[Funland] Em xin các cụ cách từ chối uống rượu lịch sự

VCHDHN

Xe container
Lạ nhể em đếch bị ép bao giờ, khi em nói thôi nốt phát này😗. Và chẳng ép ai b giờ. Có điều khi em thôi thường cũng sắp ngất hết rồi :))

Vo_thuong

Xe điện
Em chào CCCM

Em bị bệnh nên không thể hút thuốc lá hay uống rượu. Bình thường nếu tham gia các buổi tiệc có rượu là em không đi. Nhưng có những buổi không đi không được, ví dụ sếp mời, hoặc một người rất lịch sự họ mời, hoặc đến nhà bố vợ tương lai thì bị mời v.v...

Em đoán trong đây chắc toàn những siêu cụ trên bàn nhậu, nên có nhiều câu nói hay cũng như ứng xử khôn khéo. Xin vui lòng mách nước cho đàn em để làm sao vẫn có thể duy trì trên cùng bàn ăn nhưng miễn phải uống rượu ạ. Em cám ơn nhìu
Cụ thì cứ đi bình thường và từ chối .. bình thường, bảo là mình ko uống được, sk không cho phép, thế thôi.
Chỗ em có mấy bác bị trọng bệnh, từ khi chữa khỏi xong chả ai ép uống rượu bia gì, trừ khi các bác ấy chủ động xin cốc bia.
Còn nếu nhiều người không hiểu thì cụ cứ tâm sự với những người thân cận nhất hoặc sếp trực tiếp, rồi họ cũng sẽ thông cảm cho thôi.
Ngay cạnh nhà em có ông to vật vã, chắc tầm 80-90kg, sắp lên thượng tá, mỗi lần anh em trong xóm tổ chức làm mấy cốc cho vui thì cũng ra xin tham gia nhưng .. chỉ phá mồi mà chả uống giọt nào. Có lần mấy ng còn lại bảo: mày phải uống hết cái cốc kia đi không thì phí bia nhưng cũng chỉ cười hề hề thôi, cũng chả sao cả.
Nhưng mà cụ còn trẻ quá (đến nhà bố vợ tương lai) mà đã không uống một tý bia rượu nào thì cũng lạ nhỉ, thanh niên có yếu đến mấy thì cũng làm được lon bia chứ :)

minhhai985

Xe lăn
Nhiều khi thấy các cụ ko uống đc mà bị ép e cũng thấy khó chịu.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Lạ nhể em đếch bị ép bao giờ, khi em nói thôi nốt phát này😗. Và chẳng ép ai b giờ. Có điều khi em thôi thường cũng sắp ngất hết rồi :))
Thật ngưỡng mộ quá luôn! Em mà thôi là khi em đã ngất ợ.

ubisapro

Xe trâu
Làm sếp to, ko uống chả ai dám mời :))

VCHDHN

Xe container
Thật ngưỡng mộ quá luôn! Em mà thôi là khi em đã ngất ợ.
:)) :)) :)) Nói thật chủ thớt thay vì tìm cách từ chối hãy tìm cách sao cho hội đó ngất sớm nhỉ:)). Qua em xem cái cnip nhai mấy cái lá mít trc khi nhập cuộc. Phải nói là không đối thủ:))

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
:)) :)) :)) Nói thật chủ thớt thay vì tìm cách từ chối hãy tìm cách sao cho hội đó ngất sớm nhỉ:)). Qua em xem cái cnip nhai mấy cái lá mít trc khi nhập cuộc. Phải nói là không đối thủ:))
Mọi vấn đề đều có ít nhất 2 cách xử lý mà.

Vietex

Xe điện
Ép uống rượu bị phạt tiền mà bác. Bác bảo chồng tiền ra rồi cho ép. Bạn bè sàn sàn nhau thì cụ hô to ngay trước lúc rót rượu là: Tao không uống rượu, tí còn về. Được 3 lần như thế chả ai cà khịa nữa bác ạ. Bác ngồi cùng đội trẻ thôi, đội già thì tránh. Mà tự mình đưa rượu vào mồm thì k trách ng ta.

ok.

Xe tăng
Vầng uống ở đâu và uống với ai là do mình, nhưng tuổi trẻ mừ từ chối cả bố vợ tương lai thì em thấy nó thế nào í (em nghĩ ông cũng ko có ép buộc). Em thấy một chút buồn cho ông ấy và cô bé cụ à.

Hồi con bồ em ra mắt thằng rể ngoại tương lai, thằng đấy nó mới hỏi em nên ăn nói thế nào...em dạy cho vài câu trong bữa rượu, thế rồi đến hôm về ra mắt em cũng về cùng.

