Thảo luận Em trót nghịch dại Sync3 CarPlay

luckyhiro

Xe điện
Vâng, em cũng vào mấy tuần rồi mà ford nó cứ xin lỗi và hẹn thông báo qua email hoài, chẳng thấy đâu cụ ạ
View attachment 1540065
Cụ vào Mail, check phần Thư mới ấy: sẽ dc gửi link, cụ click vào sẽ dẫn đến trang download của Ford, kick phát nữa để tải :D

luckyhiro

Xe điện
Chưa thấy link thì cụ cứ bình tĩnh, cứ vọc cái Youtube bình thường, lên 3.0 để nó hiện Waze trên màn thôi. Dùng dc AdroidAuto thì cài cái ÂA Mirror cũng chiếu cho Waze lên màn xe dc :D

Binhtn99

Xe buýt
Chưa thấy link thì cụ cứ bình tĩnh, cứ vọc cái Youtube bình thường, lên 3.0 để nó hiện Waze trên màn thôi. Dùng dc AdroidAuto thì cài cái ÂA Mirror cũng chiếu cho Waze lên màn xe dc :D
vâng, trước mắt em vọc AA đã, thank cụ nhiều

Bẩm các cụ, em đã lên Sync 3 version 3.0 như hình, nhưng mà chả thấy cái Waze nó lên các cụ ạ.
Em dùng IP8 iOS12. Iphone đã cài Ford Owner rồi ạ.
Có khi nào tại iOS12 bản beta nên lỗi ko nhỉ.

luckyhiro

Xe điện
Bẩm các cụ, em đã lên Sync 3 version 3.0 như hình, nhưng mà chả thấy cái Waze nó lên các cụ ạ.
Em dùng IP8 iOS12. Iphone đã cài Ford Owner rồi ạ.
Có khi nào tại iOS12 bản beta nên lỗi ko nhỉ.
Đay nè cụ:
Theo em đang hiểu để dùng được Waze thì phải tắt tính năng Apple Carplay đi ạ vì ông Apple bắt dùng phần mềm bản đồ mặc định của ông ấy, và em cũng không thích apple map.

ToniBinh

Xe máy
Em cài mãi nhưng vẫn không được. Có bác nào ở Hà nội đã cài được trợ giúp em được không?

luckyhiro

Xe điện
Em cài AdroidAuto, em dùng Note 8, đã thử nhiều cách nhưng chẳng cài được chỉ nghe được mỗi tiếng thui.
Cụ đọc đoạn trên chưa, trong bài này e hướng dẫn và trichs lại k ít lần:
hehe, cụ đợi xíu e tìm link trước e up lên media :D
DDaay: Cụ tải link này về giải nén file RAR ra sẽ dc mấy file cần sử dụng
http://www.mediafire.com/file/l9tbate4oa3vga8/AdroidAuto.zip

Cụ cài cái AdroidAuto 2.9 nhé, vì 3.0 trở lên nó k hỗ trợ Youtube. Nếu trước đó cụ cài rồi thì xóa đi.
Cài CarStream ( nó là YOutube do bị google block nên ng viết pm đổi tên )
Cài ApkEditer
Chạy ApkEditer để đổi tên source của CarStream

Xóa cái CarStream lúc đầu, cài cái bản CarStream mà ApkEditer vừa build ra.
Xóa cập nhật của phần mềm Dịch Vụ Google Play => cài bản 12.2.21 đuôi apk của Dịch Vụ Google Play
Tắt tự động cập nhật trong phần cài đặt ở CH Play.
=> Hiện tại e vẫn đang dùng bản 12.2.21 và lâu lâu vào check cập nhật CHPlay vẫn cập nhật bt. Quá trình sử dụng vẫn k bị Google nó tự cập nhật lên bản cao hơn ( bị lên bản cao là google nó lại block cái CarStream )

Mở adroidAuto trên dt để kích hoạt Developer Setting
Bước 1: Bật ứng dụng Android Auto lên và ấn vào hình ô vuông như hình vẽ.

Bước 2: Chọn vào About như hình vẽ

Bước 3: Ấn vào khu vực khoanh hình chữ nhật 10 lần hoặc hơn (do có thể ấn trượt)

Bước 4: Sau khi ấn đến khi nó hiện chữ gì gì đó liên quan đến developer thì ấn vào ô chữ nhật như hình dưới.

Bước 5: Chọn Developer Settings

Bước 6: Tích tối thiểu như hình vẽ các cụ sẽ chạy được: Map, Nhạc... Nói thật em chỉ cần Map. Map này nhận diện được cả tiếng Việt các cụ ạ. Phê lòi!

