[Thảo luận] Em vượt phải xe của CSGT chẳng sao, không biết đúng luật không?

nhuthao

Xe đạp
cụ không vượt đâu. đường cụ cụ đi, cả nhà chúng nó cũng chẳng làm gì được

ABCZ13

Xe tải
Cụ cứ vui tính, bắt cụ để mai tụi nó lại được lên OF à hehee đơn giản có lỗi đâu mà dám bắt, còn bắt tốc độ thì phải có hình ảnh nhé, ko lẽ vừa chạy xe vừa bắn :P cụ mà sai đợi đấy tụi nó tha cho :P

hanamkr

Xe buýt
Nói thật là em cũng không hiểu cụ chủ thớt khi đi học lái xe người ta giải thích cho cụ chủ thớt thế nào là VƯỢT PHẢI. Đường đã được PHÂN LÀN thì cứ đúng làn mà đi miễn không quá tốc độ cho phép thì VƯỢT hay không là việc của bố.

romantic_kt1

Xe tăng
Nhầm rồi cụ ơi, kệ bọn xxx chớ, đường ta thì ta đi.:ar!

buicongchuc

Xe ba gác
Em cũng 2 "vượt phải" xe CSGT đang đi tuần tra. Một lần trên cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ, một lần đường HN trên cao đoạn Khuất Duy Tiến. Chả sao cả, vì mình không lỗi gì.

yeswrong

Xe buýt
Cụ chả vượt ai vì ko qua tốc độ, thằng đi chậm thì tụt xuống sau có thế thôi

mr.ken_no1

Xe container
Cụ đi đúng làn, đúng tốc độ thì quan tâm làm éo gì mấy thèng xxx chứ
Ko phải soắn cụ ạ

Ngoc Phan XLS

Xe container
Nói thật là em cũng không hiểu cụ chủ thớt khi đi học lái xe người ta giải thích cho cụ chủ thớt thế nào là VƯỢT PHẢI. Đường đã được PHÂN LÀN thì cứ đúng làn mà đi miễn không quá tốc độ cho phép thì VƯỢT hay không là việc của bố.
Em đi học lái xe đến lúc thi Thầy hỏi có nộp 1 củ chống trượt lý thuyết không, em lắc đầu ợ!
Còn dạy thì xin lỗi là Thầy biết ít hơn em thì dạy cái gì ợ.
Đó là thực tế đau buồn chuyện dạy lái xe ở ta bây giờ đấy ạ.

BMW_HL

Xe hơi
Website
www.otofun.net
May cho kụ. chắc hôm đó đi làm về, hết biên lai :D

Kysidemtrang

Xe buýt
em vốt ngay và mạnh cho ý này của cụ, lý do như sau:
thứ nhất, học luật tử tế, chả phải chống trượt với bố con thằng nào.
thứ hai, thày của cụ ăn tởm quá, em biết có người chống trượt với 200k.

chả việc gì phải mất 1 củ vào 1 việc 0 đáng :))

Em đi học lái xe đến lúc thi Thầy hỏi có nộp 1 củ chống trượt lý thuyết không, em lắc đầu ợ!
Còn dạy thì xin lỗi là Thầy biết ít hơn em thì dạy cái gì ợ.
Đó là thực tế đau buồn chuyện dạy lái xe ở ta bây giờ đấy ạ.

hqt1973

Xe máy
Những trường hợp được vượt bên phải xe khác:
1. Vượt xe điện đang chạy trên đường ray
2. Vượt xe cơ giới đang thi công
3. Khi làn đường có nhiều làn xe cho mỗi chiều xe chạy
4. Khi xe phía trước rẽ trái hoặc ra tín hiệu rẽ trái

gafquef

Xe tăng
Cụ lái ô tô mà như thế thì bảo sao bọn CSGT nó kô có thêm cửa kiếm tiền. Đường có phân lane thì làm quái gì có chuyện xe này vượt trái, vượt phải xe kia, miễn là đi đúng lane cho phép, đúng tốc độ, khi chuyển lane thì bắt buộc phải xi nhan thế thôi. Mà em nói là ngay trong thớt này vẫn còn nhiều cụ chẳng biết quái gì về luật cả, thậm chí còn dốt nữa(). Nhiều cụ đã nói là không có lỗi vượt phải trên đường phân lane mà vẫn còn cố tình comment nào là XXX hết biên lai, rồi đủ chỉ tiêu, nói chung là bó tay. Maf các thớt nói về chuyện này đã có rất nhiều trên này rồi, đặc biệt là trên tuyến đường 5.

