[Funland] Em vừa chửi nhau và đâm húc xong.

dtrung

Xe điện
Điều 13 Luật GTĐB quy định.
“Phương tiện tham gia giao thông đường bộ di chuyển với tốc độ thấp hơn phải đi về bên phải.”
- Đã không hiểu luật lại còn bày đặt lane đường không có.
- Biết sai nhưng vẫn làm vì thấy người khác cũng làm sai.
- Đã tham gia diễn đàn Otofun phải biết có mục “Văn hoá giao thông”
Hết./.
Phương tiện di chuyển với tốc độ thấp hơn đi về bên phải thì với điều kiện giờ tầm tắc đường xe máy thường là phương tiện đi nhanh hơn nên cụ thớt đi sang bên trái là chuẩn quy định rồi còn gì, hay cụ hiểu ô tô đương nhiên lúc nào cũng tốc độ cao hơn xe máy, đấy là đặc tính thiết kế thôi, còn luật cụ dẫn nó không phân biệt, cứ phương tiện nào chạy nhanh thì sang trái mà chạy, để phương tiện nào chạy chậm thì phải dạt phải nhường thằng chạy nhanh hơn. Trong tình huống tắc đường chả thằng nào nhanh hơn được thằng nào thì ngang nhau hết, cứ điền vào chỗ trống thôi :))

Vulcan V70

Xe trâu
2B thì đi sát lề đường bên phải.

printer05

Xe điện
đoạn đấy đúng là không có phân làn 2b hay 4b, nhưng xét về luật thì cụ vẫn sai,luật qui định đi chậm thì phải đi về phía bên phải, nhất là khi người ta đã còi xin vượt. gặp thằng hổ báo cáo chồn nó lút ga cho cái thì lại khổ mình trước tiên.
Cụ ơi nó còi là nó muốn cà khịa chứ không phải muốn vượt, lúc đấy đường tắc cứng vượt vào mắt à, cứu thương còn không thoát được ý cụ.

giradeo

Xe tải
Em cũng giống chủ thớt.
Nhờ các cụ OF vạn sự thông giải thích cho biết: quy tắc nào, quy định nào về việc trong nội đô xe máy không được đi làn trái, còn uâ-tuâ thì làn léo nào cũng được tùy ý đi, dừng, đỗ?
Tất nhiên, em cũng khuyên cụ thớt thôi thì thân phận 2 bánh mong manh, nhường tí cho người nó lành lặn.

printer05

Xe điện
Phương tiện di chuyển với tốc độ thấp hơn đi về bên phải thì với điều kiện giờ tầm tắc đường xe máy thường là phương tiện đi nhanh hơn nên cụ thớt đi sang bên trái là chuẩn quy định rồi còn gì, hay cụ hiểu ô tô đương nhiên lúc nào cũng tốc độ cao hơn xe máy, đấy là đặc tính thiết kế thôi, còn luật cụ dẫn nó không phân biệt, cứ phương tiện nào chạy nhanh thì sang trái mà chạy, để phương tiện nào chạy chậm thì phải dạt phải nhường thằng chạy nhanh hơn. Trong tình huống tắc đường chả thằng nào nhanh hơn được thằng nào thì ngang nhau hết, cứ điền vào chỗ trống thôi :))
Vâng cụ đọc tình huống của em thì hiểu, lúc đấy tắc cứng, các phương tiện đi theo kiểu điền vào chỗ trống.

Mũi tên bạc

Xe container
Em thấy định nghĩa xe cơ giới đây.

