[Thảo luận] Em vừa bị một mợ tạt đầu, xong vẫn cãi em không làm chủ tốc độ :d

dht

Xe điện
Tối nay em với gấu lang thang đi chơi, vợ em cầm lái em có việc lại chui ra ghế sau ngồi, đang chạy chầm chậm trên đường Nguyễn Văn Cừ lên cầu Chương Dương thì tự nhiên một em Kia cerato cụt đuôi vọt lên (29a 25xxx cũng mới đăng kí) tạt đầu em một phát, em nghe tiếng xoẹt xoẹt,gấu em chỉ kịp phanh và đánh lái nhẹ sang trái vì đánh mạnh chắc xe em bay vào dải phân cách. Nhìn thấy con Kia kia lắc *** rồi rồ ga vọt đi. Hiểu ra chuyện gì em bảo gấu ngồi ngay sang bên cạnh, em từ sau nhảy lên và đuổi theo, chạy được gần đến đầu cầu em đuổi kịp,nhìn thấy một mợ lái X_X tạt vào yêu cầu xuống xe, con mẹ ý lại luồn ra phía bên kia chạy tiếp, em lại đuổi theo ép vào, gớm một mợ lái mới làm sao mà chạy được với em mà chạy.
Sau đây là đoạn hội thoại của em với con mẹ ý (xin lỗi em hơi bức xúc với con mẹ này nên phải gọi thế)
e :Chị xuống xe giải quyết
mợ : xuống thì xuống, cậu đâm vào *** tôi, không làm chủ tốc độ, còn ép tôi làm gì (nó vẫn tưởng em lái)
e : chị vượt phải, tạt đầu tôi, có gì phải dừng lại giải quyết chứ không chạy thế
mợ : tôi nhìn qua gương, chẳng thấy xe làm sao, tôi bỏ qua cho cậu, không bắt đền là may =))
e : noí thế mà cũng nói được ,ngu như dog ,
mợ : để tôi gọi công an.....
Sau gần 1h xxx đến, họ thấy va quệt cũng nhè nhẹ, hai bên đều móp 1 chút, khuyên hai bên hòa giải. Em bảo với xxx tình hình là anh không muốn bắt đền, nhưng tại nó đi sai mà lại cãi láo. xxx bảo em thôi chấp gì mấy con mẹ đàn bà lái xe, hỏi em nếu vẫn muốn đưa về đồn thì bọn em đưa về, nhưng vẫn khuyên nhỏ thế này thì thôi.
Em cũng chẳng muốn làm to chuyện nên đồng ý hòa giải, con mẹ kia sau khi nói chuyện với công an thì cũng nhận ra lỗi nên im không nói em sai không làm chủ tốc độ nữa.
Xe em thì có bảo hiểm cũng chẳng muốn bắt đền gì cả, chỉ có điều tức là vị nó tạt mình mà nó bảo mình không làm chủ tốc độ :D
Theo các cụ, nếu cứ vào đồn thì xxx sẽ giải quyết vụ này thế nào ? cũng hơi khó vì mụ kia chạy khỏi hiện trường gần 1km.
Mong các cụ cùng cho ý kiến để gặp những tình huống này mọi người cùng có kinh nghiệm giải quyết :)
p/s : lúc kí biên bản, em mới biết nhà con mẹ này ở cùng phố với nhà em cũ :D
Em thấy cách cư xử của cụ, không chấp nhân được, vừa du côn vừa... đàn bà, không xứng danh đàn ông.

Đi với vợ, thấy phụ nữ lái xe tạt đầu thì lẽ ra nên cho qua, chỉ cần nói với vợ "em chú ý đừng lái xe ẩu như mụ kia" là đủ, đằng này cụ lại dở thói du côn.

Quá thất vọng về cụ!

Chỉnh sửa cuối:

Tourcare

Xe tăng
Thứ 1 : gây tai nạn rồi bỏ chạy, chưa cần biết sai hay đúng, bỏ chạy là không chấp nhận được, lúc nó chạy cũng không biết nó là đực hay cái
Thứ 2 : Cãi cùn, bảo em là đâm đ. it nó
Thứ 3 : giọng rất thách thức gọi xxx định để dọa em
Thế cụ cư xử đẹp thì cư xử thế nào ??

Em thấy cách cư xử của cụ, không chấp nhân được, vừa du côn vừa... đàn bà, không xứng danh đàn ông.

Đi với vợ, thấy phụ nữ lái xe tạt đầu thì lẽ ra nên cho qua, chỉ cần nói với vợ "em chú ý đừng lái xe ẩu như mụ kia" là đủ, đằng này cụ lại dở thói du côn.

Quá thất vọng về cụ!

