[Camera] Em xin lỗi, em quá... tay

transporter3

Xe điện
Va chạm gt là ko ai mong muốn nhưng đi kiểu ông xe đen thì ẩu quá! Khó tránh khỏi va chạm gt nhưng quan trọng là cách xử lý thế nào nữa! Em cũng dị ứng với mấy loại chạy ẩu mà còn chiuwr người khác! Xe đen định chạy nhưng ko thoát đc vì dính đèn đỏ! Cụ chủ chẳng biết xử lý thế nào có để lại di chứng gì ko mà phải lăn tăn thế?

Tung Levi's

Xe tải
Chuyện cũng được 1 tuần rồi, hôm nay em mới rảnh chút để up. :)
Em xin tóm tắt 1 chút ạ:
- Em đang ngoan hiền dễ thương đi trên đường thì ông Cruze đen này tạt đầu em đánh bụp 1 phát. Trước đó em không hề gây sự, không cho vượt, ép đầu... gì ông ấy cả. Cái đoạn em bình luận về đèn pha là 1 ông SUV đằng sau em cứ nháy pha đúng cái đoạn đường hẹp làm em chói mắt thôi. ;))

- Sau khi tạt đầu em, chủ xe coi như không biết gì, tiếp tục phóng nhanh, em phải đuổi theo tới đèn đỏ mới dừng. Đoạn sau em cho ít nhạc nền vì có ít ngoại ngữ ở đây. Sở dĩ có ngoại ngữ vì vừa mở cửa xe xuống, em mới hỏi 1 câu "Mày đi kiểu gì đấy?" (Đoạn này em xin lỗi vì máu nó lên não hơi nhiều ;)) ) đã bị chủ xe Cruze phủ đầu "Mày tạt đầu tao" làm em bàng hoàng cả người. ~X(~X(~X( Sau đó liền rút điện thoại ra a lố, a lồ đại loại "Ra ngay chỗ đèn đỏ nhé" làm em sợ phát khiếp. Qua đèn đỏ em chỉ dám xuống nói chuyện bằng tay. Khổ thân trên xe có phụ huynh nhà em, cứ lôi xềnh xệch em về xe bắt đi. ;(
Nhân đây em cũng xin lỗi cụ chủ xe đã tạt đầu em hôm đó. Em hơi quá tay 1 chút. ;)

Em nghĩ là cụ "hơi nóng" nhưng cụ đã làm đúng.
Đáng ra thì nên nhẹ nhàng với nhau tý thì lại "gào lên" và đòi "gọi hội"...
Tạt vèo cái thế mà còn gân cổ lên cãi và đòi gọi hội thì ai mà chả tức.

Những kiểu thể loại hơi tý mà thế nọ thế chai như này thì cũng cần bài học để sau ra đường nhẹ nhàng hơn cụ ạ,
Cụ đã làm rồi đấy! :(

NhanF

Xe tải
Mà đm thằng m3 dừng làm gì nhỉ, đừng bảo để chạy sang đường có việc nhé???
Có thể xe có vấn đề. Em thấy họ bật đèn cảnh báo như thế thì xe đen phải nhìn thấy từ xa chứ. Cơ bản là ghét cái kiểu ko chủ động giải quyết.

Ờ nhưng mà giọng mợ chủ hay đó cụ chủ ạ :)

