Em vừa đi tắm biển ở vùng ......CÁ MẬP

greaves

Đi bộ
em cũng là dân quy nhơn đây ạ nhưng vào sg đc mấy năm rồi, vào diễn đàn đã lâu mà giờ mới đăng kí để hóng hớt cùng các cụ, ở quy nhơn các bác muốn nhậu hải sản ngon thì đi dọc đường ven biển Xuân Diệu, mấy bác thử ghé vào quán bảy sen thử nha, e mỗi khi về quê là hay vào quán này, còn 1 quán nhậu hải sản cực rẻ nữa là quán Hải Sĩ nằm trên đường Nguyễn Huệ ( gần sở thú quy nhơn), quán này có ông chủ quán đồng thời là chủ ghe đi biển nên hải sản tươi sống, vào quán mấy bác gọi món Cá mặt trời 100k/ dĩa, 4 người ăn mới hết đó ạ, to lắm cơ, ngon cực, gà chỉ thì chịu khó chạy lên đường quy nhơn- sông cầu nhiều quán lắm, ăn rồi thuận đường ghé Bãi bàu tắm biển cho nó hoang dã hơn tí ( em PR dùm cho nhà thằng bạn e chủ Bãi bàu này hihi), ngoài ra ko thể bỏ qua bún cá quy nhơn , cafe thì có Milano ( nằm sau siêu thị) , cafe ks du lịch... bar thì có quynhon by night, cali, hoàng yến... à mà HAGL resort đã bán lại cho bác Hà chủ tịch HĐQT BIDV bank rồi nha các bác, giờ nó đổi tên thành Hoàng Gia rồi... vài lời chia sẻ với các bác

Comeback86

Xe buýt
quy nhơn đẹp quá cụ nhể

AN_NHIEN

Xe buýt
Bể bơi của Hải Âu nhìn thích thật, chắc đợt tới em sẽ ở Hải Âu xem sao,

Đây là bể bơi sát bãi biển của Hoàng Yến,Hoàng Yến và Hải âu hơn Sài gòn Quy nhơn ở cái điểm sát bờ biển,bước mấy bước chân là ra bờ biển rồi,tầm chiều khi trời còn nắng thì 2 KS này đều có 1 khoảng râm do bóng khách sạn hắt xuống bờ biển,nhân dân cứ bơi trong cái khu vực bóng dâm này cho đến khi trời hết hẳn nắng.

Đây là bể bơi của Hải Âu.

AN_NHIEN

Xe buýt
E chưa có dịp đi Hầm Hô, chắc đợt tới vào Quy Nhơn sẽ đi Hầm Hô, cụ đi Hầm Hô như thế nào ạ?

Em chưa đến đâu trên đất nước VN này thấy hay như Hầm Hô, đặc biệt ở đó có dịch vụ "au naturel", mình có cảm giác là chủ của cả một vùng sông núi hùng vĩ hoành tráng

buffalo car

Xe điện
E chưa có dịp đi Hầm Hô, chắc đợt tới vào Quy Nhơn sẽ đi Hầm Hô, cụ đi Hầm Hô như thế nào ạ?
Ớ cảm ơn mợ An Nhiên lôi thớt Cá Mập Quy Nhơn của em lên nhá! :D
Em cũng chưa đi Hầm Hô vì thấy thích QN quá và đã hứa sẽ quay lại QN. :x

buffalo car

Xe điện
Bể bơi của Hải Âu nhìn thích thật, chắc đợt tới em sẽ ở Hải Âu xem sao,
Hải âu phòng rẻ mà good service, good view mợ nhé! Có 500k/room/nite thôi. Đại bản doanh của ca sĩ Quang Dũng khi về quê đấy! :)

AN_NHIEN

Xe buýt
Giá tốt cụ nhỉ! chắc đợt tới em vào QN em sẽ ở đây có cái bể bơi nhìn thích, ở đây bơi đêm được không cụ?

Hải âu phòng rẻ mà good service, good view mợ nhé! Có 500k/room/nite thôi. Đại bản doanh của ca sĩ Quang Dũng khi về quê đấy! :)

biahoihanoi

Xe lăn
May quá thêm được tí thông tin. 2 tuần nữa phải đi Quy Nhơn.
Năm ngoái em đi phú Yên cũng rất thích, mỗi tội đi MB không qua QN được.

buffalo car

Xe điện
Giá tốt cụ nhỉ! chắc đợt tới em vào QN em sẽ ở đây có cái bể bơi nhìn thích, ở đây bơi đêm được không cụ?
Bơi đêm thì mợ lại phải sang bể bơi của Hoàng Anh Gia Lai Resort nhé giờ đổi tên là Royal hotel & Health Care Resort! Tuyệt vời luôn. Vì nhà em nghỉ 2 đêm ở Hải Âu và 2 đêm ở bên này lên bơi đêm thích lắm!
Giới thiệu với mợ bể bơi Royal hotel & Health Care Resort ban ngày đây!

