Thảo luận em vừa cọc Sorento full dầu, các cụ động viên em tý

HATD

Xe hơi
thưa cụ là lựa chọn của cụ sáng suốt đới ạ,e đang đi sò bản limitted với ông anh bây h muốn đổi sang cx5 hôm mượn xe của anh bạn đi thử thì vít lên 100 ồn lắm và ko có cảm giác đầm và chắc chắn như sò dầu ạ, nhìn nội thất e thấy ko có thiện cảm ,cửa sau thì hẹp ghế sau ko bằng sò ạ,cái nữa là hôm e đi vào gara gặp e cx5 sơn ba đờ soc trước mà nhìn sao nó yếu ớt và mỏng mang quá ,thấy cụ chủ bảo hôn nhẹ vào mít xe máy mà toác hết cả ra ,nên cuối cùng quyết định là e vẫn ko đổi vợ dành tiền thì lên san dầu luôn ạ
Vâng, trước em cũng cân nhắc với cx5 ghê lắm, thậm chí lúc xuống cọc rồi vẫn chưa dứt băn khoăn. Em chốt sò vì nhìn nam tính, vững chãi. Giờ em thấy rất hài lòng vì sự dũng cảm của mình hihii.
Chúc cụ sớm lên San dầu nhé, em thích san lắm mà ko đủ thóc ạ

Chỉnh sửa cuối:

MrImposible

Xe buýt
Vâng, trước em cũng cân nhắc với cx5 ghê lắm, thậm chí lúc xuống cọc rồi vẫn chưa dứt băn khoăn. Em chốt sò vì nhìn nam tính, vững chãi. Giờ em thấy rất hài lòng vì sự dũng cảm của mình hihii.
E cũng băn khoăn nhưng mua xe cũ cụ ạ, 1 mình e quyết từ a đến z. Nhà e chỉ lo đi gom tiền thôi mà cứ nói e lên xuống mãi nhức hết đầu. E cũng ko rành về xe, ko có thời gian, lại là lái mới và xèng thì có nửa tỏi thôi nên e quyết mua xe cũ vì ko muốn dính tới ngân hàng.
Thói đời cuối 2013 nó cách cái 2014 đến 40 củ, mà cái 2014 lại là form all new (e thấy cũng chả all new mấy, chắc 50% thôi), dưng mà xèng ko đủ nên e cọc con 2013 luôn và ngay, để lâu có ng lấy mất xe ngon. Về e cũng băn khoăn bứt rứt về quyết định của mình lắm nhưng xe nó phục vụ mình thì mình thấy ưng và hợp túi tiền là đc, vẻ bề ngoài chỉ tồn tại vài năm lại ra mẫu mới nên ko quan yâm nữa. 5 ngày nữa rc e nó về mà thấy cũng rung rinh lắm.
E dự lsf muốn đu đeo e nó 4 đến 5 năm mới có xèng đổi, xe cũ mua lại thì đã chiết khấu cái phần new rồi hihi

hvpccp

Xe tải
dạ vâng thưa cụ thực ra máy móc 2 thằng này y hệt nhau chả khác gì ạ nhưng cái kia nó cũng có tí tuổi r nên đổi mới tí ạ

ntha82

Xe máy
Em đi mấy hôm nay rồi, ko thấy tí mùi nào trong xe. Còn đứng sau ống xả thì rõ là mùi máy dầu ko đc thơm như máy xăng rồi hjhjjj
Vâng, em sợ mùi mà vào xe thì toi. Cảm ơn cụ đã chia sẻ.

3d4s

Xe tăng
ntha82 nói:
Vâng, em sợ mùi mà vào xe thì toi. Cảm ơn cụ đã chia sẻ.
Mùi thì cụ an tâm đi, máy Diêsl đời mới không có mùi đâu.

Em nói thế này cho dễ hiểu, xe Diesel ở châu Âu rất phổ biến, và thường đắt hơn xe xăng khoảng 5-10%. Một số nước ở châu Âu (như Anh), dầu còn đắt hơn xăng ($$$/lít). Tức là xe diesel đã đắt hơn, dầu cũng đắt hơn xăng mà người ta vẫn chọn xe máy dầu. Thì ở VN, dầu chỉ =75% giá xăng, thì không có lý gì mà không mua máy dầu cả :).

3d4s

Xe tăng
Hạn chế lớn nhất của xe máy dầu đấy nhé:
- Đắt hơn xe máy xăng
- Giá dầu đắt hơn xăng (trên mỗi lít).

The most obvious downside is that diesel cars are more expensive to buy, normally by around £1,500 for a standard family hatchback. And diesel fuel costs more per litre than petrol in the UK.

ntha82

Xe máy
Mùi thì cụ an tâm đi, máy Diêsl đời mới không có mùi đâu.

