[Funland] Em xin tư vấn chuyện gia đình

fiatcoi

Xe tăng
1. Em thấy gái tà lưa tin nhắn với zai nhận cảnh báo vẫn giấu chồng tiếp tục quan hệ. Bên cạnh đó còn giao lưu với anh tình cũ. Toàn nguy cơ cao đấy chứ nhỉ?

3. Thẳng thắn nói ra có khi nào lại vẽ đường cho hươu nó biết cách trốn núp. Ăn vụng kín hơn ko cụ?

Nói dễ thôi, làm mới khó cụ ạ :))
Gia đình nhà vợ cụ thớt đã có den ngoại tình rồi ( cụ ấy nói ) vợ đã có tính đó + với có den rồi thì khó lắm cơ quan E cũng có trường hợp giống cụ thớt , ông chồng vác dao doạ thằng kia nhưng chỉ được thời gian đâu lại vào đó vẫn lén lút qua lại

supga

Xe buýt
Cụ chủ gửi đường link bài này về cho gấu xem để cho nó biết suy nghĩ thật của cụ lúc này, chứ nhiều khi ngồi nói chuyện thẳng thắn với nhau cũng không thể nói hết được các ý của mình đâu.

vieteuro

Xe container
Chắc chắn sừng rồi

JanJan

Xe tải
Cụ chủ cứ cả nghĩ. Giải pháp đơn giản là sản xuất thêm baby. 03 nhóc mà vẫn chưa yên tâm thì 04, 05 nhóc. Gia đình có điều kiện cứ thoải mái sản xuất. Gấu 02 con cụ còn lo giữ chứ 04-05 con thì cứ kê cao gối mà ngủ.
Xui dại, bây giờ chắc dell gì đứa thứ ba đã là mang ADN của ông thớt? Anh bạn làm cùng công ty hay người yêu cũ?

Thớt sắp kéo sang trang 10, từ việc chưa có sừng ở trang đầu nhưng với sự bàn ra tán vào nhiệt tình của các thành viên OTF nên giờ này ông thớt tin chắc đã mọc sừng, dự 99% ông thớt akay bỏ vợ.

Đó là kết quả vi diệu của tư vấn hôn nhân online=))

DidiLe

Xe container
ahihi

Cũng ghê răng nhỉ.

Thằng ngu nhất là thằng đưa ngân khố cho gái giữ bất kể là ai. Xèng mình làm ra ko tiêu thì đổ tk tiết kiệm ko thì mua đất để đó. Hàng tháng xông xênh đưa gấu 1000$ là tiêu thoải mái rồi, có việc gì to đưa thêm sau.
Trên đời chả tin bố con thằng nào cả trừ bố mẹ đẻ mình.

francis.castanie

Xe buýt
Em chỉ hỏi thớt câu này, trả lời đc em nghĩ thớt hiểu việc đến đâu : Em nghe cụ nói cụ tin gấu, thế gấu chuyển sang cty kia gấu có nói với cụ trước là cty của nó không? vuj thứ 2 thì đúng là chưa có cơ sở gì, hỏi mà nói thì ok, hỏi mà giấu thì ko ok :D

Hungnx34

Xe tải
Trc h luôn miệng gào lên là đàn ông là loại lăng nhăng, chỉ lo đàn đúm, bia rượu, ko lo việc nhà, bia ôm, gái gú. Má, hôm nay gặp đc chủ thớt, chỉ lo việc cty và gia đình, kinh tế đầy đủ, lo cho vợ con. Rồi lại nghe 1 số cụ mợ hỏi chất lượng chịch xoạc đầy đủ ko, em nói thật nhé, chả có cái éo gì hoàn hảo cả. Để cho bà có time làm đẹp, chơi bời, kinh tế ko phải lo, có tiền cho cả nhà ngoài thì thằng chông bà cũng phải hục mặt ra. Xin lỗi, người như cụ thớt, có tiền, chỉ lo lắng cho gia đình, ra ngoài xã hội chúng nó ko chả vơ vội. Má, sướng quá hóa rồ. Cụ về cứ chơi bài ngửa cho em. Gì cũng vừa phải thôi. Muốn chông ngon lành, kiếm nhiều tiền, luôn dành nhiều time cho gia đình, ko bia rượu, ko gái gú, biết làm việc nhà, lại luôn làm vợ lên đỉnh thì chắc chỉ có trong cổ tích. Tây hay ta cũng vậy cả thôi. Đòi hỏi vô lý hết sức. À còn thêm yếu tố gen di truyền thì chủ thớt nên để ý hết sức. Em là em sợ cái yếu tố di truyền đấy

