[Thảo luận] Em vừa bị Công an giữ bằng lái - các Bác cứu em với

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Các Bác khích lệ em nhìu nhỉ. Thanks các bác nhiều! Thế mà tối qua về Gấu nhà em cứ khuyên lần sau thế thì xin 1 câu nếu không thì làm làm luật cho nhanh. E bảo khôgn thế được, A đấu tranh theo tinh thần chung của OF và bạn bè A ai cũng làm thế cả. Gấu nàh em buông câu: Hiếu thắng. E nhủ thầm: Không thắng em là được rồi(hèn quá)!
Bắt đầu từ bây giờ cụ chủ thớt phải lưu ý cả gấu cụ nữa kẻo có người tiếp cận rồi lại can thiệp từ gấu nhà cụ xuống đới.

ung_dung_tu_tai

Xe tăng
Vì theo dõi thớt này, nên khi có dịp đi qua đường Xuân thủy, vì tò mò tôi quan sát thấy như sau:
1.Thực tế trên hiện trường: Theo chiều bên số lẻ ( vị trí bác chủ thớt bị bắt là Ngân hàng Đông Á, số 61-63) thì từ đầu vào là chỗ chợ đêm Dịch vọng ( khu vực cầu vượt ) có 1 biển hình tròn , nền xanh, vành đỏ, có 1 vạch chéo mầu đỏ ( nếu bác nào cứ đòi hỏi là theo luật nào, thì nó nà biển cấm đỗ xe 131a). Từ vị trí biển này đến số nhà 61-63 cũng có vài cái ngõ mà ô tô đi được. Nhưng theo định nghĩa trong điều lệ biển báo giao thông đường bộ ( 22TCN 23-01) ( Mệt quá, cái gì cũng phải dẫn chứng điều nào, luật nào không khi các bác bảo nói bừa, ta chỉ sống theo luật thôi !!!!!) thì những chỗ như thế không được gọi là NGÃ BA hoặc NƠI ĐƯỜNG GIAO NHAU. Vì vậy hiệu lực của biển ở đầu phố ( chỗ chợ đêm) đến tận ngã ba tiếp theo là với đường Nguyễn Phong Sắc. Số nhà 61-63 nằm trong phạm vi này. Theo thực tế này thì nếu ĐỖ XE ở đây là SAI. ( ai up được ảnh thì làm ơn vào google earth up đoạn đường Xuân Thủy lên để anh em k ở HN thấy cho rõ đoạn đường này)
2. Anh em ta chưa ai nhìn thấy cái biên bản viết như thế nào, chỉ mới nghe bác chủ thớt kể, cũng như trong đơn khiếu nại của bác ấy thì chứng tỏ bác ấy ĐỖ xe tại vị trí số 61-63 , thể hiện ở những đoạn bác ấy viết
+ Sau 10 phút tôi trở ra lên xe để ra về thì đồng chí đại úy Nguyễn Hồng Sơn - Cán bộ đội CSGT-TT-CAQ Cầu Giấy Hà Nội yêu cầu tôi xuống xe và xuất trình giấy tờ cho kiểm tra.
+ Trước khi vào tuyến đường và đỗ xe tại trước số nhà 61-63 Xuân Thủy tôi đã rất chú ý quan sát các vạch sơn biển báo giao thông trên tuyến đường và vị trí đỗ thì không thấy có qui định nào cấm việc tôi đỗ xe tại vị trí trên.

3. Nói tón lại: anh em ta cứ ra sức phân tích, tư vấn, tranh cãi cái mà chả ai nắm rõ nó như thế nào ( cụ thể là biên bản viết như thế nào).
Câu chuyện THẦY BÓI XEM VOI thế mà vẫn luôn đúng trong mọi thời đại !!!!

Chỉnh sửa cuối:

