Em vừa bị cạp nong đoạn đường 5 Cắt Ngô Xuân Quảng (cổ bi)

david_ga

Xe đạp
Trưa nay Em đi hướng HN-HP qua ngã tư Đường 5 - Ngô Xuân Quảng (cổ bi) thấy có 2 đèn tín hiệu (1 rẽ trái, 1 đi thăng) thấy các bác xếp hàng làn giữa dài ngoằng làn trái ko ai đi, lại thấy bóng mây chú vàng vàng tính cẩn thận em cũng chui vào làn giữa, qua đèn một chú nhảy xổ ra chỉ em cùng 3 bác nữa vào lề. Xuống xe Anh ý đòi kt giấy tờ và bảo em đi vào làn xe tải (em bảo thấy có đèn rẽ trái đang đỏ nên em đi vào giữa, a ý nói chỗ này ko phân trái phải ko nhìn à) phạt 1.7 tr .. Em vội vã ...xx.. Xong xuoi các a ý bảo ko bắt sai bao giờ lại còn dặn mình lần sau phải chú ý.
Đúng là quá đau, em còn chưa kịp xem cái biển vì xe tải, xe Hoàng Long xếp hàng dài che mất cái biển rồi.. em ngó thấy cứ 3,5 phút lại 2,3 bác xe con bị tóm. Ko biết đoạn này thế nào các bác Chú ý nhé.

Chỉnh sửa cuối:

nvh_hn

Xe container
Xe cụ biển ngoại tỉnh à? Chỗ đó thường ít bắt chiều HN-HP chứ nhỉ;)

fiestafun

Xe tải
Phải em thì em cũng sẽ bị vịn như cụ vì em cứ theo tín hiệu đèn: Làn trái có mũi tên chỉ cho rẽ trái, làn giữa có mũi tên đi thẳng dành cho đi thẳng. Thực hư thế nào em cũng chả biết.

PhanhGap

Xe điện
Trưa nay Em đi hướng HN-HP qua ngã tư Đường 5 - Ngô Xuân Quảng (cổ bi) thấy có 2 đèn tín hiệu (1 rẽ trái, 1 đi thăng) thấy các bác xếp hàng làn giữa dài ngoằng làn trái ko ai đi, lại thấy bóng mây chú vàng vàng tính cẩn thận em cũng chui vào làn giữa, qua đèn một chú nhảy xổ ra chỉ em cùng 3 bác nữa vào lề. Xuống xe Anh ý đòi kt giấy tờ và bảo em đi vào làn xe tải (em bảo thấy có đèn rẽ trái đang đỏ nên em đi vào giữa, a ý nói chỗ này ko phân trái phải ko nhìn à) phạt 1.7 tr .. Em vội vã ...xx.. Xong xuoi các a ý bảo ko bắt sai bao giờ lại còn dặn mình lần sau phải chú ý.
Đúng là quá đau, em còn chưa kịp xem cái biển vì xe tải, xe Hoàng Long xếp hàng dài che mất cái biển rồi.. em ngó thấy cứ 3,5 phút lại 2,3 bác xe con bị tóm. Ko biết đoạn này thế nào các bác Chú ý nhé.
Chắc cụ không quen đường nên vậy thôi. Làn dành cho xe con xe khách to lắm, 2 xe đi song song thoải mái mà. Đến chỗ ngã 4 có đnf tín hiệu thì làn đấy chia 2 làn cho xe đi thẳng và xe rẽ trái bằng vạch liền.

Duy Trọc

Xe buýt
Em cũng toàn chạy làn đi thẳng :-??

david_ga

Xe đạp
Xe em biển HN đàng hoàng mà hôm nay các a ý chỉ bắt chiêu HN-HP ( lúc e bị cạp dã 4xe đang xử lý rồi) em nhìn mũi tên trên đương Lan trái có mũi tên vửa thẳng vừa rẽ trái, Lan giữa đi thẳng, có 2 đèn 1 rẽ trái, 1 đi thẳng đang hoạt động, các a ý bảo chỗ này ko phân trái, thẳng chỉ có xe con, xe tải em di vào giữa La xe tai, xe con phai di Lan trái. Bao nhieu người bi bắt luôn ạ.

