Thảo luận Em trót nghịch dại Sync3 CarPlay

Binhtn99

Xe buýt
Cụ cài dc Youtube thì cài thêm cái AA Mirror là ok. Cụ bật gì trên dt là nó hiện trên màn hình như thế. Youtube bị Google nó block nên cụ phải làm đúng từng bước mới dc.
Em cài tiếp cái AA mirror mà mở ra cứ trống trơn
còn như cái video này thì mở được cụ ạ,em chưa rõ bị lỗi ở đâu

luckyhiro

Xe điện
Em cài tiếp cái AA mirror mà mở ra cứ trống trơn
còn như cái video này thì mở được cụ ạ,em chưa rõ bị lỗi ở đâu
Điều kiện cần và đủ là AA ( AdroidAuto ) cụ cài phiên bản 2.9 thôi, cao hơn k dùng dc.
Dùng ApkEditor đổi tên phần mềm CarStream ( cụ xem lại hướng dẫn chi tiết ở trên )
Cái phần mềm Dịch Vụ Của Google Play chỉ ở phiên bản 12.2.21.
Sau khi cài đặt đúng như trên cụ nhớ mở AA trên điện thoại, vào mục Setting mở phần Developer Setting tích vào ô cuối cùng rồi thoát ra.
=> Kết nối với xe là xong. Mỗi lần bị cập nhật cái Dịch Vụ Của Google Play thì lại phải xoá cập nhật và cài lại bản 12.2.21. Lại mở AA trên điện thoại, vào mục Setting mở phần Developer Setting tích vào ô cuối cùng rồi thoát ra. Done !
Như hướng dẫn chi tiết phía trên, tắt tự động cập nhật trong Ch Play và phần cài đặt Hệ Thống của điện thoại: Hồi đầu e còn bị nó tự cập nhật kể cả đã tắt hết tự cập nhật. Nhưng bg k bị nữa, lâu lâu vào cập nhật thủ công ở CH play mà vẫn k bị nó tự cập nhật cái phần mềm Dịch Vụ Của Google Play.

Binhtn99

Xe buýt
Điều kiện cần và đủ là AA ( AdroidAuto ) cụ cài phiên bản 2.9 thôi, cao hơn k dùng dc.
Dùng ApkEditor đổi tên phần mềm CarStream ( cụ xem lại hướng dẫn chi tiết ở trên )
Cái phần mềm Dịch Vụ Của Google Play chỉ ở phiên bản 12.2.21.
Sau khi cài đặt đúng như trên cụ nhớ mở AA trên điện thoại, vào mục Setting mở phần Developer Setting tích vào ô cuối cùng rồi thoát ra.
=> Kết nối với xe là xong. Mỗi lần bị cập nhật cái Dịch Vụ Của Google Play thì lại phải xoá cập nhật và cài lại bản 12.2.21. Lại mở AA trên điện thoại, vào mục Setting mở phần Developer Setting tích vào ô cuối cùng rồi thoát ra. Done !
Như hướng dẫn chi tiết phía trên, tắt tự động cập nhật trong Ch Play và phần cài đặt Hệ Thống của điện thoại: Hồi đầu e còn bị nó tự cập nhật kể cả đã tắt hết tự cập nhật. Nhưng bg k bị nữa, lâu lâu vào cập nhật thủ công ở CH play mà vẫn k bị nó tự cập nhật cái phần mềm Dịch Vụ Của Google Play.
Em đã đổi tên carstream player, check version của Dịch vụ GGPlay,... đúng yêu cầu cả mà vẫn bị như dưới, thế mới lạ cụ ạ :(

luckyhiro

Xe điện
Em đã đổi tên carstream player, check version của Dịch vụ GGPlay,... đúng yêu cầu cả mà vẫn bị như dưới, thế mới lạ cụ ạ :(
Ko xem dc Youtube ( CarStream ) qua pm AA trên d thoại dc đâu cụ. Kích vào thấy nó hiện dc như hình này thì có nghĩa là xem dc trên xe thôi cụ. Như hình của cụ là chưa dc.

