Em vừa mới lấy Ford Fiesta sedan màu trắng. Cảm giác tuyệt vời.

HamLong3.0V

Xe điện
Chắc xe bác nhimxinh màu tím đúng không, mua ở Kylin668, giá tầm 32K thì phải em k0 sure lắm :D. Màu đó theo em là đẹp nhất trong bảng màu của Fi Thái, sau đó đến màu trắng \m/

Chỉnh sửa cuối:

nhimxinh1311

Xe hơi
Trong đăng ký ghi là màu ghi vàng cụ ah (đậm hơn màu ghi trong bảng màu của Fi VN), đúng là Fi Thái nhưng ko phải là của Kylin668, ảnh up thế nào ý nhỉ (click vào mục thêm ảnh vào toàn bị lỗi thoai), em khoe ảnh F1 nhà em lun:(

Chắc xe bác nhimxinh màu tím đúng không, mua ở Kylin668, giá tầm 32K thì phải em k0 sure lắm :D. Màu đó theo em là đẹp nhất trong bảng màu của Fi Thái, sau đó đến màu trắng \m/

luxury235

Xe buýt
Ủa vậy của Bác là xe Fi Thái hả bác?

yetnavis

Xe hơi
Fiesta đúng là lắm màu thật, mỗi nước pha màu một kiểu........thế mà dám phát biểu là oneford

citycar

Xe tải
Fi Thái giống hệt Fi nhà mình mà bác, i sì đúc
Ko biết các lô sau thế nào, chứ mấy lô đầu FFi nhập nguyên linh kiện bên Thái, Ford VN chỉ việc lắp ráp thôi, có mỗi ắc qui em chưa kiểm tra có thể là VN.

Chỉnh sửa cuối:

FordAT

Xe tăng
Cụ chủ cho em hỏi xe cụ tổng thiệt hại bao nhiêu ah, vì em cũng đang bồ kết Fi. Em thì khoái sedan cũng mầu trắng luôn. VÌ trùng máu với xe cụ nên mong cụ cho em thông tin giá tổng thiệt hại để còn chuẩn bị đạn ..... nổ em Fi.

lavoiture

Xe tải
Cụ máu thì đi OFFLINE thứ 7 với hội FFi đi. Ae sẽ trao đổi luôn.

luxury235

Xe buýt
Có 2 chiếc FFi e hay gặp, 1 cái màu tím bản 5 cửa S hay đỗ ở gần 17C Nguyễn Khang ( công ty e ở Nguyễn Khang mà ) và cái thứ 2 màu bạc hay đỗ ở trc cửa sân Quần Ngựa đường Văn Cao bản sedan 4 cửa, k biết có phải của cụ nào trong OTOFUN k nhỉ?

FordAT

Xe tăng
Cụ máu thì đi OFFLINE thứ 7 với hội FFi đi. Ae sẽ trao đổi luôn.
Em đi xe máy thôi ợ, h đi off với các cụ đi Fi em thấy xấu hổ :D. Mặc dù cũng chuẩn bị lên 4b nhưng phần vì chưa học xong B2, phần vì sắp tới tăng thuế . Nên cũng sốt sồn sột mấy bữa nay, ko thì em cũng định để năm sau. Vì em cũng phải bổ túc tay lái thêm cho chắc, vì học xong non nớt phang vô ai thì khốn nạn lắm ạ.
Nên mua về chắc cũng đắp chiếu thêm vài tháng, chỉ tại cái thuế làm em khổ quá. Mệt đầu.

Theo các cụ thì em có nên mua xe luôn rồi để đó ko ợ. Nhà thì ko có chỗ để phài gửi bãi, nghĩ cái xe mua về chưa dc đi để giầm mưa giãi nắng mấy tháng trời thì cũng khổ "em nó". Cứ lăn tăn mãi.

