[Funland] Em xin tư vấn chuyện gia đình

FUGACA

Xe buýt
Em cũng đang đi theo hướng này cụ ạ.
Nếu li hôn thì con cái em chu cấp thôi vì lương gấu em ko đủ trả học phí cho 2 đứa nhóc. Không biết khả năng gấu em được nuôi hết hay mỗi người nuôi 1 đứa vì chắc chắn gấu em sẽ chiến đấu đòi nuôi cả 2.
Theo những gì cụ viết thì gấu cụ không khó đối phó. Cụ chỉ cần khéo 1 chút thì mọi thứ sẽ theo ý cụ đã tính toán. Nếu thực sự gấu cụ bật đèn xanh cho cơ số đối tượng rồi thì cụ nên tìm hp mới càng nhanh càng tốt. Sống trong nghi ngờ rất mệt mỏi. Trước mắt cụ lên kế hoạch về tài sản và con cái xong thì dần tạo sức ép về kinh tế lên gấu, nhãng dần ra đi là vừa. Tuyệt đối ko được yếu lòng, về sau càng khó giải quyết và càng ngại.

Samenoname

Đi bộ
Gần mực thì đen.

Anh tách vợ anh ra khỏi môi trường làm việc hiện tại đã. Nếu muốn việc nhẹ nhàn không áp lực thì chỉ có làm văn thư, thư kí, lễ tân. Mấy cv như vậy con người ta không chứng này cũng tật khác.

Vợ anh mà có ngoại hình thì lại càng không nên lam những cv như vậy.

Cá nhân em thấy mấy cô làm bank, văn phòng lễ tân...thường khá là ướt át :D

bapoo

Xe máy
khó nhỉ, phải đặt vào trường hợp của cụ thì cũng khó giải quyết, ở đây cũng chưa có gì chắc chắn làm gấu nhà cụ ngoại tình, theo em cụ phải bình tỉnh mà suy xét, đôi lúc ghen tuông mất lý trí và suy đoán không tỉnh táo đâu; cụ thuê người theo dõi xem nếu mợ nhà cụ ngoại tình và có bằng chứng chính xác rồi tính.

lai thue

Xe điện
Ngày xưa khó khăn người ta mới thèm ngọt, thèm đường, thèm mật ong, giờ khá rồi mà nhiều chị em vẫn còn thích ngọt, chết cũng chả oan, gặp mấy thằng chịch dạo nó rót ngọt vào tai, ngã lúc nào ko hay, khuyên thật các mợ, nếu ko vì công việc thì không cần thiết phải củng cố những mối quan hệ khác giới, ăn chán rồi nó lại next, chỉ có chị em là bị thiệt thôi, còn ai thích đùa 1 chút với lửa thì welcom.
Quay lại với chủ thớt, hỏi thẳng gấu, mục đích những mối quan hệ đó là gì, có cần thiết ko, nói thẳng ra là anh ko thích, em đừng giữ mối quan hệ đó nữa thế thôi, nếu ko thì giải tán để đầu óc còn tính chuyện làm ăn, đỡ đau đầu lo bị cắm sừng

ngoc.ht09

Xe buýt
Vậy là các mợ thường rung động với nyc à? Và đó là chuyện bình thường? :))
Xin phép vào thanh minh cho ý của mợ cunhoang phụ nữ chỉ một phần là vậy thôi, còn lại chả ai tắm 2 lần trên một dòng sông cả, hay ho thì đã ko bỏ nhau.

BMW2006

[Tịch thu bằng lái]
Xin phép vào thanh minh cho ý của mợ cunhoang phụ nữ chỉ một phần là vậy thôi, còn lại chả ai tắm 2 lần trên một dòng sông cả, hay ho thì đã ko bỏ nhau.
Em lại thấy các cụ mợ NYC chịch nhau hơi bị nhiệt tình và phổ biến.

Chắc cảm giác chịch lại NYC nó feeling hơn :))

ngoc.ht09

Xe buýt
Cụ thấy hay cụ nghe nói? Yêu nhau ko đến đk với nhau là nó chê mình / mình chê nó, giờ đàng hoàng lịch sự quay lại đám đó làm gì, kể cả gặp em cũng ko có hứng.

Em lại thấy các cụ mợ NYC chịch nhau hơi bị nhiệt tình và phổ biến.

Chắc cảm giác chịch lại NYC nó feeling hơn :))

BMW2006

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thấy hay cụ nghe nói? Yêu nhau ko đến đk với nhau là nó chê mình / mình chê nó, giờ đàng hoàng lịch sự quay lại đám đó làm gì, kể cả gặp em cũng ko có hứng.
Cả 2 cụ ơi. Em chứng kiến vô số mà nghe nói cũng ko ít.

