[Funland] Em xin thông tin No4 Hoàng Đạo Thúy

Vietex

Xe điện
Căn bé nhất là 116m2 (toà A), tiếp đến 119m2 (B&C). Nhưng 2 căn này cũng vuông vắn nên rất ít người rao, em cũng được trải nghiệm chủ nhà lật kèo lần 2 ở căn 119m2 :)).
Loại 3 ngủ thấy hay được rao nhất là 125m2 và 134m2. Hai căn này e thấy thiết kế ko hợp lý bằng, một phòng ngủ không có sáng (cửa sổ thông ra khe thoáng).
Còn giá rao gần đây thấp nhất 45tr/m2. Chắc cụ phải bắt đầu loanh quanh đấy mới làm việc được.

Vụ thấm ko biết phổ biến không nhưng ít nhất có nhà e + một nhà đợt trước đi xem cũng bị. Tất nhiên gọi thợ giải quyết được thôi, cơ mà ban đầu nhờ mấy bác kỹ thuật tòa nhà hơi vòng vo mất thời gian. Còn quả bể bơi hơi căng, bác nào ở gần tha hồ hưởng muỗi (còn đang mùa dịch SXH), không gần thì view xuống hồ nước xanh lè cũng kinh.
Cụ bảo với hàng xóm thả phóng sinh vài cá chép ông táo xuống bể bơi xem thế nào. Có khi lại cải tạo bể bơi thành ao cá trên cao víp nhất Hà Nội ấy chứ.

KoenigseggPigani

Xe tăng
Cụ bảo với hàng xóm thả phóng sinh vài cá chép ông táo xuống bể bơi xem thế nào. Có khi lại cải tạo bể bơi thành ao cá trên cao víp nhất Hà Nội ấy chứ.
Bể kia thì chỉ có ném 3 tạ trê lai xuống cụ ah, xong đồ thừa 3 toà cứ đổ xuống đó bảo đảm 3 năm sau thì ăn nhoè

Dirtbike01

Xe máy
Em đang ở Dcap này, một câu ngắn gọn là CC này đáng tiền hơn những tai tiếng của nó rất nhiều. Nếu tầm tiền trong khả năng, cụ mua C1 là đẹp nhất, giá có vẻ mềm hơn nhưng lại xa khu TTTM và Văn phòng đồng thời lại sát Công viên. Cá nhân em thấy điểm trừ đáng lên án nhất của Dcap là ko có bể bơi 4 mùa vì em là người yêu bơi lội :D.
Đọc 1 vài bài bên trên viêt về Dcap em thấy quá buồn cười luôn, đúng là chưa ở khu này bao giờ :)
C1 giờ giá khoảng bao nhiêu căn 3 ngủ cụ ơi?

chanquayxoan

Xe buýt
Em đang ở Dcap này, một câu ngắn gọn là CC này đáng tiền hơn những tai tiếng của nó rất nhiều. Nếu tầm tiền trong khả năng, cụ mua C1 là đẹp nhất, giá có vẻ mềm hơn nhưng lại xa khu TTTM và Văn phòng đồng thời lại sát Công viên. Cá nhân em thấy điểm trừ đáng lên án nhất của Dcap là ko có bể bơi 4 mùa vì em là người yêu bơi lội :D.
Đọc 1 vài bài bên trên viêt về Dcap em thấy quá buồn cười luôn, đúng là chưa ở khu này bao giờ :)
Giờ chắc ổn rồi. Hồi nó tai tiếng, bán đổ bán tháo, ai mua đúng đáy giờ thì lại ngon.

carrot123

Xe tải
Giờ chỉ có cái bể bơi thì đúng là ko mê được, khổ cho các tầng thấp quay mặt vào đấy. Còn lại thì p/p của N04 đúng là ngon nhất nhì khu TH NC rồi.
Hầm để xe rộng, chỗ để xe ko bị nhồi sát như Vin nên xe to xe nhỏ đi lên đi xuống, đỗ thoải mái. Mỗi hộ được 1 slot, giá gửi xe rẻ.
Vị trí mặt đường, trung tâm của khu, dịch vụ đủ hết. Mặt sau là trường học nên ko bị chắn view, ko bị đông quá. Thiết kế căn hộ hợp lý (có thể 1 số căn ban công lại rộng quá ko cần thiết :)))
Giá dịch vụ rẻ nên cũng ko thể kì vọng kiểu bóng bẩy (vườn đi bộ, bể bơi, sân tennis,...) như các chỗ khác. Ngoài cái đó thì thang máy với hành lang cũng ko cần thiết phải có điều hoà tốn kém do hành lang ngắn, rộng, có khe thoáng, thang máy ko phải chờ lâu. Chỉ có sảnh nên bố trí thêm quạt.

