Em vừa đi tắm biển ở vùng ......CÁ MẬP

xherox

Xe điện
Đây là bể bơi sát bãi biển của Hoàng Yến,Hoàng Yến và Hải âu hơn Sài gòn Quy nhơn ở cái điểm sát bờ biển,bước mấy bước chân là ra bờ biển rồi,tầm chiều khi trời còn nắng thì 2 KS này đều có 1 khoảng râm do bóng khách sạn hắt xuống bờ biển,nhân dân cứ bơi trong cái khu vực bóng dâm này cho đến khi trời hết hẳn nắng.

Đây là bể bơi của Hải Âu.

xherox

Xe điện
1 góc trung tâm TP QUy nhơn chụp từ KS Hoàng Yến,đoạn đường này giống hệt đường Trần Phú ở Nha Trang.rất đẹp.

vietsunboy

Xe tải
Nhờ Bác bắt 1 em cá mập về cho em nhé! Sẽ mời bác volka để cảm ơn!

buffalo car

Xe điện
Cụ chụp bên em thì em cũng có cái chụp bên cụ đây :D

Biển Quy nhơn đẹp thật,mà nói chung biển mình trung đẹp nhất Việt nam,biển ở miền bắc chắc do vẫn ở trong vịnh Bắc bộ nên ko được đẹp bằng.

:) Hóa ra em với cụ đứng ở ban công chụp nhau à!:)). Cái ảnh dưới cụ chụp bờ biển cong về phía đường Xuân Diệu quá đẹp!:-bd

Chi Chi

Xe điện
Biển đẹp thế mà chỉ tội có con ăn thịt người nên mới vắng thế kia :(

xherox

Xe điện
CHiều chiều rất đông người bản địa và du khách xuống tắm biển hoặc đá bóng,chơi thể thao trên bờ biển.Tuy nhiên ko ai dám bơi xa ,chỉ tầm 20m từ bờ trở lại.Vừa bơi vừa sợ :(

buffalo car

Xe điện
Biển đẹp thế mà chỉ tội có con ăn thịt người nên mới vắng thế kia :(
Ơ, Càng vắng càng hay chứ Mợ Chi!;;) mà có "biển và anh" thì đông hay vắng hay có con gì gì thì cũng chẳng cần quan tâm Mợ Chi nhỉ!:))

@Mợ Chi: em học oánh cái chữ ký của Mợ mà vật vã không được đấy ạ! :102::77:

Chỉnh sửa cuối:

riang153

Xe tăng
Qui Nhơn đẹp gớm các bác nhẩy....

lai xe lu

Xe buýt
em quê ở QN sống 18 năm từ nhỏ cho đến khi đi học ĐH và đi làm. Lúc còn nhỏ dọc bãi biển là doanh trại quân đội và trạm nuôi trồng thủy sản. Lúc còn nhỏ một ngày em tăm biển 2 lần buổi sáng và buổi chiều , cứ chạy bộ từ nhà ra biển khoảng 2 km , em với thằng bạn cứ xuống tắm ở bãi khách sạn hải âu lúc trước gọi là bãi tắm có điên ( vì phía trường có trường trung cấp cơ điện ) hai đứa cứ nhảy xuống biển bơi ra xa cả trăm mét rồi bơi dọc bờ biển đến bãi tắm eo nín thở cách nhau cả km ( gọi là eo nín thở vì chỗ này là sân bay bay thẳng ra biển nhưng để không nên dân biển cứ phơi tôm cá tươi bốc mùi không chịu nổi cứ đi qua là phải nín thở ) rồi bơi lên bờ đi về. giờ mà bơi như thế chắc vào bụng cá mập lâu rùi. đúng là tuổi thơ thật tuyệt vời . nhìn trẻ con ở SG HN bây giờ thấy mà thương cho tụi nó quá. vài năm nũa F1 em lớn lên nghỉ hè là cứ cho nó vào QN chơi nhà bác đi tắm biển với các anh chị thỏa thích :))

