Em, VolgaV6Coupe, tìm chồng!

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Em cũng nghĩ hàng cao cấp ai lại chơi số tay, tiếc là em wên sạch tiếng Nga rồi nên đọc ko được trong infor về em này. Nhưng 2 cái hình mà em thấy thì làm em ko tin nó là số AT - vì quả thật là chưa thấy xe số AT nào mà bọc da kín mít cần gạt số như chiếc này, hình thứ 2 là lúc chiếc xe xoáy bánh sau bốc khói để vọt - vốn là thứ người ta hay làm dễ dàng bằng số MT hơn :)

simca

Xe hơi
Dạ em này được làm thủ công còn hơn cả Aston Martin ấy chứ, sửa lại tiếng Nga cho bác Nexus nhé, za-vốt hay ra-bô-tri đều là nhà máy, còn nói theo kiểu Nga thì cái xe này sẽ là: ka-kai-a kra-xi-vai-a Von-ga

simca

Xe hơi
À vâng, em quên - em ở Nga cũng lâu lắm rồi. Bây giờ chỉ đọc viết là còn ổn chứ nói thì có phần khập khiễng :D . Xnaxibơ (b)

Chỉnh sửa cuối:

VolgaV6coupe

Xe máy
Xpaxibơ chứ bác Simca :D

Rabochi - công nhân
Zavod - nhà máy

Tòan những từ các bác học từ những năm cấp 1 cấp 2 mà đã quên là sao?! 8o| Đấy cải cách giáo dục là cần thiết lắm ý :D

Như bác SơnTiTi ở trên nói là bác ý thà mua 2 em Aston Martin con hơn 1 em Volga này (giống kiểu em mua 2 cái quần Levis còn hơn 1 cái Guci ý nhỉ hì), em cũng bật mí luôn là em này tòan hand-made nên A.Martin cỡ Vanquish cũng chưa là gì. Mí lại đã là dân chơi xe có tiền mà lại không thích đồ độc thì em thật cứ làm con Mẹc S500 thế cho "lành".

Em thích em gái này vô cùng, nhất là cái dáng hòai cổ và các chi tiết cực đơn giản nhưng khá tinh xảo. Em đã có dịp xem trên kên NTV cận cảnh về em này. Mấy cái fotos em post không được long lanh lắm chứ khi quay lên phim, cảnh nó ra vào gara thôi là đã ngất ngây con gà tây lắm rồi!!! Chả thế mà có nhõn 1 em ra đời là đã được khuân ngay dù hồi năm 2001 nó là xe có giá đắt nhất thế giới, i.e. ít nhất là 500k USD

Nói chung em các bác thích đồ độc, nhất là về kiểu dáng vì nói chung xế hộp bây giờ ngoài engine ra cũng chỉ ăn nhau ở kiểu dáng và nội thất bên trong thôi! Em sẽ post hầu các bác một số xe cổ kính nhưng giá hiện đại nữa. Mong các bác tiếp tục ủng hộ!

Em,
VolgaV6Coupe (h)

simca

Xe hơi
Dạ em quên béng mất chữ n là chữ p trong tiếng Nga. Hơ, mà em sinh ra ở Matx nên có được đi học cấp 1 hay 2 gì đâu mà biết đến cải cách giáo dục ở Việt Nam. Nói chung thì em nghĩ người Việt nào cũng ít nhiều có tình cảm với nước Nga, dù sao con người và đất nước Nga cũng tình nghĩa và rất tuyệt vời. Con Volga này hơi ngầu - so với tính cách Nga, nhưng nó là sản phẩm của những người Nga trẻ, cá tính - điều ít thấy dưới thời Xô Viết. Sau này em cũng muốn mua 1 con Volga rồi sửa chữa lại, cho nó nét đẹp mới để nhớ về thời thơ ấu cũng từng được nó đưa đi đón về. Ủng hộ các bác (b)

simca

Xe hơi
Hơ hôm nào bác VolgaV6 up thêm ảnh xe Nga đi nhỉ :)

VolgaV6coupe

Xe máy
Vầng, bác Simca và các bác ủng hộ thế thì để em làm một bản khai lý lịch, kiểu như cho phòng Tổ chức-Cán bộ ý. Cuộc đời mượt mà của em nó thế này ạ:

Nhà nội em người Mẽo, nhà ngọai Liên Xô:

Em ra đời năm 1932 các bác ạ, ở nhà hộ sinh GAZ, t.p Toliati, một thành phố công nghiệp của LB Nga.:

Hihi, trông em công nhận giống ông em, Ford A-serie nhỉ. Giống ở nhiều thứ khác. Nhưng lần đầu tiên trong gia đình em, em đã có hệ thống xả bằng hydraulicC (được gọi âu yếm là Gidrovik). Em có tới 6 xi-lanh (4 cũng có), 38 mã lực. Chuyện, con nhà tông mà (h)

Nhưng bố Mỹ bội bạc của em nhanh chóng bỏ về Mỹ. Thế hệ đầu nhà em mang M-serie!

