Em vừa bị cạp nong đoạn đường 5 Cắt Ngô Xuân Quảng (cổ bi)

Strama5689

Xe hơi
Các cụ hiểu và giải thích như trên(muốn đi làn nào cũng được- Cụ Tribute) thì làm sao giao thông chả ùn tắc,TNGT.Điều 13 Luật giao thông quy định về làn đường:

Điều 13. Sử dụng làn đường

1. Trên đường có nhiều làn đường cho xe đi cùng chiều được phân biệt bằng vạch kẻ phân làn đường, người điều khiển phương tiện phải cho xe đi trong một làn đường và chỉ được chuyển làn đường ở những nơi cho phép; khi chuyển làn đường phải có tín hiệu báo trước và phải bảo đảm an toàn.

2. Trên đường một chiều có vạch kẻ phân làn đường, xe thô sơ phải đi trên làn đường bên phải trong cùng, xe cơ giới, xe máy chuyên dùng đi trên làn đường bên trái.

3. Phương tiện tham gia giao thông đường bộ di chuyển với tốc độ thấp hơn phải đi về bên phải.

Ví dụ :Đường 5 rất nhiều xe tải như Công ten nơ hay cụ xe tải nặng cũng đi làn ngoài sát giải phân cách ì ạch 40Km /h ko cho các cụ vượt bên trái thì các cụ đi xe con 5-9 chỗ có khó chịu ko ?:(

Chỉnh sửa cuối:

huyta

Xe buýt
Tức là hướng HN-HP qua chân cầu Thanh Trì đi thẳng cứ làn sát GPC mà đi, trước cầu TT thì làn giữa à cụ
Em sorry cả nhà là xe con Hn-Hp qua chan cầu Tt thì Ko dc bám trái Chiều ngươc lại dc đI.

anhtho

Xe ngựa
Trưa nay Em đi hướng HN-HP qua ngã tư Đường 5 - Ngô Xuân Quảng (cổ bi) thấy có 2 đèn tín hiệu (1 rẽ trái, 1 đi thăng) thấy các bác xếp hàng làn giữa dài ngoằng làn trái ko ai đi, lại thấy bóng mây chú vàng vàng tính cẩn thận em cũng chui vào làn giữa, qua đèn một chú nhảy xổ ra chỉ em cùng 3 bác nữa vào lề. Xuống xe Anh ý đòi kt giấy tờ và bảo em đi vào làn xe tải (em bảo thấy có đèn rẽ trái đang đỏ nên em đi vào giữa, a ý nói chỗ này ko phân trái phải ko nhìn à) phạt 1.7 tr .. Em vội vã ...xx.. Xong xuoi các a ý bảo ko bắt sai bao giờ lại còn dặn mình lần sau phải chú ý.
Đúng là quá đau, em còn chưa kịp xem cái biển vì xe tải, xe Hoàng Long xếp hàng dài che mất cái biển rồi.. em ngó thấy cứ 3,5 phút lại 2,3 bác xe con bị tóm. Ko biết đoạn này thế nào các bác Chú ý nhé.
Chia buồn với cụ bị bắt quả này. Em thi thoảng cũng đi y hệt vậy mà chưa bao giờ dính. Đặc sản của gt HN là 'nhà quê' và không giống ai. Riêng đoạn quốc lộ 5 trên địa bàn Hà Nội cũng phân theo phương tiện, trong khi đi suốt tới tận Hải phòng, em không thấy biển phân làn theo phương tiện.
Mời cụ ly votka cho vơi bớt sự bực mình.

Naviman

Xe tăng
Các cụ hiểu và giải thích như trên(muốn đi làn nào cũng được- Cụ Tribute) thì làm sao giao thông chả ùn tắc,TNGT.Điều 13 Luật giao thông quy định về làn đường:

Điều 13. Sử dụng làn đường

1. Trên đường có nhiều làn đường cho xe đi cùng chiều được phân biệt bằng vạch kẻ phân làn đường, người điều khiển phương tiện phải cho xe đi trong một làn đường và chỉ được chuyển làn đường ở những nơi cho phép; khi chuyển làn đường phải có tín hiệu báo trước và phải bảo đảm an toàn.

2. Trên đường một chiều có vạch kẻ phân làn đường, xe thô sơ phải đi trên làn đường bên phải trong cùng, xe cơ giới, xe máy chuyên dùng đi trên làn đường bên trái.