Chỉnh sửa cuối:

buffalo car

Xe điện
em quê ở QN sống 18 năm từ nhỏ cho đến khi đi học ĐH và đi làm. Lúc còn nhỏ dọc bãi biển là doanh trại quân đội và trạm nuôi trồng thủy sản. Lúc còn nhỏ một ngày em tăm biển 2 lần buổi sáng và buổi chiều , cứ chạy bộ từ nhà ra biển khoảng 2 km , em với thằng bạn cứ xuống tắm ở bãi khách sạn hải âu lúc trước gọi là bãi tắm có điên ( vì phía trường có trường trung cấp cơ điện ) hai đứa cứ nhảy xuống biển bơi ra xa cả trăm mét rồi bơi dọc bờ biển đến bãi tắm eo nín thở cách nhau cả km ( gọi là eo nín thở vì chỗ này là sân bay bay thẳng ra biển nhưng để không nên dân biển cứ phơi tôm cá tươi bốc mùi không chịu nổi cứ đi qua là phải nín thở ) rồi bơi lên bờ đi về. giờ mà bơi như thế chắc vào bụng cá mập lâu rùi. đúng là tuổi thơ thật tuyệt vời . nhìn trẻ con ở SG HN bây giờ thấy mà thương cho tụi nó quá. vài năm nũa F1 em lớn lên nghỉ hè là cứ cho nó vào QN chơi nhà bác đi tắm biển với các anh chị thỏa thích :))
Chào Cụ xe Lu! Em lại gặp một người con của QN nữa rồi :D! tuổi thơ của Cụ ở vùng biển thú vị quá!. Cụ nói đến trường trung cấp cơ điện sau ks Hải Âu em mới để ý là em chưa thấy ở đâu mà các trường Cao đẳng, Đại học lớn mà có địa điểm đẹp như ở QN, toàn nằm ngay cạnh biển như trường TC Cơ Điện, trường ĐH Quy Nhơn, trường CĐ Nghệ thuật QN .....sướng thật các cụ nhỉ! học mà gió biển mát lồng lộng thì còn gì bằng o:-). Nhưng em nghĩ trong tương lai mấy trường này sẽ được chuyển ra chỗ khác để nơi đấy lại mọc lên hotel với resort mất thôi!:D

buffalo car

Xe điện
Vừa đọc được tin về tình hình phòng chống cá mập cho du khách đến Quy Nhơn năm nay liền up lên đây cho các cụ để năm nay các cụ mợ yên tâm đến Quy Nhơn an toàn không lo cá mập gặm .......quần bơi nữa nhá! :))

Quy Nhơn: Chống Cá mập cắn du khách

Monday, 18 April 2011 9:56 AM
SGTT.VN - Ngày 14.4, chính quyền TP Quy Nhơn (Bình Định) bắt đầu huy động lực lượng thu gom các chướng ngại ven bờ biển để đề phòng cá mập tấn công người tắm biển trong mùa hè năm nay. Các chướng ngại vật thu dọn là hàng ngàn chà, bè, lồng nhử cá, tôm ven bờ biển
Các lực lượng chức năng, UBND các phường ven biển TP Quy Nhơn cũng tổ chức tháo dỡ hàng ngàn lồng bè nuôi thủy sản, di chuyển hàng trăm tàu thuyền ra xa các bãi tắm; đồng thời cử lực lượng kiểm tra, xử lý các trường hợp tái phạm.

Dự kiến, đến ngày 20.4 sẽ hoàn thành việc thu gom chướng ngại vật ven biển Quy Nhơn.

Những khu vực nuôi thủy sản trên đều tự phát, không nằm trong quy hoạch của TP. Quy Nhơn. Nhiều ý kiến cho rằng đây là “thủ phạm” dẫn dụ cá mập vào gần bờ, gây ra hàng loạt vụ tấn công người tắm biển thời gian qua ở bãi biển này. Ngoài ra, hàng trăm tàu thuyền neo đậu ở khu vực này cũng bị cho là làm rơi vãi nguồn thức ăn thu hút cá mập vào bờ.

Ông Thái Ngọc Bích, chủ tịch UBND TP. Quy Nhơn, cho biết cùng với việc tháo dỡ các lồng bè nuôi thủy sản, di chuyển tàu thuyền ra xã các bãi tắm ven bờ biển Quy Nhơn, chính quyền thành phố sẽ phối hợp với các cơ quan chức năng bố trí các trạm cảnh báo, quan trắc cứu hộ dọc bờ biển, lắp đặt các thiết bị phát hiện cá dữ, tăng cường các đội cứu hộ khi xảy ra các trường hợp cá dữ tấn công theo khuyến cáo của các nhà khoa học.

