[Funland] Em vừa chửi nhau và đâm húc xong.

Black boy

Xe hơi
Cụ chủ không gương mẫu đi về phải đường, còn trách bọn 4b cũng giống cụ không đi bên trái. Gặp em khả năng cũng húc:D

redflame

Xe tăng
Cụ chủ thực thi công lý vậy cũng tốt :D tuy nhiên có lẽ nhầm đối tượng, cụ nên chặn đầu mấy thằng 4b đi sát bên phải chiếm hết đường của 2b mới đúng chất hero.

xe lác

Xe Cứu Trợ
ơn giời chủ thớt đủ tiền mua xe máy,chứ chủ thớt đi xe đạp với tư duy ý thì bọn em chắc ngủ trên đường mất

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Ở HN .. ô tô chiếm phải thì là do khách quan, xe máy chiếm trái thì là vô ý thức .. logic cũng hay của xe ô tô

Cũng có tí logic mà cụ, không thể đánh đồng đc. Ví dụ trường hợp cái ảnh của cụ, xe ô tô nó từ phía phải vào, tắc đường như trên, có cơ hội nào cho nó dạt sang trái không, đi tiếp hay đỗ lại chờ cơ hội nhập trái ? Tr. Hợp Xe máy cũng tương tự, tuy nhiên xe máy đi vào làn ô tô thì nguy hiểm hơn cho chính họ.

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Vì bọn ngu nhưng nghĩ là khôn nên giao thông nó mới tắc cụ ạ. Nhiều lúc ra đường cáu toàn chửi trong xe vợ con nghe thấy chứ bọn ngu nó có nghe đc đâu.
hê hê, Cụ kệ nó đi, để cho bọn nó khôn, khôn thế là ăn chuối cả nải chứ ko thèm ăn từng quả 1 đâu

printer05

Xe điện
Cụ chủ không gương mẫu đi về phải đường, còn trách bọn 4b cũng giống cụ không đi bên trái. Gặp em khả năng cũng húc:D
Trong trường hợp như trong bài viết thì cụ húc ai, cứ nhìn thấy người phía trước là húc? Chắc cụ húc bằng đầu

langvudai

Xe đạp
Một số thằng đi ô tô tự cho mình cái quyền là được đi tất cả lòng đường, còn xe máy lên vỉa hè, nhất là khi trời mưa hoặc ùn tắc. Nên dù có đi làn nào thì vẫn bị bóp còi dí vào đít thôi, mà mấy thằng kiểu đó cũng hay nói đạo lý lắm nên chắc cũng ko mong đợi chúng nó thay đổi được. Còn mấy ông bảo xe máy vào làn phải dù đường có phân làn hay không, nhưng sống thì tuân theo hiến pháp và pháp luật, cái gì luật không cấm, ko trái luân thường đạo lý thì chả có lý gì mà mình ko được làm cả.

Jamebonds

Xe container

LePower

Xe buýt
Một số thằng đi ô tô tự cho mình cái quyền là được đi tất cả lòng đường, còn xe máy lên vỉa hè, nhất là khi trời mưa hoặc ùn tắc. Nên dù có đi làn nào thì vẫn bị bóp còi dí vào đít thôi, mà mấy thằng kiểu đó cũng hay nói đạo lý lắm nên chắc cũng ko mong đợi chúng nó thay đổi được. Còn mấy ông bảo xe máy vào làn phải dù đường có phân làn hay không, nhưng sống thì tuân theo hiến pháp và pháp luật, cái gì luật không cấm, ko trái luân thường đạo lý thì chả có lý gì mà mình ko được làm cả.
Cấm thì nó không cấm nhưng đầu óc có vấn đề mới thích lượn trước mũi ô tô, vì xác xuất tai nạn rất cao.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cá nhân em đi xe máy bao giờ cũng tránh đứng trước đầu ô tô, nhỡ gặp tài non hay say rượu.
Cụ đi xe máy đứng phía bên trái là chưa hợp lý lắm, em cũng thi thoảng cũng đứng như vậy.
Nhưng đi ô tô không bao giờ em đi vào làn xe máy cả, mình nhường 1 làn cho xe máy đi.
Nhiều người nói thật ý thức cộng đồng kém, mình đi ô tô mát lạnh mà cứ bon chen vào làn xe máy làm gì, chậm thì cũng chậm rồi. Vào làn xe máy gặp mấy ông đỗ dừng còn khổ hơn.
Ra đường mỗi người nhường nhau một chút vừa giảm tắc đường vừa đỡ bức xúc lẫn nhau.

Charmsalot

Xe tăng
Tinh tướng vớ vẩn, bây giờ ô tô có là cái gì đâu
Không ai tinh tướng vì đi ô tô cụ ạ.
Nhưng cụ có công nhận là ông ngồi trên ô tô có tâm lý mình ở cửa trên không?
Cũng như ông đi xe máy thì coi người đi bộ như bọn le ve.

