[Thảo luận] Em vừa có cuộc trao đổi ngắn và vui với các đồng chí CSGT tại ngã tư cầu Hà Đông

pham minh

Xe container
em bây giờ rút kinh nghiệm cứ gần đến giao lộ là tạt vào làn giữa cho nó lành bởi vì trên một số tuyến đường ( điển hình là ql 5) có nhiều giao lộ lúc đầu làn ngoài cùng bên trái cho phép xe chạy thẳng và rẽ trái nhưng chạy thêm vài chục mét lại chỉ còn mũi tên dành cho xe rẽ trái ,khi đó thì đã vào đoạn có vạch liền rồi mà csgt thì đứng đầy đường nên dễ bị oan lắm

small_best

Xe lăn
Cái này cũng một phần tại mấy ông giao thông công chính nên xxx mới mập mờ bắt bừa :D

bird

Xe buýt
sai luật thì sai luật nhưng bác chủ thớt rắn rết thế vote bác phát cứ hiểu luật thì chảbo con thằng nào bắt bẻ đc mình cả . he he

sepbu

Xe điện
hơ hơ ngay gần nhà em , cụ đi làn ngoài cùng bên trái là sai làn rùi vì ở đây có đèn xanh cho rẽ trái (đường vào nhà em ) lúc đó đi thẳng vẫn là đèn đỏ , cụ gặp xxx hiền đấy mũi tên dưới đường cũng chỉ cho rẽ trái thui nhưng chắc đợt này bị mờ ..
Nếu theo hướng từ Hà Đông đi Thanh Xuân, làn ngoài cùng bên trái dành cho xe rẽ vào đường Thanh Bình, làn giữa dành cho xe đi thẳng, làn trong cùng bên phải dành cho xe rẽ về hướng viện 103. Cụ chủ thớt đi thẳng ra Thanh Xuan mà đi làn ngoài cùng bên trái là sai luật đó.
Chính xác là làn này có mũi tên rẽ trái + đi thẳng. Nhưng khi đi thẳng các cụ nên đi vào làn giữa để tránh gây khó dễ cho các cụ rẽ trái vào đường Thanh Bình.
Em hay đi trên tuyến đường này ... mặc dù em chưa bao giờ đi làn ngoài cùng bên trái cả, vì khi đèn xanh đi thẳng thì đèn rẽ trái vẫn đỏ nên rất mất thời gian, vậy làn giữa em luôn chọn.
Tuy nhiên em khẳng định đây là 1 cái bẫy nhỏ cho 1 số người không am hiểu luật khi lập lờ về "đèn tín hiệu"
Suốt từ đoạn Ngã tư bưu điện đến đây .... vạch kẻ luôn là vạch đi thẳng, không hề có vạch hướng dẫn làn đó là làn rẽ trái
Việc Cụ chủ thớt cãi như vậy là hoàn toàn đúng
Em chỉ xin cảnh báo thêm trên đoạn bùng binh bưu điện , hướng từ quang trung ra cầu trắng mới kẻ phân làn rẽ trái ở làn ngoài cùng bên trái .
Cụ nào thỉnh thoảng đi đường này hãy để ý

Em xin bỏ sung thêm
Đèn tín hiệu rẽ trái khác vạch kẻ làn rẽ trái nhé!

Chỉnh sửa cuối:

BangKieu

Xe tải
em là em thấy anh xxx dễ thương.:)) anh ý vui tính quá..

haivong

Xe tải
chỗ nào mà có đèn giao thông mũi tên rẽ trái là em vào làn giữa cho chắc cú

GvD.SCVN

Xe hơi
Xem kỹ lại thì em thấy cụ và đồng chí xxx mải nói chuyện anh em quá nên mỗi người nói 1 hướng khác nhau nhưng vẫn có vẻ hiểu nhau thế mới hay chứ nị.

sidecardesigner

Xe điện
Bác rắn quá..:D Bây giờ anh cho em xin lại cái giấy tờ để bọn em đi

Nganha75

Xe buýt
Em thấy cụ chủ và anh cảnh sát, mỗi người nói một kiểu, anh cảnh sát thì hiểu là cụ chủ đứng ở làn trong cùng bên phải, còn cụ chủ thì đứng ở làn ngoài cùng bên trái. Thế mà cũng hiểu nhau, em đến chịu.
Hihi. Cái camera là chất xúc tác mạnh, nó làm cho 2 hóa chất chẳng liên quan đến nhau cũng phản ứng với nhau. Đến hài. Quả thực là 3D( 3 D ở đây không phải là công nghệ tiên tiến gì mà là Đ. éo Đỡ Được).

davidnguyen34

Xe buýt
Rõ ràng là ko có một vạch trắng chỉ rẽ trái nào trên làn ngoài cùng bên trái này kụ ah, thêm nữa, từ xa, khi lái xe quan sát bảng chỉ dẫn màu xanh thì thấy 4 làn từ ngoài cùng vào trong đều đi thẳng và cho ô tô....
cụ nhầm rùi , cái biển đấy có tác dụng khi cụ đi qua ngã tư đó và tính từ đó đi , còn ở cầu cụ đi làn ngoài là sai làn , nhưng ở đây xxx ít bắt lỗi sai làn ở phía bên trái lắm chỉ bắt sai làn khi rẽ bên phải thui.