Chỉnh sửa cuối:

digger

Xe tăng
Cụ cứ đến với anh em đi, 2B hay 4B cùng là phương tiện hết mà.
Đến để xem, qua đàm đạo liệu cụ còn máu Fiesta nữa không, hay sau hôm đó cụ sẽ thông minh hơn và chuyển hướng sang loại khác chứ.
Mua luôn không thì phải tùy độ máu của cụ.
Dưng mờ theo em thì rất nên bởi: Cái vụ lái xe thì phải có xe, tay lái cụ mới lên nhanh được.
Chưa tính đến thuế má, và một số quan điểm cho rằng xe đời đầu chắc sẽ ngon hơn xe đời sau...

muagat

Xe hơi
Em đi xe máy thôi ợ, h đi off với các cụ đi Fi em thấy xấu hổ :D. Mặc dù cũng chuẩn bị lên 4b nhưng phần vì chưa học xong B2, phần vì sắp tới tăng thuế . Nên cũng sốt sồn sột mấy bữa nay, ko thì em cũng định để năm sau. Vì em cũng phải bổ túc tay lái thêm cho chắc, vì học xong non nớt phang vô ai thì khốn nạn lắm ạ.
Nên mua về chắc cũng đắp chiếu thêm vài tháng, chỉ tại cái thuế làm em khổ quá. Mệt đầu.

Theo các cụ thì em có nên mua xe luôn rồi để đó ko ợ. Nhà thì ko có chỗ để phài gửi bãi, nghĩ cái xe mua về chưa dc đi để giầm mưa giãi nắng mấy tháng trời thì cũng khổ "em nó". Cứ lăn tăn mãi.
Chưa thực sự đủ điều kiện cũng như chưa thực sự cần thiết thì đừng mua vội bác ạ. Xe cộ là thứ làm chỉ có hao tốn thêm tiền bạc chứ không sinh lợi trực tiếp. Bác lấy về mà chưa dùng được ngay, chưa tận dụng được hết công dụng của nó, theo em là không nên. Còn nếu bác đã thích thú mê đắm xe cộ thì lại là chuyện khác. Nó chuyển sang lĩnh vực chơi rồi

citycar

Xe tải
Nói chung là lấy ngay hay không thì đúng là do độ máu của cụ, tùy cụ cân đối hoản cảnh, tiền nong... và tự quyết định thôi.
Nếu cụ lấy sedan thì các đại lý có thể có sẵn, lấy chọn màu mình thích có thể phải chờ tuy không lâu, nhưng nếu lấy hatchback thì cũng phải chờ kha khá thời gian đấy.
Còn lái mới thì ai chả non nớt, nhưng trăm hay không bằng tay quen, không được liều lĩnh nhưng cũng không nên sợ sệt, mà muốn không sợ thì cứ phải đi nhiều thì mới lên tay được :))

luxury235

Xe buýt
Hahah câu này chắc là đúng ạ, e học lái xong cũng muốn có xe ngay, phần vì máu quá, phần vì bác nói đó, lái nhiều mới lên tay lái dc ạ! Chứ cứ để đấy thì bao g mới lên tay dc!

yetnavis

Xe hơi
Đã máu thì chưa có bằng cũng mua. Chưa có bằng thì ta chỉ nổ máy, đi bò bò quanh quanh, kiếm chỗ nào quang quang học lái luôn. Cẩn thận chú ý là được.

luxury235

Xe buýt
Sao e nghe nói mua xe muốn đăng ký phải có bằng lái và chứng minh được nhà có chỗ đậu xe mới được mua xe ạ? Hic, nhưng ít ra cũng phải biết lái sơ sơ mà chưa có bằng thì mới dám liều, e chưa đụng vào cái xe lần nào, liều thì dễ lên trên ở luôn lắm! Còn e nghĩ lái xe ga chắc cũng đơn giản như lái xe trong PS3 thôi, e cũng có bộ chân ga như thật mà, hahaa, e lái cả Lambor và R8 hơi siêu, lỡ đâm vào đâu thì....chơi lại ^^

FordAT

Xe tăng
Em y như cụ và hôm nay định mệnh em đã ký vào mông em Fi rồi, hix...... nhưng cảm giác sướng dù chưa sợ vợ 2, đang chờ gặp nàng.:D

citycar

Xe tải
Cụ Ford với cụ Lux tiện thể mai ra off với hội ở Linh Đàm cho vui.

FordAT

Xe tăng
Cụ cho em địa chỉ với ạ. Em có quen ai đâu, bằng lái chưa có nhưng cũng mạo hiểm đặt bút ký hôn thú với nàng rồi. H vào chuồng còn chưa xong. Đề pa phát dc phát xịt ...... mua về để ngắm trước :D.