quangp5

Xe điện
Xe đen không còn giải pháp nào khác khi không nhìn thấy xe trắng đỗ bên làn của mình (chắc đang mải xem phim trên youtube). Cách xử lý như vậy là trọn vẹn. Đành va chạm với xe Cụ để né đâm thẳng vào đí t xe trắng.
Nhưng hoàn hảo hơn nữa là dừng lại nói chuyện với Cụ chủ. Em nói thật với cách nói chuyện của Cụ em đoán nếu chủ xe đen dừng xe xin lỗi Cụ và xin bồi thường thiệt hại chắc chắn Cụ chủ sẽ cười xòa và cả hai cùng bắt tay nhau một cái rồi đi luôn.
Nhưng chủ xe đen lại chọn giải pháp khác.
Tết năm 2012, gấu em đi ô tô đâm thẳng vào mông 1 em Vios mới tinh (vừa nhận xe đang trên đường về nhà) vỡ đèn hậu, lõm cả mông. Em chạy xuống xin lỗi rối rít, xin bồi thường. Bác chủ xe khoảng 50 tuổi bắt tay cả hai vợ chồng em và bảo thôi không ai muốn vậy. Chúc Tết nhau rồi nhà ai người đó về.
Theo em cụ chủ không nên bắt đầu bằng 1 câu như thế. Nguyên nhân căng thẳng là ở đó. Người ta đã dừng lại rồi thì chỉ cần nhẹ nhàng đề nghị xuống xe nói chuyện, đề nghị đối phương cùng đánh xe gọn vào bên lề phải để làm rõ vấn đề, cần thiết đề nghị đối phương xem lại cam. Nếu đối phương không hợp tác thì thì mới tính đến đề nghị công an vào cuộc (dọa thế thôi - mất thời gian bỏ bu). Em nghĩ là với sự nhẹ nhàng thế thì khả năng đối phương hợp tác sẽ cao hơn. Còn hành động gọi điện thoại của đối phương có khả năng là cuộc gọi ảo rất cao. Khi vào tình huống căng thẳng, sắp bị ăn đập nên mới có hành độ gọi hỗ trợ như thế.

honda_cub79

Xe lăn
Không có clip nóng cụ ạ. Vì nó dừng sau xe em, 2 bên lên... hè giải quyết. Em nghĩ là em hơi quá tay, vì tới 2 hôm sau em mới hết đau tay. :((
Chắc cụ bem hơi mạnh tay.

dangso510

Xe hơi
Chắc cụ bem hơi mạnh tay

Chủ tịch xóm

[Tịch thu bằng lái]
Em xin tóm tắt 1 chút ạ:
- Em đang ngoan hiền dễ thương đi trên đường thì ông Cruze đen này tạt đầu em đánh bụp 1 phát. Trước đó em không hề gây sự, không cho vượt, ép đầu... gì ông ấy cả. Cái đoạn em bình luận về đèn pha là 1 ông SUV đằng sau em cứ nháy pha đúng cái đoạn đường hẹp làm em chói mắt thôi. ;))

- Sau khi tạt đầu em, chủ xe coi như không biết gì, tiếp tục phóng nhanh, em phải đuổi theo tới đèn đỏ mới dừng. Đoạn sau em cho ít nhạc nền vì có ít ngoại ngữ ở đây. Sở dĩ có ngoại ngữ vì vừa mở cửa xe xuống, em mới hỏi 1 câu "Mày đi kiểu gì đấy?" (Đoạn này em xin lỗi vì máu nó lên não hơi nhiều ;)) ) đã bị chủ xe Cruze phủ đầu "Mày tạt đầu tao" làm em bàng hoàng cả người. ~X(~X(~X( Sau đó liền rút điện thoại ra a lố, a lồ đại loại "Ra ngay chỗ đèn đỏ nhé" làm em sợ phát khiếp. Qua đèn đỏ em chỉ dám xuống nói chuyện bằng tay. Khổ thân trên xe có phụ huynh nhà em, cứ lôi xềnh xệch em về xe bắt đi. ;(
Nhân đây em cũng xin lỗi cụ chủ xe đã tạt đầu em hôm đó. Em hơi quá tay 1 chút. ;)

Ủng hộ cụ. Em mời cụ rượu.

Thoivedi

Xe tải

Chủ tịch xóm

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ. :) Tiện thể update phát. Sau tết rảnh em mới đưa đi làm: Tổng thiệt hại 1 củ (700k xi nhan xịn còn thì sơn luôn quây trước - sau).
Với hành vi của cụ. Em muốn nhậu cùng cụ vì em cũng đã gặp như cụ

sunvoi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ có mải nói chuyện mà không nhìn gương ko? Tài già đã khuyên Chó tránh đầu, trâu tránh mít, thấy một thằng điên sau mít mình là mình phải tìm cách né nó trước. Đúng sai chỉ trong một tích tắc

Với lại hỏi câu mày đi kiểu gì thế là chắc có tay và chân rồi, phải dừng xe lại nhẹ nhàng báo, cụ va phải đầu em rồi này cụ ơi, rồi bắt đầu nắn bóp (mềm nắn rắn buông ý). Nhưng mà đừng đuổi nhau trên đường, nguy hiểm cho người khác lắm.

