[Thảo luận] Em vừa có cuộc trao đổi ngắn và vui với các đồng chí CSGT tại ngã tư cầu Hà Đông

cháu lên 3

Xe container
bắt vớ vẩn thế nhỉ, ko hiểu bọn xxx nó nghĩ gì, lừa dân à

4eyes10

Xe buýt
Avatar của cụ chủ với của Iem là môn đăng hộ đối lắm đấy nhá...lại thêm chuyện này nữa iem nó lại càng kết cụ...

anhdm.kh

Xe buýt
Website
www.nasco.vn
Nghe lại bằng tai nghe, thấy anh xxx cười khí khí khí... vồ hụt

djjava

Xe hơi
cụ qua vụ này là đúng (ko có quy định chỉ rẽ trái ở biển trên cao và làn đường) và ok rồi, tuy nhiên theo e đi lần sau cụ nên đi vào làn giữa để các xe rẽ trái thuận lái hơn nhé, vì 2 đèn lệch nhau mà ^^
cụ có người quen ko hay chỉ trên OF mà ăn nói tự tin thế :P
Kính

dongkijote

Xe điện
"Nên nhường làn đường cho xe rẽ phải" chứ đâu phải bắt buộc?. Lúc đầu nó tưởng Cụ đi làn trong bên phải, đến lúc nghe rõ rồi nên hơi đuối lý. Là em em yêu cầu đ/c đội trưởng mời đ/c đã tuýt em vào phải xin lỗi em mới đi vì can tội không hiểu Luật làm ảnh hưởng đến quyền lưu thông của lái xe.

gia doi

Xe điện
Em chả nghe thấy tiếng gì cụ nói nhỏ quá nhìn vào hình ảnh cụ đang đưa điện thoại ra ghi âm nghe đến cuối cùng cho e xin lại e đi. Dù sao cững chúc mừng cụ

gameover1107

Xe tăng
XXX này thuộc đội 7 đấy ạ
đội này từ chân cầu ngã 4 sở đến tận cầu mai linh cơ ạ :D

4eyes10

Xe buýt

Taxi25

Xe buýt
Kụ chủ thớt vẫn hiền quá, phải em là bắt xin lỗi đàng hoàng không phải cứ thích là dừng rồi còn bắt lỗi sai như thế

mai.thanh10

Xe container
Vote cụ phát! Chỗ này gần nhà em.

ddbin

Xe tải
cụ qua vụ này là đúng (ko có quy định chỉ rẽ trái ở biển trên cao và làn đường) và ok rồi, tuy nhiên theo e đi lần sau cụ nên đi vào làn giữa để các xe rẽ trái thuận lái hơn nhé, vì 2 đèn lệch nhau mà ^^
cụ có người quen ko hay chỉ trên OF mà ăn nói tự tin thế :P
Kính
Dạ vâng, vì e lỡ đi rồi và ko muốn đè vạch chuyển vào làn trong nên phải dừng khi gặp đèn đỏ và có thể gây cản trở cho kụ nào muốn rẽ trái vào Thanh Bình.
E chỉ là ofer thôi ah, lại còn newbie nữa!! E mà quen ai thì e gọi điện nhờ người ta gọi xuống cho các d/c ấy chứ đâu có dám tranh cãi như thế! ;)

"Nên nhường làn đường cho xe rẽ phải" chứ đâu phải bắt buộc?. Lúc đầu nó tưởng Cụ đi làn trong bên phải, đến lúc nghe rõ rồi nên hơi đuối lý. Là em em yêu cầu đ/c đội trưởng mời đ/c đã tuýt em vào phải xin lỗi em mới đi vì can tội không hiểu Luật làm ảnh hưởng đến quyền lưu thông của lái xe.
d/c bắt e giữa đường đứng gần đó ko dám ho he một tiếng, mặt trông "chán đời" lắm...thôi e chả dám tả ợ! các kụ tự suy nhá! =))

Em chả nghe thấy tiếng gì cụ nói nhỏ quá nhìn vào hình ảnh cụ đang đưa điện thoại ra ghi âm nghe đến cuối cùng cho e xin lại e đi. Dù sao cững chúc mừng cụ
Kụ tinh mắt thật, e có ghi âm nhưng do về sau vui quá nên e chủ động dừng đoạn ghi âm ở chỗ 2 bên cười phá lên và e kêu xin lại giấy tờ ah!

Cụ chủ cãi giỏi thật. Cháu chết cười cái ông xxx này.
Thanks kụ!

Vote cụ phát! Chỗ này gần nhà em.
Nghe nói GTCC sắp vẽ lại dẫn hướng trên các làn tại đó, có gì kụ đi qua để ý và tuân thủ theo vạch chỉ nhá!

bmw1226

Xe tải
Thế tóm lại có xin lại được giấy tờ và không bị phạt hay không? Chưa thấy có kết luận!