dongkijote

Xe điện
Vì theo dõi thớt này, nên khi có dịp đi qua đường Xuân thủy, vì tò mò tôi quan sát thấy như sau:
1.Thực tế trên hiện trường: Theo chiều bên số lẻ ( vị trí bác chủ thớt bị bắt là Ngân hàng Đông Á, số 61-63) thì từ đầu vào là chỗ chợ đêm Dịch vọng ( khu vực cầu vượt ) có 1 biển hình tròn , nền xanh, vành đỏ, có 1 vạch chéo mầu đỏ ( nếu bác nào cứ đòi hỏi là theo luật nào, thì nó nà biển cấm đỗ xe 131a). Từ vị trí biển này đến số nhà 61-63 cũng có vài cái ngõ mà ô tô đi được. Nhưng theo định nghĩa trong điều lệ biển báo giao thông đường bộ ( 22TCN 23-01) ( Mệt quá, cái gì cũng phải dẫn chứng điều nào, luật nào không khi các bác bảo nói bừa, ta chỉ sống theo luật thôi !!!!!) thì những chỗ như thế không được gọi là NGÃ BA hoặc NƠI ĐƯỜNG GIAO NHAU. Vì vậy hiệu lực của biển ở đầu phố ( chỗ chợ đêm) đến tận ngã ba tiếp theo là với đường Nguyễn Phong Sắc. Số nhà 61-63 nằm trong phạm vi này. Theo thực tế này thì nếu ĐỖ XE ở đây là SAI. ( ai up được ảnh thì làm ơn vào google earth up đoạn đường Xuân Thủy lên để anh em k ở HN thấy cho rõ đoạn đường này)
2. Anh em ta chưa ai nhìn thấy cái biên bản viết như thế nào, chỉ mới nghe bác chủ thớt kể, cũng như trong đơn khiếu nại của bác ấy thì chứng tỏ bác ấy ĐỖ xe tại vị trí số 61-63 , thể hiện ở những đoạn bác ấy viết
+ Sau 10 phút tôi trở ra lên xe để ra về thì đồng chí đại úy Nguyễn Hồng Sơn - Cán bộ đội CSGT-TT-CAQ Cầu Giấy Hà Nội yêu cầu tôi xuống xe và xuất trình giấy tờ cho kiểm tra.
+ Trước khi vào tuyến đường và đỗ xe tại trước số nhà 61-63 Xuân Thủy tôi đã rất chú ý quan sát các vạch sơn biển báo giao thông trên tuyến đường và vị trí đỗ thì không thấy có qui định nào cấm việc tôi đỗ xe tại vị trí trên.

3. Nói tón lại: anh em ta cứ ra sức phân tích, tư vấn, tranh cãi cái mà chả ai nắm rõ nó như thế nào ( cụ thể là biên bản viết như thế nào).
Câu chuyện THẦY BÓI XEM VOI thế mà vẫn luôn đúng trong mọi thời đại !!!!
Mọi ngả đường đều dẫn đến số nhà 61 Xuân Thủy cụ ạ. Thực tế là E đi từ Nguyễn Phong Sắc sang đến qua hiệu sách Nguyễn Văn Cừ quay đầu sang số nhà 61.
Mà nếu có đi từ Cầu vượt Mai Dich vào Cụ nên nhớ đến Chợ xanh Sư Phạm có đường Phan Văn Trường giao cắt thì có gọi là ngã 3 không Cụ?(Hết hiệu lực biển).
Cụ là thành viên của OF từ Vĩnh Phúc xuống Hà Nội thăm anh em chúng tôi đi theo lộ trình PHạm Văn Đồng - Hoàng Quốc Việt - Nguyễn Phong Sắc - Quay đầu ở hiẹu sách Nguyễn Văn Cừ thì có thấy được cái biển như Cụ noi trên không?

4eyes10

Xe buýt
E xin hơi Fun một tý nhé : VD e là xxx e bảo a đã ký vào biên bản rùi là a đã công nhận vi phạm đó thui trước a chưa được đọc bây giờ đưa a đọc văn bản của TP thế thì sao hả cụ? =))
trong biên bản có phần "Ý kiến khác", người bị lập biên bản có quyền ghi ý kiến của mình vào biên bản, kể cả: "Tôi không công nhận lỗi, tôi không vi phạm". Không phải cứ ký là đã mặc nhiên công nhận lỗi

4eyes10

Xe buýt
Nếu bác thuê Luật sư (chứ ko phải "nhờ" như Luật Khiếu nại....) thì bác nên đòi bồi thường thiệt hại luôn cho nó đúng cái lẽ phải. Thiệt hại bao gồm:
- Chi phí thuê xe taxi đi làm; đưa đón vợ con... cái này bác xin hóa đơn của mấy chú Taxi cũng dễ thôi
- Chi phí thời gian làm đơn, theo kiện tính ra tiền căn cứ trên thu nhập của bác
- Bồi thường tổn hại tinh thần vì lo lắng, mất đoàn kết trong gia đình, mất uy tín vì mang tiếng vi phạm luật, abc... ở Tây cái khoản này nó mới lớn
- Xiền điện, inteclet để nhờ các cụ trên này bóng bàn.... he he

Cứ tính 1 khoản kèm 7 con số không vào, bảo đảm chú xxx lập biên bản vãi lái luôn.

