Em xin kinh nghiệm đi Sing

mochanh

Xe đạp
Nhà em có 4 người lớn (ông bà + vợ chồng em) và 2 trẻ nhỏ (8 và 4 tuổi) định đi Sing đợt 30/4.
Các cụ cho em hỏi 2 câu:
1. Nếu đi Sing 4 ngày 3 đêm, tối thiểu phải có bao tiền?
2. Ngoài Sing, theo các cụ nên nghiên cứu chỗ nào khác?

Em cảm ơn các cụ.

Shadow381

Xe điện
Nhà em có 4 người lớn (ông bà + vợ chồng em) và 2 trẻ nhỏ (8 và 4 tuổi) định đi Sing đợt 30/4.
Các cụ cho em hỏi 2 câu:

Em cảm ơn các cụ.
Em mới đưa các cụ đi, 12 củ/cụ cho tour 4 ng3 đ (đã trọn gói ăn ngủ nghỉ), mất thêm mua sắm cá nhân và tip thôi. Đi Sing hợp người già và trẻ nhỏ vì đất nước bé lắm, đi tham quan ngồi ít thời gian trên ô tô (chưa quá 2h xe chạy là hết đất nước). Ăn uống đồ Việt chủ yếu, dễ ăn. Đất nước văn minh, an toàn. Nói chung hợp tham quan nhẹ nhàng cho người già, trẻ nhỏ.

salesvietlong

Xe buýt
Em
Các cụ cho em hỏi 2 câu:

Em cảm ơn các cụ.
Nói thiệt là với em thì ko thích sing vì cực kỳ đắt đỏ,mà chẳng có gì ngoài nhà cao tầng. Đi sing chỉ thích hợp với người kết hợp mua sắm hoặc đi cho biết thôi
Đông nam á hiện giờ đi myanmar hoặc bali. Thái quá bão hòa rồi
Nếu cụ tự đi 1 điểm mà chưa ngâm cứu gì thì em khuyên cụ book tour cho lành.

Lee Saker

Xe điện
Em
Nói thiệt là với em thì ko thích sing vì cực kỳ đắt đỏ,mà chẳng có gì ngoài nhà cao tầng. Đi sing chỉ thích hợp với người kết hợp mua sắm hoặc đi cho biết thôi
Đông nam á hiện giờ đi myanmar hoặc bali. Thái quá bão hòa rồi
Nếu cụ tự đi 1 điểm mà chưa ngâm cứu gì thì em khuyên cụ book tour cho lành.
Myanmar đi chơi những gì cụ nhỉ?

ducvt8x

Xe tăng
Việt Nam e vẫn thấy đẹp hơn sing :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Các cụ cho em hỏi 2 câu:

Em cảm ơn các cụ.
Đi Sing chán lắm cụ ơi. Chẳng có gì cả.

Vn-Index

Xe buýt
Nhà em đã đặt vé đi Malaysia 4 đêm, 5 ngày, đi kiểu tự túc. Nhà 2 người lớn và 2 f1, do lần đầu đi Malay nên các cụ tư vấn giúp nên đi những đâu, em bay đến Kuala lumpur ạ.

L.C.D

Xe container
Đi Sing chỉ có mấy khu chơi là hấp dẫn nhưng chỉ hợp ng trẻ. Vé cũng khá đắt đỏ. Còn mua sắm thì quá đắt, ko nên mua. Ăn thì nếu muốn ngon cũng đắt chứ ko rẻ. Thăm thú thắng cảnh thì ko có gì. Đi để biết thôi ạ. Có mấy điểm tham quan trong các tour thì thực ra chả có gì, đi lướt 1 buổi chiều là hết. Ăn uống thì vào các food court rất nhiều đồ ăn và khá rẻ (tầm 10$ là ăn no) nhưng muốn ăn ngon sang chảnh thì cũng đắt, tiền tính bằng trăm $. Nếu có trẻ con thì nên cho đi Singapore zoo, đi Aquarium, đi chơi khu Universal (cực thích nhưng ng già thì ko nên chơi vì toàn trò cảm giác mạnh). Đi 4 ngày 3 đêm là đc, đi lâu hơn chả có gì chơi đâu ạ.