Các cụ đã có ý tìm đối thủ thì nên đưa ngay name card, gọi điện, hẹn nhau ở địa điểm rõ ràng, ai co dao dùng dao, ai có thúng dùng thuúng, không thì gọi trợ giúp của người thân, chú Of hôm thì cụ tìm người xin lỗi, hôm khác cụ khác lại đòi mang cả lò của mình cho thằng kia ịt, kinh hãi đến phần đông các cụ trên này lắm hề hề

Cuối cùng là em hơng thương vong, cụ được mấy head shot và cruz có mần được phát nào vào cụ ko hề hề.

Chủ tịch xóm

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ có mải nói chuyện mà không nhìn gương ko? Tài già đã khuyên Chó tránh đầu, trâu tránh mít, thấy một thằng điên sau mít mình là mình phải tìm cách né nó trước. Đúng sai chỉ trong một tích tắc

Với lại hỏi câu mày đi kiểu gì thế là chắc có tay và chân rồi, phải dừng xe lại nhẹ nhàng báo, cụ va phải đầu em rồi này cụ ơi, rồi bắt đầu nắn bóp (mềm nắn rắn buông ý). Nhưng mà đừng đuổi nhau trên đường, nguy hiểm cho người khác lắm.

Các cụ đã có ý tìm đối thủ thì nên đưa ngay name card, gọi điện, hẹn nhau ở địa điểm rõ ràng, ai co dao dùng dao, ai có thúng dùng thuúng, không thì gọi trợ giúp của người thân, chú Of hôm thì cụ tìm người xin lỗi, hôm khác cụ khác lại đòi mang cả lò của mình cho thằng kia ịt, kinh hãi đến phần đông các cụ trên này lắm hề hề

Cuối cùng là em hơng thương vong, cụ được mấy head shot và cruz có mần được phát nào vào cụ ko hề hề.
cho em xin

Bigisbest

Xe container
Em xin tóm tắt 1 chút ạ:

Nick OF 2007, lên đây khoe cách xử lý va chạm thế này. Nhà em không đánh giá cao. Chả ai hèn đi vì thiệt một tí. Ai thích anh hùng thì hãy để anh hùng khác trị, vậy thôi.

Thoivedi

Xe tải

Thoivedi

Xe tải

1. Em thì tài cũng chưa già, mới khoảng 8 năm có bằng thôi. ;) Nhưng em hỏi thật cụ là cụ đi xe lúc nào cũng nhìn gương hậu ạ? ;)) Cụ có nhìn thì em chắc chắn là cũng không thể tránh kịp đâu vì nó đang có cồn trong người + phóng rất nhanh rồi.
2. Em cũng công nhận là câu đầu tiên của em hơi quá. Nhưng nói dễ hơn rất nhiều. Lúc bình thường em toàn nghĩ là nếu trong trường hợp đó, em dừng xe và... xin lỗi vì không tránh đường. Khổ là lúc nó làm đánh phập 1 cái, rồi không có ý dừng lại, Adrenaline lên cao, em không kiềm được. Một lần nữa, em xin lỗi. :)
3. Em không có ý khoe (hay ho éo gì cái chuyện đó) chỉ là em thấy hối lỗi vì mình đã không làm được như mình nghĩ (xuống xe xin lỗi) nên đưa lên đây như 1 hành động hối lỗi thôi.
3. Em thì không biết thương vong thế nào. Cũng chẳng biết head shot ra sao, nhưng em thiệt hại rõ ràng vì đau tay. Chắc em vung vào... cột điện. ;)

Kính cụ!

Thoivedi

Xe tải
Nick OF 2007, lên đây khoe cách xử lý va chạm thế này. Nhà em không đánh giá cao. Chả ai hèn đi vì thiệt một tí. Ai thích anh hùng thì hãy để anh hùng khác trị, vậy thôi.
Như trên ạ. ;)

Dungussh

[Tịch thu bằng lái]
10 cụ vào xem thì 9 cụ hóng clip nóng. Làm quái gì có clip nóng. Em đoán 2 cụ lên hè. Cụ kia biết lỗi nên cúi gập người xin lỗi. Cụ chủ đưa tay ra đỡ dậy, cùng lúc cụ kia ngước lên nên tay cụ chỉ va vào mặt cụ kia, đau tay 2 ngày.

Vậy thôi