Xe cơ giới Bao gồm xe ô tô, máy kéo, xe máy thi công, xe máy nông nghiệp, lâm nghiệp và các loại xe đặc chủng khác sử dụng vào mục đích an ninh, quốc phòng (kể cả rơ-moóc và sơ mi rơ-moóc được kéo bởi xe ô tô hoặc máy kéo), xe mô tô hai bánh, xe mô tô ba bánh, xe gắn máy và các loại xe cơ giới tương tự (kể cả xe cơ giới dùng cho người tàn tật) có tham gia giao thông.
Sau một lúc nghiên cứu thông tư này thì cụ đã nói đúng, có nghĩa là trong khu đông dân cư tốc độ của mô tô và ô tô là như nhau. Nếu theo thớt này thì chỉ khi cụ chủ xe mô tô tốc độ thấp hơn cho phép mới phải nhường đường. Em lâu rồi chả đọc thông tư quy định về tốc độ của xe mô tô nhưng trao đổi với cụ em mới đọc. Trước đây em đọc thì tốc độ xe mô tô khác giờ, xe mô tô trong khu đông dân cư chỉ 35km/g, có giải phân cách 40km/g và ngoài khu đông dân cư là 60km/g. cảm ơn cụ!

Quân Đuôi

Xe điện
Nếu 2 phương tiện có cùng tốc độ thì sao hả cụ.

Tại đường hai chiều; đường một chiều có 1 làn xe cơ giới, vận tốc tối đa 50 km/h. Riêng xe máy chuyên dùng, xe gắn máy (kể cả xe máy điện) và các loại xe tương tự, tốc độ tối đa cho phép là 40 km/h.
Luật sắp xếp thứ tự xe cơ giới rất rõ ràng từ trên xuống dưới không phải ngẫu nhiên.
Ở đây đừng hiểu đi làn ngoài cùng bên trái là được ưu tiên mờ nó bắt nguồn từ khái niệm “Ô tô là nguồn nguy hiểm cao” nên xếp vào phía ngoài cùng bên trái là “Khu vực nguy hiểm”.

Jamebonds

Xe container
Sáng nay em đi làm trên đường Nguyễn Thái Học, khúc từ ngã tư Giảng Võ Kim Mã đến ngã tư Nguyễn Thái Học Trịnh Hoài Đức thì bị 1 thằng đi Kia (sorento hoặc Mazda Cx5) đi đằng sau cứ bấm còi (em đi làn ngoài cùng bên trái), các cụ biết rồi đấy khúc đường này giờ đi làm rất đông nên việc bấm còi không giải quyết được việc gì. Em vẫn cứ chầm chậm đi, xe đằng sau vẫn còi, đến lúc đền đỏ phải dừng lại nhưng cái thằng đằng sau vẫn bấm còi em mới quay lại bảo đèn đỏ thì bấm làm gì, nó giơ ngón tay thối lên, vâng em cũng đáp trả thôi. Nó kéo cửa kính xuống chửi em bảo là mày đi vào làn ô tô, em mới bảo đường này làm éo gì có làn (phải nói thêm là thói quen của em khi tham gia giao thông bằng xe 2 bánh là đi từ giữa đường và phía bên phải dành 1 lối cho 4 bánh đi, nhưng khi nghe mấy cụ trên này bảo là không có làn đi thoải mái cộng với việc 4 bánh đi mịa nó hết vào làn phải nên em đi vào làn trái thôi :D), mày có giỏi thì xuống chửi mấy thằng 4 bánh đang đi sát làn phải kia kìa, chửi nhau vài câu thì nó húc đít xe em, em cũng đáp trả bằng việc phanh lại. Sau đó thì đèn xanh em đi, ngoái lại thấy thằng đấy cay cú định rú ga húc em tiếp, mịa 4 bánh thì luồn lách bằng thế éo nào được với 2 bánh lúc đường đông, 2 phát ngoặt là em đã tránh xa con chó dại để lại cho nó 1 cục tức to tướng (vừa bị chửi vừa bị xước sơn).