ronglon

[Tịch thu bằng lái]
Nhà có trẻ nhỏ thì vào Sentosa cũng hay phết. Vịnh Marina, công viên gì đó quên rồi có nhiều chim cò, động vật. Thừa 2 ngày thì quá bộ sang Malaca của Malaysia mà chơi. Vậy là hết. Nếu biết chút tiếng anh thì tự đi rẻ hơn đi sg

lanlanvnu

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi 2 câu:

Em cảm ơn các cụ.
1. Nếu đi 4 ngày 3 đêm dịp 30/4 thì:
- Chi phí vé máy bay: Tối thiểu 5 triệu/người khứ hồi, tối đa thì dương vô cùng, tùy cụ chọn, tổng cộng tối thiểu 30 triệu tiền vé máy bay cho cả gia đình như cụ.
- Đi lại trong Sing bằng MRT thì lại rẻ, cứ mua mỗi người 1 cái thẻ EZlink nạp vào đấy 20$ là đi đủ trong 4 ngày. Chổ gần thì đi bộ, đường sạch và các phương tiện luôn nhường người đi bộ. Taxi rất mắc. Tổng đi lại 6 người tầm 120$, cỡ 2 triệu rưỡi.
- Chi phí khách sạn: Tối thiểu (khách sạn 3 sao): 150$~3 triệu rưỡi/ngày/phòng (em lấy giá ngay khu Clarke Quay nhà em vừa đi, ở đó ban đêm thích lắm, dạo quanh bến sông, một bên có thể ăn uống vui chơi vì nhà hàng và khu giải trí san sát, 1 bên thì có bãi cỏ xanh, lối đi rộng, có thể thả diều, đạp xe đạp...) khu khác như Geylang hay Pasir...có thể rẻ hơn chút đỉnh. Nhà cụ ở tối thiểu 2 phòng × 3 đêm = 900$ (~21 triệu). Còn ở xịn hơn thì mắc nữa, 100 triệu/phòng/ngày cũng có.
- Chi phí ăn uống: 50$~1 triệu hai, triệu ba/người/ngày. Nước uống đóng chai tại Sing cực đắt, ngoài đồ ăn nhanh ra, còn lại cũng đắt kinh dị cụ ạ. Như vậy 50$×4 ngày×6người =1200$~28 triệu. (Em làm tròn lên heng.)
- Vé tham quan tất cả các khu ở các điểm du lịch như Sentosa, Marina Bay...đều mắc và rất mắc. Đợt rồi các con thích vô cái Universal quá mà vợ chồng em đành dứt bụng mua mấy cái vé 160$/người. Huhuhu.

Tổng chi phí tối thiểu phải có cho như cầu cơ bản: Vé bay khứ hồi + di chuyển ở Sing + khách sạn + ăn uống là ~ 81 triệu.
Chi phí thăm quan mua sắm thì tùy. Nhưng ít nhất cũng dằn túi cỡ 20~30 triệu thì mới tạm gọi là "du lịch" được cụ ạ. (Đừng tin mấy em tre trẻ chém gió đi chổ này chổ kia với giá 500, 700$. Các em ấy không nói ra sự thật là các em ấy đi với 700$ tiền túi, còn lại đều được "ai đó" bao trọn gói, hihi.)
Nhà em đi gia đình 2 vợ chồng và 3 đứa con, ở 3 ngày 2 đêm thôi mà cũng hết hơn 100 triệu, chỉ ăn và chơi, không hề mua sắm gì, đi bộ lòi cả chân, hên là cả nhà đều sắm bata hiệu bi-tít nâng niu bàn chân Việt, đi bộ bao mỏi. Hihi.

Nhiều người bảo Sing có gì đâu mà chơi, nhưng em nghĩ cụ nên đi, nhất là dắt F1 đi, để các con biết đất nước người ta bảo vệ môi trường, chăm sóc thiên nhiên tốt đến thế nào. Đảo quốc bé nhỏ chỉ cách ta tầm 2 giờ bay, nhưng lại văn minh, phát triển đi trước ta cả mấy chục năm. Cũng đáng để thăm quan cụ ạ!

