[Funland] Em xin tư vấn chuyện gia đình

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Mệt đây! Cứ bình tĩng sáng suốt nói thẳng vs nó nếu nó xd theo thằng kia thì stop cho đỡ dức đầu.hay za.

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Mệt đây! Cứ bình tĩng sáng suốt nói thẳng vs nó nếu nó xd theo thằng kia thì stop cho đỡ dức đầu.hay za.
Méo ai nó nhận chú bộ đội ở trong đống rơm mà cụ. Lăn tăn thì tản giái ngay và luôn, lấy vợ xem tông lấy chồng xem giống. Các cụ đã dạy rồi

HoangVu92

Xe máy
Theo em thấy cụ là người khá cầu toàn, niềm tin sứt mẻ 1 chút cụ cũng đã có thể cho mọi chuyện đi đến hồi kết luôn. Em chỉ còm theo quan điểm của em thế này: gấu cụ giấu cụ có thể vì biết cụ là người quá cầu toàn nên nếu nói ra những việc đó, cụ sẽ đâm ra ghen tuông. Còn nếu thật sự gấu cụ chưa làm gì có lỗi với cụ, thì cụ và gấu nên ngồi lại với nhau để nc rõ ràng, xem phản ứng và thái độ gấu cụ thế nào. Cụ không muốn gấu cụ làm ở cty của ông kia, và cũng k muốn gấu cụ gặp lại nyc thì cụ đề cập rõ ràng ra. Để 1 thời gian nữa xem gấu cụ có thay đổi được những việc đó không. Như cụ kể thì 2 vc cụ đã cùng nhau đi qua giai đoạn khó khăn về kinh tế thì mấy chuyện nhỏ này chẳng lẽ lại không cùng nhau giải quyết được.

chiben

Xe đạp
Cụ hãy dập tắt ngay khi mới nhen nhúm đi. Về nói chuyện thẳng thắn đi, xem vợ cụ nói ntn, chưa j đã tính đến ly hôn rồi. Lòng tin là quan trọng, nhưng cụ cứ bình tĩnh xử lý, chuyện cũng chưa có j quá ghê gớm. Cụ cũng nhìn lại bản thân xem có khô cứng hay vô tâm hay nhạt nhẽo với vợ không. Phụ nữ thường thiếu thốn cảm xúc với chồng mới sinh ra chuyện tâm sự à ơi với thằng khác.

Vn-Index

Xe tải
Theo em cụ làm được tiền nhiều thế thì sợ éo gì, cứ cắt tiền đưa hàng tháng là gấu ngoan ngay

Merc102018

Xe đạp
Em đã về nói chuyện với gấu và tuần sau nộp đơn ra toà. Có cụ nào trên này làm dịch vụ li hôn đơn phương nhanh gọn inbox em với ạ.

Em cám ơn các cụ các mợ đã tư vấn cho em

Chỉnh sửa cuối:

pho_mai_la_pho

Xe tải
Chúc mừng cụ.
Chuyện vợ chồng lên of nhờ tư vấn 100% ly hôn
Em đã về nói chuyện với gấu và tuần sau nộp đơn ra toà. Có cụ nào trên này làm dịch vụ li hôn đơn nhanh gọn inbox em với ạ.

Gửi từ SM-N950F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

heorain

Xe đạp
Em mà là cụ chủ thớt chắc em ly hôn 100 lần rồi :D

Landscape2son

Xe tải
Em đã về nói chuyện với gấu và tuần sau nộp đơn ra toà. Có cụ nào trên này làm dịch vụ li hôn đơn phương nhanh gọn inbox em với ạ.

Cụ nói chuyện mà vợ cụ cũng đồng ý ly hôn ngay ạ? Hay một mình cụ tự quyết?

Cụ suy nghĩ cho thấu đáo đi đã. Cụ còn yêu vợ và chắc chắn vợ cụ còn yêu chồng. Hãy cứ thử cho nhau thêm thời gian nữa xem rồi hãy quyết cũng chưa muộn.

P/s: Em đọc lại còm của cụ rồi. Như vậy là chỉ mình cụ quyết. Hâizzz!!!

cunhoang

Xe tăng
Chưa chi đã ly hôn. Đừng nóng quá mất khôn cụ ợ

heorain

Xe đạp
Em thấy ý kiến của rất nhiều mợ trong này là chưa trai trên gái dưới, chưa xoạc nhau thì nó là ok. Vậy chắc phải chờ nện nhau phình phịch mới đc li hôn à? Nện nhau rồi thì lên đây tư vấn làm quái gì nữa :))

