Em vừa lặn ở Hòn Mun, Nha Trang

rgvmen

Xe container
:21::21::21:
vodka cả cụ luôn
mà e hỏi khí ko phải cụ thoát ra kiểu rì ợ. có thầy bên cạnh ko hay độc lập tác chiến:^):^)
Em độc lập thoát chết bác ạ, vì phải trông bọn tre con nên k theo thuyền ra xa lăn được, tranh thủ lúc gửi nhóc được chút nên em mới phi xuống nước, gần bờ rất nhiều đá nên lúc đặt chân xuống đáy thì trượt một chút ra sau đúng vào chỗ khe đá, mấy hòn đá nó chỉ nhô lên khỏi đáy. cỡ nửa mét chỗ ấy nước chỉ khoảng 2m thôi nhưng nếu k gỡ ra được thì cũng chả còn j` mà nói, may mà nhà em ăn chay nên gày lắm, da bọc xương, mới rút được cái chưn ra xót thấy mồ, nghĩ lại giờ vẫn thấy sợ :102:

Digicams

Xe máy
Website
www.facebook.com
Đợi xem ảnh của cụ lâu quá, em góp vui mấy tấm chụp hồi tháng 7 cũng ở Hòn Mun với Vinadive.

MeoVSB

Xe tải
Nhìn ảnh cụ Digicams phê quá cụ ơi. Mong là cụ XDH up thêm sớm ạ (l)

fatboy

Xe tăng
Lặn như cụ Digicams mới thích.

Còn lặn như cụ chủ thớt là người ta kéo mình đi loanh quanh độ 10 phút, ở độ sâu khoảng 2-3m thôi :21:

hachi

Xe tăng

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Xuống nước nào. Cái cảm giác đầu tiên là em sợ cái kính lặn... hở. Quay ngang quay ngửa cứ phải từ từ. Lúc trên bờ, thầy giáo đã bảo là bác có râu, có thể nước sẽ lọt vào kính:'(
[/IMG]
Em bám vào cái san hô cứng
[/IMG]

mattroihong

Xe tải
Cụ có cái máy ảnh chụp được dưới nước ạ. Pro quá (b)

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Có một chú cá đen đen mò đến nhìn ngó vị khách lạ. Tụi này có vẻ chả sợ gì, chúng nó cứ vờn vờn cạnh mình, mắt ngó nghiêng linh tinh
[/IMG]
[/IMG]

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Đến một chỗ rộng, thầy giáo cho đứng xuống. Lúc đó em chỉ mải làm theo thầy, quên mất là không xin thầy cho đi dạo tí, xem cảm giác nó thế nào. Lần đầu lặn, cái gì mình cũng thấy lạ
[/IMG]

Digicams

Xe máy
Website
www.facebook.com
Hì, ảnh của em và của cụ xeđịahình do cùng 1 người chụp, thế mới tình cờ chứ. Cụ xeđịahình có định chơi món này chuyên nghiệp không để lúc nào em đi lấy bằng em còn rủ cụ ? Cụ có gấu đi cùng là may mắn hơn em rồi. Em được lần đầu gấu còn đi theo cổ vũ, sau viện lý do "say sóng" nghỉ ở KS luôn...
Còn cụ nào khoái món này nữa không mình lập box cái nhỉ. (b)

Chỉnh sửa cuối:

JessyTran

Xe đạp
Ui thích nhỉ. Trước em ko bít bơi thì em lặn giỏi lắm :21::21::21:
Đến khi học bơi, bít bơi rùi, em lặn thử thì nó cứ nổi :)):)):))

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Làm thế nào bác biết được là cùng 1 người chụp đấy ạ:^):^):^)

Hì, ảnh của em và của cụ xeđịahình do cùng 1 người chụp, thế mới tình cờ chứ. Cụ xeđịahình có định chơi món này chuyên nghiệp không để lúc nào em đi lấy bằng em còn rủ cụ ? Cụ có gấu đi cùng là may mắn hơn em rồi. Em được lần đầu gấu còn đi theo cổ vũ, sau viện lý do "say sóng" nghỉ ở KS luôn...
Còn cụ nào khoái món này nữa không mình lập box cái nhỉ. (b)

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Em lặn tiếp. Mọi việc lặn dưới nưới đều do thầy chỉ bảo, người không biết bơi cũng lặn tốt. Mình yên tâm là không bị chìm. Thắt lưng đeo chì, lưng đeo bình khí và cái phao. Việc chìm/nổi là do thầy giáo điều khiển qua 1 cái bơm. Người lặn muốn lên chỉ cần ra hiệu cho thầy giáo là nổi ngay
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]

Coltplus2008

Xe điện
Nói đến chuyện lặn ở Hòn Mun mà em lại phì cười. Chả là cuối năm 2007 bọn em đi dl ở đấy. Thấy có dịch vụ lặn và chụp ảnh thì thích quá. Nhưng cuối cùng chỉ có em và 1 ông nữa chơi món này.

Mua 2 vé hết 300k, lặn trong 15 phút, chụp ảnh thì 60k/kiểu (em không nhớ giá chụp ảnh, tý em nói rõ vì sao không nhớ :mad::mad: ) , OK ngay.

Sau khi chờ 15phút để HLV đi lấy dụng cụ (nhưng chả có máy ảnh - HLV nói máy ảnh hỏng ??? :mad::mad: ) thì cũng được ra mép nước, tập hít thở với dụng cụ.

Xong em xung phong xuống trước, (em máu quá nên lôi kéo được ông kia theo mờ).

Lặn không vấn đề gì, thấy vài con cá bằng cái ngón tay, với cả tý san hô mềm, đang khoái thì ông HLV lôi lên, xem đồng hồ thì mới được có 5 phút.

Tiếp theo ông bạn em cũng xuống, cũng 5 phút lên. :102::102::102:

Lên cởi đồ lặn xong, đang định thắc mắc thì HLV nói trước luôn. "Các anh thông cảm, bọn em làm ăn lương, chả được bao nhiêu, thôi các anh bồi dưỡng em chút rồi ra kia nói với em bán vé là không biết lặn để em ấy trả lại vé".

À, thì ra là thế. Nếu nó mang máy ảnh + lặn đủ thời gian thì không có lý do để khách đòi lại tiền vé, nó không đòi bồi dưỡng được. Nó bày trò thế để ăn chia với em bán vé. :102::102:

Lấy lại tiền vé xong mà HLV không dám lấy tiền ngay tại đó. Chờ khi bọn em về Hòn Tằm thì hắn mới tìm gặp để xin :77::77:.

Bọn em bực mình quá nên cho 100k, nó kỳ kèo rằng phải chia chác... thế là cho thêm 30k nữa

Bố khỉ, bọn em cần cái ảnh để về khoe chứ có tiếc tiền đâu. nó nói trước đi thì cũng bồi dưỡng chứ có sao đâu. :mad::mad:. Vì không được chụp ảnh nên chả nhớ rõ giá chụp ảnh như em nói ở trên. :)):21:

Phú Ông

Xe container
Cụ đi mờ chả bẩu em, em cho mượn cái máy chuyên chụp dưới nước ợ!:6:
Mấu quá, em mời hết rựu mất òi, mai mời cụ nhá!!! Nhà cụ là nhất đấy.:41:

lewin

Xe điện
Ơ bớ cụ chủ thơt...cụ dùng súng bắn dưới nước loại nào mờ ảnh ngon nhẩy em đang lùng đây...cho em bit với ...em mời vodka nè(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)