[Funland] em trai lô đề lần đầu

duytrong

Xe lăn
Nếu mới chơi mà thua liểng xiểng thì là may mắn vì hãi mà bỏ, còn mới chơi mà thắng thì mới chết , sẽ rất là ham sau đó mới thua và nợ ngập cổ thì khó mà cai lắm, cụ nghiên cứu để cứu được thì tốt nhưng cũng phải hết sức khó khăn và bài bản đấy...

sonhp88

Xe tải
Con số báo nợ sẽ còn cao hơn 80 triệu. Những người nợ cờ bạc , thông thường, báo tin cho thân nhân số nợ ít hơn nhiều, so với sự thật.
Thế hả cụ. Thằng bạn em nó toang 100 mà nó báo nhà 200 luôn. Nó bảo đằng nào chả thế, báo dư ra ít để có vốn mà gỡ chứ

Ps: chuyện là em bịa ra thôi ạ 😉

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Thế theo cụ là cứu hay buông, kệ nó :)
Cứu thì vẫn cứu cơ mà trước khi cứu thì nhờ mấy anh CA đưa vào trại ít bữa cho sợ.
Sau đó thì kiếm việc cho nó, bắt làm trừ nợ dần, và nói thẳng với nó chỉ cứu duy nhất lần này. Lần sau tái phạm thì vào cho vào trại luôn

Trục

Xe ba gác
Món này em thấy cai đơn giản mà Cụ chủ.
Đầu tiên là phải dịch bờ rào, sau đó là bán nốt phần trong hàng rào.
Khi hết thì sẽ không nghiện nữa.

chievo

Xe điện
Chia sẻ với cụ. Số cuối cùng không quan trọng bằng lần cuối cùng đâu cụ ạ. Em cũng có thằng em như cụ, may không phải em ruột em thôi. Lần nào cũng quỳ khóc lóc thảm thiết xin cả nhà cho con cơ hội làm lại cuộc đời, lần này con quyết rồi, đây sẽ là lần cuối. Đến giờ nó... vẫn vậy. Cả nhà bó tay, đuổi ra khỏi nhà luôn rồi.
Hix...vậy nhà họ hàng cụ có khi bay mất 1 cái nhà để cứu nó rồi

deadlove

Xe điện
Tốt nhất là cụ nên bơm cho nó vài tỷ, bảo nó làm chủ đề. Vẫn là đánh, nhưng cửa thắng nhiều hơn ;))

VuQuybn

Xe buýt
giả sử nếu bọn xhđ đến nhà làm gì gia đình mình, mình sẽ báo tổ trưởng, CA. như vậy có đỡ được phần nào bọn nó tác quái ko cụ. Lần đầu rơi vào tình huống ntn thật đau đầu các cụ ạ.
Tốt nhất cụ cứ đóng cổng, nó đến cụ nói to: đây là ông bà ABC( tên bố mẹ cụ) hoặc cụ tuyên bố đây là nhà cụ. Thích đòi tiền ra công an phường. Còn ông đến đây là quấy rối, ông cần tôi cung cấp đủ bằng chứng cho công an.
E nói thật: bọn nó k muốn vì 1 con mồi mà nó bỏ rất nhiều con mồi khác đâu.
Tốt nhất cụ lắp 1-2 cái camera cho nó an toàn.
Còn bọn tín dụng đen cũng chẳng dám làm j gia đình cụ cả.
E đã rơi vào trường hợp này, bọn nó tổ chức cho mấy thằng nhãi con đến cổng nhà em bật loa đài, mang Mic đến đòi tiền ( khi em đi làm). Đến khi e về e tuyên bố: Anh tao nợ tiền cờ bạc chúng mày thì đến bàn bạc mà đòi, đây là nhà tao. mày thích làm ảnh hưởng đến nhà tao,để tao gọi ngay công an về cho chúng mày làm việc luôn.( Vì e k có máu mặt, cũng chẳng có CA bảo kê)
Và từ hôm sau thì chúng chẳng đến nữa, thỉnh thoảng có gọi cổng( hình như 2-3 lần) vào buổi tối nhưng e khóa cổng và nói ra như cũ.
Gần 3 năm nay vẫn cứ bình thường cụ ạ
Mình hết tiền( hoặc làm vờ như nhà hết tiền) cho chúng nó biết, và cho con nghiện biết thì mới mong là ko còn bị Nổ lần 2,3 chứ k thì còn dài, Lần 1( 1 ít), lần 2,3( nhiều gấp vài lần 1).....

chievo

Xe điện
Gặp mấy cái ca ntn công nhận khó, bố mẹ nào cũng không nỡ để con khổ, nhất là nếu con cán bộ, giáo viên... cứ cần giữ uy tín là đội lô đề, bài bạc cho vay đánh thả ga.
Vay mấy cũng đc, bố mẹ cứ è cổ trả nợ, có nhà còn bán đất để trả.
Nhưng vẫn không cai đc, càng lún sâu. Đúng là gia môn bất hạnh.
Cụ phán chuẩn ạ...hai ông bà già em là bác sĩ, giáo viên đã về hưu ạ...

