[Thảo luận] Em vừa trả học phí lúc 19h hôm nay.

mrkibeo

Xe buýt
Chia buồn cùng bác.Chắc do em nó mới lái nên khi xuất phát bị trôi xe

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Không cái dại nào bằng cái dại nào các cụ ạ. Em vừa phải trả học phí ngu.
Chiều tối nay, về đến ngã 3 Giải phóng - Linh đàm thì em gặp chắn tàu. Nhìn thấy 1 chiếc xe trộn bê tông tươi cũng vừa đến đó, bụng bảo dạ, nhường nó cho lành. Thế nhưng, (vâng, vì cái thế nhưng này đấy ạ) tàu qua rồi vẫn thấy nó đằng sau mình nên em quyết định qua trước. Qua chưa lọt, em thấy nó như thằng điên, cứ thế chen, mà em còn đang phanh, dừng đợi xe trước. Nhìn thấy nó trôi vào mình, còi mãi nó ko ăn thua. Hậu quả, em bị dìu đi 1 đoạn, đến tan thương.
Xuống xe, chú tài còn trẻ, cứ gãi đầu xin lỗi, trình bày hoàn cảnh. Đành vậy chứ làm sao bây giờ.
Âu cũng là cái liễn, đừng cụ nào bị như em nhé. Còn em, từ nay, nhìn thấy xe to, em chả dám gần. Cạch đến già.:mad::mad::mad:
Em hỏi hơi ngu một tí nó ở đẳng sau cụ sao nó đâm vào sườn cụ được ợ? Chỉ có nó bên cạnh cụ và 2 xe đang ở chéo đường tàu. Chứ nó ở đằng sau sao cụ để nó lách lên được, đường đông vậy mà.

Carens2009

Xe điện
Chia buồn cùng cụ,thấy xe to thì nên đỗ cách nó xa ca một đoạn cho chắc phải không các cụ

Tuôi

Xe tăng
Em hỏi hơi ngu một tí nó ở đẳng sau cụ sao nó đâm vào sườn cụ được ợ? Chỉ có nó bên cạnh cụ và 2 xe đang ở chéo đường tàu. Chứ nó ở đằng sau sao cụ để nó lách lên được, đường đông vậy mà.
Cụ thắc mắc thế là đúng rồi. Thế cụ đã biết ngã 3 Giải Phóng - Linh Đàm chưa ạ. Khi bị chắn tàu, xe của em xếp cùng 1 hàng xe đi theo hướng Giáp Bát rẽ phải vào Linh Đàm. Còn xe bê tông kia thì đi từ Pháp Vân lên rẽ trái vào Linh Đàm, dừng lấn sang làn ngược chiều và tất nhiên là dừng sau 1 đàn xe máy đang chen nhau lấn lên chờ mở rào chắn. Nó dừng sau em RẤT nhiều.
Khi tàu vừa qua, hàng phía em đi đúng làn nên qua trước nhưng bị tắc, em nối sau các xe khác, dừng sau đường sắt vài m. Xe bê tông kia nối theo đàn xe máy (đang đi bên cạnh, cùng chiều xe em), cướp đường của dòng xe ngược chiều, cố vượt qua đường sắt. Vượt rồi, nó định nhập vào làn của em. Nhưng em bị tắc, có đi được đâu. Xe nó nặng quá, quán tính lớn, cứ thế trôi vào, xiên vào tai em.
Em văn dốt, chả làm thế nào để cụ hiểu cả.

Chỉnh sửa cuối:

daitakyoc

Xe hơi
chia buồn cùng cụ nhé (b)(b)(b)

hoanglinhmo

Xe tải
Chia buồn chia buồn...