[Thảo luận] em vừa bị vịn ở ngã tư nam hồng

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn

linlin

Xe buýt
Chuẩn bị xây cầu vượt nê trang thủ vớt vát.
Bác đen

Emchaien

Xe buýt
Ở đó là biển dạng biển số 411 nghĩa là chỉ hướng dẫn hướng đi không phân biệt phương tiện nên cụ đi vào làn nào cũng được, khi gặp biển phân làn phương tiện thì cụ mới phải đi đúng làn.

Nhưng

Biển xanh hình vuông thuộc nhóm biển chỉ dẫn chứ không phải biển cấm nên nếu cụ giỏi thì cãi ngon :D

Tóm lại là xxx nó lừa cụ

Tribute

Xe container
Cụ khai ra đê, nộp bao nhiêu rồi? nếu chưa nộp đủ phí thì em chưa tư vấn vụ này đâu.:D

NotTube

Xe buýt
Cụ đi đúng và chết vì thiếu hiểu biết. Có biển thì đi theo biển, vạch thế nào em mặc kệ.

nghiathang

Xe tăng
Nhiều khi thấy nhiều bác bị nó vặt những lỗi ngớ ngẩn mà như là bị thuốc ấy không cãi được.

Đoạn ngã 4 Nam Hồng thì qua cái biển phân làn (cách ngã 4 khoảng 200m) thì các bác đi làn nào cũng được, E toàn đi thế và mong chờ XXX nó chặn E để có chuyện vui hầu các cụ mà mãi chẳng được.
Chuyện tương tự với cái ngã tam chỗ Âu Cơ - Lạc Long quân, thỉnh thoảng xxx nó lại bắt các xe đi làn bên phải mà đi thẳng, E toàn cố tình đi vào làn đó để nó vẫy mà chưa bao giờ được vẫy.

Kachyusa

Xe buýt
Ngã tư NH mình cũng hay đi làn trong nhưng chưa bị bắt bao giờ,có lẽ là không đi như thế nữa,cãi nhau với bọn xxx này mệt lắm,mất thời gian,để sức đấy về phục vụ vợ con.

Djokovic

Xe điện
Tình hình là e vừa đi từ nb về hn đến ngã tư nam hồng e đi vào làn ngoài cùng tức là làn đi thẳng và rẽ phải (e suốt ngày đi như thế và mọi người đều đi như thế) vừa qua ngã tư xxx lao ra vịn e vào. Xuống xe e hỏi lỗi gì xxx bảo cứ cho kiểm tra hành chính.
E: ok
Xxx: em lấn vạch liền đi vào làn xe máy.
e: làn e đi được đi thẳng và rẽ phải mà
Xxx : đấy là dành cho xe máy và những lúc đông xe thì cho đi cho đỡ tắc
E : thế em muốn rẽ phải vào mê linh thì đi kiểu gì.(mặc dù e đi thẳng về hn)
Xxx : phải đi vào làn giữa qua ngã tư đến hết vạch liền rồi mới được rẽ (bó tay)
Mà rõ ràng làn giữa là làn đi thẳng
Vì cái nó là vạch liền thật nên e ko cãi nổi xxx. Nếu là vạch đứt e cãi đến cùng.
E đi suốt chưa thấy nó bắt kiểu này bao giờ.
Vì e đang vội nên lại làm hư xxx thấy mình k xứng đáng là một ốp phơ.
Nhưng vẫn phải phọt lên đây để xin ý kiến các cụ ạ
Làn trong cùng chứ không phải làn ngoài cùng..

giangsuki

Xe ngựa
làn trong đấy em vẫn đi, gặp xxx ở đấy nhiều mà cũng chả bao giờ bị tuýt cả, có tuýt thì cũng mất thời gian tý để cãi là cùng

windys

Xe tăng
Cụ bị bắt láo rồi. Trước ngã tư có cái biển phân làn theo hướng đi: Rẽ trái, đi thẳng và rẽ phải. Cái làn trong cùng được chia thành làn đi thẳng và rẽ phải chứ không còn là làn của xe máy nữa. Trước cái biển phân làn theo hướng í thì cụ phải chấp hành biển phân làn theo phương tiện, lúc í cái làn trong cùng là dành cho xe máy.

Xxx bắt láo cụ.

blackpaint

Xe container
Đến ngã tư thì xe nào đi hướng nào thì vào làn đó, bất biết xe nào, làn trong cùng nếu cho đi thẳng thì xe nào cũng có thể vào được cụ nhé. Chứ nếu xe đạp thì nó đi kiểu gì cụ nhê??? Chả nhẽ đi vào làn trong cùng, rồi tạt đầu hết các xe, rẽ trái sao???

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Cụ nói chính xác, vạch 20 cm được chjet qua
Đi thoải mái các cụ nhé. Trước ngã 4 có biển phân làn. Làn bên phải cho xe đi thẳng và rẽ phải. Còn cái vạch liền đó là vạch 20cm, đè vô tư đê.

hamfun

Xe hơi
Em không hiểu tại sao nó bắt cụ ,chứ 3 năm nay em đi như cụ đi ngày 2 lần mà có sao đâu .

Gia_Khanh

Xe điện
Thế đi hướng HN - NB đi thẳng vào làn trong cùng bên phải có dc ko các Cụ, e nghĩ là đi đc !

coldzeronat

Xe hơi
Cái vạch liền mà cụ thấy nó có một cái vạch đứt bên cạnh, nên cụ có thể chuyển làn từ phía vạch đứt sang là phía vạch liền, những không được chuyển ngược lại.
Cái vạch đôi liền và đứt thì em biết nhưng cái nét liền là ở phía làn oto đến hết ngã tư Nam Hồng nên em không thể tạt vào làn trong để rẽ phải vào Tằng Mi đc

inochi

Xe điện
Sáng qua em đi về lúc 10h không có xxx đứng, chắc cụ đi cuối trưa đầu chiều hả

dtp1904

Xe đạp
Đi thoải mái các cụ nhé. Trước ngã 4 có biển phân làn. Làn bên phải cho xe đi thẳng và rẽ phải. Còn cái vạch liền đó là vạch 20cm, đè vô tư đê.
Cụ này nói cực chuẩn, k có rượu mời cụ, cụ dùng tạm vậy nhé ~o)

hoangviet89

Xe tải
Cụ bị bắt láo rồi. Trước ngã tư có cái biển phân làn theo hướng đi: Rẽ trái, đi thẳng và rẽ phải. Cái làn trong cùng được chia thành làn đi thẳng và rẽ phải chứ không còn là làn của xe máy nữa. Trước cái biển phân làn theo hướng í thì cụ phải chấp hành biển phân làn theo phương tiện, lúc í cái làn trong cùng là dành cho xe máy.

Xxx bắt láo cụ.
vâng em nghĩ lại thì đúng là nó bắt láo thật e cũng đi qua đây rất nhiều và chưa bao giờ bị vịn e bị túm lúc 19h. e hỏi xxx là thế xe em muốn rẽ phải đi về mê linh mà không được đi vào trong thì đi kiểu gì. nó bảo e là đi vào làn giữa qua ngã tư hết vạch liền mới rẽ bó tay luôn. đúng là em bị lòe thật ngu vãi luôn. lần sau e cứ đi như thế em thề sẽ cãi và quay lại