[Funland] Em xin kinh nghiệm chữa thoái hóa cột sống

Top-Secret

Xe hơi
Trước thầy em cũng bị thoái hóa cột sống. Ra Kim Ngưu châm cứu 3 lần thấy đỡ đi rất nhiều cụ ạ.
đấy là bác Hùng Kim ngưu . Nhưng e kkhuyến cáo các cụ mợ. Bác ý tiêm 3 ngày khỏi hay ko khỏi đều tiễn khách. Nguyên nhân La bác ý dùng Depo Medrol . Thường tiêm 3-5 ngày/1 mũi. Dòng tthuốc này có tdung chống viêm rất mạnh nhưng đổi lại thì tdung phụ cũng rất ghê ghớm !

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Gỡ cái avata xuống thì mới đỡ được, năm ngoái E đau đầu BS khám chẩn đoán là thoái hóa đốt sống cổ, sau đó cấp thuốc giảm đau, thuôc bôi trơn khớp. chỉ đỡ sau nhờ lấy được chai rượu trên Cao bằng, kết hợp uống và bóp thấy ổn, đến nay ko thấy vấn đề ji, E cũng chưa đi khám lại

E ko thích mấy ông châm cứu kết hợp tiêm ấy, vì thường là dùng thuốc giảm đau nên bệnh nhân thấy khỏi ngay, nhưng sau lại đâu trở lại

Chỉnh sửa cuối:

Top-Secret

Xe hơi
Gỡ cái avata xuống thì mới đỡ được, năm ngoái E đau đầu BS khám chẩn đoán là thoái hóa đốt sống cổ, sau đó cấp thuốc giảm đau, thuôc bôi trơn khớp. chỉ đỡ sau nhờ lấy được chai rượu trên Cao bằng, kết hợp uống và bóp thấy ổn, đến nay ko thấy vấn đề ji, E cũng chưa đi khám lại

E ko thích mấy ông châm cứu kết hợp tiêm ấy, vì thường là dùng thuốc giảm đau nên bệnh nhân thấy khỏi ngay, nhưng sau lại đâu trở lại
Bác nên hiểu rõ là nếu tiêm giảm đau thì chỉ tiêm bắp và tiêm mông ! còn thủy châm là đưa thuốc vào huyệt đạo. E ko rõ bác đc tiêm ntn, nhung bệnh xương khớp thì sống chung với lũ thôi. Con người
sống-lão hóa và chết thì xương khớp theo thời gian cũng yếu đi. Sao tốt bền mãi đc !

Bác nên hiểu rõ là nếu tiêm giảm đau thì chỉ tiêm bắp và tiêm mông ! còn thủy châm là đưa thuốc vào huyệt đạo. E ko rõ bác đc tiêm ntn, nhung bệnh xương khớp thì sống chung với lũ thôi. Con người
sống-lão hóa và chết thì xương khớp theo thời gian cũng yếu đi. Sao tốt bền mãi đc !
h đành khắc phục ,chứ cứ để thế thì làm ăn gì nữa hả cụ.

Cụ Chủ cứ điều trị hết cách đi. Nếu ko đỡ cụ mật thư cho e, e xin hầu cụ ! Cụ lưu ý là tránh vận động, thể dục thể thao ít hôm nhé !
tình hình em vẫn đau mông cụ ạ.

dht

Xe điện
Em có ông bạn trước bị đủ thứ bệnh: thoái hóa cột sống, thấp khớp, gút... nhưng ông ấy rèn luyện hơn chục năm nay khỏi hết các bệnh.

Ông ấy chỉ có chịu khó leo núi Tam Đảo hàng tuần. Ông ấy kể lúc đầu leo mệt, lết đi từng bước, nay thì ông ấy khỏe mạnh hồng hào. Chả tốn đồng thuốc nào

Không gì bằng rèn luyện thể thao cụ ơi, nhưng phải rất kiên trì.

Vipmouse

Xe tải
ÔI KO PHẢI RỒI ..MÌNH Ở BG NÊN BIẾT RÕ NHẤT. BÀ TÝ CHỈ rút trẹo XƯƠNG THÔI .NẾU NHƯ BẠN BỊ NGÃ TRẬC KHỚP LÊN BÀ ẤY RÚT LÀ ĐỞ ĐI NHIỀU VÀ BÀ ẤY ĐẮP LÁ THUỐC LÊN CHỔ RÚT TRẸO LÀ NHANH KHỎI. CHÚC BẠN NHANH KHỎI.
Em xác nhận bà Tý trước là giáo viên thì phải, chỉ chữa bong gân, gãy chân tay thôi

cifauto

Xe đạp
bệnh này phải tập luyện mới dứt bệnh được bác ạ