cú (rất nhiều cách, cụ làm ra tiền thì lạ gì khoản này)
2. Song hành điểu tra xem cái sừng được bao cm rồi ;))

roisequa

Xe tải
Lòng người sẽ thay đổi theo hoàn cảnh. Cụ chủ tính dần chuyện tài sản và con đi là vừa. Đàn bà mà cứ à ơi thế sớm muộn cụ cũng có sừng và thường những người như vậy là hết yêu chồng rồi. Cụ thử cho 1 cơ hội nói nhỏ nhẹ thôi nếu k thay đổi thì nghỉ thôi cụ. Đã chán chồng rồi thì em e là khó

Merc102018

Xe đạp
Lòng người sẽ thay đổi theo hoàn cảnh. Cụ chủ tính dần chuyện tài sản và con đi là vừa. Đàn bà mà cứ à ơi thế sớm muộn cụ cũng có sừng và thường những người như vậy là hết yêu chồng rồi. Cụ thử cho 1 cơ hội nói nhỏ nhẹ thôi nếu k thay đổi thì nghỉ thôi cụ. Đã chán chồng rồi thì em e là khó
Vâng cụ. Em cũng xác định tâm lý đối mặt với tất cả mọi khả năng. Sẽ cố gắng vượt qua

IT_nd89surveyus

Xe tải
Có gì to tát nhỉ
E ở nhà chán quá muốn đi làm, chỗ đó lại có a sếp thích e, tốt cho công viêc của e. Chồng e hay nghĩ ngợi nên e chả nói đâu
Người yêu cũ dạo này ly dị, khổ thân rủ cafe thì đi thôi, lâu lắm ko gặp ko biết giờ ra sao
Nếu e mà đang bồ bịch thì e ko có rảnh đi cafe với những 2 thèng nhé
...
Có vẻ vợ cụ chủ quá rảnh, còn cụ cũng ko phải là người thoải mái lắm nên vợ cụ ko dám chia sẻ. Ai chả muốn ở gần , giao du với mấy người yêu mình, thích mình
Thử hỏi các cụ đc người yêu cũ rủ cafe thì có đi không?

tamchenlenxe

Xe buýt
Cụ chủ bận rộn thế tuần mấy chuyến ? Em vừa 2 chuyến xong đọc fun tí thì gặp bài cụ nên hỏi he he