Em vừa mới lấy Ford Fiesta sedan màu trắng. Cảm giác tuyệt vời.

quocthang

Đi bộ
Cái này dễ mà cụ, cụ tự làm được
Em chưa hiểu í cụ là muốn thay cái giề:
- Nếu mà cụ chỉ muốn thay mỗi đoạn cần trên, thì cái cần này được vặn ren vào củ cần ở dưới. Cụ cứ vô tư vặn ngược chiều kim đồng hồ dăm vòng là tháo được cái cần ra ngay. Xong việc cụ thay bằng loại khác, hoặc nếu không lấy một cái bù lông cùng cỡ ren xoáy vào là xong. Độ nhạy thì không ảnh hưởng mấy đâu cụ Citycar ạ, em vứt cả cái cần đi mà vẫn nghe VOV giao thông như thường, chẳng thấy xoẹt xoẹt gì cả. Ngầu thì cụ cho em 1 vài em LED vào, đi ban đêm cho đẹp.
Chúc cụ làm được cái ăn ten như í.
Em cám ơn cụ, vodka cụ cái nhỉ :D

ducthang85

Xe tải
theo ngu ý của em thì con này hôm nọ em nhìn thấy em cảm giác phần đuôi xấu thật

Docnu0_0

Đi bộ
Các bác cho em hỏi bọc ghế da con này ở đâu thì ổn ah?

photothienvc

Xe tăng
Chúc mừng cụ vợ 2 cụ vừa đẹp, thông minh, nhanh nhẹn!

quocthang

Đi bộ
Có tý rượu nào đâu mà rót hả bác :))
Vâng xấu hổ quá cụ nhỉ, em mới làm ô phở nên chưa có kinh nghiệm, em nợ cụ ly này vậy, ah nhân tiện cụ gì ở trên bảo cái ăng ten xoáy được, sao em xoáy ko ra được nhỉ, xe mới ko dám mạnh tay, sợ nó "gãy cần" thì nhà em hết đường làm ăn :D

digger

Xe tăng
Vâng xấu hổ quá cụ nhỉ, em mới làm ô phở nên chưa có kinh nghiệm, em nợ cụ ly này vậy, ah nhân tiện cụ gì ở trên bảo cái ăng ten xoáy được, sao em xoáy ko ra được nhỉ, xe mới ko dám mạnh tay, sợ nó "gãy cần" thì nhà em hết đường làm ăn :D
Em bảo đấy, cái này em xoáy ra để thử rồi mà. Cụ phải mạnh tay lên chứ, rón rén thế.
Bi giờ muộn quá chứ không em đã xuống dưới nhà bật đèn lên chụp hình hầu cụ rồi.
Mà nó chỉ là cái ăn ten thôi chứ có là cái gì đâu mà cụ.

TSTA

Xe container
lúc đầu nó cũng rời, phải xoáy để lắp vào mà cụ

tabalo79

Xe buýt
Fiesta sedan nhìn từ bên ngoài khá được, nom cũng giông giống 1 cái sedan. Có điều chui vào trong thì thấy lòng của em nó hơi hẹp nếu so với 1 cái sedan bình thường. Túm lại là 1 bản hatchback cải tiến khá thành công ở ngoại hình. Em lại không thích bản Fiesta hatchback vì xe nhỏ quá mà đường nét lại gồ ghề kiểu thể thao. Đâm ra nom cứ loi cha loi choi, hơi giống Phạm Văn Mách :(

quocthang

Đi bộ
Fiesta sedan nhìn từ bên ngoài khá được, nom cũng giông giống 1 cái sedan. Có điều chui vào trong thì thấy lòng của em nó hơi hẹp nếu so với 1 cái sedan bình thường. Túm lại là 1 bản hatchback cải tiến khá thành công ở ngoại hình. Em lại không thích bản Fiesta hatchback vì xe nhỏ quá mà đường nét lại gồ ghề kiểu thể thao. Đâm ra nom cứ loi cha loi choi, hơi giống Phạm Văn Mách :(
Chắc em có vấn đề về khả nang đọc hiểu, thúc thực em chưa hiểu cụ viết gì ở trên lắm, đang nói về sedan lại kết luận xanh rờn "Túm lại là 1 bản hatchback cải tiến khá thành công ở ngoại hình" :)) sau đó lại "Em lại không thích bản Fiesta hatchback" :D Ý cụ là cụ chê cả 2 con đúng không ạ? Vậy cụ chỉ cho em ngân sách loanh quanh 600 trẹo lấy em nào khác? Ngoài mấy anh Hàn ạ :)

bslqtuyen

Xe máy
Cụ ơi! Ko thấy ảnh xe FF nơi?
Cụ cho lại line với!

TSTA

Xe container
Chắc em có vấn đề về khả nang đọc hiểu, thúc thực em chưa hiểu cụ viết gì ở trên lắm, đang nói về sedan lại kết luận xanh rờn "Túm lại là 1 bản hatchback cải tiến khá thành công ở ngoại hình" :)) sau đó lại "Em lại không thích bản Fiesta hatchback" :D Ý cụ là cụ chê cả 2 con đúng không ạ? Vậy cụ chỉ cho em ngân sách loanh quanh 600 trẹo lấy em nào khác? Ngoài mấy anh Hàn ạ :)
Khách hàng luôn có quyền đòi sản phẩm phải tốt hơn những gì nó vốn có, cũng ko vđ gì :)

Nhưng theo em nghĩ, bất cứ điều gì cũng có giá của nó thôi, hãy nghĩ tới mức giá của Fiesta và những gì nó mang lại. Em cho là thành công rồi.

