[Thảo luận] Em vừa bị Công an giữ bằng lái - các Bác cứu em với

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Thế ah bác. Sáng mai em đỗ xe ăn phở ở 111 Cầu Giấy thử xem thế nào.
Chỗ ấy là có biển cấm dừng đỗ mờ cụ. Với lại kể cả ko có biển cấm thì cũng ko nên trêu ngươi quần chúng, đường đông bỏ bu, tắc lòi tù và ra mà cụ còn định đỗ xe ăn phở... $-)$-)

xe365vn

Xe container
....
E: Các chú cho anh hỏi 1 tình huống được không? -OK...
A đỗ xe ở tuyến phố văn minh mà nơi đó không có có biển báo cấm thì anh có lỗi không?
xxx: Nói chung anh đõ xe trong các trường hợp sau thì sẽ có lỗi: Nơi đường hẹp, làm ách tắc giao thông, đõ xa quá vỉa hè 25cm ... nơi có biển báo cấm... (Chưa hiểu ý câu hỏi của em)
E: những trường hợp đó anh biết rồi, nhưng anh hỏi chú là anh đõ xe trên tuyến đường mà thành phố qui định là tuyến văn minh đô thị kia mà?
xxx: Thế thì anh có lỗi rồi, mà anh đõ ở đâu? hôm nào (chắc sợ ngày cao điểm hay có đoàn khách quốc tế gì đó)?
E: A đỗ ở đường Xuân thủy chiều hôm kia 15/11? Nhưng A đi từ bãi xe này ra và đõ ở chỗ đó không có biển cấm.
xxx: uhm .... không có biển cấm hả? THẾ THÌ KHÔNG PHẠT ĐƯỢC ANH, đội nào xử lý việc của anh?
E: Đội Cầu Giấy, sau việc đó về nhà A mới biết tuyến đường đó Thành phố qui định không được đõ xe nhưng phải cụ thể hóa bằng biển báo hay vạch sơn chứ. Mà đã không có thì nên nhắc nhở thôi lại cứ đòi xử lý anh.
xxx: Vậy anh làm đơn kiến nghị đi.
E: Anh đã làm đơn khiếu nại rồi.
.......
Đó xxx trả lời em thế đó các Cụ ah. Như vậy là rất có khả quan rồi.
sau khi 2 chú xxx kia đi về, nói chuyện với nhau:

xx1: hóa ra có cái quy định tuyến phố văn minh à
xx2: bố khỉ, hôm nọ vội đi bia rượu đếch đọc
xx1: mai tóm thử vài chú xem sao, rắn quá thì thôi.. tha :))
xx2: uh. bia đã, thông báo cho mấy bố già luôn $-)$-)

chết mất :D

Chán nhỉ cụ nhỉ? Đúng là chán như con gián.

Cụ lên Bộ Giao Thông vận tải hỏi xin 63 cái quy định về việc cấm dừng, đỗ trên các tuyến đường của 63 tỉnh, thành phố rồi khi ngủ nằm nghiên cứu trước khi đi ra đường cụ ơi. Chia bùn với cụ!!! ;;)

Tuanphim

Xe điện
Các cụ cho em hỏi tình huống ngoài lề chút:
Trong trường hợp như cụ chủ thớt sử dụng máy ghi âm vào cơ quan đó không biết có vấn đề gì không nhỉ?
Theo em để ý thấy một số nơi tương tự như vậy đều cấm : quay phim, chụp ảnh, ghi âm khi chưa được phép.

xanha78

Xe buýt
Chúc pak chủ thớt mau chóng đòi lại "Công Lý" nhé :D

FujiS5200

Xe điện
Trong trường hợp như cụ chủ thớt sử dụng máy ghi âm vào cơ quan đó không biết có vấn đề gì không nhỉ?
Theo em để ý thấy một số nơi tương tự như vậy đều cấm : quay phim, chụp ảnh, ghi âm khi chưa được phép.
Ở ngoài đường thì ai cấm, ai được phép cấm?

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Vào làm việc các cụ cứ hỏi luôn đồng chí thường trực: Tôi có thể sử dụng máy ghi âm không nhỉ?