2. Đông Nam Á mùa này đi đâu cũng na ná nhau, đều nắng, nóng, đông...chỉ khác cái Sing tiện vì họ sử dụng tiếng Anh là chính, bên cạnh tiếng Hoa, Ấn...Nếu gia đình cụ không thích Sing thì có thể đi đâu trong các nước trong khu vực cũng được, đều rẻ hơn Sing.
Riêng em, mùa này em mà có tiền là em sẽ dắt lũ nhóc đi đảo Jeju Hàn Quốc, lặn biển và ngắm hoa đào, hihi. Ôi cả gia đình em cuồng đi nên chả bao giờ có nổi cái sổ tiết kiệm cho tử tế.

Chúc gia đình bác chủ top có chuyến du lịch vui vẻ, bằng an nhé!

Chỉnh sửa cuối:

airspace

Xe tăng
Xách mông mà đi thôi cụ.. Sing đi dễ như đi chợ ấy mà.

Nếu ở thì cháu khuyên cụ ở của dịch vụ Nhà Sing ( nhasing.com) là dịch vụ Condo của 1 bác người Việt cho thuê các phòng trong chung cư khu trung tâm ở khá thích và rẻ, chứ khách sạn bên đó đắt và lởm lắm!

ăn, chơi thì tùy hứng...
Lưu ý: tiêu tiền mặt SGD hoặc USD chứ đừng dại "Cà Thẻ" vì tỷ giá bọn ngân hàng ở VN tính loạn lắm. thành ra đắt khủng khiếp!

Quản Tượng

Xe tăng
đi sing thì chả cần kinh nghiệm khỉ gì cụ ạ.
Lưu ý nhập cảnh ko mang theo dao - kể cả dao gọt hoa quả nhỏ. cả trứng chiếc. mua sắm thì đi vào mùa sale - noel or cuối năm chứ bình thường nó đắt lắm.
mua ở khu trung tâm aone và takashima.
Ở thì nên dùng homestay chứ ks khá chát, còn nếu cứ ks thì e hay ở furama city center gần khu chinatower.
taxi khá đắt, cụ nên đi metro rẻ hơn.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
E đi tự túc, cả malai là tầm 12trieu, khá thú vị và đơn giản, chả phai tour đâu cụ a. E còn ít tiền malai và sing đó, cụ mợ nào có nhu cầu pm cho e nhá

salesvietlong

Xe buýt
Myanmar đi chơi những gì cụ nhỉ?
Nếu chơi đặc sắc có chơi khinh khí cầu,nhưng đắt phết cụ ợ. Em đi famtrip cuối 2017 thì giá 1 người là 250$,nhưng bọn em chỉ phải đóng 50$ thôi. Có quy định là 100kg thì phải mua 2 vé:T
Thủ đô yangon cũng khá cổ,phương tiện nhiều ô tô cũ,có xe giống với xích lô thú vị phết
Yagon có ngôi chùa rất đẹp và đến myanmar nhất định phải thăm tảng đá vàng cách yangon khoảng 150km.chi phí đi myanmar cũng rẻ,k đắt lắm
Nói chung đi mới biết đc, myanmar đẹp nhất tầm tháng 10-2 năm sau. Tầm này đi thì mùa mưa ko đẹp lắm

Bocu1982

Xe đạp
Em thấy Sing chán cụ ạ, nhưng đi lần đầu cho biết thì ok!
Em đi lần thứ 2 sang đó thì chán không buồn đi đâu nữa.

lanlanvnu

Xe hơi
Cụ thinhduybao nhắn em là thời gian bay đi Singapore mất tầm 3h40 phút, khi em viết là "Sing cách mình chỉ hơn 2 tiếng bay" chắc cụ nghĩ em nhầm, nhưng em không nhầm đâu ạ.
Sing chênh Việt Nam 1 múi giờ Việt Nam múi GMT +7, Sing múi GMT +8, nên em bay từ Sài Gòn chỉ mất hơn 2 tiếng 5 phút thôi cụ ạ. Ví dụ 7 giờ sáng ở Sài Gòn bay thì 10 giờ sáng hơn 1 chút có mặt ở Sing, nhưng tổng thời gian bay chỉ hơn 2 tiếng.
Còn bay từ Hà Nội và Đà Nẵng thì em không biết mất bao lâu, vì em chưa bay chặng như đó bao giờ.