Chắc cái có thể làm trước mắt và cần thiết nhất là hoặc cải tạo bể bơi để sử dụng, ko thì lấp béng đi lấy không gian đấy làm khu ngồi ngoài trời thì ngon.
Em nghe bảo bể bơi thì có thể chạy sang Mandarin bơi cũng được phải ko cụ?

carrot123

Xe tải
Với cả em muốn hỏi 1 cách khách quan nhé, có nên mua thời điểm này không hay đợi cuối sang năm mua, vì em sợ mua đỉnh. Liệu giá khu này có xuống tí nào ko ạ :(. ( em hỏi khách quan, các cụ đang ở đó đừng mắng em ạ)

taiadau

Xe điện
C1 giờ giá khoảng bao nhiêu căn 3 ngủ cụ ơi?
Giá vô cùng lắm cụ ơi, em thấy mỗi người rao1 kiểu nhưng chả biết giao dịch như thế nào. Giá rao em thấy dao động từ 55-70 triệu/m2, thậm chí giá như trên thì em thấy còn rẻ hơn khối khu khác.

Loss1982

Xe buýt
Dcap có nhiều điểm dở như mật độ cư dân trên diện tích dự án quá đông, số căn nhỏ nhiều nên mật độ căn hộ/thang máy đông, hành lang hẹp, trần thấp, sảnh tiếp đón chung tầng 1 bé, thang máy bé, thang bộ thoát hiểm quá chật; trang thiết bị hoàn thiện ko cao cấp ( ko phải kính lowe, TB vệ sinh, điện, cửa...kém), điều hoà lởm, ống nước lộ thiên ở ban công..... Vị trí tưởng đẹp nhưng nhiều căn quay ra vành đai 3 hoặc TDH rất ồn. Ko biết sổ đỏ có hết chưa
Nhìn chung ko xứng với mức giá 5x

Chỉnh sửa cuối:

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Giá vô cùng lắm cụ ơi, em thấy mỗi người rao1 kiểu nhưng chả biết giao dịch như thế nào. Giá rao em thấy dao động từ 55-70 triệu/m2, thậm chí giá như trên thì em thấy còn rẻ hơn khối khu khác.
Giá 55-70 theo cụ là còn thấp? Vậy giá bao nhiêu là hợp lý cho khu Dcap này? Sảnh bé, mật độ cao, trần thấp, hành lang huyền thoại... và quan trọng là thiết bị hoàn thiện tb thì với e cái giá 50 cũng là cao rồi.

sopeace

Xe tải
cụ có thể chia xẻ là tại sao cụ lại thấy quá buồn cười khi các cụ khác đưa ra ý kiến về Dcap được không ạ?

f1_hn

Xe container
Dcap có nhiều điểm dở như mật độ cư dân trên diện tích dự án quá đông, số căn nhỏ nhiều nên mật độ căn hộ/thang máy đông, hành lang hẹp, trần thấp, sảnh tiếp đón chung tầng 1 bé, thang máy bé, thang bộ thoát hiểm quá chật; trang thiết bị hoàn thiện ko cao cấp ( ko phải kính lowe, TB vệ sinh, điện, cửa...kém), điều hoà lởm, ống nước lộ thiên ở ban công..... Vị trí tưởng đẹp nhưng nhiều căn quay ra vành đai 3 hoặc TDH rất ồn. Ko biết sổ đỏ có hết chưa
Vật tư điện nước thuộc dạng trung bình :(

BinhB2018

Xe đạp
Với cả em muốn hỏi 1 cách khách quan nhé, có nên mua thời điểm này không hay đợi cuối sang năm mua, vì em sợ mua đỉnh. Liệu giá khu này có xuống tí nào ko ạ :(. ( em hỏi khách quan, các cụ đang ở đó đừng mắng em ạ)
Giờ vẫn đang đỉnh. Nói cụ biết giá xây dựng chung cư cao cấp tầm 800$/1m2, các chung cư cao cấp hiện đang bán giá 80-75-60, rẻ nhất 50, ko full nội thất gần 50tr, đỉnh trên ngọn luôn. Thế là các chung cư cũ cũng theo đó mà tăng giá

carrot123

Xe tải
Với cả em muốn hỏi 1 cách khách quan nhé, có nên mua thời điểm này không hay đợi cuối sang năm mua, vì em sợ mua đỉnh. Liệu giá khu này có xuống tí nào ko ạ :(.
Giờ vẫn đang đỉnh. Nói cụ biết giá xây dựng chung cư cao cấp tầm 800$/1m2, các chung cư cao cấp hiện đang bán giá 80-75-60, rẻ nhất 50, ko full nội thất gần 50tr, đỉnh trên ngọn luôn. Thế là các chung cư cũ cũng theo đó mà tăng giá
Vâng em biết là đang đỉnh rồi, ý em hỏi là liệu cái đỉnh này là sẽ là hình chữ L hay V lộn ngược để em còn biết thời điểm chốt ạ. Tại vì nguyên search thôi mà thấy đầu năm nó 1 giá, cuối năm nó lại tăng tới 5 giá nghĩ cũng hơi cay.

