[Thảo luận] Em vừa gặp nạn, mong các cụ giúp khẩn

laceti.se

Xe buýt
Phải để lại 1.000 cốc trà đá thì mới lấy đc 2B về:D

BonBonTT

Xe điện
đèn xanh cụ đi thì cụ đâu có sai,sao khi xxx giữ giấy tờ cụ ko giải thích :!
Khi có va chạm giao thông, chưa có kết luận ai đúng, ai sai của cơ quan có thẩm quyền thì xxx có quyền giữ giấy tờ xe hoặc xe của cả 2 bên

giangitjsc

Xe tải
Nơi mọi người thường tiếp nhau bằng nụ cười :) và
Website
www.vinakeway.com
Em đọc mà toát hết mồ hôi cho cái sự việc tai bay vạ gió này (nghĩ mà khổ cho cái xã hội CB-DC-VM), em cũng đã từng bị rồi, có xước tẹo ở ngón tay mà nó chém em đến 1000 cốc trà đá... mà không yên. Chúc mừng cụ chủ!

TVPL

Xe container
Em hóng mãi mới thấy cụ post nốt. Chúc mừng cụ chủ !

Hanoixinhdep

Xe buýt
nhưng lúc đấy công an không ra kiểm tra xe và hiện trường vụ tai nạn hả, nếu e là cụ thì e để nguyên xe đấy gọi người nhà ra đưa ông kia đi khám,em ở lại làm rõ trắng đen với bên công an.
Dù sao cũng phiền cho cụ rồi, chia buồn chia buồn, may mà người cụ k sao ... mọi việc khác đều có thể giải quyết được, miễn là có Bác bên ta ...

Chán nhỉ!
Cuối cùng thì đi đúng vẫn mất tiền oan với cái kiểu này.
Theo các cụ thì nếu gặp trường hợp như thế này thì phương án nào là tốt nhất để khỏi mất tiền ạ?

cháu lên 3

Xe container
Chán nhỉ, vẫn bị mất tiền cho 2b, đúng là luật VN

Lancerdo_son

Xe buýt
Nói tóm lại chỉ xxx là béo vụ này. Nhà 2b kia ko có bằng, ko bảo hiểm thì nó thịt cho bằng hết chỗ trà đá ý. Có khi còn phải bù thêm 1000 cốc trà nóng nữa =D>. Âu cũng là luật nhân quả ở đời.

ththang

Xe lăn
Chúc mừng cụ đã giải quyết xong việc, em like mạnh lý luận của cụ. Mời cụ 1 ly

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
em dự nhà xe máy kia cũng phải bỏ ra 1 nửa chỗ trà đá mà cụ rót tình nghĩa cho nhà họ để họ lại rót ngược cho xxx. âu cũng là cái nhân quả thôi cụ ạ. ở đời không ai cho không ai cái gì đâu, cũng không ăn không được của ai cái gì đâu. âu cũng là của đi thay người cụ ạ, nhà 2b ấy ngã ra, ông 4b nào trờn tới thì còn rắc rối chán. cụ đã giải quyết trên tinh thần tình cảm và rất kiên quyết với cả 2b ăn vạ và xxx muốn thịt luộc cụ. vote cụ
nếu là em em sẽ giải quyết như sau: xuống xe, chưa đưa giấy tờ cho xxx vội với nguyên tắc cứu người như cứu hỏa trước, xem xem "đối tác" có sao không, rút ngay máy ảnh nếu có hoặc điện thoại ( giờ hầu như điện thoại nào cũng có camera rồi ) chụp lại ảnh hiện trường và đặc biệt là xoáy vào vị trí xe mình bị đâm ( vì cái này có liên quan đến việc xác định ai đâm ai). sau đó nếu gần nhà thì gọi người nhà ra đưa 2b đi khám còn mình ở lại giải quyết hiện trường cùng xxx hoặc nếu xa nhà thì tự đưa họ đến bv cũng dc nhưng trước khi đi phải yêu cầu xxx lập bb hiện trường và chụp ảnh lại hiện trường.
trong vấn đề này cụ chủ thớt gặp phải 2 loại người đáng lên án trong xã hội
- ông tướng 2b và đồng bọn: đã sai còn già mồm ăn vạ. còn thỏa thuận trước với xxx để giải quyết tình huống có lợi cho mình. nhưng đời có ân có oán, chạy nhầm cửa rồi ạ b-(
-xxx: làm sai quy trình khi cầm giấy tờ của cụ mà không có bb, không chạy lại giúp đỡ người bị nạn mà lại xông vào đòi cụ giấy tờ. cò quay thịt luộc cả 2 bên nhằm trục lợi bất chính. cái khốn nạn nhất là khi lấy lại lời khai của cụ lại cố tình ghi sai, may mà cụ soi lại chứ không lại mắc thêm tội " quay đầu xe lại về phía người bị nạn" thì còn dở hơi nữa.

túm lại là chả có cái lệ nào lại như ở cái xứ này, " SAO THẾ, ANH ĐI Ô TÔ À, ANH ĐI Ô TÔ VA QUỆT VỚI XE MÁY LÀ ANH SAI RỒI..." may ra lên miền núi thì lệ của người Mèo cũng rứa.

Chỉnh sửa cuối:

tranhoangminh

Xe container
chúc mừng cụ, đọc cách cụ nc với xxx thật đanh thép và chuẩn xác, đúng là thày giáo có khác. Không biết cụ còn nhớ e không?

kienbeu

Xe điện
mệ! chỗ đấy ngay trước mắt xxx chả có lý do giề mà lại không nhòm rõ sự việc! chắc thấy cụ yểu bóng vía nên định kiếm tí chăng:))

xemamnon

Xe tải
chúc mừng cụ, đọc cách cụ nc với xxx thật đanh thép và chuẩn xác, đúng là thày giáo có khác. Không biết cụ còn nhớ e không?
Em vưỡn còn nhớ cụ. Cảm ơn cụ đã bỏ thời gian cho em nghĩa vợ 2 của cụ. Tiếc là em không có duyên cưới em nó. Không biết cụ đã lên đời xe chưa ạ?

ototuche

Xe hơi
Sau vụ này, anh em học được nhiều và cũng rút ra nhiều kinh nghiệm. Khuyên cụ mua camera hành trình. Giá như có nó thì cuộc nói chuyện với xxx ngắn hơn. Chúc mừng cụ, dù sao cũng tai qua, nạn khỏi.

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
xã hội việt nam mà sai đúng cũng mất tiền hết

blackpaint

Xe container
Xe cụ chả có dấu hiệu gì chứng tỏ cụ đâm 2B thì đương nhiên là xxx chả hạnh họe được cụ tí nào. Nhưng cháu băn khoăn là bó bột cái gãy xương bả vai thì đáng bao nhiêu nhỉ? Cụ thế là quá hào phóng với 2B đấy. Những lúc thế này mà có Cam hành trình thì có vẻ tốt đấy.

Chỉnh sửa cuối:

tranhoangminh

Xe container
Em vưỡn còn nhớ cụ. Cảm ơn cụ đã bỏ thời gian cho em nghĩa vợ 2 của cụ. Tiếc là em không có duyên cưới em nó. Không biết cụ đã lên đời xe chưa ạ?
hôm đó trong giờ làm nên e cũng không ra ngoài lâu để chém gió cụ được, e vừa bỏ gần 30 củ nữa để đầu tư vợ 2 cụ ạ, nên cứ đi cho qua thời khó khăn đã,chia buồn cùng cụ.