Sao ko phòng bệnh, có nguy cơ cao thì cắt béng đi cho khoẻ người, tội gì phải lâm trọng bệnh rồi mới cắt.
Đó là vấn đề quan điểm, em không tranh cãi nhiều.
Theo cá nhân em: người ta gọi là Xây Dựng Gia Đình, chứ không ai có sẵn cái gia đình êm ấm hạnh phúc cả. Cái j cũng phải có sự xây dựng, sai rồi sửa, vun đắp, bổ sung, thấy đi lạc thì kéo về đúng đường... Nói như bác thì đập đi xây lại như vứt bộ quần áo rách, dễ ai chả làm được :D

mone

[Tịch thu bằng lái]

vãi chưởng. Bó tay

Hải Dương Chính

[Tịch thu bằng lái]
Nói chuyện thẳng thắn với nhau đi bác, thà đứt đoạn mà còn hơn khó chịu nhưu bây giờ. Ý em là vậy

sunriselfc

Xe máy
Mong cụ sớm vượt qua được giai đoạn khó khăn này

mone

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ muốn bỏ vợ nên lên đây tìm kiếm sự ủng hộ thôi.
Nói chung em thấy mợ nhà chưa có nghi vấn gì cụ thể cả. Chuyện nhắn tin, ăn trưa với người khác giới không có gì là bất thường trong cuộc sống. Làm như này thì cụ chủ còn đẩy nhanh mợ chủ về hướng kia, có khi mợ ấy sẽ ngoại tình thật. Chuyện đã đến mức nào đâu mà đã đâm đơn ly hôn, cái tôi của 2 người quá cao sẽ tan vỡ gia đình thôi

Chekmate

Xe điện
Em thấy ý kiến của rất nhiều mợ trong này là chưa trai trên gái dưới, chưa xoạc nhau thì nó là ok. Vậy chắc phải chờ nện nhau phình phịch mới đc li hôn à? Nện nhau rồi thì lên đây tư vấn làm quái gì nữa :))

Sao ko phòng bệnh, có nguy cơ cao thì cắt béng đi cho khoẻ người, tội gì phải lâm trọng bệnh rồi mới cắt.
Tâm lý chung mà cụ, cùng giới thì bênh nhau. Nếu có mợ nào lên đây hỏi chồng em đi cf với nyc, thì anh em OF cũng đồng loạt vào còm: ôi giờ mới cf có gì đâu, chưa chịch xoạc là còn trong sáng chán :))
Trong khi có khi đã lên giường từ lâu rồi.

Merc102018

Xe đạp
Nói chung em thấy mợ nhà chưa có nghi vấn gì cụ thể cả. Chuyện nhắn tin, ăn trưa với người khác giới không có gì là bất thường trong cuộc sống. Làm như này thì cụ chủ còn đẩy nhanh mợ chủ về hướng kia, có khi mợ ấy sẽ ngoại tình thật. Chuyện đã đến mức nào đâu mà đã đâm đơn ly hôn, cái tôi của 2 người quá cao sẽ tan vỡ gia đình thôi
Em nghĩ kĩ rồi cụ. Cân nhắc mọi phương án, tính kĩ chuyện con cái gia đình nội ngoại bạn bè.
Dùng thì phải tin, ko tin thì ko dùng. Em thấy tiếp tục lòng mình ko ổn.

Chưa chi đã ly hôn. Đừng nóng quá mất khôn cụ ợ
Em sống tình cảm nhưng lúc ra quyết định thì rất lí trí. Không phụ thuộc cảm xúc đâu cụ.

Chekmate

Xe điện

Chia buồn với cụ, hy vọng cụ sẽ quan tâm nhiều đến 2 đứa trẻ. Còn vợ như thế không có cũng được.

mone

[Tịch thu bằng lái]
Tâm lý chung mà cụ, cùng giới thì bênh nhau. Nếu có mợ nào lên đây hỏi chồng em đi cf với nyc, thì anh em OF cũng đồng loạt vào còm: ôi giờ mới cf có gì đâu, chưa chịch xoạc là còn trong sáng chán :))
Trong khi có khi đã lên giường từ lâu rồi.
Chuyện người cũ phức tạp nên theo em không nên tiếp xúc nữa. Em và người cũ có mối quan hệ tốt nhưng sau này khi đã lập gia đình bọn em không muốn gặp nhau, chả để làm gì thì không nên gặp. Về phía gấu em em nghĩ cũng vậy. Nói chung đây là chuyện tế nhị, nếu không có gì hay ho thì nên tránh, đỡ phiền, đỡ gây hiểu lầm cho các bên. Quan điểm của em là vậy.

BMW2006

[Tịch thu bằng lái]
Hẹn hò với thằng NYC ngày xưa chịch nhau nát người mà qua lời mợ biến thành ăn trưa với người khác giới.

Đúng là lưỡi ko xương nhiều đường lắt léo. Em có mấy cô NYC, hồi em độc thân nhắn tin rủ đi cafe toàn bị từ chối: anh thông cảm, em có gia đình rồi, không đi được.

Em bị từ chối nhưng cảm thấy rất tôn trọng họ.