Em nói thế này cho dễ hiểu, xe Diesel ở châu Âu rất phổ biến, và thường đắt hơn xe xăng khoảng 5-10%. Một số nước ở châu Âu (như Anh), dầu còn đắt hơn xăng ($$$/lít). Tức là xe diesel đã đắt hơn, dầu cũng đắt hơn xăng mà người ta vẫn chọn xe máy dầu. Thì ở VN, dầu chỉ =75% giá xăng, thì không có lý gì mà không mua máy dầu cả :).
Vụ dầu ở UK đắt hơn xăng thì em cũng có nghe rồi. Em chỉ ngại mỗi vấn đề mùi vì vợ cả hay bị dị ứng về mùi. Cụ nói thế thì em yên tâm rồi :)

Lin Chelsea

Xe tăng
Website
mitsubishibacninh.net
Sorento dầu chắc ko ồn lắm đâu
em đã nghe tiếng máy con Sedona (cũng 2.2 giống Sorento của cụ thì phải) thì thấy cũng ko đến nỗi :D

ntha82

Xe máy
Ồn hơn máy xăng một chút khi chạy ở tốc độ chậm, nhưng chấp nhận được cụ ạ. Bù lại đi đường cao tốc lại khoẻ hơn + tiết kiệm.

3d4s

Xe tăng
ntha82 nói:
Vụ dầu ở UK đắt hơn xăng thì em cũng có nghe rồi. Em chỉ ngại mỗi vấn đề mùi vì vợ cả hay bị dị ứng về mùi. Cụ nói thế thì em yên tâm rồi :)
Lin Chelsea nói:
Sorento dầu chắc ko ồn lắm đâu
em đã nghe tiếng máy con Sedona (cũng 2.2 giống Sorento của cụ thì phải) thì thấy cũng ko đến nỗi :D
ntha82 nói:
Ồn hơn máy xăng một chút khi chạy ở tốc độ chậm, nhưng chấp nhận được cụ ạ. Bù lại đi đường cao tốc lại khoẻ hơn + tiết kiệm.
Các cụ cứ yên tâm mà mua máy dầu. Không phải ngại khoản ồn hay mùi đâu. Chỉ có ở VN người dân chưa quen máy dầu thôi :) chứ ở các nước, bản Titanium/Premium giá đắt nhất luôn là xe máy dầu nhé!

ATTILA

Xe điện
Xe em mà ko nổ máy thì chả ai biết đó là xe dầu, nội thất chả có mùi gì chứ ko phải em hay vệ sinh nội thất nhé.

xekoxeko80

Xe tải
Em vừa lấy sò dầu đc 1 tuần đây. Thực ra độ ồn chỉ cảm nhận đc lúc nổ máy và đi chậm. Còn tốc độ >40 hoặc trên cao tốc, độ ồn mất tiêu nhé. Êm ru, ồn nhỏ hơn máy xăng nhé

Maz6666

Xe buýt
E đã chạy sò xăng nhiều, vừa rồi nhảy lên con DATH 2016 thấy có mấy điểm hay hơn xăng:
- cùng tốc độ thì vòng tua thấp hơn máy xăng, tiếng máy rất êm đều. Nhấn ga tăng tốc thì máy lên ngọt không bị rồ như máy xăng
- Xe rất bốc, ga nhạy. Cái này em thực sự ngạc nhiên
- Còn lại chuyện tiết kiệm nhiên liệu thì khỏi nói. Cũng chả thấy mùi gì khó chịu cả.

Vấn đề của em là gom lúa lấy sò dầu, cx5 hay tucson, crv, outlander em loại hết rồi

HATD

Xe hơi
E đã chạy sò xăng nhiều, vừa rồi nhảy lên con DATH 2016 thấy có mấy điểm hay hơn xăng:
- cùng tốc độ thì vòng tua thấp hơn máy xăng, tiếng máy rất êm đều. Nhấn ga tăng tốc thì máy lên ngọt không bị rồ như máy xăng
- Xe rất bốc, ga nhạy. Cái này em thực sự ngạc nhiên
- Còn lại chuyện tiết kiệm nhiên liệu thì khỏi nói. Cũng chả thấy mùi gì khó chịu cả.

Vấn đề của em là gom lúa lấy sò dầu, cx5 hay tucson, crv, outlander em loại hết rồi
Đúng ạ, em cũng có cùng cái ngạc nhiên giống cụ khi đi Sò dầu. Xe bốc và nhạy chân ga

kamata

Đi bộ
Nảy tầm 9g tối mình thấy 1 con Sò all new trên xa lộ hà nội thì phải, xe tháo logo kia với tên xe, chỉ dán góc bên phải đích xe chữ kia chữ đen

Du_don

Xe điện
Cho em thử 1 vòng

Vicaca

Xe buýt
Bản DATH với giá này thì cũng cạnh tranh với Mu-X 3.0AT ghê đó

ntha82

Xe máy
Bản DATH với giá này thì cũng cạnh tranh với Mu-X 3.0AT ghê đó
Em cũng lăn tăn giưã Mux và Sò mãi. Lợi thế của Mux là cao to, phù hợp với ai hay đi phượt, nhưng nội thất lại đơn giản quá (giống hệt Dmax). Em ko đi phượt bao giờ nên cuối cùng lấy Sò.

Woodpecker

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Sò dầu từ 2015 có hỗ trợ khởi hành ngang dốc không các cụ nhỉ? Em đang tìm hiểu thêm để mua. Bác nào lái rồi cho em biết thêm nhé! Vodka các cụ!