Chuyện là thế này ợ, vào hồi 16h10p chiều nay, êm đang trên đường Trần Phú Hà Đông đi về Nguyễn Trãi, xe đi làn ngoài cùng phía bên trái chuẩn bị lên cầu, đi từ xa thì e quan sát thấy trên đường có 4 bảng chỉ dẫn màu xanh, nội dung trong bảng đều chỉ hướng đi thẳng về Nguyễn Trãi ( bùng binh tử thần Khuất Duy Tiến ) và vẽ hình ô tô con trên bảng đó ( thế mới ÁC :) ), vậy là êm cứ ung dung đi trên làn ngoài cùng đang đi đó, tới đèn xanh đỏ thì dừng lại ( vì lúc này đèn đã chuyển qua màu đỏ ). E cẩn thận nhìn xuống mặt đường xem có cái vạch chỉ đường rẽ trái màu trắng nào ko ===> tuyệt nhiên hok có! He he.......chuyện vui rồi đây vì phía bên kia ngã tư, êm nhìn thấy một dàn các d/c CSGT đang chờ.....
- Đèn xanh: e vào D, xe lăn....chạy một mạch thẳng tiến về Sài gòn.....ý quên...về hướng Nguyễn Trãi....và ko quên chạy từ từ vì e đã thấy d/c CSGT nhấp nhổm thanh cạp NONG....he he
- d/c CSGT chỉ thẳng mui xe êm....vẫy như múa.....e chậm lại và dừng hẳn cạnh d/c, kéo kính lái xuống, để nguyên thắt dây an toàn.... đoạn hội thoại này như sau ( đoạn này thì các kụ quen rồi nhớ :-"):
+ d/c CSGT: mời a vào kiểm tra giấy tờ
+ êm: a bị lỗi gì em?
+ d/c CSGT: a đi sai làn
+ êm: a đi theo đúng bảng chỉ dẫn kia....kìa ( chỉ ra đằng sau ngay ở trên đầu...)
+ d/c CSGT: a đi sai làn rồi, a vào kia cho kiểm tra giấy tờ..
+ êm: ok, chú thik a chiều (=D> đang rỗi việc vào chém tí cho đỡ mệt )
E đánh xe sang phải từ từ vào lề...sau đó vẫn ngồi im trên xe với dây bảo hiểm thắt....d/c CSGT tới gần:
+ CSGT: a cho kiểm tra giấy tờ
+ êm: a ko có lỗi gì, nếu e kiểm tra hành chính thì ok
+ CSGT: ko nói gì, mặt d/c bắt đầu biến sắc...( biến sắc theo chiều hướng....NẢN :">) ----> êm biết ngay mà.....gặp đúng phải ofer ...newbie nên khó nhằn...hê hê....
E xuống xe, lấy giấy tờ, đi theo d/c CSGT đến bốt.....
Đến bốt e có video và âm thanh cho các kụ....tham khảo cuộc nói chuyện đầy tình cảm giữa các "anh em":
link đây ah: http://www.youtube.com/watch?v=TOl3JUFY-VA

Dạo này các d/c CSGT "nhã nhặn" và "dễ thương" lắm ợ....
Giọng êm ghi âm vào giọng ấm phết.....:-"
Mời các kụ tham gia bình loạn ợ!!

bagacmuitran

Xe hơi
Lâu lắm mới thấy 1 nụ cười của xxx .......

Loong Phoong

Xe điện
đi đúng thì k bao giờ phải xoắn

tuananhhypo

Xe tải
nói đúng ra là em chẳng ưa xxx dưng mà em là dân sống ở Hà Đông em có ý kiến thế này ạ. Ngã tư đầu cầu Hà Đông ( bọn em ở đây gọi là Cầu Trắng ạ) giao cắt giữa phố 4 phố : Quang Trung- Trần Phú và Phùng Hưng - Thanh Bình. Như tình huống của cụ chủ thớt cụ đi theo hướng QT- TP cụ đi làn ngoài cùng (chỗ ấy có 1con lươn) cụ không chú ý là trước khi cụ đến đầu vạch liền thì GTCC đã kẻ mũi tên rẽ trái ở đầu đoạn ấy rồi ạ. Các cụ có đi theo chiều từ HĐ vào Nội Thành chú ý giúp cho trước đầu cầu qua sông Nhuệ có 3 làn Rẽ Phải có con lươn cứ đi theo nó là rẽ Văn Điển ( đèn đỏ rẽ phải), còn nếu rẽ vào Thanh Bình thì đi bên trái, Đi Nội Thành cứ giữa cho nó đúng tránh cãi nhau với xxx làm gì. Nói chung xxx hôm nay cụ gặp nó hiền chứ nếu em làm xxx là cụ mệt đấy ạ.