Chíu ù

Xe tăng
Sống không tin nhau thì nói ra để giải quyết hoặc không nói và giải tán thôi.

hayate999

Xe máy
Trc h luôn miệng gào lên là đàn ông là loại lăng nhăng, chỉ lo đàn đúm, bia rượu, ko lo việc nhà, bia ôm, gái gú. Má, hôm nay gặp đc chủ thớt, chỉ lo việc cty và gia đình, kinh tế đầy đủ, lo cho vợ con. Rồi lại nghe 1 số cụ mợ hỏi chất lượng chịch xoạc đầy đủ ko, em nói thật nhé, chả có cái éo gì hoàn hảo cả. Để cho bà có time làm đẹp, chơi bời, kinh tế ko phải lo, có tiền cho cả nhà ngoài thì thằng chông bà cũng phải hục mặt ra. Xin lỗi, người như cụ thớt, có tiền, chỉ lo lắng cho gia đình, ra ngoài xã hội chúng nó ko chả vơ vội. Má, sướng quá hóa rồ. Cụ về cứ chơi bài ngửa cho em. Gì cũng vừa phải thôi. Muốn chông ngon lành, kiếm nhiều tiền, luôn dành nhiều time cho gia đình, ko bia rượu, ko gái gú, biết làm việc nhà, lại luôn làm vợ lên đỉnh thì chắc chỉ có trong cổ tích. Tây hay ta cũng vậy cả thôi. Đòi hỏi vô lý hết sức. À còn thêm yếu tố gen di truyền thì chủ thớt nên để ý hết sức. Em là em sợ cái yếu tố di truyền đấy
Cụ phân tích chuẩn [emoji41]

Sent from my MI 8 SE using Tapatalk

Huyền Miêu

Xe điện
Hạnh phúc là quá trình chứ không phải điểm đến ...
Em đoán những nguyên tắc này đều là do mợ soạn thảo thì phải.
Dạ. Ký bằng văn bản hẳn hoi a. Trước khi cưới là phải có khám sức khoẻ tổng quát và những quy định bắt buộc trên giấy tờ ạ :)

Huyền Miêu

Xe điện
Hạnh phúc là quá trình chứ không phải điểm đến ...
Thực tế của em ko giống mợ miêu tả, chuyện công việc em vẫn chia sẻ, cái em ko chia sẻ là những khó khăn thôi vì em muốn không khí gia đình luôn dễ chịu. Kinh nghiệm này em suy từ bố mẹ em ra, hồi bé bố mẹ em mỗi khi khó khăn công việc đều bàn với nhau và không khí gia đình rất nặng nề, lo lắng, em khi ấy còn bé rất sợ những lần như thế.

Em đi làm về dù có chuyện gì cũng rất vui vẻ, ko bao giờ vì căng thẳng mà mặt nặng mày nhẹ với nhà luôn.
Cái gì cụ cũng tốt cũng hoàn hảo như thế. Thôi thì bỏ quách vợ sướng ko bit đường ...đi thiếu gì người :))

Merc102018

Xe đạp
Nếu đến mức ra tòa chờ hòa giải thì chắc chắn tình cảm vợ chồng chẳng còn gì nữa, chỉ còn nghĩa vụ với con cái thôi. Tình cảm nguội rồi thì trước sau gì cũng ngoại tình và ly hôn thôi.

Ra toà với em thì dễ thôi. Gọi luật sư vào làm dịch vụ thì sẽ rất nhanh. Nhưng khi đặt vấn đề ấy ra thì còn gì nữa đâu.