Em biết 1 bác LS thích nhận những vụ này, nhưng bác ấy vừa đi làm người mẫu đồ lót rồi
Cái này CP đã có N-Định về bồi thường thiệt hại cho người dân do lỗi của cán bộ công chức gây ra rồi đấy. Vấn đề là cụ phải có chứng từ và chứng minh được thiệt hại

hungbm

Xe điện
Tình hình thế nào rồi cụ chủ thớt ơi?

Inox75

Xe tăng
Nhà cháu vẫn theo sát bên cụ đây, tối qua cụ chủ thớt k nhận được cú điện thoại của chú xxx Nguyễn Hồng Sơn tức Sơn "Công toi" (tránh nhầm lẫn với cựu tuyển thủ Sơn "Công chúa" ) đặt vấn đề abc xyz à?

xe365vn

Xe container
Cực chuẩn. Vuốt cụ và cụ chủ 1 phát :x

Thiển ý của em thế này: Quyết định của TP HN về tuyến phố văn minh là đúng. Nhưng gì thì gì cũng phải theo Luật GTĐB. Nghĩa là, các cơ quan liên quan phải cụ thể hóa QĐ đó bằng biển báo cấm rồi mới nói chuyện phạt. Ai ký QĐ xử phạt thì kiện vì trái Luật GTĐB.

Em ví dụ nhà em ở Tôn Đức Thắng, đầu phố có biển cấm đỗ, qua đến ngã 3 Hàng Cháo ko có biển cấm nữa => sau ngã 3 này, dừng đỗ thoải mái, miễn là đủ 25cm và KHÔNG gây cản trở giao thông.

Còn trường hợp của cụ gì nói sau khi rửa xe, để trên hè phố bị phạt thì không cưỡng được rồi. Về tình thì cụ có vẻ đúng (ko ảnh hưởng tới ai, tí xong là đi luôn...) nhưng về lý là cụ sai hoàn toàn: vỉa hè không phải chỗ để dừng đỗ xe, trừ khi có biển P cho phép.
cụ nói chuẩn quá. vụ này làm cho ngô ra khoai. báo chí bán chạy như tôm tươi <):)

KixX

Xe tải
Cái tên của Quyết định này là: Phê duyệt danh mục các tuyến phố cấm để xe. Và cần lộ trình để thực hiện nữa mà. Thế nên mới có chuyện là: "tổ chức kiểm tra nhắc nhở và xử lý theo Quyết định số 20/2008/QĐ". Thế nên vụ này muốn xử nhắc nhở cũng được mà xử lý cưỡng chế cũng được nếu như chưa có điều khoản rõ ràng hơn được chị tiết hóa trong cái Quyết định số 20 kia :)>-

MadMen

Xe hơi
Website
ses.com.vn
1.Thực tế trên hiện trường: ....... Từ vị trí biển này đến số nhà 61-63 cũng có vài cái ngõ mà ô tô đi được. Nhưng theo định nghĩa trong điều lệ biển báo giao thông đường bộ ( 22TCN 23-01) ( Mệt quá, cái gì cũng phải dẫn chứng điều nào, luật nào không khi các bác bảo nói bừa, ta chỉ sống theo luật thôi !!!!!) thì những chỗ như thế không được gọi là NGÃ BA hoặc NƠI ĐƯỜNG GIAO NHAU. Vì vậy hiệu lực của biển ở đầu phố (chỗ chợ đêm) đến tận ngã ba tiếp theo là với đường Nguyễn Phong Sắc. Số nhà 61-63 nằm trong phạm vi này. Theo thực tế này thì nếu ĐỖ XE ở đây là SAI. ( ai up được ảnh thì làm ơn vào google earth up đoạn đường Xuân Thủy lên để anh em k ở HN thấy cho rõ đoạn đường này).
Như Bác phân tích thì Bác cho em hỏi Ô tô phi từ ngõ ra (chỗ Bác đề cập) thì phải bắt buộc rẽ ngược lên chỗ "đầu vào là chỗ chợ đêm Dịch vọng ( khu vực cầu vượt ) có 1 biển hình tròn , nền xanh, vành đỏ, có 1 vạch chéo mầu đỏ" để quan sát và quay đầu về hướng số nhà 61 - 63^:)^. Thực tế ô tô phi từ ngõ ra có bị cấm rẽ về hướng số nhà 61 - 63 đâu nhỉ.