BinhB2018

Xe đạp
Vâng em biết là đang đỉnh rồi, ý em hỏi là liệu cái đỉnh này là sẽ là hình chữ L hay V lộn ngược để em còn biết thời điểm chốt ạ. Tại vì nguyên search thôi mà thấy đầu năm nó 1 giá, cuối năm nó lại tăng tới 5 giá nghĩ cũng hơi cay.
[/QUOTE
Đầu năm 1 giá, cuối năm tăng 5 giá, thì 90% nó là chữ V cụ ạ, nó bò từ cạnh V bên trái sang cạnh V bên phải, nó đang gồng lỗ đợi đc cấp máu. Việc này phải không nằm trong tầm tay của NHNN thì mới giảm. Không nằm trong tầm tay của NHNN nó phải gồm việc NHNN muốn cứu BDS lắm nhưng kể cả mở van tín dụng cấp máu thì ls vẫn cao ngất trời. Mà NHNN không muốn tăng ls cũng phải tăng vì tỷ giá nó dội lên. Cuối cùng thì theo quy luật nó ở cạnh chữ V bên phải và tụt dốc

taiadau

Xe điện
cụ có thể chia xẻ là tại sao cụ lại thấy quá buồn cười khi các cụ khác đưa ra ý kiến về Dcap được không ạ?
Em chỉ lấy vd đơn giản thế này thôi, các cụ kêu bán Westpoint rồi Skylake toàn tầm 60,70 củ rồi các khu xa tít như Vinsmart hay GM cũng toàn kêu 50,60...trong khi Dcap còn kêu ko xứng với giá 5x. Rồi chê chất lượng xây dưng, rồi đồ đạc vật tư điên,...em nói luôn là mấy cái này Dcap nó đều nhỉnh hơn Vin mức Ruby (ở nhưng mục 2 bên cùng có).

holland

Xe tăng
Ồn thật, mình đến nhà bạn tầng 25, cửa mở hé ra thì hết hồn. Ồn ào còi xe inh ỏi, chỉ có nước đóng cửa mới đỡ ồn. Ở CC mong mở cửa ban công ra hít khí trời mà ồn ào thế cũng chết.

taiadau

Xe điện
Cụ cá "chê" nhiều quá làm em dek nhận ra nhà mình luôn :D. Nói luôn với cụ là Dcap nó tương đương với phân khúc Ruby của Vin (ko kính low e là tất nhiên), cá nhân em đánh giá thì hơn 1 chút. Dcap thì đa phần là bán hoàn thiện nên ko có điều hòa, mật độ thì như C1 có 11 căn/ sàn và 39 tầng, khoảng 350 căn hộ với 6 thang máy, cũng ko đông lắm thì phải. Toàn khu cỡ 50k m2 và mật độ xây dựng 30%.

Chỉnh sửa cuối:

Loss1982

Xe buýt
Cụ cá "chê" nhiều quá làm em dek nhận ra nhà mình luôn :D. Nói luôn với cụ là Dcap nó tương đương với phân khúc Ruby của Vin (ko kính low e là tất nhiên), cá nhân em đánh giá thì hơn 1 chút. Dcap thì đa phần là bán hoàn thiện nên ko có điều hòa, mật độ thì như C1 có 11 căn/ sàn và 39 tầng, khoảng 350 căn hộ với 6 thang máy, cũng ko đông lắm thì phải. Toàn khu cỡ 50k m2 và mật độ xây dựng 30%.
sự thật khách quan thì sao thay đổi được cụ. có nhiều điểm kém đã nêu tương đối đủ nhưng cụ chỉ phản hồi về mật độ và kính low e là sao :))
tổng thể dcapital là 5ha mà nhét 6.000 căn hộ. mật độ quá khủng còn kêu gì. xét từng tòa thì C1 của cụ là 37 tầng căn hộ x 11 căn/ sàn là 407 căn nha, chia cho 5 thang máy chở người (ko tính thang hàng); vị chi là 81 căn/thang, vãi tè chưa. cụ tính ăn gian số lượng căn và số lượng thang máy mới ghê, tính cả thang hàng mới chất lượng.

KoenigseggPigani

Xe tăng
Em chỉ lấy vd đơn giản thế này thôi, các cụ kêu bán Westpoint rồi Skylake toàn tầm 60,70 củ rồi các khu xa tít như Vinsmart hay GM cũng toàn kêu 50,60...trong khi Dcap còn kêu ko xứng với giá 5x. Rồi chê chất lượng xây dưng, rồi đồ đạc vật tư điên,...em nói luôn là mấy cái này Dcap nó đều nhỉnh hơn Vin mức Ruby (ở nhưng mục 2 bên cùng có).
Cụ có thể dẫn chứng bằng ảnh chụp đồ đạc vật tư điện sảnh hành lang, hiệu thang máy, hầm thiết kế vv của Dcap để a e so sánh k ah?
Dcap e đánh giá cao cái vị trí của nó, thực sự nó là lô đẹp nhất ở đường tdh hmg, xd thô thì cotecons xây ok, qly thì vin
Chứ hoàn thiện mà cụ bảo tốt thì em cũng nghi ngờ vì nhà bạn bè ng nhà em ở bên cụ cũng khá nhiều cũng hay sang đó chơi

Chỉnh sửa cuối: