[Thảo luận] Em vừa trả học phí lúc 19h hôm nay.

codam

Xe hơi
Cái đoạn rẽ đường tàu ở khu Linh Đàm đúng là rất nhiều xe bị tụt dốc ở đoạn này. Nhà em cũng toàn rẽ vào đường Đại Từ đi cho nó lành.

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
Chào anh, lâu quá không gặp, chia buồn cùng bác nhé, lại phải cho xe vào gara rồi, hôm nào cafe bác nhé.
Chắc cụ tuôi là nạn nhân mua bằng lái của bác Bachkhoa rồi :)
Quên mất định nghĩa khoảng cách an toàn với xe đi trước.
Cái luật nó quy định, là nếu cụ gọi xxx ra thì cụ là người sai đấy cho dù xe kia có trôi vào cụ đi chăng nữa :)
Dù sao cũng chia buồn với cụ!

VW Golf GTI

Xe buýt
nó xuống xe xin lỗi bác là hay rồi đó, có khi nó đóng kít mít cửa rồi bác làm gì nó nào:21:
Cụ tưởng ngồi im trong xe mà thoát với nó à. Bây giừ chúng nó có mốt tưới chai lavie xăng vào lốp sau đới cụ ạ. Cầm chai xăng tưới thẳng vào lốp xe, đếm đến 3 không chui ra khỏi xe khoanh tay ạ là nó quẳng cho que diêm. Lốp xe gặp xăng thì cháy đượm thế nào cụ biết rồi còn gì.

codam

Xe hơi
Cụ tưởng ngồi im trong xe mà thoát với nó à. Bây giừ chúng nó có mốt tưới chai lavie xăng vào lốp sau đới cụ ạ. Cầm chai xăng tưới thẳng vào lốp xe, đếm đến 3 không chui ra khỏi xe khoanh tay ạ là nó quẳng cho que diêm. Lốp xe gặp xăng thì cháy đượm thế nào cụ biết rồi còn gì.
Cái này nghe hơi bị mang tính bạo lực bác nhỉ. Bác mà đốt xe nó xong bác còn chịu nhiều tội hơn bác có tin ko ^^. :77:

Tomcun

Xe hơi
@Tuoi: Ko bị xước da tẹo nào là may mắn lắm bác ạ, chia buồn với bồ bác và bây giờ thì em khẳng định 100% là em biết bác là ai rồi

Tuôi

Xe tăng
Chắc cụ tuôi là nạn nhân mua bằng lái của bác Bachkhoa rồi :)
Quên mất định nghĩa khoảng cách an toàn với xe đi trước.
Cái luật nó quy định, là nếu cụ gọi xxx ra thì cụ là người sai đấy cho dù xe kia có trôi vào cụ đi chăng nữa :)
Ô, thế là em chưa diễn đạt để bác hiểu về tình huống này rồi.
Tàu hỏa vừa qua. Đường đông cứng. Em đã vượt qua đường sắt và đang ở phía trước, xe bê tông tươi kia chạy sau. Nó cướp đường, định chèn xe ngược chiều để vượt qua em nhưng phía ấy lại đông quá. Qua khỏi đường sắt thì nó đánh lái và trôi vào xe em đang xếp hàng dừng chờ. Đầu xe nó xiên chếch vào tai xe em bác ạ.
Cũng xin thiếu khiêm tốn mà nói, về luật thì em đúng. Em chỉ dút dát ko dám mời CSGT thôi.:):):):):)
Dù sao cũng cám ơn bác đã chia sẻ.

Chỉnh sửa cuối:

Tuôi

Xe tăng
@Tuoi: Ko bị xước da tẹo nào là may mắn lắm bác ạ, chia buồn với bồ bác và bây giờ thì em khẳng định 100% là em biết bác là ai rồi
Vâng, em có ảo mãi được đâu. Thế chiều nay bác hỏi em việc ấy cho ai đấy?
Hôm nào rỗi anh em mình đi giải đen nhé.(b)(b)(b)

Gap373

Xe điện
Thôi kụ ạ! chia buồn kụ(b) lần sau tránh xa cho nó lành:77:

duytrong

Xe lăn
thôi thế là may rồi bác ạ quan trọng là sau đó vẫn lướt oto fun được là ngon rồi .thế cháu nó có hỗ chợ bác chút nào không có gì bác cứ bảo em vì em với nó la anh em cùng cha khác bố mà hi hi.

htm76us

Xe tải
à. Chia buồn với một bạn Verna nhé. Đen quá nhỉ?

toyota879919

Xe tải
chia buồn cho cụ. Chắc lúc đấy cụ lại đi vội rồi

inova2611

Xe điện
híc, bac "tuoi" ở hiền gặp lành, thôi bác à, của đi thay người, em chúc bác ko gặp tình huống đó nữa.....an toàn mọi lúc mọi nơi nhé bác!

spiderguy

Xe đạp
Hy vọng cầu Thanh Trì xong sớm để giảm tải cho đoạn này. Đường thì bé xe ô tô thì đông mà nhiều khi còn có mấy bố taxi/xe tải chạy lấn vào làn giữa. Đến là chịu với các bố. Đi đường Đại Từ thì đỡ hơn nhưng trời hơi mưa tí là ngập. Nhiều khi đi ko để ý bắn vào các bác đi 2B ngại chết.

Matizcoi

Xe cút kít
Không cái dại nào bằng cái dại nào các cụ ạ. Em vừa phải trả học phí ngu.
Chiều tối nay, về đến ngã 3 Giải phóng - Linh đàm thì em gặp chắn tàu. Nhìn thấy 1 chiếc xe trộn bê tông tươi cũng vừa đến đó, bụng bảo dạ, nhường nó cho lành. Thế nhưng, (vâng, vì cái thế nhưng này đấy ạ) tàu qua rồi vẫn thấy nó đằng sau mình nên em quyết định qua trước. Qua chưa lọt, em thấy nó như thằng điên, cứ thế chen, mà em còn đang phanh, dừng đợi xe trước. Nhìn thấy nó trôi vào mình, còi mãi nó ko ăn thua. Hậu quả, em bị dìu đi 1 đoạn, đến tan thương.
Xuống xe, chú tài còn trẻ, cứ gãi đầu xin lỗi, trình bày hoàn cảnh. Đành vậy chứ làm sao bây giờ.
Âu cũng là cái liễn, đừng cụ nào bị như em nhé. Còn em, từ nay, nhìn thấy xe to, em chả dám gần. Cạch đến già.:mad::mad::mad:
Bác hiền nhỉ, của hiếm đấy ạ.

9Dragon

Xe tăng
Chia buồn cùng bác; công nhận chỗ ngã 3 này bây giờ lộn xộn thật, mong sao Cầu Tó (đường 70) sớm thông xe để anh em Linh Đàm nhà mình đỡ khổ.

Chắc cụ tuôi là nạn nhân mua bằng lái của bác Bachkhoa rồi
Quên mất định nghĩa khoảng cách an toàn với xe đi trước. Cái luật nó quy định, là nếu cụ gọi xxx ra thì cụ là người sai đấy cho dù xe kia có trôi vào cụ đi chăng nữa
Theo thiển nghĩ của em thì Luật chỉ quy định khoảng cách giữa các xe khi đang chạy thôi chứ ah; chứ xe đang đỗ mà giữ khoảng cách (ví dụ 3m/xe) thì khi đỗ đèn đỏ ở HN có mà dài đến hàng km :77:
Em hiểu một phần về cái ngã ba này: xe tải lớn rất nhiều, dốc cao, lởm khởm là nó phi vào mình ngay kể cả khi mình đang đỗ 1 chỗ.
Bác chủ thớt đang gặp việc không may, ae mình không giúp được gì nhiều cũng chỉ có nhời động viên cho cụ ấy đỡ buồn. (b)

Trung Khai

Xe tải
Thế là may rồi, nó mà trôi nữa thì nguy. Chỗ ngã ba này toàn xe to, nhiều lúc muốn nhường cũng khó đấy. Em thỉnh thoảng còn bị xe tải ép khi đã rẽ vào Linh Đàm qua chỗ bán hoa quả. Đúng là cái nút cổ chai đáng ghét

Tuôi

Xe tăng
Xe em đã đưa vào xưởng rồi. Cám ơn các bác!
Em hết rượu mất rồi, khất các bác đến tối vậy.(b)

Meo Van

Xe hơi
Tránh voi chả xấu mặt nào cụ ạ, thế còn là may đới (b)

ltlinh

Xe tăng
Giờ mới biết bac Tuôi gặp nạn, chia buonnf của bác nhé, nhưng mà vẫn may người không sao là tốt rồi bác ạ, (b)

Tuôi

Xe tăng
Giờ mới biết bac Tuôi gặp nạn, chia buonnf của bác nhé, nhưng mà vẫn may người không sao là tốt rồi bác ạ, (b)
Cám ơn bác Linh. Em muốn mời bác 1 ly nhưng máy nó không cho. Hẹn bác dịp khác vậy nhé.(b)(b)(b)