gia doi

Xe điện
Mọi ngả đường đều dẫn đến số nhà 61 Xuân Thủy cụ ạ. Thực tế là E đi từ Nguyễn Phong Sắc sang đến qua hiệu sách Nguyễn Văn Cừ quay đầu sang số nhà 61.
Mà nếu có đi từ Cầu vượt Mai Dich vào Cụ nên nhớ đến Chợ xanh Sư Phạm có đường Phan Văn Trường giao cắt thì có gọi là ngã 3 không Cụ?(Hết hiệu lực biển).
Cụ là thành viên của OF từ Vĩnh Phúc xuống Hà Nội thăm anh em chúng tôi đi theo lộ trình PHạm Văn Đồng - Hoàng Quốc Việt - Nguyễn Phong Sắc - Quay đầu ở hiẹu sách Nguyễn Văn Cừ thì có thấy được cái biển như Cụ noi trên không?
Cái này e rất đồng ý với cụ. E mời cụ một ly chờ tin chiến thắng của cụ
Oto fun muôn năm**==

hanav3

Xe hơi
Từ vị trí biển này đến số nhà 61-63 cũng có vài cái ngõ mà ô tô đi được. Nhưng theo định nghĩa trong điều lệ biển báo giao thông đường bộ ( 22TCN 23-01) ( Mệt quá, cái gì cũng phải dẫn chứng điều nào, luật nào không khi các bác bảo nói bừa, ta chỉ sống theo luật thôi !!!!!) thì những chỗ như thế không được gọi là NGÃ BA hoặc NƠI ĐƯỜNG GIAO NHAU. Vì vậy hiệu lực của biển ở đầu phố ( chỗ chợ đêm) đến tận ngã ba tiếp theo là với đường Nguyễn Phong Sắc. Số nhà 61-63 nằm trong phạm vi này. Theo thực tế này thì nếu ĐỖ XE ở đây là SAI. ( ai up được ảnh thì làm ơn vào google earth up đoạn đường Xuân Thủy lên để anh em k ở HN thấy cho rõ đoạn đường này)
Cụ nói thế này ko chuẩn đâu ạ. Trước em làm ở Nguyên Hồng, thời còn cấm 4b từ ngã 3 giao với Thành Công đi vào. Trên phố có nhiều ngõ từ các nhà tập thể đi ra, ở đầu ngõ nào cũng có biển cấm 4b rẽ phải, cái ngõ ở cạnh sở ĐC ở đầu phố rộng chưa đến 3m cũng có biển cấm ạ.

New Carens

Đi bộ
Em ủng hộ bác, :) ước gì em có thể giúp bác 1 tay nhỉ !
Thực ra, cũng chưa biết bác ấy đúng hay sai (vì thực tế còn nhiều loại biển trời ơi mà người bình thường nhất là người lái xe chắc chắn không thể quan sát đc khi lưu thông), tuy nhiên tinh thần mạnh mẽ, hành sử rất văn minh (thượng tôn pháp luật) rất đáng khâm phục, ai cũng như bác thì đất nước này sẽ thành nhà nước Pháp quyền ! Em xin tái khẳng định ủng hộ bác nhiệt liệt ! hehe

Km2010

Xe máy
tinh hinh la cai tinh hinh the nao roi cu?

pupil

Xe điện
Mấy vụ hot gần đây là lời cảnh tỉnh yêu cầu lực lượng thi hành pháp luật cần được đào tạo về đạo đức, kiến thức và chuyên môn nghiệp vụ nghiêm túc bài bản hơn nữa. Người dân trong đó có người tham gia giao thông cũng phải tìm hiểu và tuân thủ luật pháp hơn để xây dựng xã hội văn hóa văn minh mà khỏi cần những cái biển tạm "tuyến phố văn minh" kia!

Chỉnh sửa cuối:

Colla09

Xe hơi
Ủng hộ cái lý của bác...