DON COI

Xe tải
Hay nhỉ. Cụ làm rắn thế thì các chú sống bằng cai giề.:-??
bắt lỗi sai làn lại nói đến chuyện nắm tay nắm chân, hướng dẫn cầm bát cầm đũa ăn cơm. Chuối, chuối cả nải với thằng xxx này, đúng là trình độ 2 con giun bằng 1 con ngan

May cho cụ chủ nhé, bên GT đang tổ chức phân làn lại chỗ này, chưa kịp kẻ vạch đáy

one2fi

Xe tải
chưa xem hết đã bị cắt!!!!!!!

lamtac00

Xe đạp
dcm thằng xxx . Không có biển báo cấm tao thích đi thế nào thì tao đi miễn là không phạm luật. Cụ hiền quá, em mà gặp trường hợp này em chửi luôn

Tuấn khum

Xe đạp
e cũng dính 1 phát chỗ này cụ ah, e cũng đỗ sát làn ngoài cùng bên trái, đến sát vạch trắng mới thấy cái biển đền đỏ đc rẽ trái :-ss 1 chú xx đứng bên kia đường lừ lừ đi ra, e nhanh chân nhanh tay rẽ trái luôn, đành làm 1 vòng quanh bùng binh còn hơn bị hỏi thăm, rách việc. Khổ mỗi bị gấu nhà cằn nhằn, heizzzzzzz

Carnegie

Xe tải
Em nghĩ vụ này các chú xxx phải tươi cười là đúng rồi.
Nêu cao tinh thần OF, lái xe nên chuyển xe ra làn giữa nếu không rẽ. Ở bển cứ rẽ phải thì ko cấm, nếu đèn đỏ thì dừng lại hẳn, nhìn ngó rồi rẽ phải từ làn trong cùng (sát bên phải nhất). Nên văn minh thì ko chặn đường xe rẽ phải.

Em hỏi các kụ luôn: khi đối thoại/đối chọi với xxx, mình có được quay camera không? Theo luật thì ko cấm nhỉ, mình cứ quay camera nếu chú nào non gan thì cho qua, chú nào già gan thì phạt nhỉ?

ZAD Viet

Xe điện
Em chưa xem được Cờ líp, chả hiểu sao bên này em k vào được Youtube.
Nhưng đi như cụ em nghĩ là k ổn, chỗ đó có đèn phân làn mà.
Còn cái biển thì em k nhớ rõ lắm.
Chố đó đèn đỏ được rẽ phải đi đường Phan Trọng TUệ, làn ngoài cùng bên phải.
Làn ngoài cùng bên trái rẽ vào thanh bình.
Đi như cụ là cản trở giao thông

ddbin

Xe tải
Em chưa xem được Cờ líp, chả hiểu sao bên này em k vào được Youtube.
Nhưng đi như cụ em nghĩ là k ổn, chỗ đó có đèn phân làn mà.
Còn cái biển thì em k nhớ rõ lắm.
Chố đó đèn đỏ được rẽ phải đi đường Phan Trọng TUệ, làn ngoài cùng bên phải.
Làn ngoài cùng bên trái rẽ vào thanh bình.
Đi như cụ là cản trở giao thông
Dạ, kụ cũng nói đúng về "tình" ah, còn về lý e thấy e cũng ko sai....từ chỗ rẽ từ đường 70 vào Trần Phú tới cầu Hà Đông, ko có phân làn, ko thấy vạch chỉ đường làn ngoài cùng là chỉ giành cho rẽ trái! Toàn vạch liền suốt....tới đèn giao thông ---> khi e tới giao lộ, bị đèn đỏ phải dừng, ko thể oánh lái qua phải được nữa, vì oánh lái thế là bị các a ý bắt lỗi đè vạch......mặc dù e muốn oánh sang để nhường cho bác nào rẽ trái vào Thanh Bình.....e đi tuân thủ luật đới chứ?? :">
Nếu có vạch dẫn hướng rẽ trái thì e chết với mấy anh ý rồi ah! Vả lại, e cũng là người đi luôn quan sát biển báo, vạch chỉ đường, e ko dám liều.....

Chỉnh sửa cuối:

tocxanh

Xe tải
Bác phải đề nghị các xxx xin lỗi công khai trên phương tiện thông tin đại chúng vì lỗi bắt sai người đi đúng hehehe

hngogo

Đi bộ
Hóa ra là xxx nhầm là bác đi vào làn trong cùng (bên phải)!!!
Có ai nắm tay được từ sáng đến tối đâu, nhất là mấy bác xxx vì còn phải nắm cạp nong.