chinhatm

Xe container
XXX thì ở đâu cũng thế, mục đích kiếm tiền là trên hết.
Bác chủ thớt cũng đáng trách, vì chẳng chịu học luật giao thông mà cũng ra đường.
Bác về học lại cho kỹ, chú ý đọc "Quy chuẩn kỹ thuật Quốc gia về báo hiệu đường bộ" mà tuân thủ biến báo cho đúng. Những biển báo không được quy định trong quy chuẩn này đều không có hiệu lực nhé.

huyta

Xe buýt
Bọn nó bắt láo rồi, đúng là đội 5 toàn c hó.
Trước khi đến ngã 4 đó gọi là ngã 4 Trâu Quỳ thì đường chia ntn em tính từ GPC giữa đường xe con xe khách / xe tải / xe đạp xe máy, phân làn = vạch đứt. Làn xe con xe khách thì to tướng gấp 2 lần các làn # 2 xe oto có thể đi // được , khi gần đến ngã 4 vẫn là làn xe con xe khách nó chia đôi làn đó ra = vach liền khoảng vài chục mét thì lúc đó làn đường lại làm 4, làn ở đây thì nhỏ lại vừa = cho 1 xe , làn sát GPC giứa thì được đi thẳng + rẽ trái, làn thứ 2 ,3 đi thẳng 4 rẽ phải, đèn tín hiệu là loại đèn có mũi tên thì tất cả cùng pha hết. Em đi qua đây toàn đi 1 trong 2 làn đó thôi tùy vào lúc vắng hay đông. Bọn chó lại bới ra 1 lỗi nữa rồi.
Các bác lưu ý từ ngã 4 này đi hết địa phận HN qua cac ngã 3 ,4 xe oto đi thoải mái sát GPC nhé vì có mũi tên đi thẳng + rẽ trái hết, còn chiều về HN thì qua ngã 4 này đi đến các ngã 3,4 tiếp theo các bác đi thẳng phải oánh vào bên phải để nhường cho các xe rẽ trái nhé.

cachalot

Xe máy
Phân làn như đánh đố người ta. Song rồi vợt, chia tiền. Đợt này em chuẩn bị đi đường đấy, mà lại không có bằng (bị mất ví) thế này khó cho em quá.

david_ga

Xe đạp
XXX thì ở đâu cũng thế, mục đích kiếm tiền là trên hết.
Bác chủ thớt cũng đáng trách, vì chẳng chịu học luật giao thông mà cũng ra đường.
Bác về học lại cho kỹ, chú ý đọc "Quy chuẩn kỹ thuật Quốc gia về báo hiệu đường bộ" mà tuân thủ biến báo cho đúng. Những biển báo không được quy định trong quy chuẩn này đều không có hiệu lực nhé.
Em ko hiểu ý bác, ý bác La cái gì trong truòng hợp này ko đung quy chuẩn thì ko tuân theo? e đứng vào làn giữa chờ đèn đi thẳng xanh thì có gì La sai?

Naviman

Xe tăng
Cụ đáng bị vang đỏ.
Hôm 30/4 em cũng mới bị gọi vào chiều HP-HN, chỗ đèn xanh-đỏ chân cầu vượt Thanh Trì. Em đi làn giữa (mũi tên đi thẳng), điều đáng nói là xxx bỏ qua 1 xe 5 chỗ biển HN dừng ngay trước mũi em mà lại túm xe em (biển 16), tưởng chăn được gà HP. Em thực hiện đúng điều lệnh OF (có cam hành trình, ghi âm đầy đủ) của cụ Bùi xuống tranh luận mất 10ph, đại loại là xxx bảo em đi vào làn dành cho xe tải (mựa, cái biển long môn hết tác dụng ngay ngã 4 đầu tiên rồi), em nhẹ nhàng bảo nếu em đi sai mời xxx lập BB, em sẽ ghi ý kiến. Cuối cùng xxx già thấy ko ăn được phải trả giấy tờ cho em đi nhưng vẫn còn với theo "đi thế là sai đấy, lần này tôi nhắc nhở, bla... bla..." Điều em vẫn chưa làm được là bắt xxx xin lỗi. Nếu lập topic vụ đấy để các cụ chém thì cũng xôm nhưng thôi, em chỉ lưu lại hình ảnh và âm thanh như là kỉ niệm chả biết gọi là vui hay buồn khi giáp mặt xxx.
Thêm một kinh nghiệm nữa là nếu xxx bảo làn giữa chỉ dành cho xe tải thì các cụ cứ hỏi lại xxx là thế cái thằng xe tải nó muốn rẽ thì đi vào làn nào, bố xxx cũng ko trả lời được trừ phi nó bảo xe tải chỉ được phép đi thẳng :))
Nhưng để đỡ mất thời gian bị xxx gọi vào khi qua mấy ngã 4 đó thì em thấy các cụ cứ bám bên phải làn ngoài là lành nhất, làn to đủ cho xe vượt bên trái hoặc mình dưng đợi đèn cũng ko bị ảnh hưởng (rủi có gặp ngã 4 chỉ có làn ngoài rẽ trái thì chịu khó rẽ rồi quay lại ợ).