Nhất cử tam tứ tiện :x

Tuanphim

Xe điện
Ở ngoài đường thì ai cấm, ai được phép cấm?
Chắc cụ chưa hiểu ý em, nhể?
Em hỏi trong trường hợp cụ thể này cơ ah.

Đầu tiên chú ấy bảo: Anh đã lên bộ phận xử lý chưa?
E: A cứ xem hết đi cả biên bản tôi cũng pho-to gửi kèm đó rồi anh em ta nói chuyện (Trước xxx em chưa bao giờ run)
xxx sau khi xem xong: Thực ra là trước đây có cắm biển ở đầu tuyến và 1 số biển nhỏ trên vỉa hè nhưng bị mất và sợ mất mỹ quan đô thị nên đã tháo bỏ và còn rất ít và quyết định của Thành phố cũng đã thông báo trên phương tiện thông tin đại chúng rồi.
E: Nhà và cơ quan tôi đều ở khu vực này cả ngày nào cũng đi tuyến đường đó tôi chả thấy cái biển nào thế cả. Ngay cả việc có cắm ở đầu tuyến đường thì tôi chỉ căn cứ vào việc cụ thể hóa quyết định của thành phố bằng các biển báo tại điểm giao cắt gần nhất của tuyến đường và khu vực tôi đỗ xe thôi. Tôi có nhờ đ/c Sơn chỉ cho tôi nhưng đ/c ấy cũng không chỉ cho tôi thấy biển cấm nào. Tôi tham gia giao thông chỉ căn cứ vào Luật GTĐB, tín hiệu đèn, vạch sơn thôi.
xxx trực ban: Nếu căn cứ vào Luật thì chỗ đó là vạch liền A không được đi vào làn đó lấn chiếm làn đường của xe thô sơ.
E: Thế nhà A ở 61 Xuân Thủy A đi làm về A làm thế nào để vào nhà? Mà anh hơi nhầm đấy tôi được phép đi vào làn đó khi cần thỉết.
....... Anh tiếp nhận đơn của tôi đi tôi còn về và qui trình giải quyết của các anh thế nào với đơn của tôi?
xxx: Tôi sẽ chuyển cho bộ phận có trách nhiệm dù kết quả ra sao cũng sẽ mời anh lên....
E: A kí vào tờ đơn khiếu nại thứ 2 của tôi đi để công nhận tôi đã gửi đơn hôm nay.
xxx:
E: Từ nãy giờ tôi ghi âm cuộc nói chuyện giữa tôi và anh rồi đấy, tôi về đây.

oceans

Xe hơi
Kết quả thế nào cụ chủ thớt ơi.

FujiS5200

Xe điện
Chắc cụ chưa hiểu ý em, nhể?
Em hỏi trong trường hợp cụ thể này cơ ah.
Ừhm. Trong trường hợp tế nhị này thì em cũng ứhh biết. Cơ mà em nghĩ ghi âm cuộc làm việc trong đó có sự hiện diện của bản thân để làm bằng chứng thì chắc chả có văn bản nào cấm.

4eyes10

Xe buýt
Kính thưa các cụ quan tâm đến thớt của em!
Tình hình là em đang đợi giấy mời hay chí ít là điẹn thoại mời em qua 62 Nguyễn Văn Huyên giải quyết cái đơn của em trước khi người có thẩm quyền giải quyết cái biên bản của em vào thứ 2 tuần tới. Thế nhưng em dự là chắc có chỉ đạo cho đội giao thông giải quyết cả 2 thứ vào cùng hôm thứ 2 theo hướng: A không có lỗi chúng tôi trả lại bằng lái cho anh.
Cụ mà đồng ý với cách giải quyết này là em ứ chơi với cụ nữa đâu nhé! Cụ nhận lại bằng lái đơn giản thế thì em sẽ đề nghị min, mod tịch thu bằng lái của cụ luôn. Chả có pháp luật nào cho phép cơ quan công quyền làm sai thì chỉ đơn giản là trả lại, không xử phạt cả. Thế trong những ngày cụ bị thu giữ giấy tờ cụ có bị ảnh hưởng, thiệt hại về tinh thần và vật chất do hành vi sai trái của xxx không? Ai cũng như cụ thì xxx vẫn là xxx, ae ra đường có đúng vẫn nơm nớp lo sợ...

namfox

Xe tải
Thớt này hót về kết quả quá. Đặt gạch để hóng kết quả của Cụ chủ thớt.

