[Thảo luận] Em vừa bị một mợ tạt đầu, xong vẫn cãi em không làm chủ tốc độ :d

Tribute

Xe container
Bà kia sai, nhưng có thể do vội chứ chưa chắc cố tình tạt đầu cụ. Xe cụ chũng chưa bị nặng thì nên cho qua. Dùng chữ "tai nạn" thì hơi quá. Nếu cụ cứ cố chấp những vụ thế này thì có ngày gặp "xuân tóc đỏ" sẽ đánh nhau, cả hai bên đều thiệt, lúc nghĩa lại mới thấy ân hận. Nên thật bình tĩnh trong những trường hợp thế này.

Em bị tạt nhiều khi đi trên đường, em chỉ tránh rồi cười cho qua, mặc dù em có điều kiện để "xử lý" lái xe kia. Em thường hết sức tránh va chạm, nếu có va chạm thì tìm cách giải quyết vui vẻ dĩ hòa vi quý nhanh cho xong chuyện. Nhưng khi nào em bị đe dọa đến tính mạng thì em phải vô hiệu hóa đối phương trước, kiên quyết và hiệu quả.

Với phụ nữ lại càng phải nhẹ nhàng, tình cảm. Phụ nữ có sai mình cũng nên độ lượng, dù đó là vợ, người yêu, bạn gái hay ai cũng vậy.
Xin lỗi cụ dht chứ em nghĩ cụ chưa có cái nhìn 2 chiều, và có thể cụ chưa va vấp. Xã hội này đầy rẫy những phụ nữ chợ trời, hàng tôm hàng cá, chưa kịp nói gì thì nó đã nhẩy vào họng cụ rồi nhé. Nói chuyện lịch sự với PN, về lý thuyết là nên làm và hoàn toàn đúng, nhưng đó chỉ là lý thuyết, thực tế chả mấy khi đúng đâu. Với thể loại ko biết đúng sai, cậy là đàn bà to mồm, thậm chí còn vu vạ hơn cả Chí phèo thì cũng chả cần lịch sự làm gì cả.

duytrong

Xe lăn
con mẹ ấy có xấu không mà cụ đuổi kinh thế.

dht

Xe điện
Xin lỗi cụ dht chứ em nghĩ cụ chưa có cái nhìn 2 chiều, và có thể cụ chưa va vấp. Xã hội này đầy rẫy những phụ nữ chợ trời, hàng tôm hàng cá, chưa kịp nói gì thì nó đã nhẩy vào họng cụ rồi nhé. Nói chuyện lịch sự với PN, về lý thuyết là nên làm và hoàn toàn đúng, nhưng đó chỉ là lý thuyết, thực tế chả mấy khi đúng đâu. Với thể loại ko biết đúng sai, cậy là đàn bà to mồm, thậm chí còn vu vạ hơn cả Chí phèo thì cũng chả cần lịch sự làm gì cả.
Với những loại phu nữ như vậy cụ càng đối đáp với họ càng chuốc lấy phần thiệt về mình thôi. Hay là cụ muốn đua khả năng chửi bậỵ giống họ?

Lete

Xe buýt
Sợ nhất các mợ mới biết lái xe. Em cũng bị một trường hợp như vậy : em đang đi thẳng, một mợ rẽ trái không quan sát, đâm vào sườn bên lái của em (bẹp phía trên lốp sau lái), xuống vẫn nhoen nhoẻn là em đâm vào mợ ý. Em phì cười và bảo : xe tôi không có khả năng chạy ngang như cua để táng sườn vào đầu xe của mợ, đến lúc đấy mới trật tự đấy ạ #:-s

Matizcoi

Xe cút kít
em dự lúc tạt đầu nhà cụ xong nhưng do xe cách âm tốt quá nên ko biết có va chạm mới đi luôn ... kia cerato ngon nhề

Laoba

Xe điện
Gặp phải em thì em lấy môi tát vào má nó 1 phát cho bõ ghét!
Thế này vưỡn nhẹ cụ ạ, cụ phải lấy lưỡi đá vào lưỡi mợ ấy mấy cái xong nếu có mệt thì đưa về nhà nghỉ... dưng mà cũng gay còn gấu cơ mà nhỉ:((:((:((