Ủng hộ cái lý của bác. Từ đầu cầu vượt đến 61 XT, có 2 cái ngã 3 (HITC & ngõ 165) mà từ những đường ấy xe có thể đi vào đường XT được. Bác có thể sử dụng cái trích này:
f) Nếu đoạn đường phải thi hành biển cấm có giá trị rất dài hoặc là tại các ngã ba, ngã tư có xe đi vào đoạn đường ấy thì các biển cấm phải được đặt nhắc lại.
Biển số 101 "Đường cấm".
................
Biển số 130 "Cấm dừng xe và đỗ xe"
Biển số 131 (a,b,c) "Cấm đỗ xe"

- Sau khi bịt ngã 3-4, đúng ra, tại những chỗ quay đầu cũng phải nhắc lại các biển báo thì mới đảm bảo an toàn giao thông theo đúng luật được.

dongkijote

Xe điện
Kính thưa các cụ quan tâm đến thớt của em!
Tình hình là em đang đợi giấy mời hay chí ít là điẹn thoại mời em qua 62 Nguyễn Văn Huyên giải quyết cái đơn của em trước khi người có thẩm quyền giải quyết cái biên bản của em vào thứ 2 tuần tới. Thế nhưng em dự là chắc có chỉ đạo cho đội giao thông giải quyết cả 2 thứ vào cùng hôm thứ 2 theo hướng: A không có lỗi chúng tôi trả lại bằng lái cho anh.
E xin hầu các Cụ 1 chuyện liên quan đến việc này để các Bác có thể thấy được khả quan sự việc của em:
Chiều qua em về sớm tắm cho vợ 2 để đi dự tiệc cưới ở Fortuna. Đang rửa xe ở bãi gửi xe Dịch Vọng thì thấy 2 chú xxx phi đuổi theo 1 chiếc xe tự chế chở hàng cồng kềnh và dẫn vào bãi xe Dich Vọng giải quyết. CHỗ này công an Cầu Giấy chuyên gửi các xe bị vi phạm.
Em ra cjỗ chú lái xe tự chế đang bận alo cho người thân, sau khi điện thoại xong em hỏi: Không có giấy tờ gì hả? hay chạy trốn thế? CHú ấy bảo giấy tờ em cũng có nhưng không đủ. Em bảo đưa giấy tờ cho họ đi (Vì lúc này em thấy 2 chú xxx kia đang tự dỡ hàng trên xe xuống và sau đó em mới biết xe đó không được phép lưu hành nữa).
Em lân la ra chỗ 2 chú xxx đang dỡ hàng bảo: Thôi các chú nhắc nhở rồi tha cho người ta, họ đi làm thuê vất vả lắm.
xxx bảo: không được anh ạ, bọn em có chỉ đạo rồi, không làm không được chứ bọn em cũng không thích gì làm việc này đâu.
Sau khi dỡ hàng xong xxx lập biên bản thu giữ xe và giao 1 bản cho quản lý bãi xe, em nhanh mắt liéc qua góc trái thấy ghi Đội CSGT số .... em biết không phải Cầu Giấy rồi. Mới lân la tiếp: các chú ở đội của thành phố hả?
xxx: vâng ạ.
E: Các chú cho anh hỏi 1 tình huống được không? -OK...
A đỗ xe ở tuyến phố văn minh mà nơi đó không có có biển báo cấm thì anh có lỗi không?
xxx: Nói chung anh đõ xe trong các trường hợp sau thì sẽ có lỗi: Nơi đường hẹp, làm ách tắc giao thông, đõ xa quá vỉa hè 25cm ... nơi có biển báo cấm... (Chưa hiểu ý câu hỏi của em)
E: những trường hợp đó anh biết rồi, nhưng anh hỏi chú là anh đõ xe trên tuyến đường mà thành phố qui định là tuyến văn minh đô thị kia mà?
xxx: Thế thì anh có lỗi rồi, mà anh đõ ở đâu? hôm nào (chắc sợ ngày cao điểm hay có đoàn khách quốc tế gì đó)?
E: A đỗ ở đường Xuân thủy chiều hôm kia 15/11? Nhưng A đi từ bãi xe này ra và đõ ở chỗ đó không có biển cấm.
xxx: uhm .... không có biển cấm hả? THẾ THÌ KHÔNG PHẠT ĐƯỢC ANH, đội nào xử lý việc của anh?
E: Đội Cầu Giấy, sau việc đó về nhà A mới biết tuyến đường đó Thành phố qui định không được đõ xe nhưng phải cụ thể hóa bằng biển báo hay vạch sơn chứ. Mà đã không có thì nên nhắc nhở thôi lại cứ đòi xử lý anh.
xxx: Vậy anh làm đơn kiến nghị đi.
E: Anh đã làm đơn khiếu nại rồi.
.......
Đó xxx trả lời em thế đó các Cụ ah. Như vậy là rất có khả quan rồi.