Ah, cụ xem lại cái AdroidAuto cụ cài là phiên bản nào. cài 2.9 thôi nhé, cao hơn là cũng bị block ( k hỗ trợ ).

luckyhiro

Xe điện
AH, cụ đổi tên như kia k phải, để e chụp hình trên dt cho cụ xem. Đổi ở đây là đổi tên nguồn của nó, k phải tên hiển thị. Cụ xem lại các bước hướng dẫn đổi tên của CarStream nhé.

luckyhiro

Xe điện
Chỗ e vạch màu đỏ: cụ xem lại từng bước đổi tên như hướng dẫn .
Cái này là e mở lại ApkEditor sau khi đã đổi tên để check: đoạn tên đấy cụ giữ nguyên chữ com. sau chữ com. cụ đặt tên tùy ý.

luckyhiro

Xe điện
Cách chỉnh cái AA Mirror như cụ up là d thoại đã roots mới chọt dc cảm ứng trên màn hình. K cần roots thì chỉnh dc trên d thoại để nó chiếu lên màn xe thôi cụ ạ.
Cụ để ý đoạn này cho e:
Sau khi cài AA pk nhé

Sau đó mở APK Editor Pro

Cài như hình

Đến đoạn này. ko kích vào chữ đóng lại hay cài đặt sau khi Sign nhé. Cụ ấn nút Home trên dt, để gỡ bản gỡ bản youtube_auto_v1.8.3 đã cài ở trên. Ấn vào nút đa nhiệm bên dưới phía phải của dt, mở lại trang phía trên. Kích vào cài đặt để cài bản youtube_auto_v1.8.3 vừa sign xong ( vừa đổi tên ở package )

Kết quả khi build xong được 1 file đã sign, gỡ bản youtube_auto_v1.8.3 đã cài ở trên, cài lại bằng bản vừa sign xong.

luckyhiro

Xe điện
Cụ Binhtn99 chú ý dòng chữ màu xanh ở trên nhé, phải cài đúng bản ApkEditor e up link ở trên mới sửa dc. Bản khác là lỗi.

Binhtn99

Xe buýt
Cụ Binhtn99 chú ý dòng chữ màu xanh ở trên nhé, phải cài đúng bản ApkEditor e up link ở trên mới sửa dc. Bản khác là lỗi.
Thực sự cụ luckyhiro quá nhiệt tình luôn !
1) Em đã cài AA mirror được và test trên xe ok luôn. đang mò để cho màn trên xe luôn nằm ngang mà chưa ra, chắc có lẽ là không được vì bản chất là mirror

2) Giờ vẫn bị vướng vụ carstream, cụ dò hộ em đang bị lỗi ở đoạn nào với nhé

a) Các file em down theo link ở các trang trước, chỉ có file aa_mirror là em down chỗ khác (vẫn cài được như ở trên)

b) Phiên bản của Google Play services

c) Đã bỏ cài đặt tự động update của CH Play

d) Khả năng là đang dính lỗi ở vụ đổi tên: Em đổi như sau

e) Em đã thử vào cả hai mục "Chọn một tập tin apk" và cả "chọn một ứng dụng" để rename mà kết quả vẫn thế :)

f) Sau khi đổi tên, gỡ bản carstream đã cài trên destop và vào thư mục ApkEditror để cài lại

Và sau đó vào lại AA thì carstream vẫn như sau

Bấm tiếp vào Carstream thì như sau, có nghĩa vẫn không được :)

luckyhiro

Xe điện
Thực sự cụ luckyhiro quá nhiệt tình luôn !
1) Em đã cài AA mirror được và test trên xe ok luôn. đang mò để cho màn trên xe luôn nằm ngang mà chưa ra, chắc có lẽ là không được vì bản chất là mirror