new bee

Xe tải
Mấy cái chỗ ngã tư đấy có phân làn tải và con đâu các cụ nhỉ? Đúng là làn sát giải phân cách vừa đi thẳng vừa rẽ trái được. Nhưng mà nhiều khi mải chuyện quên mất nên tới gần ngã tư là cứ chen vào làn có đèn đi thẳng theo thói quen. Thế tóm lại là thế nào hả các cụ?

LX_tuoi_100

Xe tăng
Em chưa đi qua đây bao giờ nên chẳng hình dung được, cụ nào ở đó vẽ lại cái sơ đồ cho anh ofer cái. thanks các cụ.

giacmoxe4

Xe điện
Cái đường 5 này xxx rất bựa,toàn bắt láo thôi.

QAZ

Xe container
Em ko hiểu ý bác, ý bác La cái gì trong truòng hợp này ko đung quy chuẩn thì ko tuân theo? e đứng vào làn giữa chờ đèn đi thẳng xanh thì có gì La sai?

Biển ở đầu đường 5 là biển chỉ hướng đi (biển chữ), không phải biển phân làn xe (biển hình).

Chúng nó bắt láo.

inochi

Xe điện
Chốt này hôm nay chưa đủ doanh thu rồi nên bác bị đen rồi, thường thì chỗ này bác chứ đi vào làn sát giải phân cách mà phi thẳng sang

Tribute

Xe container
Đường 5 làm gì có biển 412 nào đâu, xe đi làn nào chả được. Tại ngã 3 ngã 4 thì đi theo biển 411 hoặc vạch 1.18 chứ. Nếu xxx nói làn giữa chỉ cho xe tải thì xe con rẽ trái, xe tải rẽ phải kiểu gì. xxx bắt láo quá. Khổ cái bọn nó tinh như cú, thấy cụ chủ rón rén chuyển làn là nó biết ăn được chủ rồi. :P

HaiNQ1983

Xe buýt
Các bác lưu ý từ ngã 4 này đi hết địa phận HN qua cac ngã 3 ,4 xe oto đi thoải mái sát GPC nhé vì có mũi tên đi thẳng + rẽ trái hết, còn chiều về HN thì qua ngã 4 này đi đến các ngã 3,4 tiếp theo các bác đi thẳng phải oánh vào bên phải để nhường cho các xe rẽ trái nhé.
Tức là hướng HN-HP qua chân cầu Thanh Trì đi thẳng cứ làn sát GPC mà đi, trước cầu TT thì làn giữa à cụ

nvh_hn

Xe container
Cụ chủ chạy vào làn trong bị bắt là đúng rồi:D. Em đi tuyến này suốt đến đầu Hưng Yên em biết, mỗi ngã tư chạy 1 kiểu.

buicongchuc

Xe ba gác
Chắc xxx khép cụ vào lỗi đi sai làn rồi.

Trên OF đã có mấy thớt cảnh báo, có hình ảnh đầy đủ... Cái giá long môn ngay đầu đường 5 có tác dụng phân làn các loại xe, nhưng chỉ có tác dụng đến giao lộ gần nhất thôi.

Cụ bị xxx ăn chặn do cụ thiếu hiểu biết thôi!