L.C.D

Xe container
1. Nếu đi 4 ngày 3 đêm dịp 30/4 thì:
- Chi phí vé máy bay: Tối thiểu 5 triệu/người khứ hồi, tối đa thì dương vô cùng, tùy cụ chọn, tổng cộng tối thiểu 30 triệu tiền vé máy bay.
- Đi lại trong Sing bằng MRT thì lại rẻ, cứ mua mỗi người 1 cái thẻ EZlink nạp vào đấy 20$ là đi đủ trong 4 ngày. Chổ gần thì đi bộ, đường sạch và các phương tiện luôn nhường người đi bộ. Taxi rất mắc. Tổng đi lại 6 người tầm 120$, cỡ 2 triệu rưỡi.
- Chi phí khách sạn: Tối thiểu (khách sạn 3 sao): 150$~3 triệu rưỡi/ngày/phòng (em lấy giá ngay khu Clarke Quay nhà em vừa đi, ở đó ban đêm thích lắm, dạo quanh bến sông, một bên có thể ăn uống vui chơi vì nhà hàng và khu giải trí san sát, 1 bên thì có bãi cỏ xanh, lối đi rộng, có thể thả diều, đạp xe đạp...) khu khác như Geylang hay Pasir...có thể rẻ hơn chút đỉnh. Nhà cụ ở tối thiểu 2 phòng × 3 đêm = 900$ (~21 triệu). Còn ở xịn hơn thì mắc nữa, 100 triệu/phòng/ngày cũng có.
- Chi phí ăn uống: 50$~1 triệu hai, triệu ba/người/ngày. Nước uống đóng chai tại Sing cực đắt, ngoài đồ ăn nhanh ra, còn lại cũng đắt kinh dị cụ ạ. Như vậy 50$×4 ngày×6người =1200$~28 triệu. (Em làm tròn lên heng.)
- Vé tham quan tất cả các khu ở các điểm du lịch như Sentosa, Marina Bay...đều mắc và rất mắc. Đợt rồi các con thích vô cái Universal quá mà vợ chồng em đành dứt bụng mua mấy cái vé 160$/người. Huhuhu.

Tổng chi phí tối thiểu phải có cho như cầu cơ bản: Vé bay khứ hồi + di chuyển ở Sing + khách sạn + ăn uống là ~ 81 triệu.
Chi phí thăm quan mua sắm thì tùy. Nhưng ít nhất cũng dằn túi cỡ 20~30 triệu thì mới tạm gọi là "du lịch" được cụ ạ. (Đừng tin mấy em tre trẻ chém gió đi chổ này chổ kia với giá 500, 700$. Các em ấy không nói ra sự thật là các em ấy đi với 700$ tiền túi, còn lại đều được "ai đó" bao trọn gói, hihi.)
Nhà em đi gia đình 2 vợ chồng và 3 đứa con, ở 3 ngày 2 đêm thôi mà cũng hết hơn 100 triệu, chỉ ăn và chơi, không hề mua sắm gì, đi bộ lòi cả chân, hên là cả nhà đều sắm bata hiệu bi-tít nâng niu bàn chân Việt, đi bộ bao mỏi. Hihi.

Nhiều người bảo Sing có gì đâu mà chơi, nhưng em nghĩ cụ nên đi, nhất là dắt F1 đi, để các con biết đất nước người ta bảo vệ môi trường, chăm sóc thiên nhiên tốt đến thế nào. Đảo quốc bé nhỏ chỉ cách ta tầm 2 giờ bay, nhưng lại văn minh, phát triển đi trước ta cả mấy chục năm. Cũng đáng để thăm quan cụ ạ!

2. Đông Nam Á mùa này đi đâu cũng na ná nhau, đều nắng, nóng, đông...chỉ khác cái Sing tiện vì họ sử dụng tiếng Anh là chính, bên cạnh tiếng Hoa, Ấn...Nếu gia đình cụ không thích Sing thì có thể đi đâu trong các nước trong khu vực cũng được, đều rẻ hơn Sing.
Riêng em, mùa này em mà có tiền là em sẽ dắt lũ nhóc đi đảo Jeju Hàn Quốc, lặn biển và ngắm hoa đào, hihi. Ôi cả gia đình em cuồng đi nên chả bao giờ có nổi cái sổ tiết kiệm cho tử tế.