Ngồi vào mâm bố vợ tương lai nó nâng chén mời, thằng rể ngoại tương lai nói

- Thưa bác là bố đến bố đẻ tôi mời tôi còn đe.ó uống nữa là cái loại không máu mủ ruột thịt gì mời tôi. Uống lắm lảm nhảm hãm lol

Bố vợ nó bây giờ:

- Ơ thằng này khá, thế thì con tớ cưới cậu ngon rồi, sau này không sợ về một lọ....về gọi ba má sang đây cưới ngay.

:))

Thằng đấy nó nhớ ơn em suốt đời, nhờ em chỉ cho một câu nói mà cưới được vợ khéo, giờ nó đông tiền toàn mời em sang du lịch nó bao. Nhưng mình ngại, sang đấy giai chìm buôn, gái bườm buốn lại ăn con vợ nó thì mất hết tình. :D

Meorung31

Xe hơi
Em chào CCCM

Em bị bệnh nên không thể hút thuốc lá hay uống rượu. Bình thường nếu tham gia các buổi tiệc có rượu là em không đi. Nhưng có những buổi không đi không được, ví dụ sếp mời, hoặc một người rất lịch sự họ mời, hoặc đến nhà bố vợ tương lai thì bị mời v.v...

Em đoán trong đây chắc toàn những siêu cụ trên bàn nhậu, nên có nhiều câu nói hay cũng như ứng xử khôn khéo. Xin vui lòng mách nước cho đàn em để làm sao vẫn có thể duy trì trên cùng bàn ăn nhưng miễn phải uống rượu ạ. Em cám ơn nhìu
giờ có luật cấm uống rượu bia khi lái xe đó cụ !!!!

gocart

Xe cút kít
Nếu bố vợ tương lai mừ biết rể tương lai có bệnh đến mức không thể uống được chút xíu thì em tin rằng nếu ông gả con gái thì ...
Nhưng ông bố vợ tương lai mà để con rể tương lai bị úp sọt thì cũng xứng đáng không được bổ nhiệm chính thức.

Chembao

Xe container
Bây giờ mọi người dễ thông cảm hơn trước rồi, cụ ko uống thì tốt nhất ko nên nói gì cứ cụng ly bình thường nhấp môi rồi đặt xuống thôi, chịu lỳ một chút là ok :D

MiTa

Xe lăn
Cháu từ bé giờ ko bia gụ, chả ai ép dc cháu (vui thì cháu uống nửa ly, 1 ly, đã ép là ko bgio uống). Cháu cũng chưa bị ai đánh vì mời ko uống.

Lonestar

Xe điện
Nếu bố vợ tương lai mừ biết rể tương lai có bệnh đến mức không thể uống được chút xíu thì em tin rằng nếu ông gả con gái thì ...
Hồi lấy gấu nhà em, ông già vợ hỏi uống được rượu không bảo con một ly say cả chấy sau lấy gấu hơn chục năm vẫn ngồi uống vài ly nhỏ với cụ cho vui chứ tửu lượng thì thua xa cụ hoặc có hôm chả uống lý nào cụ cũng chả ép

Lonestar

Xe điện
Cháu từ bé giờ ko bia gụ, chả ai ép dc cháu (vui thì cháu uống nửa ly, 1 ly, đã ép là ko bgio uống). Cháu cũng chưa bị ai đánh vì mời ko uống.
Hôm qua ngồi với thằng bạn nó ép uống cháu đổ luôn chén rượu vào bát không ăn không uống nữa lên ngồi uống trà chém gió xong chuyện

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Thực tế cũng có nhiều cách, miễn sao đỡ phô quá:
Từ chối thẳng thừng. ́Lý do đang uống thuốc, vợ chồng đang kiêng đẻ con trai, đi xe ...
Cố uống vài ly, rồi anh hùng Núp
Kiếm một loại nước, màu giống đồ uống mọi người đang dùng. Sau một số chén phải giải thích, cũng không ai nói gì nữa đâu. Mình vẫn chạm cốc, vẫn zô như thường...

Nhưng có lẽ, nếu không thể/muốn uống thì trừ các bữa ăn bắt buộc, vác mặt đến đấy làm cái éo :(

BMW_6688

Xe container
E theo và vẫn chạm cốc vs các cụ cho vui. Nhưng xin phép. E ko uống. Hay e làm tý cocacola nhé :) E còn chạy xe nữa. 😃😃😃 e ko muốn gây họa và mất tiền 😃😃😃

duytrong

Xe lăn
Em chào CCCM

Cụ báo là tí nữa em phải lái xe.

Parejo_10

Xe điện
Vầng uống ở đâu và uống với ai là do mình, nhưng tuổi trẻ mừ từ chối cả bố vợ tương lai thì em thấy nó thế nào í (em nghĩ ông cũng ko có ép buộc). Em thấy một chút buồn cho ông ấy và cô bé cụ à.
Thực ra như trường hợp của chú em chủ thớt ( chưa vợ ) thì em nghĩ là hơi kém. Em đồng ý với ý của cụ. Em chắc cũng như cụ.