PS: Các cụ bớt chút thời gian chỉ cho em điều luật xe máy không được đi làn trái (ở khúc đường này thôi nhé, đường khác không tính). Cái này là em cầu thị, em không biết thật chứ không phải là thách đố gì. Em cũng đang tìm mà vẫn chưa thấy.
E ủng hộ cụ phang những thằng ngáo còi

Quân Đuôi

Xe điện
À vâng, chắc như này là đúng ạ! Cám ơn cụ rất chi tiết và hợp với bối cảnh :D

Jamebonds

Xe container
đoạn đấy đúng là không có phân làn 2b hay 4b, nhưng xét về luật thì cụ vẫn sai,luật qui định đi chậm thì phải đi về phía bên phải, nhất là khi người ta đã còi xin vượt. gặp thằng hổ báo cáo chồn nó lút ga cho cái thì lại khổ mình trước tiên.
Cái đường NTH và nhiều đường khác ở HN chưa phân làn thì đừng nói ô nào đúng ô nào sai, mịa ô tô cũng đi tràn hàng ngang hết cả làn phải của xe máy.

printer05

Xe điện
Luật sắp xếp thứ tự xe cơ giới rất rõ ràng từ trên xuống dưới không phải ngẫu nhiên.
Ở đây đừng hiểu đi làn ngoài cùng bên trái là được ưu tiên mờ nó bắt nguồn từ khái niệm “Ô tô là nguồn nguy hiểm cao” nên xếp vào phía ngoài cùng bên trái là “Khu vực nguy hiểm”.
Em vẫn đang tìm hiểu và đọc thì chỉ thấy khi đường không phân làn dành riêng cho ô tô thì các phương tiện cơ giới đi chung. Nếu cụ có điều luật nào chứng mình là xe mô tô đi vào làn trái (ở khúc đường trên) thì cụ chỉ cho em.

hungcuong02x1

Xe tải
Trước caiz nhau ô tô đi làn bên phải cũng ntn. Có mấy ông 4b gân cổ lên có phân làn đâu :)))
E cãi ko lại e rút lui

printer05

Xe điện
E ủng hộ cụ phang những thằng ngáo còi
Em có muốn gây sự đâu, nếu đoàn xe vẫn đang di chuyển (kể cả tốc độ con rùa) thì xe sau bấm còi em sẽ khó chịu nhưng sẽ không nói gì, đằng này khi đèn đỏ tất cả các phương tiện đã dừng mà vẫn bấm còi thì em mới có ý kiến.

giradeo

Xe tải
Những khái niệm này nêu ở đâu cụ ơi? Ô-tô biết mình là nguy hiểm thì cứ đi văng mạng, thằng 2 bánh phải biết mà tự tránh à?

printer05

Xe điện
Trước caiz nhau ô tô đi làn bên phải cũng ntn. Có mấy ông 4b gân cổ lên có phân làn đâu :)))
E cãi ko lại e rút lui
Vâng em cũng cãi không lại nên em đặt mình vào vị trí ngược lại luôn, Em đang thi triển Di hoa tiếp mộc đấy

landopen

Xe tăng
Lần sau cụ cứ bên phải mà đi,bên trái đi nguy hiểm,bớt nóng tính đi nhé.

xedapchongnguoc

Xe tăng
Đã sai lè còn hung hăng bảo sao chết tại số . Giao thông từ hàng bao đời nay quy định xe bé đi sát làn phải rồi.giờ cứ xe đạp xe máy đi tràn lan thì bảo sao tắc ý thức như c. Em là em cũng dí cơ mà dí vừa thôi

Jamebonds

Xe container
Lần sau cụ cứ bên phải mà đi,bên trái đi nguy hiểm,bớt nóng tính đi nhé.
E rất cú thằng nào ngáo còi, đây là kiểu tham gia giao thông rất vô văn hóa, ai mà cũng như nó thì ra đường cả HN chắc điếc mất. Vì cú nên e hay quan sát hành vi của mấy đứa ngáo đó và phát hiện là bọn này 80% luôn đặt ngón tay cái ở còi, sướng 1 phát là bấm luôn. Thảo nào nó nhanh tay thế :D