Được biết, từ tháng 7.2009 đến nay đã có hơn 10 người tắm biển bị cá mập tấn công ven biển Quy Nhơn; chỉ riêng mùa hè năm 2010 có đến tám trường hợp bị cá dữ tấn công; trong đó nhiều người bị thương nặng. Đặc biệt, nhiều trường hợp cá tấn công người xảy ra ngày càng gần bờ.

Nguồn: SGTT.VN
Quy Nhơn tuyệt vời lắm, nhất định em sẽ quay lại :-bd

ynhi2208

Xe điện
đúng là du lịch trong nam nó làm tốt hơn ngoài bắc mình,em ngoài bắc vào sài gòn sống mà nhìn cái cách làm du lịch với buôn bán của Sài Gòn so với Hà Nội,Thanh Hóa mà buồn,may mà đợt tết vừa rồi e ra Hà Nội chơi không đá tí tiếng Nam vào không thì chết em :-??$-)

songvedem

Xe tăng
Em kể thêm các Cụ thêm về món ngon của Quy Nhơn là gà nhé!:D (Lại ăn với uống!) Các cụ đi tàu hỏa mà đã đi qua ga Diêu Trì thì còn biết thêm là Ga GÀ. Gà ở Ga Diêu Trì đã ngon rồi nhưng nếu ăn ở QN thì còn ngon hơn nữa nhé! Ăn Gà ở QN thì phải ăn gà CHỈ, gà chỉ có nghĩa là ăn con nào chỉ con đấy rồi nhà hàng xử lý luôn :38:. Nhưng đấy trước đây thôi ạ giờ quán gà đông nghịt thì không được chỉ vào chuồng gà nữa mà chỉ vào thực đơn thôi!:35: Đến QN thì phải ăn ở quán Gà Chỉ - Sáu Cao (hỏi các bác taxi là biết ngay). Gà rất ngon, nhà em (4 người lớn + 3 TE) xơi được hết 3 con cả hấp, nướng, rán…:">. Sau những bữa ăn seafood thì đổi ăn gà là tuyệt vời. Các Cụ đến QN nhớ thưởng thức món này nhá!:)>-
G à chỉ ở QUy Nhơn là 1 sự thất vọng lớn. Em ra quán gà chỉ nổi tiếng nhất là Đông Ba. Hik, gà cao ngồng như gà Tam Hoàng, ăn hơi bị dở. Ăn nóng còn tạm chứ để thêm 1 tí thì vớ vẩn lắm.

Kh ách sạn Hoàng Anh Gia Lai ở ngay gần cống thoát nước thải của Quy Nhơn thoát ra biển, mùi kinh lên được.

buffalo car

Xe điện
G à chỉ ở QUy Nhơn là 1 sự thất vọng lớn. Em ra quán gà chỉ nổi tiếng nhất là Đông Ba. Hik, gà cao ngồng như gà Tam Hoàng, ăn hơi bị dở. Ăn nóng còn tạm chứ để thêm 1 tí thì vớ vẩn lắm.
Kh ách sạn Hoàng Anh Gia Lai ở ngay gần cống thoát nước thải của Quy Nhơn thoát ra biển, mùi kinh lên được.
Ôi sao em ăn ở quán em kể thì ngon thế chứ! Gà nó bé bé khoảng hơn kg thôi cụ ơi!
Em ở Hoàng Anh Gia Lai thì may thế cạnh bể bơi lên chả thấy giề! Năm nay em có nghe thấy HAGL đã xử lý được việc đó rồi, thấy nói là đã không cho nước thải chảy qua resort tránh ô nhiễm và mùi. Như vậy tốt quá rồi :-bd

khachquaduong

Xe đạp
Quy nhon qua an tuong, bac chu Thot lam em thich roi day. Tks bac

KarinMoon

Xe tăng
Biển miền Trung đẹp quá :). Khi nào có cơ hội em cũng phải làm một chuyến du hý :P

vecute41

Xe tăng
Trên đỉnh..........tụt ! Lại lên đỉnh......tụt...
Chào các Cụ, các Mợ!