Hoacomay17

Xe tăng
Vậy thì Vợ cụ thuộc loại sướng quá hoá dồ !
Nhà em nguyên tắc 1 : không cầm điện thoại và ví của nhau
Nguyên tắc 2 : mọi vấn đề đưa ra để thoả thuận và đưa ra giải pháp
Nguyên tắc 3 : tài chính công khai và sòng phẳng.
Nguyên tắc 4 : đối nội và đối ngoại như nhau
Nguyên tắc 5 : dù bất cứ hoàn cảnh nào cũng ko được chửi hay đánh Vợ
Được cái chồng em kiếm tiền tốt lại hiền lành nên e có hơi đanh đá , sắc sảo nhưng chồng em vẫn nhịn :)
Cái kết luận của em hơi bị chủ quan đấy. Với đàn ông đã 1 đời vk, coi như họ ăn đủ những đắng cay cuộc đời, nên khá thâm trầm và kín kẽ.

Cái gì cụ cũng tốt cũng hoàn hảo như thế. Thôi thì bỏ quách vợ sướng ko bit đường ...đi thiếu gì người :))
Em có con chưa? Có rồi em sẽ hiểu
Chủ thớt là người hết lòng vì con, nên giờ trăn trở cũng vì con thôi.
Nhưng anh đồ rằng vc cụ chủ sớm muộn sẽ ly hôn, hoặc có sống cùng nhau cũng không hp nữa. Lỗi tại cô vợ thôi, biết sao đc

them.4o

Xe buýt
Cái gì đầy đủ quá cũng ko tốt, cụ đáp ứng vật chất đầy đủ, thì chắc tgian quan tâm chăm sóc gdinh sẽ ko nhiều. Cụ nên chia se mở lòng với gấu, nếu chưa có gì vượt quá hoặc còn có thể hàn gắn thì nên cho nhau 1 cơ hội để F1 đỡ bơ vơ, ng lớn thì ko sao bất cần thì thế nào cũng dc, nhưng trẻ con thơ dại khổ thân

Dan du an

Xe ba gác
Cụ chỉ có 3 lựa chọn. 1. Lót lá dắt tay trả về nhà thân phụ. Cái này thì đau thương lắm đấy. 2. Kệ cụ mày, tao cũng táng vô tội vạ ở bên ngoài. Lúc nào mày chán mày bảo tao. Cái này dễ đến lúc cũng giải tán vì mất hung. 3. Đưa vợ đi chỗ khác sống và lựa chọn công việc cho vợ ít khả năng cảm nắng bất chợt.

ThangKhung

Xe tải
Nếu đến mức ra tòa chờ hòa giải thì chắc chắn tình cảm vợ chồng chẳng còn gì nữa, chỉ còn nghĩa vụ với con cái thôi. Tình cảm nguội rồi thì trước sau gì cũng ngoại tình và ly hôn thôi.
Nó đi tìm nyc rồi thì còn tình nghĩa éo gì mà nói
Ra toà để xác định xem bản thân mình đã thực sự muốn bỏ chưa
Nó có muốn sửa chữa để lo cho con ko?
Nếu ko thực sự tan thì nó cũng biết 1 điều là chủ thớt luôn sẵn lòng vứt bỏ nếu nó tái phạm

cuong1903

Xe tăng
E đoán là chủ thread đang tuyển dụng.

FUGACA

Xe buýt
Âm thầm viết kịch bản về tài sản và con cái, thu vén mọi thứ theo các kịch bản. Sau khi hòm hòm cụ nên phát tín hiệu để xem phản ứng, nếu phản ứng tích cực thì tiếp tục theo dõi, tiêu cực thì hạ bài theo kịch bản. Trả về nơi sx và nhanh chóng xây dựng cuộc sống mới.

Merc102018

Xe đạp
Âm thầm viết kịch bản về tài sản và con cái, thu vén mọi thứ theo các kịch bản. Sau khi hòm hòm cụ nên phát tín hiệu để xem phản ứng, nếu phản ứng tích cực thì tiếp tục theo dõi, tiêu cực thì hạ bài theo kịch bản. Trả về nơi sx và nhanh chóng xây dựng cuộc sống mới.
Em cũng đang đi theo hướng này cụ ạ.
Nếu li hôn thì con cái em chu cấp thôi vì lương gấu em ko đủ trả học phí cho 2 đứa nhóc. Không biết khả năng gấu em được nuôi hết hay mỗi người nuôi 1 đứa vì chắc chắn gấu em sẽ chiến đấu đòi nuôi cả 2.