2) Giờ vẫn bị vướng vụ carstream, cụ dò hộ em đang bị lỗi ở đoạn nào với nhé

a) Các file em down theo link ở các trang trước, chỉ có file aa_mirror là em down chỗ khác (vẫn cài được như ở trên)

b) Phiên bản của Google Play services

c) Đã bỏ cài đặt tự động update của CH Play

d) Khả năng là đang dính lỗi ở vụ đổi tên: Em đổi như sau

e) Em đã thử vào cả hai mục "Chọn một tập tin apk" và cả "chọn một ứng dụng" để rename mà kết quả vẫn thế :)

f) Sau khi đổi tên, gỡ bản carstream đã cài trên destop và vào thư mục ApkEditror để cài lại

Và sau đó vào lại AA thì carstream vẫn như sau

Bấm tiếp vào Carstream thì như sau, có nghĩa vẫn không được :)

Cụ dùng dc AA Mirror là CarStream cũng dùng dc rồi chứ nhỉ ?
Cụ mở CarStream trên xe ấy, trên dt k mở dc thông qua AA đâu ( mở trực tiếp nó thì dc, để add thêm bookmark ).
Sau khi kết nối với xe, kích trên màn : cái icon góc dưới cùng bên phải . Sẽ hiện mấy cái mình đã cài, ví dụ CarStream/AA Mirror/AA Mirror Pluss/WebviewAuto/Back to Sync ?

luckyhiro

Xe điện
E tìm hình của e chưa thấy, lấy hình của cụ huyanh07 post laij cho cụ dễ hiểu

Sau khi kết nối với xe, kích trên màn : cái icon góc dưới cùng bên phải . Sẽ hiện mấy cái mình đã cài, ví dụ CarStream/AA Mirror/AA Mirror Pluss/WebviewAuto/Return to SYNC :D

luckyhiro

Xe điện
Còn mấy cái phần mềm nhạc không hình thì cụ kích vào icon bên cạnh, hình tai nghe nhé.
Mở trên d thoại như trước e hướng dẫn xem nó hiện k chỉ để là xác nhận có dùng dc k khi chưa cần cắm vào xe :D.

Phong Gà

Đi bộ
Ah, cụ gỡ cập nhật của nó thôi. Không phải là gỡ bỏ phần mềm DịchVuGoogle.

Còn chỉ dùng map thì chỉ cần cài cái AdoidAuto đuôi apk là dc, ver 2.9 hay cao hơn cũng ok.
Em loay hoay mãi vẫn k biết gỡ cập nhật của nó ở chỗ nào. Cái Google Play Services thì chịu chết k gỡ được rồi. Cụ chỉ giáo rõ cho em hơn tí được ko?

luckyhiro

Xe điện
Em loay hoay mãi vẫn k biết gỡ cập nhật của nó ở chỗ nào. Cái Google Play Services thì chịu chết k gỡ được rồi. Cụ chỉ giáo rõ cho em hơn tí được ko?
Cụ vào phần Caif đặt/ Ứng dụng và thông báo/ thông tin ứng dụng/ tìm cái Dịch vụ của Google Play: kích vào 3 dấu chấm dọc phía trên cùng bên phải để gỡ cập nhật.
Trường hợp nó không cho gỡ, vào phần Cài đặt nâng cao/ Quyền truy cập ứng dụng đặc biệt/ Ứng dụng dành cho quảntrij viên thiết bị / bỏ dấu tích ở mục Tìm thiết bị. Sau đó quay lại gỡ cập nhật của Dịch vụ của Google Play.

luckyhiro

Xe điện
Tình hình sau khi e chót dại chạy cập nhật hệ thống đên qua thì cái Dịch Vụ của Gooogle Play nó k hiện mục gỡ cập nhật nữa. Ở bản 12.xxx luôn rồi. Bye bye Youtube trên Sync3 nhé . Cụ nào chưa nghịch dại như e thì đừng có cập nhật pm hệ thống của dt Adroid nữ nhá :D.