Audioto

Xe tăng
Tưởng cụ chủ thớt đuổi theo làm giề. Chớ đuổi được để ký BB hòa giải thì hơi tốn xăng và tài nguyên OF :)

Chỉnh sửa cuối:

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Xe em thì có bảo hiểm cũng chẳng muốn bắt đền gì cả,
em ở công ty bảo hiểm đây, xe của bác do người khác tạt vào như vậy không được bảo hiểm đâu nhá :D em in lại cái thớt này nộp phòng tư pháp bên em rồi đấy

thanhniendibe

Xe tải
hiếp em lkà em phải hiếp ngay, đuổi gấu về trước "giải quyết" cho bằng được thì thôi, nói thật với cụ gọi cong an vào thì càng đơn giản cứ thằng nào nhiều tiền quan hệ tốt hơn là thắng

Orient Sea

Xe điện
Thank cụ chủ thớt đã chia sẻ về vụ của cụ, không phải ai cũng làm được như cụ. Dù tốn thời gian nhưng đã cho mự kia một bài học.

duong2.0

Xe hơi
Cậu mợ nhẹ wa phải e đạp.

lead2011

Xe container
Bức xúc nhể...gặp đàn bà đã khó xử lý mạnh thì chớ lại còn gặp đúng tu lác.
Em có lần còn bị một mợ chửi- Mày tưởng mình mày có oto à? Mà mợ ấy sai lè ra mới cay...

lead2011

Xe container
hiếp em lkà em phải hiếp ngay, đuổi gấu về trước "giải quyết" cho bằng được thì thôi, nói thật với cụ gọi cong an vào thì càng đơn giản cứ thằng nào nhiều tiền quan hệ tốt hơn là thắng
Thật há. Này kụ...khổ cái thân em. Thế này chắc ra đường em tuyền thua roài...huhu.

Vova

Xe container

Quá thất vọng về cụ!
Em hy vọng là cụ đùa, cụ tourcare làm thế em không đến mức ủng hộ cả hai tay nhưng cũng chẳng phản đối, chuyện cũng chẳng đến mức để cụ phải dùng từ nặng nề như thế. Những người lái xe như kiểu mợ lái Cerato kia nhiều lúc cũng cần nhận bài học để lần sau đi cẩn thận hơn, chứ tạt đầu người khác, 2 xe cũng có móp đôi chút, mà vẫn nghĩ là mình không có lỗi, nếu lần này không làm đến nơi đến chốn, lần khác lại tạt đầu như thế, ai biết hậu quả thế nào?

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
cụ chủ làm cái DVR là xong. 1km chứ 10km cũng ok nhé :D
Chuyện nhỏ thế này thì xxx làm gì, mắng cho mấy mắng rồi đi thôi. Mà lúc đó cụ ngồi sau làm gì ? có nhìn thấy rõ tình huống ko ? hay Gấu nhà cụ đâm vào mít mợ kia thật :))

Dunga

Xe buýt

Quá thất vọng về cụ!
Hình như cụ ấy đuổi lên rồi mới biết là bím lái mà cụ!

PoBeo

Xe điện

Quá thất vọng về cụ!
Nếu cụ ở trường hợp của người ta có khi còn nhảy vào túm tóc con mụ kia mà tát ấy chứ.....nói thì dễ, phải ở trong hoàn cảnh đó mới biết được cụ nhé. Đừng phán như mình là thằng ở đẳng cấp trên.....nghe nực cười lắm :-@

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Cụ hiền thế, phải em túm "cà vạt" nhất quyết không cho chạy, rồi mới "tát" vào đâu thì tát :D
Nhỡ nó vừa đi "tân trang" lại, fun hồng rồi làm gọn cà vạt cà veo v.v...thì bác túm vào mắt àh.;));))

bau67

Xe container
Va quệt là điều quá khó tránh ở HN. Có điều, phải xuống xe để giải quyết với nhau cho có văn hóa, vì xe hầu hết đã mua bảo hiểm. Bỏ chạy là điều không thể chấp nhận được rồi. Đạo đức tha hóa.
Cháu đi xe luôn đá gương, nên đã tránh được rất nhiều trường hợp tạt đầu . Giờ không ít người đi láo lắm. Buồn !

Tourcare

Xe tăng
Xuỵt xuỵt, anh khẽ khẽ cho em nhờ cái nhớ =))

em ở công ty bảo hiểm đây, xe của bác do người khác tạt vào như vậy không được bảo hiểm đâu nhá :D em in lại cái thớt này nộp phòng tư pháp bên em rồi đấy

mất cả mấy tiếng đồng hồ để: cãi xong xuôi tất cả lại về.
Chúc mừng bác có 1 buổi đi chơi vui vẻ. Em té :-"