Nếu muốn khác biệt thì giá xe cũng khác biệt, chắc là nên dòng Mini thôi. [-X

bslqtuyen

Xe máy
Cảm ơn! Mình mới có # 400 Tr thôi!
Ko biết chờ đến khi mô thì cưới được em?!

TSTA

Xe container
Cảm ơn! Mình mới có # 400 Tr thôi!
Ko biết chờ đến khi mô thì cưới được em?!
trả góp là cách nhanh nhất anh à,
Và anh cũng phải chịu 1 khoản phí cho ngân hàng đấy. :bz Cần hỗ trợ về ngân hàng anh cứ nhắn vào handphone của em.

QuangTN

Xe buýt
Xe em hatchback bọc ghế da thật chỗ cụ Hội Sài Gòn - đường Nguyên Hồng hết có 8,2 triệu thấy rất ưng ý.
Còn dán kính xe, cụ Lux vào khu trung tâm thương mại có mấy topic của Llumar và V-Kool, xe em dán kính gói cao nhất của V-Kool là 10,2 triệu (đã -5% cho Ofer).
Em cũng đã nghiên cứu và thấy không cần trải da lót sàn, em ra 2B Ngô Văn Sở đo và cắt thảm nỉ vừa khít xe, vừa đẹp vừa đỡ bẩn mà cũng dễ vệ sinh.
Còn cái bảo vệ gương, cần gạt nước và bắn logo em lười quá vẫn chưa làm gì cả :))
Cụ làm thảm nỉ hết bao nhiêu vậy ?
Lúc cần vệ sinh thì phải làm gì hả cụ ?

tabalo79

Xe buýt
Dạ, em hy vọng không phải do khả năng đọc hiểu của cụ, nếu thế thì khổ thân cụ quá =)). Em gọi nó là "hatchback cải tiến" chứ không gọi nó là hatchback ạ. Em diễn nôm ra tí vậy, nếu cụ vẫn thấy có vấn đề về đọc hiểu, phiền cụ chịu thêm lần nữa: cụ cứ tưởng tượng bản Fiesta sedan cũng như Kia Morning, Huyndai Getz hay Daewoo Matiz được nối thêm đuôi cho giống sedan, nhưng khi chui vào trong thì hẹp lòng, không cho cảm giác ngồi thoải mái như ngồi sedan. Thêm tí ví dụ về "cải tiến" cho cụ thông hẳn: Ford Ranger-> Ford Everest, Mitsubishi Triton-> Mitsubishi Pajero Sport, Toyota Hilux -> Toyota Fortuner ... nhưng kích thước của pick-up và SUV tương đương nên nom hợp lý. Ngược lại, kích thước của compact không giống với sedan nên ép Fiesta thành sedan nom hơi khiên cưỡng.

Trên chỉ là cảm nhận cá nhân của em về nội ngoại thất của 2 cái xe kia sau khi tí toáy nghịch ngợm ở mấy showroom Phò. Em thiết tưởng việc bày tỏ ý kiến cá nhân khen hay chê không phải xin phép, không như mấy vụ đi biểu tình chứ nhẩy?! Quanh 600 triệu còn nhiều xe hay lắm cụ ạ, nhưng em ứ chỉ cho cụ đâu, xem list xong cụ không hiểu, lại mắng em tội nghiệp .

Chỉnh sửa cuối:

HamLong3.0V

Xe điện
Dạ, em hy vọng không phải do khả năng đọc hiểu của cụ, nếu thế thì khổ thân cụ quá . Em gọi nó là "hatchback cải tiến" chứ không gọi nó là hatchback ạ. Em diễn nôm ra tí vậy, nếu cụ vẫn thấy có vấn đề về đọc hiểu, phiền cụ chịu thêm lần nữa: cụ cứ tưởng tượng bản Fiesta sedan cũng như Kia Morning, Huyndai Getz hay Daewoo Matiz được nối thêm đuôi cho giống sedan, nhưng khi chui vào trong thì hẹp lòng, không cho cảm giác ngồi thoải mái như ngồi sedan. Thêm tí ví dụ về "cải tiến" cho cụ thông hẳn: Ford Ranger-> Ford Everest, Mitsubishi Triton-> Mitsubishi Pajero Sport, Toyota Fortuner -> Toyota Hilux... nhưng kích thước của pick-up và SUV tương đương nên nom hợp lý. Ngược lại, kích thước của compact không giống với sedan nên ép Fiesta thành sedan nom hơi khiên cưỡng.
Trên chỉ là cảm nhận cá nhân của em về nội ngoại thất của 2 cái xe kia sau khi tí toáy nghịch ngợm ở mấy showroom Phò. Em thiết tưởng việc bày tỏ ý kiến cá nhân khen hay chê không phải xin phép, không như mấy vụ đi biểu tình chứ nhẩy?! Quanh 600 triệu còn nhiều xe hay lắm cụ ạ, nhưng em ứ chỉ cho cụ đâu, xem list xong cụ không hiểu, lại mắng em tội nghiệp .
BÁc ấy hỏi mà bác ứ chỉ thì em nghĩ bác hơi bị...ấy :D Em biết em chỉ ngay, còn nghe theo hay không là chuyện của bác ý, nên em nghĩ bác nên...chỉ :))

HamLong3.0V

Xe điện
Em rót mời bác ly rượu hơi hơi hịn rồi nhé, để bác có gì đó mà rót chứ :))