[Funland] Em vừa chửi nhau và đâm húc xong.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Cơ bản chiều nào em về qua 1 nút giao cũng bị thế này, đèn đỏ thì được phép rẽ phải nhưng các ông bà cứ đỗ hết thì cũng chỉ rẽ bằng niềm tin thôi.
Có hôm đường vắng ơi là vắng, có 1 cụ đi xe máy biển đỏ, áo xanh, chắc là làm cơ quan nào gần đó, vô tư đứng giữa làn đó gọi điện thoại cơ ạ :)) tận 3 phút cơ, em chỉ còi 1 lần rồi thôi, chờ thêm vậy, k giám lái sang làn bên trái :)) Định up clip cơ mà thôi :v

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Chập tối hôm qua ngồi sau Honda 2b - xe côn số của ông anh sn68 hàng xóm (hơn em gần chục tuổi) đi lòng vòng trong phố có việc. Ông ý phóng nhanh, vượt ẩu, lượn lách kinh hồn... Về đến nhà mới thấy mình được an toàn.

Mr met

Xe tăng
Có lẽ em lại ngược 1 chút, ngày xưa khi chạy xe máy em rất thích lắp còi kép để bấm cho hay và cũng hay bấm. Nhưng kể từ ngày đi ô tô thì lại rất ít bấm còi vì lúc mình hạ kính xuống mới thấy còi mình kêu to thật (em to con nên toàn chơi suv). Em sử dụng còi theo 2 cách, nếu thấy người đi đường không cẩn thận thì chỉ nhấn 1 nhát (pim 1 cái thôi) như để nhắc là phía sau có xe. Còn khi nào có ông đi ẩu, lấn làn, chèn hoặc gây nguy hiểm thì lúc đó em mới bấm còi dài, hoặc trong trường hợp rất nguy hiểm là bấm giữ nguyên còi.
em đồng cảm với cụ về quan điểm!?

• Vodka
Reactions: tla

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
em đồng cảm với cụ về quan điểm!?
ĐI trong ngõ ra mà khuất tầm nhìn cũng nên còi chứ :)
Có lẽ em lại ngược 1 chút, ngày xưa khi chạy xe máy em rất thích lắp còi kép để bấm cho hay và cũng hay bấm. Nhưng kể từ ngày đi ô tô thì lại rất ít bấm còi vì lúc mình hạ kính xuống mới thấy còi mình kêu to thật (em to con nên toàn chơi suv). Em sử dụng còi theo 2 cách, nếu thấy người đi đường không cẩn thận thì chỉ nhấn 1 nhát (pim 1 cái thôi) như để nhắc là phía sau có xe. Còn khi nào có ông đi ẩu, lấn làn, chèn hoặc gây nguy hiểm thì lúc đó em mới bấm còi dài, hoặc trong trường hợp rất nguy hiểm là bấm giữ nguyên còi.

Toietmoi

Xe điện
Ông này nói đúng này, tôi lúc mới vào SG tôi thấy dân này tuân thủ cực nhé. Mà đã tuân thủ thế còn bị các anh vặt lông, phải như ngoài HN thì thôi cho em xin. Góc ngã tư nào phóng viên rình rình cũng sẽ ra được bài phóng sự ngắn. Quan thế, dân tuân thủ còn tệ hơn. Em dân HN nhé, cụ mợ đừng có vào chém em bảo em không biết. Nói chung trong SG chạy xe ngoan và bớt ngáo hơn nhiều.
Ở trong SG bắt chặt lắm cụ ạ, sai làn, vượt đèn là bị tóm, nếu ai cố tình bỏ chạy sẽ bị bồ câu đuổi bắt bằng được, rất khó thoát.
Em ra HN hồi đầu cứ thắc mắc CSGT ngoài đó toàn đi Dream thì làm sao đuổi bắt được người vi phạm, sau này hiểu dần nhiều thứ.
Trong SG dân di cư còn nhiều hơn HN, đủ mọi vùng miền của đất nước, cũng có nhiều thành phần nên cũng phức tạp, điển hình là cướp giật. SG mà dẹp được nạn này thì dân yên tâm nhiều hơn.

Chỉnh sửa cuối:

TrucLam123

Xe hơi
Va chạm giao thông cụ có ba cách xử lý nhe
- Nhẹ, hoặc chưa đến mức hư hại quá đà.. Không nói gì coi như xuề xoà.
- Cũng như trên ngó tí xem họ nói gì ko.
Họ nói (giơ tay ra hiệu xin lỗi hay Dấu ****) hay không thì cũng xuề xoà.
- Cũng như trên. Nhưng lại bị họ chửi trước. Thì chia ra các nhánh nè.
+ chạy cho thật lẹ.
+ chạy cho thật lẹ.
+ Gọi điện cho người thân đánh bỏ mẹ nó đi nếu ae ban bè toàn dân máu mặt lại gần đó.
+ Còn nếu có mỗi bạn là dân máu mặt thích đánh đấm thì cũng... Chạy cho thật lẹ)) . Lờ đi.
- Chơi tới bến chờ nó đỗ đập nát xe nó, bồi thuờng lên phường tính sau.. Thích thì xiên nhau luôn một bạn chết nó vô tù... Hai nó chết bạn vô tù.
Đó tuỳ khả năng lựa chọn)) .
- Nếi đâm nhau vụ nặng thì làm theo luật, gpị cảnh sát, nhờ người đi đường nếu có thể hoặc theo tình cảm vv.vv tuỳ trường hợp chấn thuơng và tuỳ đối tượng vì không con sức mà đối kháng rồi nên cũng chả hâm đi chửi người đâm (nhỡ nó chạy mất).
Đại khái là 1 chịu thiệt, hai đi tù, ba bồi thuờng, 4 đi viện chọn sao thì chọn.

Mr met

Xe tăng
ĐI trong ngõ ra mà khuất tầm nhìn cũng nên còi chứ :)
thì cụ trên cũng có nói là không còi đâu cụ!? còi một nhịp ngắn và còi dài khi thực sự cần thiết thôi mà cụ!? nên hạn chế còi cho văn minh cụ ơi!?