Ngoc Phan XLS

Xe container
xxx: uhm .... không có biển cấm hả? THẾ THÌ KHÔNG PHẠT ĐƯỢC ANH, đội nào xử lý việc của anh?
E: Đội Cầu Giấy, sau việc đó về nhà A mới biết tuyến đường đó Thành phố qui định không được đõ xe nhưng phải cụ thể hóa bằng biển báo hay vạch sơn chứ. Mà đã không có thì nên nhắc nhở thôi lại cứ đòi xử lý anh.
.......
Khả quan chứ bác! Chắc chắn rồi!
Mà sao chả thấy bác gửi ảnh và ghi âm cho em để pót lên nhỉ???

hungbm

Xe điện
Kính thưa các cụ quan tâm đến thớt của em!
Tình hình là em đang đợi giấy mời hay chí ít là điẹn thoại mời em qua 62 Nguyễn Văn Huyên giải quyết cái đơn của em trước khi người có thẩm quyền giải quyết cái biên bản của em vào thứ 2 tuần tới. Thế nhưng em dự là chắc có chỉ đạo cho đội giao thông giải quyết cả 2 thứ vào cùng hôm thứ 2 theo hướng: A không có lỗi chúng tôi trả lại bằng lái cho anh.
E xin hầu các Cụ 1 chuyện liên quan đến việc này để các Bác có thể thấy được khả quan sự việc của em:
Chiều qua em về sớm tắm cho vợ 2 để đi dự tiệc cưới ở Fortuna. Đang rửa xe ở bãi gửi xe Dịch Vọng thì thấy 2 chú xxx phi đuổi theo 1 chiếc xe tự chế chở hàng cồng kềnh và dẫn vào bãi xe Dich Vọng giải quyết. CHỗ này công an Cầu Giấy chuyên gửi các xe bị vi phạm.
Em ra cjỗ chú lái xe tự chế đang bận alo cho người thân, sau khi điện thoại xong em hỏi: Không có giấy tờ gì hả? hay chạy trốn thế? CHú ấy bảo giấy tờ em cũng có nhưng không đủ. Em bảo đưa giấy tờ cho họ đi (Vì lúc này em thấy 2 chú xxx kia đang tự dỡ hàng trên xe xuống và sau đó em mới biết xe đó không được phép lưu hành nữa).
Em lân la ra chỗ 2 chú xxx đang dỡ hàng bảo: Thôi các chú nhắc nhở rồi tha cho người ta, họ đi làm thuê vất vả lắm.
xxx bảo: không được anh ạ, bọn em có chỉ đạo rồi, không làm không được chứ bọn em cũng không thích gì làm việc này đâu.
Sau khi dỡ hàng xong xxx lập biên bản thu giữ xe và giao 1 bản cho quản lý bãi xe, em nhanh mắt liéc qua góc trái thấy ghi Đội CSGT số .... em biết không phải Cầu Giấy rồi. Mới lân la tiếp: các chú ở đội của thành phố hả?
xxx: vâng ạ.
E: Các chú cho anh hỏi 1 tình huống được không? -OK...
A đỗ xe ở tuyến phố văn minh mà nơi đó không có có biển báo cấm thì anh có lỗi không?
xxx: Nói chung anh đõ xe trong các trường hợp sau thì sẽ có lỗi: Nơi đường hẹp, làm ách tắc giao thông, đõ xa quá vỉa hè 25cm ... nơi có biển báo cấm... (Chưa hiểu ý câu hỏi của em)
E: những trường hợp đó anh biết rồi, nhưng anh hỏi chú là anh đõ xe trên tuyến đường mà thành phố qui định là tuyến văn minh đô thị kia mà?
xxx: Thế thì anh có lỗi rồi, mà anh đõ ở đâu? hôm nào (chắc sợ ngày cao điểm hay có đoàn khách quốc tế gì đó)?
E: A đỗ ở đường Xuân thủy chiều hôm kia 15/11? Nhưng A đi từ bãi xe này ra và đõ ở chỗ đó không có biển cấm.
.......
Thế ah bác. Sáng mai em đỗ xe ăn phở ở 111 Cầu Giấy thử xem thế nào.