Cổ súy cho tinh thần chiến đấu của Cụ !!!!

dongkijote

Xe điện
Kính thưa các cụ quan tâm đến thớt của em!
Tình hình là em đang đợi giấy mời hay chí ít là điẹn thoại mời em qua 62 Nguyễn Văn Huyên giải quyết cái đơn của em trước khi người có thẩm quyền giải quyết cái biên bản của em vào thứ 2 tuần tới. Thế nhưng em dự là chắc có chỉ đạo cho đội giao thông giải quyết cả 2 thứ vào cùng hôm thứ 2 theo hướng: A không có lỗi chúng tôi trả lại bằng lái cho anh.
Cụ mà đồng ý với cách giải quyết này là em ứ chơi với cụ nữa đâu nhé! Cụ nhận lại bằng lái đơn giản thế thì em sẽ đề nghị min, mod tịch thu bằng lái của cụ luôn. Chả có pháp luật nào cho phép cơ quan công quyền làm sai thì chỉ đơn giản là trả lại, không xử phạt cả. Thế trong những ngày cụ bị thu giữ giấy tờ cụ có bị ảnh hưởng, thiệt hại về tinh thần và vật chất do hành vi sai trái của xxx không? Ai cũng như cụ thì xxx vẫn là xxx, ae ra đường có đúng vẫn nơm nớp lo sợ...
Các cụ cứ yên tâm đi, nếu không muốn đòi lại công lý và việc hành pháp đi đúng theo tinh thần của Nhà nước VNXHCN thì em đã cãi xxx ở đường Xuân Thủy là xe em đang dừng chứ không đỗ rồi các Cụ ạ.

bocun

Xe buýt
Ngày mai cụ lâm trận rồi :)) Em chúc cụ chiến thắng xxx ạ.

Inox75

Xe tăng
Đang hóng tin của cụ, tình hình thế nào rùi cụ?

PhaThienTuong

Xe đạp
Vụ của bác y chang vụ của em cách đây 1 tuần. E đỗ xe trước cửa Công ty ở đường Nguyễn Sơn cũng ko có biển cấm đỗ/dừng. Đang ngồi làm việc thì em Lễ tân gọi lên kêu là có xxx hỏi xe. Em đi xuống thấy 2 chú mặc quân phục, nhưng có 1 chú thì ko đeo biển hiệu.

Em cũng gân cổ lên cãi, chửi... giống bác. Dân tình xung quanh cũng xúm lại, + thêm Cty của bạn em ở đó... nên 2 chú xxx sợ quá giật giấy tờ của em bỏ chạy về phường.

Tối về em gọi điện lập trình, quan hệ ... Sáng hôm sau đàng hoàng lên phường làm việc. Gặp đúng lúc xxx vừa giao ban xong, thấy chú trưởng CA phường oai vệ bước ra, nhìn thấy mình thì: ô kìa ông làm gì ở đây... Hoá ra chủ trưởng và mình có quen biết, có nhậu bia rượu với nhau. Thế là tinh thần dâng cao: Mẹ thằng lính của ông giật giấy tờ xe của tôi, ... Chú trả lời: Tôi biết rồi, sáng nay anh A gọi điện nhờ trường hợp này, hóa ra lại là trường hợp của ông (vụ anh A hôm qua em đã gọi điện lập trình).

Thế nhưng cuối cùng các bác biết không? Em vẫn phải ký biên bản chịu nộp phạt 800k và lấy giấy tờ về đấy. Vì bác trưởng sau khi tham vấn chửi bới lũ đàn em thì quay về than với em rằng: "Ông ơi chúng nó đã lập biên bản rồi thì phải phạt. Giờ ông ko phạt thì tôi bỏ tiền túi ra nộp cho ông vậy". DCM nó nói thế thì mình phải bỏ tiền rồi.

Lỗi như của bác đấy. "Đỗ xe ở tuyến phố văn minh". Tiên sư bọn xxx