[Thảo luận] Em vừa bị Công an giữ bằng lái - các Bác cứu em với

Tribute

Xe container
Vụ này phải mời thêm mấy phóng viên OF đến truyền thông trực tiếp lên OF mới xôm các cụ nhẩy. Cứ phải làm 1 vụ điển hình thì lũ kia mới hết vênh mặt bắt nạt dân lành được.:-bd

G.Pazzini

Xe tải
Em mong được đến dựb-)

tptitoe

Xe tăng
Tôi ủng hộ bác bằng sự có mặt trong phiên tòa tới. Để xem Công lý ở đây hình thù méo vuông thế nào.
Kính bác 1ly.

Cụ chủ thớt làm thớt mới để anh em đăng ký tham dự đê!!!!!!!!! Phòng xử không đủ rộng thì anh em ta đứng ngoài cũng được, gây áp lực cũng là một trong những mục đích, hãy để cho bọn xxx biết rằng, dân ta bây giờ, nhất là lớp trẻ thì không hề dễ bóp mũi!

xế điếc

Xe máy
Em cũng tham gia được,Cụ cho ngày giờ nhe.

thanh_hoi

Xe điện
Lúc nào ra tòa bác thông báo rộng rãi cho anh anh em OF đến tham dự nhé. Anh em OF đi thật đông vào để áp đảo cái bọn bất lương đó
Kính báo các Cụ: Nhờ sự giúp đỡ của Luật sư Hà, LS Minh của công ty Luật YouMe. Mấy ngày nay có đưa nhân viên đến gặp em để hoàn chỉnh hồ sơ gửi Tòa hành chính Cầu Giấy. Sáng nay em và đại diện công ty đã hoàn tất thủ tục, đại diện đang đi gửi đơn kiện, em cũng đang hóng điện thoại xem đã gửi xong chưa. Khi nào xong và tòa án thụ lý hồ sơ, đưa vụ việc ra xét xử, trân trọng kính mời toàn thể OF, bớt chút thời gian đi cùng em và Luật sư đến tòa án Quận Cầu Giấy chứng kiến và làm dư luận trong vụ kiện.
Nhân đây, E muốn hỏi các Cụ viết giấy mời các Cụ thế nào? E mới thu thập được 1 số alô của Offer. Nếu có thể E sẽ lập 1 theat ghi là: Giấy mời vụ kiện của Dongkijote trong chuyên mục của OF nhé, có được không?
P/S: Vừa viết dòng này xong thì Luật sư alô cho em là đã gửi hồ sơ theo đường bưu điện đến Tòa rồi.

5starsdba

Xe buýt
Em cũng xin đăng ký một chân tham dự.

TechVNS

Xe tải
Rộng lắm Cụ ạ, phải chứa được khoảng 100 người ý. Mời Cụ tham gia.
Rộng nhưng cụ không có giấy giới thiệu hay giấy mời của Tòa án thì bảo vệ không cho vào đâu.

tuanzs

Xe container
Rộng nhưng cụ không có giấy giới thiệu hay giấy mời của Tòa án thì bảo vệ không cho vào đâu.
Cần gì vào OFers chỉ cần kéo xe đến đấy tắc Mịe nó đường báo chí chả xúm vào viết loạn lên ấy à.

hieuorbis

Xe buýt
Cần gì vào OFers chỉ cần kéo xe đến đấy tắc Mịe nó đường báo chí chả xúm vào viết loạn lên ấy à.
Em thấy ý kiến này hay đấy, mình huy động khoảng 300 xe dán toàn logo gây tắc đường trước cổng tòa án là toàn bộ phương tiện thông tin đại chúng sẽ đưa tin và viết loạn lên là cảnh sát giao thông (cả nước luôn) nào cũng biết. Em thấy ý kiến này hay quá

binhnq2

Xe tăng
Xôm đây, lập 1 thớt mới để đi họp nhỉ???giấy tờ cần mang theo: các biên bản, nghị định luật.... để tham khảo và mở mang tầm mắt

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em thấy ý kiến này hay đấy, mình huy động khoảng 300 xe dán toàn logo gây tắc đường trước cổng tòa án là toàn bộ phương tiện thông tin đại chúng sẽ đưa tin và viết loạn lên là cảnh sát giao thông (cả nước luôn) nào cũng biết. Em thấy ý kiến này hay quá
Đưa 4B đi là không ổn rồi! Thậm chí còn vi phạm Luật GT khi dừng đỗ không đúng quy định!

Anh em cứ taxi đến tập trung trật tự để theo dõi là đủ!
Vấn đề là để dư luận biết là người dân quan tâm và rất hiểu biết về Pháp Luật chứ không phải ai muốn làm gì cũng được!

hieuorbis

Xe buýt
Đưa 4B đi là không ổn rồi! Thậm chí còn vi phạm Luật GT khi dừng đỗ không đúng quy định!

Anh em cứ taxi đến tập trung trật tự để theo dõi là đủ!
Vấn đề là để dư luận biết là người dân quan tâm và rất hiểu biết về Pháp Luật chứ không phải ai muốn làm gì cũng được!
Cụ ơi, đôi khi làm cách mạng phải như thế mới gây được tiếng vang. Với lượng xe nhiều gây tắc đường để tạo dư luận về phiên tòa em nghĩ cũng tốt ợ

các cụ cứ sợ sao phải soắn xxx mấy vụ này cãi bừa đi chứ nhưng nhớ trước khi cãi không được đưa giấy tờ cho xxx
còn nó nói gì kệ mình chi nói mỗi một câu không cấm tôi được quyền các anh đừng có linh tinh (làm gì có luật tuyến phố văn minh khong được đỗ xe) mà văn minh thì phải có biển cấp đàng hoàng còn văn minh ở miệng ông tôi nói còn hay hơn

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ ơi, đôi khi làm cách mạng phải như thế mới gây được tiếng vang. Với lượng xe nhiều gây tắc đường để tạo dư luận về phiên tòa em nghĩ cũng tốt ợ
Chưa đến mức như thế và ở ta chưa làm được như thế cụ ợ!

Cụ kéo cả đoàn xe đến gây tắc đường thì họ có quyền cưỡng chế xe đi chỗ khác và kết quả là sân Tòa vắng tanh! => Mất hết hiệu quả chúng ta mong muốn!

Chúng ta cần thể hiện sự hiểu biết Pháp Luật và tuân thủ Pháp Luật! Quan tâm và đông đảo nhưng không manh động! Kiên quyết nhưng nhẹ nhàng, đúng mực!

xebokeooto

Xe tăng
E chưa dự phiên tòa hành chính bao giờ.
Các phiên tòa thông thường chỉ cần người đến dự xuất trình giấy CMND ở phòng bảo vệ là được vào Cụ ạ.

ththang

Xe lăn
Rất mong sự công bằng của pháp luật và bên thắng là bác Don.

khonggiayto

Xe đạp

hungbme

Xe hơi
Em ủng hộ cả 2 chân 2 tay tuy nhiên các bác làm vừa thôi, dữ quá là trang web của chúng ta k còn đâu. Mà ngay cả việc bàn tán quá nhiều trên này cũng là điều k nên làm, có quá nhiều các tấm gương tương tự rồi. Mình làm dần dần và từ từ thôi, theo em là như vậy.