[Thảo luận] Em vượt phải xe của CSGT chẳng sao, không biết đúng luật không?

Kamala

Xe hơi
Cụ nói ý 1 thì đồng ý với cụ, còn ý thứ 2 thì em thấy hơi lạ. Không biết cụ đã đi trên đường cao tốc hay đường có phân làn chưa mà cụ phát biểu như vậy? Vạch liền được coi như là giải phân cách cứng, cấm đè toàn diên luôn vì nếu đè là coi như húc vào dải phân cách. Trong khi đường có phân làn ví dụ như đường 5, đường cầu Thanh Trì ....phân các làn đường theo cùng chiều chỉ là vạch đứt, vạch liền chỉ để phân làn xe cơ giới và xe thô sơ, và đến các đoạn có đèn tín hiệu giao thông. Chứ làm gì có vạch liền phân làn giữa các loại phương tiện đi cùng chiều mà cụ bảo là nhầm với vượt phải hay không?
Như vậy là nếu E đi một số đường có độ 2-3 làn xe cơ giới như đường 5, E mà chạy chậm hơn xe trước, E đi vào làn giữa để chạy chậm thì cũng là đi đúng lần, k vượt phải, đúng k các kụ?

nguyentoyotahn

Xe buýt
ĐLTL đi đúng tốc độ, các làn độc lập, không phân làn theo phương tiện > không vượt phải. Nếu đường phân làn theo phương tiện (làn xe tải xe khách, làn xe con, ...) đi không đúng làn có thể bị vịn sai làn.

dqd113

Xe hơi
Em tưởng chỉ ở bển mới cấm vượt phải, còn ở VN các cụ thích vượt bên nào cũng đc, sống ở VN sướng thiệt

thayduthu

Xe hơi
Thưa cụ là đường đó thì làn ai nấy đi, cụ cứ đi đúng tốc độ là đc. Kể cả cụ đang đi sau Mít xxx cụ xinhan phải chuyển vào làn trong rồi vượt cũng chả bắt đc lỗi cụ. Lưu ý cụ là vựot xong thì cứ đi thẳng 1 đoạn xa rồi hãy xinhan trái ra làn ngoài cho chắc ăn. Chứ vượt xong mà xinhan trái ra làn ngoài ngay thì mất thì giờ cãi nhau lắm

cwise

Xe container
Lỗi của cụ là đi đúng làn, csgt chưa xử phạt là may cho cụ đấy nhé.

minhcuong400

Xe tăng
Làn cụ thì cụ đi! sao lại gọi là vượt phải nhảy? Phạt cụ vì cụ chẳng hiểu rằng mình đang đi đúng thôi! Hehehe

HaJolie

Xe buýt
Trường hợp này mà xxx tuýt, em DỰ có khi cụ chủ xuống cũng sẽ năn nỉ 50/50 hoặc ngậm ngùi mà đi kho bạc cũng nên. =))

Nissan4x4

Xe máy
Cái lỗi vượt phải và chuyển làn... Đôi khi ranh giới cũng mong manh ạ. Cụ nào cãi được thì xxx cũng chả làm được gì.

mazda6.

Xe buýt
Cụ nói ý 1 thì đồng ý với cụ, còn ý thứ 2 thì em thấy hơi lạ. Không biết cụ đã đi trên đường cao tốc hay đường có phân làn chưa mà cụ phát biểu như vậy? Vạch liền được coi như là giải phân cách cứng, cấm đè toàn diên luôn vì nếu đè là coi như húc vào dải phân cách. Trong khi đường có phân làn ví dụ như đường 5, đường cầu Thanh Trì ....phân các làn đường theo cùng chiều chỉ là vạch đứt, vạch liền chỉ để phân làn xe cơ giới và xe thô sơ, và đến các đoạn có đèn tín hiệu giao thông. Chứ làm gì có vạch liền phân làn giữa các loại phương tiện đi cùng chiều mà cụ bảo là nhầm với vượt phải hay không?
Cụ " đi xe máy" và thêm nữa là có vấn đề về đọc hiểu nên em không chấp cụ!!! Tuy nhiên, cụ xem lại cái dòng đen đen nhé!! Thay vì tỏ ra nguy hiểm thì cụ xách xe chạy ra đường cao tốc thử xem có đoạn nào có vạch liền không??? nhiều đấy!! và chỗ đó... thường có XXX... vì họ sẽ canh bắt những người như ... cụ!!!

tuanphuongduong

Xe tăng
Đang đi đường xxx không để ý phạt

Ericsson337

Xe buýt
Nó mà bắt thì nhờ chị em nào gần đấy đập cái alo vào mặt nó ý. Bố nó không dám bắt

gafquef

Xe tăng

Cụ " đi xe máy" và thêm nữa là có vấn đề về đọc hiểu nên em không chấp cụ!!! Tuy nhiên, cụ xem lại cái dòng đen đen nhé!! Thay vì tỏ ra nguy hiểm thì cụ xách xe chạy ra đường cao tốc thử xem có đoạn nào có vạch liền không??? nhiều đấy!! và chỗ đó... thường có XXX... vì họ sẽ canh bắt những người như ... cụ!!!
Ông cũng nên đọc kỹ lại đi, tôi nói là ông đi thử đường 5 từ HN xuống HP và ngược lại xem nào, nếu cùng chiều thì có chỗ nào vạch liền không hả? trừ trạm thu phí, điểm dừng đèn xanh đỏ từ HN ra và vào, nếu những chỗ đó mà có ngươi vân cố tình chuyển làn thì chỉ là những thằng ngu, vô ý thức thôi( kho biết có ông không nên tôi không cần ông chấp hay không nhé?) Còn 1 chiều từ HN xuống hay từ HP lên mà có vạch liền để phân làn thì họa bọn GT nó bị thiểu năng trí tuệ thôi, còn tôi cũng chưa bao h mất một xu tiền ngu nào cho CSGT đâu . Tốt nhất là hãy đi thử đi và mở to mắt ra mà nhìn , đường 5, đường Thăng Long Nội bài, quốc lộ 18 đoạn HN- Bắc Ninh...... nói chung là các con đường đc gọi là cao tốc, có giải phân cách ở giữa và mỗi bên có ít nhất 3 làn đường nhé.

Chỉnh sửa cuối:

satthuvn

Xe hơi
Trường hợp này mà xxx tuýt, em DỰ có khi cụ chủ xuống cũng sẽ năn nỉ 50/50 hoặc ngậm ngùi mà đi kho bạc cũng nên. =))
em thấy cụ này hiểu sai luật rồi, ĐLTL làn ai ng đó đi, ko quá tốc độ và đi đúng luật thì xxx làm gì đc. Sắp tới rủng rỉnh em cũng phải lắp cái Cam hành trình mới đc :D

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
đi chậm hơn tốc độ cho phép có bị phạt ko các cụ :D (40,50km/h)
Em không thấy có biển giới hạn tối thiểu, nên cụ có đi chậm như rùa cũng không sao, nhưng cẩn thận có thằng ủn *** :P

tranphong79

Xe điện
thú vị nhỉ, vẫn có cụ có khái niệm vượt phải ở ĐLTL