Chỉnh sửa cuối:

conan2901

Xe buýt
em thấy tỷ lệ nhiều cụ bóng bàn, rồi vác cả luật vượt phải ra ?
Cụ chủ có bị gọi là vượt phải đâu cơ chứ ?
cụ ấy vẫn đi thẳng làn của cụ ấy mà ?

mazda6.

Xe buýt
Ở đây cần xét tới luôn một số kịch bản sau!!!
1- Nếu cụ chủ cứ chạy làn của cụ từ trước, và đạp ga dưới 100km/g khi qua mặt XXX thì chả sợ bố con thằng nào. Làn của cụ, cụ dùng... vợ cụ cụ cưỡi mà!!!!
2- Nhưng.. nếu cụ đang cùng làn đằng sau XXX rồi chuyển sang làn phải ( hay XXX chốt chặn mà nhìn thấy cụ chuyển làn) thì ... lại khác nhé!!! Vạch liền trên đường cụ chuyển làn thì không đảm bảo ... không bị ...hỏi!!! ( nhiều cụ hay nhầm vụ này với vụ .. vượt phải lắm !!! )

Chỉnh sửa cuối:

gafquef

Xe tăng
Ở đây cần xét tới luôn một số kịch bản sau!!!
1- Nếu cụ chủ cứ chạy làn của cụ từ trước, và đạp ga dưới 100km/g khi qua mặt XXX thì chả sợ bố con thằng nào. Làn của cụ, cụ dùng... vợ cụ cụ cưỡi mà!!!!
2- Nhưng.. nếu cụ đang cùng làn đằng sau XXX rồi chuyển sang làn phải ( hay XXX chốt chặn mà nhìn thấy cụ chuyển làn) thì ... lại khác nhé!!! Vạch liền trên đường cụ chuyển làn thì không đảm bảo ... không bị ...hỏi!!! ( nhiều cụ hay nhầm vụ này với vụ .. vượt phải lắm !!! )
Cụ nói ý 1 thì đồng ý với cụ, còn ý thứ 2 thì em thấy hơi lạ. Không biết cụ đã đi trên đường cao tốc hay đường có phân làn chưa mà cụ phát biểu như vậy? Vạch liền được coi như là giải phân cách cứng, cấm đè toàn diên luôn vì nếu đè là coi như húc vào dải phân cách. Trong khi đường có phân làn ví dụ như đường 5, đường cầu Thanh Trì ....phân các làn đường theo cùng chiều chỉ là vạch đứt, vạch liền chỉ để phân làn xe cơ giới và xe thô sơ, và đến các đoạn có đèn tín hiệu giao thông. Chứ làm gì có vạch liền phân làn giữa các loại phương tiện đi cùng chiều mà cụ bảo là nhầm với vượt phải hay không?

kduc

Xe Cứu Trợ
có khả năng lúc đó chúng no rồi hoặc đang đi lam nhiệm vụ khác,mà cụ đi 100km/h bảo dừng lại thì nguy hiểm nó co muốn bắt phải có đồng đội ở trên.
hehe, ăn no rồi nên ko ăn nữa đấy Cụ ạ
Đang vui nên nó tha.
Cụ k nói rõ là bám mít nó bao lâu, có xin nhan,còi, pha loạn xạ k đc xong mới vượt phải thì nó nghĩ đg cụ cụ đi.
May cho kụ. chắc hôm đó đi làm về, hết biên lai :D
Đùa, chả nhẽ mời các cụ ly vang.