3. Phương tiện tham gia giao thông đường bộ di chuyển với tốc độ thấp hơn phải đi về bên phải.

Ví dụ :Đường 5 rất nhiều xe tải như Công ten nơ hay cụ xe tải nặng cũng đi làn ngoài sát giải phân cách ì ạch 40Km /h ko cho các cụ vượt bên trái thì các cụ đi xe con 5-9 chỗ có khó chịu ko ?:(
Chắc cụ muốn nhấn mạnh khoản 2 phỏng, còn khoản 3 là áp dụng cho tốc độ chứ ko phải loại phương tiện cụ nhé.
Em đồng ý với cụ Tribute! Em chẳng tán thành cái món phân làn theo loại phương tiện (xe con, xe tải, xe khách...) tí nào, phân làn giữa xe cơ giới và thô sơ thì cần thiết, còn lại chỉ cần phân làn theo tốc độ là OK, có điều ở mình cái anh xe container hay xe buýt thì bị hạn chế tốc độ hơn xe con nhưng lại hay nghênh ngang làn ngoài nên mới gây nên nỗi khó chịu cho xe con (nhưng cũng lại vì làn trong hay bị xe máy đi vào nên các anh ấy ngại chạy làn này). Mà có phân theo phương tiện thì chỉ trên đoạn đường giữa các giao cắt thì còn được, đến giao cắt rồi thì cứ theo hướng đi mà dừng thôi, sau giao cắt thì lại tiếp tục phân theo phương tiện... cứ thế mà đi.
Em mới chỉ được đi vài nước quanh quanh châu Á mình thôi nhưng chả thấy cái món phân làn theo loại phương tiện (ô-tô) như mình bao giờ, xe tải chạy đủ tốc độ cứ đi làn ngoài vô tư nhé, đường 3 làn thì làn trong tốc độ thấp, làn giữa tốc độ cao, còn làn ngoài cùng chỉ dành cho vượt xe thôi. Dưng mà họ thì hầu như ko có xe máy chạy ra quốc lộ như mình.
Quay lại chuyện các ngã 4 trên đường 5, cái biển trên giá long môn hoàn toàn hết tác dụng khi qua giao cắt đầu tiên, mà gần ngã 3 cầu chui hướng HP-HN cũng cắm 1 cái giá này em chả hiểu để làm gì khi mà vài chục mét nữa là đến ngã 4 và sau đó là bùng binh rẻ vào Nguyễn Văn Cừ. Các cụ bị vịn lỗi này hoàn toàn có cơ sở để kháng chiến với xxx nếu nắm chắc luật.

ce2208

Xe đạp
Đúng là mấy thằng chó săn. Người ta đi đúng lại bảo đi sai. Hôm trước em cũng bị vịn lại, các chú thấy biển lạ chắc tưởng ngon ăn. Em ko cho kiểm tra giấy tờ khi chưa nói lỗi. Cuối cùng nó biết ko ăn được mình nên bảo là nhắc nhở. Bó tay với các anh ấy.

david_ga

Xe đạp
Hôm nay nói thât La em thấy nhiều xe bị vịn quá nên cũng hoảng (nghĩ trong bụng chắc phải có cơ sở gì mới bắt ác thế, nên ko dám cãi vì đang có việc gấp phải đi) chứ ko thì cũng phải làm rõ vụ xe con, xe tải. Đến giờ vẫn chưa hiểu, chốt lại có quy định nào đương 5 phân Lan theo phương tiện ko, cụ nào nắm rõ cho em biết với??
1 năm nay Tuần nào em cũng qua đây ít nhất 1 lần mà đến hom nay mới bị tóm, giờ vẫn còn ấm ức.

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Thế mới biết bọn đội 5 học rất giỏi & dạy cũng rất nhanh thói ăn bẩn ăn thỉu?
Bố mẹ mấy cái thằng ấy có đau lòng khi bị dân chưởi ko?

Naviman

Xe tăng
Hôm nay nói thât La em thấy nhiều xe bị vịn quá nên cũng hoảng (nghĩ trong bụng chắc phải có cơ sở gì mới bắt ác thế, nên ko dám cãi vì đang có việc gấp phải đi) chứ ko thì cũng phải làm rõ vụ xe con, xe tải. Đến giờ vẫn chưa hiểu, chốt lại có quy định nào đương 5 phân Lan theo phương tiện ko, cụ nào nắm rõ cho em biết với??
1 năm nay Tuần nào em cũng qua đây ít nhất 1 lần mà đến hom nay mới bị tóm, giờ vẫn còn ấm ức.
Đường 5 thì em nghe nói có "Quy chế khai thác đường 5" quy định xe con được đi làn 2, 3 tính từ bên trong (làn trong cùng dành cho xe mô-tô, xe máy và thô sơ).
Nhưng mà em ko quan tâm, em tham gia giao thông chỉ đi theo biển báo, vạch kẻ đường.

Lái xe quê

Xe buýt
Đến ngã tam ngã tứ ...là trộn làn Cụ nhé, lúc đấy đi theo biển đặt trước ngã tam, tứ hoặc vạch kẻ đường và mũi tên chỉ hướng. Xxx ăn bẩn của Cụ rồi. Đệt bu chúng nó.

anhtho

Xe ngựa
Đến ngã tam ngã tứ ...là trộn làn Cụ nhé, lúc đấy đi theo biển đặt trước ngã tam, tứ hoặc vạch kẻ đường và mũi tên chỉ hướng. Xxx ăn bẩn của Cụ rồi. Đệt bu chúng nó.
Chính xác cụ ạ. Nếu như bọn xxx phân làn thì xe tải muốn rẽ trái chắc phải bay lên trên không mất thôi ! Bọn xx ở đây ăn bẩn và toàn dựa vào sự nhập nhèm của biển báo với cả vạch chỉ đường.