Chúc gia đình bác chủ top có chuyến du lịch vui vẻ, bằng an nhé!
Chi phí như nhà bác là đúng đấy. Em chẳng hiểu nhiều ng đi rẻ có vài củ chi tiêu thì là ngủ vỉa hè và ăn không khí hay sao í. Hè vừa rồi 2 mẹ con em đi dững 7 ngày, đúng kiểu nhà quê ra tỉnh đi lước ngoài lần đầu nên tính đi dài như đi nghỉ hè trong nước vậy. Đc cái thời gian thoải mái nên 2 mẹ con ngủ chán chê 10h mới dậy đi chơi, 5h chiều là về tắm rửa nghỉ ngơi rồi 7h đi dạo và ăn tối. Chỉ có 2 ngày đi đến tối muộn là đi Universal chơi tất các trò nên về muộn, và 1 ngày đi Legoland bên Malay.

Đợt em đi thì chi phí như sau: em chú thích là chỗ nào ghi tiền đô thì là đô Sing ạ:
- Chi phí vé: em đi hẳn Singapore airlines 4 củ khứ hồi/người, rẻ vãi chưởng mà mb sạch đẹp, mẹ con em ngồi hàng đầu ngay sau khoang C duỗi chân thoải mái :)). 2 mẹ con 8 củ vé.
- Chi phí hotel: em ở hotel Robertson quay ngay bên bờ sông và từ đó đi ra bến MRT có 200m: 2 củ/đêm x 6 đêm = 12 củ.
- Chi phí chơi: em ko nhớ rõ nhưng khoảng 400$ cho các loại vé (sing Zoo, universal, tour trọn gói đi Legoland): khoảng 7 củ.
- Ăn uống: sabg chảnh thì hơn 100$/bữa, bình dân 10$. Tốn nhất là tiền đồ uống. Tính trung bình tiền ăn 1 ngày là 100$x 6 = 600$ = 10 củ
- Di chuyển: em phối kết hợp MRT và grab. Em gọi grab vì có thể nhắn tin (em ko nói đc English nhưng đọc và nhắn tin đc nên gọi grab vô tư). Tổng tiền taxi cho 7 ngày ở Sing khoảng 150$ và tiền MRT khoảng 50$ nữa = 3,5 củ.
- mua sắm linh tinh: 10 củ
Tổng: 8+12+7+10+3+10= 50 củ/2 mẹ con/7 ngày 6 đêm. Vậy chia ra khoảng 3,5-4 củ ngày/người ăn chơi thoải mái. Nhưng đi sing chỉ đi 4 ngày 3 đêm là chơi đủ.
Từ giờ em chủ trương đi nghỉ hè thì săn trc vé rẻ đi xa xa hẳn (Nhật, Hàn, Pháp, Đức...) mỗi năm em sẽ đi 1 điểm. Trong trường hợp ko có tiền thì có thể thay bằng Nhật Tân, Hàn Thuyên, Pháp Vân hoặc Đức Giang :))

TaoThachMayBan

Xe máy
Nhà em đã đặt vé đi Malaysia 4 đêm, 5 ngày, đi kiểu tự túc. Nhà 2 người lớn và 2 f1, do lần đầu đi Malay nên các cụ tư vấn giúp nên đi những đâu, em bay đến Kuala lumpur ạ.
Đi Malay còn chán gấp mấy lần so với đi các nước khác cụ ạ. Thức ăn thì toàn mùi Ấn cà ri ăn không được, ngoài ra thì toàn đồ tàu ăn cay bỏ mịa, tham quan thì toàn các công trình hồi giáo, đền thờ, gái gú toàn đen đen với trùm đầu che mặt... Nói chung là đi 1 lần cho biết chứ ko bao giờ quay lại tham quan lần 2 :D

TaoThachMayBan

Xe máy
Các cụ cho em hỏi 2 câu:

Em cảm ơn các cụ.
Đợt em đi Sing đi 1 mình riêng tiền mua sắm các thứ hết khoảng hơn 20tr, cái gì cũng đắt. Cụ nhớ đi tham quan sòng bài Maria Bay Sands thử vận đỏ để gỡ lại vốn nhé! :)
Đêm đến nhớ trốn vợ đi khu Geylang Gar Lor kiếm mấy em Tung Của để tận hưởng cảm giác của bậc đế vương! :D

Ngoài Sing ra cụ nên nghiên cứu đi Đài Loan, Nhật Bổn hoặc Hàn Xẻng nữa cụ à!