Phấn khởi với sự khởi đầu tốt đẹp, nhà ngoại em lại một mình phận gái thí nghiệm thêm một vài thứ “cổ quái” khác. Đây, dụng cụ đú đởn của cụ từ năm 1934-1939 đây. Chị em em ngày đấy chính ra trông ngầu không kém gì mấy em long lanh bây giờ đâu dù không được bóng bẩy bằng!

Máy móc của chị em em hồi đấy là hơi bị đỉnh đấy: Đầu bịt bạc nhé, 38-48 mã lực, vọt cái là 106 km/h ngay (vẫn chậm để làm "vận động viên điền kinh" các bác nhỉ. Chắc Smetana cũng chưa dủ làm bọn em lớn khỏe khoắn được.

Bố dượng mới của bọn em Aleksei Osipovich cho ra đời "sản phẩm mới", serie A với thùng xe mang hình rocket
Gaz Aero1:

Đến năm 1937, In the 1937, A. Girelja lại cho ra đời em gái mới GAZ "A-Sport", cũng dưa trên máy móc của A-serie với 50 hp và vọt lên 130 km/h (lại vẫn chậm. Hì, nhưng được cái chậm mà chắc!)
Gaz Aero2:

Cuối những năm 30s, nhà ngọai quyết định làm một bước ngoặt để đọat tuyệt với quá khứ Mẽo cũ và sửa sang ngọai hình, nội thất điện-nước cho em:

Trong mơ:

Ngòai thật:

Là nhà ngọai em "ngó" sang ông hàng xóm Tiệp khắc với mẫu Tatra ý mà ;) .

NHƯNG... chiến tranh, các bác ạ. Em không kịp kên đời... (u)

Dạ, hôm nay thế đã, em phải đi cầy để save tiền ra chỗ bác Khôi chữa cái CD(u) . Hôm sau em sẽ kể tiếp về tuổi dậy thì của em nhé.

Chỉnh sửa cuối:

simca

Xe hơi
Phải nói là dân Nga rất có cảm tình với Đức, nếu không có Hitle có khi đã thành bạn tốt. Nhìn quả động cơ M ngon thế kia cơ mà, còn với bọn Mẽo thì kẻ thù truyền kiếp roài

MZP

Xe tải
em chào bác Volga..hehe tiểu sử của bác hay quá, nhưng em kiến nghị quả chữ ký của bác chưa chính xác nhé. Đường thênh thang 8 thước... là bài hát của bác j nhỉ... còn bây giờ qh là do nhiều yếu tố khác nữa, mà giao thông là bên bộ gtvt làm tkế ạ (teddi hay sao í). bọn em chỉ được qh các tuyến nhánh và nội bộ thôi. :), oan cho bọn em...hihi

saigonvw

Xe tăng
Quá hay !
Cảm ơn Bác Volga6cupe nhiều.
E muốn vonte cho Bác nhiều cái nhưng ngặt nỗi hiện nay E nghèo kiết xác, thiếu nợ Bác nhé, khi nào kha khá Bác là người thứ 2 E vonte đấy ( Đầu tiên là Bác Giao thông )

VolgaV6coupe

Xe máy
Регулируемая в двух направлениях рулевая колонка, коротенький рычаг коробки передач (кстати, передач здесь шесть!)

Bác Thăng ơi, hộp số mà - 6 số cơ đấy. Máy của BMWolga :D mí lại nó là dòng sang thì chắc chắn là số tay đấy

VolgaV6coupe

Xe máy
Chính thức em được khai sinh với cái tên Volga như hôm nay là từ năm 1956 cơ ạ, tên âu yếm của cô con đầu lòng là M-21 (đúng là con nhà lính các bác nhỉ ;) ).