Chi tiết phần cài CarStream:
Về cơ bản cụ phải thực hiện như sau:
1- Gỡ cập nhật GooglePlay Service phiên bản 12.5.21 (phiên bản này là nguyên nhân chính block CarStream): Vào Cài đặt chung -> Ứng dụng, lúc này GooglePlay Service (Ứng dụng GooglePlay) nằm trong tag Đã tải. Nếu có chữ Tắt nổi lên thì Gỡ cập nhật dễ dàng. Nhưng nếu tất cả các tùy chọn đều bị chìm đi thì ta phải vào phần Bảo mật -> Quản trị thiết bị, vào bỏ hết các dấu tích ở tất cả các ứng dụng, kể cả Tìm thiết bị, chờ khoảng 30 giây là ta có thể Gỡ cập nhật được. Sở dĩ em phải hướng dẫn kỹ phần này vì nhiều cụ lúng túng bị mắc ở đây.
2- Đến đây thì cụ tải GooglePlay Service 12.2.21 về rồi cài vào.
3- Vào CH Play, Cài đặt, không cho phép tự động cập nhật.
4- Vào lại Quản trị thiết bị để bật lại Tìm thiết bị.
5- Đến đây thì cài AndroidAuto, CarStream, APK editorPro như bài này https://www.otofun.net/threads/sync-activated-hidden-menu.1316441/:
E xin phép chèn vô đây luôn cho mấy cụ chưa rành lắm, đỡ phải tìm :D
"Việt Bắc VN, post: 40023688, member: 445438"]Active Video sync Android Auto - Cách xem video, đọc báo, map ... trên sync.

Công cụ sử dụng:
- 01 Điện thoại chạy HĐH android os 7.0 trở lên (máy rẻ chạy mượt khoảng 1tr), em đang dùng LG V20 mua lại 4 củ, sử dụng đã được hơn năm, hàng ngày khi đi xe thì cắm vào thay map, xem youtube....

- Phần mềm: Các cụ chọn đúng bản như phía dưới (bấm vào link để down)
+ APK Editor Pro v1.8.28
+ Android Auto_2.9.574923_arm
+ youtube_auto_v1.8.3
(lưu ý với Androi auto bản 3.0xxx trở lên chưa tương thích với youtube.., APK Editor Pro không phải bản trên khi sign file báo lỗi)
+ 01 dây usb để cắm vào cổng usb của xe :D.

Thay thế cho: Interface Android Sync 2, 3... với giá tầm 500 đến hơn 1000 USD!

Cách cài đặt:

Cài đặt lần lượt
+ Android Auto_2.9.574923_arm
+ APK Editor Pro v1.8.28
+ youtube_auto_v1.8.3

Chạy androi Auto

Sau đó mở APK Editor Pro

Cài như hình

Kết quả khi build xong được 1 file đã sign, gỡ bản youtube_auto_v1.8.3 đã cài ở trên, cài lại bằng bản vừa sign xong.

Sau đó cắm 1 đầu dây vào điện thoại và 1 đầu vào cổng usb trên xe. Androi auto sẽ tự chạy, có lựa chọn thêm phần CarStream. Quá trình kết nối, màn hình điện thoại tự tắt, lưu ý bàn phím trên màn hình ô tô chỉ sử dụng được khi xe đã dừng hẳn!

full screen

Cụ nào lỡ update cái Dịch Vụ của Google lên bản 12.5.21 rồi thì chỉ cần gỡ cập nhật ra như trên và cài lại ban 12.2.21 apk. Mấy cái AdroidAuto, CarStream, ApkEditor k cần cài lại. Chỉ cần mở AdroidAuto ra tích lại vào 3 mục phía như hình dưới là lại dùng bt. Vì e lỡ bị mấy lần và làm lại như vậy đều ok :D

ToniBinh

Xe máy
Cụ đọc đoạn trên chưa, trong bài này e hướng dẫn và trichs lại k ít lần:
Cảm ơn bác em đọc rùi nhưng không gở được cái Google play và cài lại nên không làm được. Bác chỉ rõ cách gỡ và cài lại được không????

j23

Xe container
Chõ Ford HP họ ko có công cụ để back về bản Factory thì căng thật cụ luckyhiro à.....
Hay cụ thử check cửa nhà máy Ford HD xem, mấy cái firm của ô tô thì e nghĩ nó ko bảo mật tới mức đó đâu mà anh em đại lý/thợ cứng chuyên phần mềm ở ngoài họ ko làm đc.
Hồi năm ngoái em hỏi HanoiFord thì ông anh nói tất cả phụ thuộc vào Ford Thái hết, cả phần cứng lẫn phần mềm, VN chẳng được Ford nó quan tâm mấy mà support, nhất là về phần mềm :(

luckyhiro

Xe điện
Chõ Ford HP họ ko có công cụ để back về bản Factory thì căng thật cụ luckyhiro à.....
Hay cụ thử check cửa nhà máy Ford HD xem, mấy cái firm của ô tô thì e nghĩ nó ko bảo mật tới mức đó đâu mà anh em đại lý/thợ cứng chuyên phần mềm ở ngoài họ ko làm đc.
Hồi năm ngoái em hỏi HanoiFord thì ông anh nói tất cả phụ thuộc vào Ford Thái hết, cả phần cứng lẫn phần mềm, VN chẳng được Ford nó quan tâm mấy mà support, nhất là về phần mềm :(
Vâng, e đang mò tiếp cụ ạ :D

luckyhiro

Xe điện
Cảm ơn bác em đọc rùi nhưng không gở được cái Google play và cài lại nên không làm được. Bác chỉ rõ cách gỡ và cài lại được không????
Gỡ cập nhật thôi cụ ạ, tích vào 3 dấu chấm trên góc bên phải ấy. Nó k cho gỡ thì cụ mở phần quyền admin, bỏ dấu tích mục tìm điện thoại đi là dc.

ToniBinh

Xe máy
Em làm theo bác bây giờ em còn chẳng vào được google map luôn. Huhu