Bỏ qua các bãi biển đông nghịt năm nay em quyết định cùng gia đình và bạn bè đến vùng biển đang rất ồn ào, rất "hót" - em đi Quy Nhơn xem cá mập ở đây oanh tạc thế nào các Cụ ạb-), khi nghe thấy em đi Quy Nhơn mọi người khuyên can là đi đến vùng toàn cá mập đấy làm gì! ^:)^ Hê hê sợ gì chứ! Không tắm biển thì cho bọn trẻ ì oạp ở bể bơi, lo gì. Quan trọng là em thích địa điểm mới.;;)

Vé máy bay đã ok, phòng khách sạn đã ok, nhà em lên đường từ 13/6. Tưởng đường bay Hà Nội – Quy Nhơn bay bằng máy bay nhỏ thế mà bay bằng Airbus A320 hẳn hoi các cụ nhé! :-o Cả chuyến đi và về ghế trống vẫn còn quá nhiều, chắc do nghe tình hình cá mập xơi người nhiều, nên mọi người đến Quy Nhơn còn ít quá hoặc du lich Bình Định quảng cáo chưa hấp dẫn chăng.\:D/

Sau 1h20’ bay em đã đến sân bay Phù Cát, trước đây sân bay nằm trong thành phố Quy Nhơn nhưng bây giờ đã chính thức dùng sân bay Phù Cát trước đây là sân bay quân sự cách Thành phố Quy Nhơn 35km.

Sân bay chỉ duy nhất có một máy bay vừa hạ cánh, rồi lại làm thủ tục đón khách quay về Hà nội.

Ra khỏi sân bay các bác taxi đã tươi cười như hoa, làm quả Mai Linh 7 chỗ nhà em tay bồng tay bế lỉnh cà lỉnh kỉnh, một xe vừa luôn gồm 4 người lớn + 4 trẻ em. Quá ngon!
Đến Thành phố Quy Nhơn em không ngờ TP lại sạch đẹp như vậy, gió mát lồng lộng, những con đường mới, những quảng trường rộng bát ngát cỏ xanh rì ….em mê Quy Nhơn rồi đấy! :x

2 đêm đầu chúng em ở khách sạn Hải Âu 4 sao, em thấy đây là khách sạn cao nhất nằm trên bờ biển Quy Nhơn. Tuyệt đẹp và tiện nghi đúng là Ngon Bổ Rẻ, xung quanh thoáng đãng, gió biển lồng lộng, view thì toàn cảnh luôn.

Đây là khách sạn Hải Âu em ở. (sao em chụp mà khách sạn cứ nghiêng nghiêng thế nhỉ 8-})

Bể bơi đây ạ, cạnh bờ biển luôn!

Quả này em chụp trên ban công room của em đây ạ! Bờ biển QN quá sạch và đẹp!. Vị trí trước khách sạn Hoàng Yến trong ảnh là hôm 15/6 chú cá mập dài hơn mét hùng hục đuổi theo và xơi chân người đi tắm biển đấy các cụ ạ X_X. Lúc đấy em đang tắm cách đấy khoảng 200m về phía núi thôi ạ! hú vía~X(:77:

Quy nhơn còn nhiều cái hấp dẫn lắm ạ! em sẽ kể cho các cụ tiếp nhé, em bận tí. Mà ảnh em chụp chả có kỹ thuật gì, các cụ động viên, đừng chê em nhé!
Bò đi tắm biển xa thế Bò ? Sao không làm vài cân cá mập về làm quà =))

lucky-luke

Xe buýt
Hic! Thớt này có lâu rùi mà hôm nay mới vào hóng hớt với cụ Búp dc! E cũng rất thik QN cụ ạ!

dht

Xe điện
đến khu DL Hầm Hô khu DL sinh thái và còn hoang xơ (cách TP 55km)
Em chưa đến đâu trên đất nước VN này thấy hay như Hầm Hô, đặc biệt ở đó có dịch vụ "au naturel", mình có cảm giác là chủ của cả một vùng sông núi hùng vĩ hoành tráng