fiestafun

Xe tải
Chính xác cụ ạ. Nếu như bọn xxx phân làn thì xe tải muốn rẽ trái chắc phải bay lên trên không mất thôi ! Bọn xx ở đây ăn bẩn và toàn dựa vào sự nhập nhèm của biển báo với cả vạch chỉ đường.
Chữ ký của cụ hợp cảnh quá!

nagaokavn

Xe máy
Những trường hợp như thế này đúng là thiếu kinh nghiệm đường trường là dính ngay thiệt ...

chinhatm

Xe container
Em ko hiểu ý bác, ý bác La cái gì trong truòng hợp này ko đung quy chuẩn thì ko tuân theo? e đứng vào làn giữa chờ đèn đi thẳng xanh thì có gì La sai?
Bác đứng ở làn giữa là đúng, thế mà lại bị xxx bắt mà vẫn phải chịu thì lại sai, vì bác không biết luật.
Ngoài việc các biển phân làn chỉ có hiệu lực đến ngã ba tiếp theo, các biển phân làn cắm đầu đường 5 đều không đúng quy chuẩn.
Luật GTĐB cũng có quy định xe chạy chậm hơn phải đi về phía bên phải, nghĩa là không cấm xe con đi ở làn bên phải.
Quy chế sử dụng đường 5 cũng chỉ quy định xe tải phải đi ở làn bên phải, chứ không hề cấm xe con đi ở làn này.

AcidS

Xe điện
Dạ, video hướng dẫn cách đi cho xe con tại khu vực này đây ạ. Đi sát vạch phân làn xe con, xe khách, không đi sát giải phân cách cứng. Chiều nào các cụ cứ đi thế này cho em.
Nốt: chiều HN đi HP xe con bám sát giải phân cách cứng bên trái để chạy được. Chiều HP- HN thì chỉ đi theo video sau. Sửa theo khuyến cáo cụ Ft03733: Riêng ngã tư Trâu Quỳ thì phải đi sát giải phân cách cứng theo cả 2 chiều.

Đầu giờ chiều nay 30/4 xxx lại đứng làm việc. Các cụ chú ý từ giây thứ 15 đến giây thứ 50. [video]https://www.youtube.com/watch?v=BWz2fikYGgw[/video]
Cám ơn bác ft03733

Chỉnh sửa cuối:

ft03733

Xe hơi
Ngã ba Việt Hưng (Savico), ngã tư Sài Đồng, ngã tư Thạch Bàn đi như video. Ngã tư Trâu Quỳ đi sát DPC cứng mới chuẩn. Cả hai hướng HN-HP và HP-HN đều như vậy cả.

Chỉnh sửa cuối:

Kysidemtrang

Xe buýt
Tởm thật. Lâu lâu rồi em 0 đi cái đường 5 này. Em nói thật là nếu giờ cho em đi mà 0 đọc trước hướng dẫn của hai cụ thì bị cắn 100%.
0 thể nào đi đúng cho những người đi ít, hoặc lần đầu đi được.

Dạ, video hướng dẫn cách đi cho xe con tại khu vực này đây ạ. Đi sát vạch phân làn xe con, xe khách, không đi sát giải phân cách cứng. Chiều nào các cụ cứ đi thế này cho em.
Nốt: chiều HN đi HP xe con bám sát giải phân cách cứng bên trái để chạy được. Chiều HP- HN thì chỉ đi theo video sau.

Cám ơn bác ft03733
Nốt của cụ AcidS: chiều HN đi HP xe con bám sát dải phân cách cứng bên trái để chạy được. Chiều HP- HN chỉ đi theo video.

Cụ đi như vậy chưa chuẩn đâu. Ngã ba Việt Hưng (Savico), ngã tư Sài Đồng, ngã tư Thạch Bàn đi như video. Ngã tư Trâu Quỳ đi sát DPC cứng mới chuẩn. Cả hai hướng HN-HP và HP-HN đều như vậy cả.

david_ga

Xe đạp
Em cảm ơn các cụ chỉ dẫn, lần sau phải cẩn thận hơn mới được, tuần nào e cũng có việc phải đi đường 5 thế mà vẫn bị túm mơí ức chứ.

master_leader

Xe buýt
Đường 5 có quy chế khai thác riêng mà cụ: xe con được phép đi làn sát giải phân cách và làn giữa. Hôm qua (05.05.2013) e cũng bị vịn ở đoạn ngã 4 Ngô Xuân Quảng - Cổ Bi (đoạn đèn xanh - đỏ đầu tiền từ cầu Thanh Trì xuống theo chiều HN-HP) vì lỗi sai làn. E cũng đã chiến đấu và XXX đằng để e đi.
Các cụ xem tin của e ở đây ah: http://www.otofun.net/threads/513629-tranh-luan-voi-xxx-ve-sai-lan-tai-duong-5