Chụp xRay ra thì nội tạng em thế này. À, mà thỉnh thỏang em xả dầm ra.. đường, hic nhược điểm ít ỏi của cô con đầu lòng đấy ạ:

Nói chung em sinh ra trong một gia đình khá giả, nối tiếp truyền thống Pobeda (Chiến thắng) của giòng giống nhà em. Đây ông bà em đây. Toàn phục vụ các đời Tổng Bí thư LX. :

Từ khi sinh ra em đã thuộc lọai COCC và được mến mộ, mơ ước bởi nhiều thế hệ "tay đua". Hồi đó vù lên đến 130km/h là em OK ngay. Không những xinh mà khỏe, sức trẻ của em còn bằng đến 75 con ngựa (các bác nhớ nhé 1956 chứ không phải 2006 đâu!)

Vòng 3 (thùng xe) của em đã được cải thiện và làm khác xa so với mấy mẫu xe của bọn Mỹ đế quốc sài lang! Cả hệ thống xả dầu (grease) cũng khác. Một cái pedal - lái xe nhấn phát là "bôi trơn" cả hệ thống giảm xóc và các bộ phận khác. Hồi đấy, đây là một bước tiến đáng kể về công nghệ đấy ạ :D

Lớn lên một tý, năm 1959, em cũng đú đởn đi đua các bác ạ. Em ngày đấy chính ra trông ngầu không kém gì mấy em long lanh bây giờ đâu dù không được bóng bẩy bằng! Em lấy nick là GAZ-21 (VVShakverdov) và đua với tốc độ lên tới 200 km/h đấy:

Năm 1968 là thời kỳ hoàng kim của em khi em gái em ra đời với tên âu yếm M24 (best-seller của mọi thời đại đấy ạ) (y) :

Trông thế mà em gái em nhanh lắm đấy: vù cái là 200km/h, với gần 100hp...

Em gái em đã được vi vu (export) đến rất nhiều nước, từ XHCN đến tư bản nhu Bỉ, Pháp. Việt Nam anh em thì khỏi bàn rồi. Tòan các chuyên gia Nga với cán bộ Việt cưỡi em gái em cả. Hồi đấy ngồi lên lòng em này vênh phết các bác nhỉ (h)

Mà hồi đấy cũng nhiều dị bản của em lắm, căn bản em nổi quá mà, devushka mechty (em gái trong mơ) mà :$

Hơ (ở) Mông này:

Hở Lưng này:

Nhưng chả sêxy gì cả nhỉ :(

Đấy, nói chung là đến 90s em cứ tung tăng tung tẩy luôn là gái xinh thế đấy.
Em đi trang điểm tý nhé. Rồi lại ngồi hầu chuyện các bác tiếp. Phần sau em sẽ kể đến phần bẩy nổi ba chìm của em những năm 90s. Ôi, những năm lần than ấy, những năm em bị gọi là cái Bần :'(

fiatsiena1.6hlx

[Tịch thu bằng lái]
Con này tạp chí ôto xe máy đã đăng 1 lần rồi , nó chỉ sản xuất vài chiếc 1 năm cho giới tài phiệt Nga chơi để tôn vinh nền công nghiệp lâu đời thôi . em nhớ không nhầm thì bạc triệu cơ . Có khi giá thật chỉ trăm ngàn , nhưng để giá đó cho " đẳng cấp " .

dunghtbt

Xe tăng
Website
www.3vo.com
xem mãi rồi mới biết nó là con xe GAZ21-1965 đã dc độ lại bởi 1 công ty của Nga

nightpinky

Xe buýt

Nội thất bê y chang ở BMW 850CSi sang, chẳng khác tí gì cả, bỏ cái logo BMW trên vô lăng đi thôi mà các bác, ì xèo ầm ỹ quá! Con này xe thửa chứ có sản xuất dây chuyền đâu, mà nó cũ rồi, ra cách đây 6-7 năm cơ mà! Chi tiết xem thêm specs của BMW 850 CSi các bác ơi!

tran_thuat_lai

Xe lăn
Chẹp chẹp ! không chê vào đâu được

t549665

Xe tải
Thật tiếc cho Nga qua..sản xuất xe từ khi HQ còn cởi truồng thế mà bi giờ xập xệ qua...

kar

Xe điện
Bác VolgaV6 ôi, cái hệ thống xả hydrolicC là cái gì vậy bác? xả thuỷ lực à, nghe nghịch nhĩ nhể, bác check cho em cái