Duong_Anh

Xe buýt
Thế này vưỡn nhẹ cụ ạ, cụ phải lấy lưỡi đá vào lưỡi mợ ấy mấy cái xong nếu có mệt thì đưa về nhà nghỉ... dưng mà cũng gay còn gấu cơ mà nhỉ:((:((:((
các cụ toàn dại chủ thớt thôi, cụ chủ mà thò lưỡi vào mợ kia là bị gấu cắt lưỡi, nói chung là thò cái gì vào là bị cắt cái đấy :D

billnantes

Xe container
đọc bài này xong em lại thấy giống bài của 1 OF khác viết : ' thấy tôi đi sai anh phải tránh tôi chứ ' .

MaiMai

Xe buýt
Em dự là mợ ý hơi đuối về nhan sắc nên cụ chủ mới gọi là "Con mụ y". Chứ nếu ngon lành cành đào tý chắc cũng nhẹ nhàng hơn... ;)

cargoman

Xe điện
Cụ chủ đuổi theo là đúng rồi, phải dạy cho bài học chứ, ai chả sai nhưng phải biết sửa sai, quệt vào người khác lại chạy rồi biết đâu gây tai nạn thêm thì khổ đời. Mà sao cụ ko cho cả biển số lên để ae đi biết mà còn tránh?

3_banh

Xe điện
Cuối cùng thì cụ cũng mất t/g mà chả được cái gì, tức thì vưỡn tức. Nếu đã đuổi theo thì phải bắt đền để cho mụ ấy phải chịu thiệt hại, đã mất t/g thì phải làm đến cùng, ko đền thì về đồn, vết va chạm trên xe cũng có thể kết luận được ai sai ai đúng.

HVB

Xe tăng
Đúng như bác nói: hiện trường không còn, việc xác định lỗi bên nào sẽ rất khó khăn, nhất là ở ta...
Em không ủng hộ việc "đã sai lại còn cãi lấy được", tuy nhiên em cũng băn khoăn vụ bác đuổi theo: làm sao đổi lái cho nhanh, có nguy hiểm không, có đáng phải vậy không?
thực ra xác định lỗi rất dễ chứ bác cáp? Nó tạt đầu mình thì vết xước xuất phát từ sau kéo dài lên đằng trc ở xe mình, còn xe họ thì vết xước từ trước kéo dài ra đằng sau. Còn mình ủn vào họ thì sẽ ngược lại.

Undo

Xe đạp
thực ra xác định lỗi rất dễ chứ bác cáp? Nó tạt đầu mình thì vết xước xuất phát từ sau kéo dài lên đằng trc ở xe mình, còn xe họ thì vết xước từ trước kéo dài ra đằng sau. Còn mình ủn vào họ thì sẽ ngược lại.
Nó tạt đầu nhưng rồi giảm tốc độ, mình phanh không kịp ủn vào nó thì sao ~X(?

Loong Phoong

Xe điện
đối với chị em phụ nữ là luôn phải nhẹ nhàng và yêu chiều nhé, bác ép chị em như thế là quá đáng rồi, hihi

thanh1609

Xe tải
bác mà không nghe thì về đội nhá, giữ cả 2 xe 30 ngày để điều tra :D

Muabui29A09395

[Tịch thu bằng lái]
Cũng lằng nhằng mất thời gian, cuối cùng là hòa.
Vâyj em rút Kinh nghiệm, lần sau như thế bỏ qua.
Nhưng em đi đừng hòng thằng nào vượt phải và tạt đầu em, vì nếu đường đông mà thằng nào nhăm nhe vượt phải là em đè chết luôn (trừ hung thần :D)
Còn thoáng thì có thể nhường.

SieuSIM

[Tịch thu bằng lái]
Cũng là do thái độ thôi, nếu mụ kia mở cửa kính hoặc xuống xe xin lỗi thì thôi, ghét nhất cái thái độ, rõ vô học.