Chả thế các cụ mới bảo tình cũ ko rủ cũng chịch :))

xebetong

Xe container
Cụ cứ bẩu với con gấu một câu duy nhất:
Tao éo đồng ý mầy qua lại với mấy thằng tình cũ, rồi tập chung đi làm ăn, có gì thì tính tiếp
Ấm ức làm chóa gì

bmtbuon

Xe tải
Chuyện chưa tới đầu tới đũa cụ lên đây hỏi vớ vẩn nát nhà.
Cụ về hỏi thẳng gấu. Đưa ra bằng chứng cafe cà pháo và tin nhắn à ơi. Bây giờ mày thích thế nào ? Giải thích hợp lý thì chốt là bố không hỏi tiếp lần sau nữa đâu. Láo thì cho cái bánh vả rồi tính tiếp.
Đồng ý với phương án của cụ, vợ chồng cũng nên ngồi lại với nhau nói chuyện thoải mái 1 lần. Còn sau đó tính tiếp, nhiều khi không phải cuộc sông đầy đủ mới đem lại hạnh phúc. Còn phương án láo cho ăn quả vả em thấy không nên, Không nên vả cụ ạ, nhè nhẹ gói cục gạch vào chiếc khăn mùi xoa mà táng thôi ạ :)

juve99

Xe cút kít

DuongHL

Xe container
Nhiều cụ tư vấn hùng hổ quá :D
Đàn bà phi thường lắm, nhất là việc cắm sừng, và bao giờ chồng cũng là người cuối cùng biết được.
Em cũng đã gặp nhiều cụ một tấc đến giời, gì cũng biết, gì cũng hay, nhưng như đã nói ở trên, là không biết thằng nào đang cắm sừng mình cả, mà rõ ràng là đang có sừng :))
Không nói tài được đâu. Hehe

HanhTu811

Xe buýt
Việc nó xảy ra rồi, đúng là niềm tin nó quan trọng lắm. Nhưng trong xã hội nhiễu nhương thế này mình cũng ko quá cứng nhắc. Việc cụ kiểm tra các thứ là bắt đầu ngờ rồi. Vấn đề của cụ, phát hiện ra nên trao đổi ngay vì để lâu ko tốt, ko nên giữ buk bội trong người.
Cũng nên cho cơ hội quay đầu khi chưa có gì quá cụ ạ. Gia đình đâu phải 1 tiếng xóa là xóa, xây là xây..

Còn bảo phá, thì đơn giản, đấm tiền tòa thì phút mốt kể cả đơn phương..

nhungsophie

Xe buýt
Thực tế của em ko giống mợ miêu tả, chuyện công việc em vẫn chia sẻ, cái em ko chia sẻ là những khó khăn thôi vì em muốn không khí gia đình luôn dễ chịu. Kinh nghiệm này em suy từ bố mẹ em ra, hồi bé bố mẹ em mỗi khi khó khăn công việc đều bàn với nhau và không khí gia đình rất nặng nề, lo lắng, em khi ấy còn bé rất sợ những lần như thế.

Em đi làm về dù có chuyện gì cũng rất vui vẻ, ko bao giờ vì căng thẳng mà mặt nặng mày nhẹ với nhà luôn.
Cái quan trọng là hiện giờ cụ ko nắm được những suy nghĩ đang diễn ra trong đầu của vợ, nên dù có nghĩ từ đâu cũng khó tìm đc sai ở đâu, cụ ko sai thì chắc do cs quá yên bình, hạnh phúc trở nên nhàm chán, muốn tìm chút gì đó thi vị cho cđ

nhungsophie

Xe buýt
Em cũng đang đi theo hướng này cụ ạ.
Nếu li hôn thì con cái em chu cấp thôi vì lương gấu em ko đủ trả học phí cho 2 đứa nhóc. Không biết khả năng gấu em được nuôi hết hay mỗi người nuôi 1 đứa vì chắc chắn gấu em sẽ chiến đấu đòi nuôi cả 2.
Nếu cụ đã tính đến bước này thì em không còn điều gì để khuyên nhủ nữa.

sparta.leonidas

Xe cút kít
Đàn bà phi thường lắm, nhất là việc cắm sừng, và bao giờ chồng cũng là người cuối cùng biết được.
Em cũng đã gặp nhiều cụ một tấc đến giời, gì cũng biết, gì cũng hay, nhưng như đã nói ở trên, là không biết thằng nào đang cắm sừng mình cả, mà rõ ràng là đang có sừng :))
Còm chua chát nhưng chuẩn. Chả ai nói tài được. Muốn không phải lo về sừng, hãy sống độc thân :D

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đang ám chỉ 90% các cụ trong này đấy àh ???