buffalo car

Xe điện
May quá thêm được tí thông tin. 2 tuần nữa phải đi Quy Nhơn.
Năm ngoái em đi phú Yên cũng rất thích, mỗi tội đi MB không qua QN được.
Cụ ơi! Chuyến này em đi từ 2010 rồi lên thông tin không còn chuẩn về giá cả nữa đâu nhé! Cụ tham khảo thôi nhé :D
Em cũng thích cả Tuy Hòa - Phú Yên nữa mà vẫn chưa đi đc. hehe

AN_NHIEN

Xe buýt
Tuy Hòa Phú Yên có Ghềnh Đá Đĩa, em nhìn qua ảnh cũng hâm mộ cái ghềnh đá đĩa này lắm, cơ mà chưa đi được! Trong vòng bán kính 1-200km xung quanh Quy Nhơn là em toàn phải tranh thủ đi bằng được mới thôi!

Cụ ơi! Chuyến này em đi từ 2010 rồi lên thông tin không còn chuẩn về giá cả nữa đâu nhé! Cụ tham khảo thôi nhé :D
Em cũng thích cả Tuy Hòa - Phú Yên nữa mà vẫn chưa đi đc. hehe

buffalo car

Xe điện
Tuy Hòa Phú Yên có Ghềnh Đá Đĩa, em nhìn qua ảnh cũng hâm mộ cái ghềnh đá đĩa này lắm, cơ mà chưa đi được! Trong vòng bán kính 1-200km xung quanh Quy Nhơn là em toàn phải tranh thủ đi bằng được mới thôi!
Em đến QN mà cứ nghĩ là QN có Ghềnh Đá Đĩa mới ngơ ngơ chứ! Hỏi anh taxi mà anh ý cứ cười. Thì ra là thuộc địa phận Phú Yên :D.
Hóa ra có mợ cũng hâm mộ địa danh này giống em! Sang năm em sẽ đi Tuy Hòa và nhất định sẽ đến! Khéo cũng gặp mợ An Nhiên ở đó cũng nên ấy chứ! ;))

(Nguồn ảnh - Internet)

tongtoan82

Xe tải
Ui chà khủng quá! Mấy ngày ở QN em thấy TP QN ít xe thật, đường phố thoáng đáng, người dân tham gia giao thông hiền lắm. Và em thấy không có bóng chú CSGT nào trên đường cả (vì các *** lên đèo Cù Mông hết rồi ạ):)):)):))
Úi Cụ đi vào buổi tối xem. Năm trước em đi trục đường chính nam thanh nữ tứ phóng xe nẹt bô từng tốp hơn chục xe dàn hàng ngang khiếp lắm....Không biết giờ có còn nữa không?

buffalo car

Xe điện
Hình như dân tình nghe tin cá mập oanh tạc hay sao mà bờ biển vắng quá cụ ạ
Hehe! Em chụp tấm trên hình như lúc 8h sáng cụ ạ! Chứ chiều đến đông nghịt....toàn dân TP Quy Nhơn ra tắm mặc nguyên quần áo rất đặc trưng như ĐN và Nha Trang ý :D
Úi Cụ đi vào buổi tối xem. Năm trước em đi trục đường chính nam thanh nữ tứ phóng xe nẹt bô từng tốp hơn chục xe dàn hàng ngang khiếp lắm....Không biết giờ có còn nữa không?
Em thấy ở đường biển thấy vắng vẻ dễ chịu lắm mà, thế nên em mới thích QN :)

Chỉnh sửa cuối:

SienaHLX1.6

Xe tải
Miền trung biển nào cũng đẹp nhỉ mà lại vắng nữa, nam 2010 em đi Quảng Bình đê mê vì bãi biển hoang vu cát trắng biển xanh và những hàng phi lao chạy dài, ăn uống thì em kết nhất mực 1 nắng nướng và bia :D, nghĩ lại thèm rồi. Em xem ảnh của cụ mà lại nhớ Quảng Bình :D

hung jamo

Xe tải
Cái Royal hotel của Bác Hà BIDV rổ giá thế nào các cụ nhỉ ? Xem ảnh QN của các cụ e thuốc nặng rồi :-?

Heoxinh_90

Xe buýt
Website
dacsancakho365.com

hung jamo

Xe tải
Ngon Bổ Rẻ là phải đi rồi. Mời rượu các cụ ạ