[Funland] Em xin đi làm nhưng chẳng nơi nào nhận

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số em cứ gọi là đen các cụ ạ,học xong bách khoa tưởng là ngon ra trường còn kén chọn.Làm tư nhân nhỏ nhỏ thì chê không xứng tầm.Đi bán hàng điện tử thì chê phí công học bao năm.Lặn lội đi xin nhà nước,công ty to đùng thì qua được vòng gửi xe.Gửi xe xong vào vòng xoát vé thì lại trượt.Ở nhà mấy tháng đi xin việc toàn game over,chán và thất vọng vì học hành như mình xin việc sao khó thế.Tự nhủ lòng "trắc tại ông trời" đang thử thách.Đang chán thì " UỲNH" một công ty máy tính nhà nước hẳn hoi,tên tuổi lẫy lừng gọi đi làm.Em sướng đến vỡ oà vì bao công lao học tập lâu nay sắp được đền đáp.Em đã nghĩ về một viễn cảnh tươi sáng trước mắt với bao nhiêu dự định.Mua nhà,tậu trâu rồi lấy vợ đẻ con...mới nghĩ thôi mà sao em vui quá.Đi làm 1,2 ngày rồi 3 ngày tất cả đều thuận lợi thì lại "UỲNH" em mất tất cả.Một vụ tai nạn giao thông quá nặng nề đã lấy đi của em tất cả-may mà còn sống.Em bị chấn thương sọ não,bất tỉnh hai tháng rồi mới tỉnh lại.Vẫn may là em không quên hết,quên sạch mà vẫn nhớ được người thân.Bố mẹ,người thân của em mừng lắm nhưng không ai biết là con đường phía trước với em sẽ vất vả khó khăn như thế nào.....Còn tiếp.
Cụ cố lên nhé, mong trời k phụ lòng người

yourdalink

Xe container
Em mà viết về cuộc đời em, lấy mốc thời gian từ năm học lớp 11 chén bạn lớp trưởng cho đến năm 2012 - là năm em sập cầu, khéo ly kỳ chả khác phim là bao. Những đêm lạc trong rừng Madagui, Cát Tiên, Lâm Đồng, hay những đêm 1 mình trong nông trường cao su Ia-Grai, Gia Lai, khéo nhiều cụ yếu bóng vía đái ra máu...
Cơ mà em văn dốt nên chỉ hóng các cụ mợ khác.
Có những câu chuyện chỉ nên giữ riêng mình.

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]
Em mà viết về cuộc đời em, lấy mốc thời gian từ năm học lớp 11 chén bạn lớp trưởng cho đến năm 2012 - là năm em sập cầu, khéo ly kỳ chả khác phim là bao. Những đêm lạc trong rừng Madagui, Cát Tiên, Lâm Đồng, hay những đêm 1 mình trong nông trường cao su Ia-Grai, Gia Lai, khéo nhiều cụ yếu bóng vía đái ra máu...
Kể đi Cụ. Em quanh quẩn lũy tre làng nên muốn nghe chuyện thật ko hư cấu của các Cụ :)

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]
Mới được gọi đi làm đã nghĩ đến chuyện mua nhà, tậu xe lấy vợ thế này 8-} đi ra đường nên cẩn thận mới phải :D
Em chưa trúng Vietllot mà hoạch đình tiền xong hết rồi đới ạ ;))

BMW FOREVER

Xe buýt
Kể đi Cụ. Em quanh quẩn lũy tre làng nên muốn nghe chuyện thật ko hư cấu của các Cụ :)
Em biên văn lủng củng lắm. Vả lại, cũng phải hệ thống lại dữ kiện, lâu phết. Nói chung là hỉ nộ ái ố, chả thiếu gì.

dangvannam

Xe tải
Cụ cũng mới từ cõi chết trở về cũng hiểu sâu hơn về cuộc sống...hiểu đc công việc..tiền tài chắc cũng ko phải là tất cả. Và 1 công việc bình thường hình như cụ đang đc nhận. E tri trô tí

supersanhdieu

Xe buýt
Chuyện thật của cụ chủ hay là tiểu thuyết vậy

Kangaro

Xe hơi
Mỗi cuộc đời là một bộ phim mà cụ

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Mợ thật khéo động viên, niềm tin thì có thừa nhưng chưa có việc làm mợ ơi :D
Từ từ chứ cụ, e có biết một bạn ngôi xe lăn, nói ngọng, vẫn làm dc cv trợ giảng cho môt cty day marketing mà. Cụ chủ làm dc gì thi gioi thiệu đi. E cũng đang cân tìm ng hỗ trợ quảng cáo online hoăc chăm soc khach hàng, có the lam tại nhà nếu lam quang cáo, chăm sóc thì e sợ lại bị cướp dữ liệu như e đã bị nên e k cho mang ve làm nữa. E cũng có một a bạn trc nhờ e là e co biết ai tật nguyền có nhu càu tim vc giới thiệu a. Cụ chủ cứ gt bản thân đi, biết đâu có vc ạ

TsarPutin

Xe tăng
chẳng có vc gì gọi là lớn cả; chỉ có việc được ghép lại từ vô số các việc nhỏ;

car110LLQ

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện của cụ buồn quá.
Xin chia sẻ với cụ !
"Ánh sáng cuối đường hầm" cụ ạ,phải tin vào tương lai mà bước tiếp thôi cụ,em vẫn còn may mắn là được sống,được làm người mà cụ.Tập sau sẽ vui dần cụ ạ,hi

car110LLQ

[Tịch thu bằng lái]
Từ từ chứ cụ, e có biết một bạn ngôi xe lăn, nói ngọng, vẫn làm dc cv trợ giảng cho môt cty day marketing mà. Cụ chủ làm dc gì thi gioi thiệu đi. E cũng đang cân tìm ng hỗ trợ quảng cáo online hoăc chăm soc khach hàng, có the lam tại nhà nếu lam quang cáo, chăm sóc thì e sợ lại bị cướp dữ liệu như e đã bị nên e k cho mang ve làm nữa. E cũng có một a bạn trc nhờ e là e co biết ai tật nguyền có nhu càu tim vc giới thiệu a. Cụ chủ cứ gt bản thân đi, biết đâu có vc ạ
Cảm ơn ý tốt của mợ,bất ngờ còn ở phần sau mà cụ,dần dần em sẽ mở ra hết những mảnh ghép của cuộc đời em để cccm hiểu nhé...em vui quá

Trạng thái
Thớt đang đóng