Jamebonds

Xe container
Không ai tinh tướng vì đi ô tô cụ ạ.
Nhưng cụ có công nhận là ông ngồi trên ô tô có tâm lý mình ở cửa trên không?
Cũng như ông đi xe máy thì coi người đi bộ như bọn le ve.
rõ ràng nhiều ô đi oto có tâm lý coi thường đi xe máy. Đúng là xe máy thì hay đi lung tung thật, vì tính cơ động của nó và vì thế người lái cũng hay có tâm lý đó. Tuy nhiên giao thông trong nội đô Hà Nội, trừ mấy đường vành đai vào lúc tan tầm thì e nói thật cả ô tô, xe máy chả ô nào có ý thức cả, tất cả đều đi theo kiểu điền vào chỗ trống hết.

toxic82

Xe điện
Em hiểu cụ thớt. Ức chế thật, nên ra đường HN tốt nhât là kệ c on m ịa , tâm lý thoải mái mà đi thôi, chứ xét nét thì đúng là đi 1km tức nổ máu mắt mất.
HN là đi mất dạy nhất, HCM cũng đông xe mà họ ko đi mất dạy bằng HN nên lý do đông nó là 1 phần thôi ạ. Dân bắc(có cả em và cụ) bon chen, mà ra đường là cái bon chen dễ thể hiện ra nhất.
Công nhận Hà Nội đi cực láo :(

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Ông này nói đúng này, tôi lúc mới vào SG tôi thấy dân này tuân thủ cực nhé. Mà đã tuân thủ thế còn bị các anh vặt lông, phải như ngoài HN thì thôi cho em xin. Góc ngã tư nào phóng viên rình rình cũng sẽ ra được bài phóng sự ngắn. Quan thế, dân tuân thủ còn tệ hơn. Em dân HN nhé, cụ mợ đừng có vào chém em bảo em không biết. Nói chung trong SG chạy xe ngoan và bớt ngáo hơn nhiều.

Em ở trong Nam, thỉnh thoảng ra HN công tác, nhìn cách người HN đi lại rất ngạc nhiên, không hiểu sao nhiều khi đường rất thoáng nhưng xe máy đi vào làn ô tô, còn ô tô thì chèn ép xe máy, chuyển làn không xi nhan. Có những con đường rất rộng thì không phân làn hoặc vạch kẻ mờ tịt, người tham gia giao thông là 1 mớ bát nháo, hỗn độn.

Em thắc mắc với đồng nghiệp ở HN, họ bảo do người đông nên vậy nhưng nhìn bức ảnh này, những ngày dãn cách xã hội đường rất vắng nhưng vẫn cứ bát nháo. Lạ thiệt!

Có lẽ em lại ngược 1 chút, ngày xưa khi chạy xe máy em rất thích lắp còi kép để bấm cho hay và cũng hay bấm. Nhưng kể từ ngày đi ô tô thì lại rất ít bấm còi vì lúc mình hạ kính xuống mới thấy còi mình kêu to thật (em to con nên toàn chơi suv). Em sử dụng còi theo 2 cách, nếu thấy người đi đường không cẩn thận thì chỉ nhấn 1 nhát (pim 1 cái thôi) như để nhắc là phía sau có xe. Còn khi nào có ông đi ẩu, lấn làn, chèn hoặc gây nguy hiểm thì lúc đó em mới bấm còi dài, hoặc trong trường hợp rất nguy hiểm là bấm giữ nguyên còi.

Jamebonds

Xe container
Ông này nói đúng này, tôi lúc mới vào SG tôi thấy dân này tuân thủ cực nhé. Mà đã tuân thủ thế còn bị các anh vặt lông, phải như ngoài HN thì thôi cho em xin. Góc ngã tư nào phóng viên rình rình cũng sẽ ra được bài phóng sự ngắn. Quan thế, dân tuân thủ còn tệ hơn. Em dân HN nhé, cụ mợ đừng có vào chém em bảo em không biết. Nói chung trong SG chạy xe ngoan và bớt ngáo hơn nhiều.
Chung quy trước hết phải là luật có nghiêm hay ko, SG đi nghiêm chỉnh vì luật quy định rõ phạt sai làn, vd đường 3 làn thì ô tô đi làn 1-2, xe máy đi làn 2-3. Tức là chỉ trộn 1 làn, CS đứng phạt liên tục nên ko mấy xe vi phạm. Hà Nội làm gì có luật phân làn ngoài phố Huế nên các phố khác nó đi lộn xộn là đương nhiên...

ubisapro

Xe trâu
Nói chung nhìn nhau mà đi :D