chievo

Xe điện
Thôi xong! Món lãi vay thế chấp bằng hộ khẩu nó cứ gọi là!
Cụ tra nhanh vụ sổ hộ khẩu đi, ốp theo tận nơi lấy về xem nợ người ta bao nhiêu
Món này là bốc bát họ hay vay fe credit vậy cụ?

qddt

Xe tăng
Hix...vậy nhà họ hàng cụ có khi bay mất 1 cái nhà để cứu nó rồi
Vâng, không những là cái nhà mà còn là cái nhà mặt phố cơ ạ. Mà vẫn không cứu nổi. Mong em cụ cai được.

chievo

Xe điện
Delpiero vậy là cũng viên mãn rồi cụ, 1 thời dc coi là cặp tiền đạo đáng sợ và là chân sút phạt đỉnh nhất châu âu và thế giới, có WC 206 thế là cũng đủ để lưu danh rồi. Còn đặc thù sao Ý, đa phần ko hợp vs tuyển. Từ Maldini - Nesta - Vieri - Totti - Del - Inzaghi - Casano những người hay nhất nhì thế hệ khi đá clb nhưng gần như ko đóng góp gì nhiều cho tuyển
Vết đen sự nghiệp của anh là hai lần đối mặt bathez ở euro 2000....chỉ 1 lần vào thôi là Ý ẵm cúp rùi

LangThinh

Xe buýt
Em bũa nao cung bet bóng ma k máu.Nạp vai trăm ăn thi đanh tiếp.thua thì doi lương nạp vai trăm k.Thua thi doi lượn chứ k muon ai

NDDY

Xe tải
Thưa các cụ. Hôm qua thằng em trai em báo nhà 80 triệu tiền nợ lô đề. Lần đầu nó bị như vậy. nó khóc lóc xin chừa ko dám có lần 2. Mong nhà cứu. Em xin hỏi các cụ, cái nghiện này có khó cai ko ạ? em sợ nhất là lại báo tiếp lần 2 và hơn thế nữa nếu lần này trả giúp nó ạ.
Voka các cụ .
Em gần đến 80 thì được 200k ba càng. Vậy là lại vui như tết.

chievo

Xe điện
Tốt nhất cụ cứ đóng cổng, nó đến cụ nói to: đây là ông bà ABC( tên bố mẹ cụ) hoặc cụ tuyên bố đây là nhà cụ. Thích đòi tiền ra công an phường. Còn ông đến đây là quấy rối, ông cần tôi cung cấp đủ bằng chứng cho công an.
E nói thật: bọn nó k muốn vì 1 con mồi mà nó bỏ rất nhiều con mồi khác đâu.
Tốt nhất cụ lắp 1-2 cái camera cho nó an toàn.
Còn bọn tín dụng đen cũng chẳng dám làm j gia đình cụ cả.
E đã rơi vào trường hợp này, bọn nó tổ chức cho mấy thằng nhãi con đến cổng nhà em bật loa đài, mang Mic đến đòi tiền ( khi em đi làm). Đến khi e về e tuyên bố: Anh tao nợ tiền cờ bạc chúng mày thì đến bàn bạc mà đòi, đây là nhà tao. mày thích làm ảnh hưởng đến nhà tao,để tao gọi ngay công an về cho chúng mày làm việc luôn.( Vì e k có máu mặt, cũng chẳng có CA bảo kê)
Và từ hôm sau thì chúng chẳng đến nữa, thỉnh thoảng có gọi cổng( hình như 2-3 lần) vào buổi tối nhưng e khóa cổng và nói ra như cũ.
Gần 3 năm nay vẫn cứ bình thường cụ ạ
Mình hết tiền( hoặc làm vờ như nhà hết tiền) cho chúng nó biết, và cho con nghiện biết thì mới mong là ko còn bị Nổ lần 2,3 chứ k thì còn dài, Lần 1( 1 ít), lần 2,3( nhiều gấp vài lần 1).....
Cám ơn cụ nhiều ạ....bất đắc dĩ bọn nó đến nhà em sẽ làm theo cách cụ a

Thanh_Binh

Xe điện
Thằng e trai a cũng thế 😭, vợ con rồi. Đầu tiên e cũng ngọt nhạt trả nợ hộ mấy lần. Quan trọng bọn lô đề vay nợ nó ko báo hết, chỉ báo khi bị đòi mất khả năng vay nặng lãi mới báo về nhà. Nhà có 2 ae trai thôi cũng mong nó sửa đổi để bố mẹ an lòng 🙏

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Thằng e bà con nhà e gần 40 tuổi rồi mới có gần chục lần thôi, lần gần nhất là vừa sau tết.
Còn hàng xóm của em chơi đến lúc chết mới dừng.
Xuống dưới kia có ngâm cứu tiếp không thì em không rõ.

hung303

Xe điện
Ma tuý chỉ ảnh hưởng mình nó...đây nó làm cả gia đình to khốn khổ ạ
Nên ko việc gì phải cứu. xhđ chả dại vì 80tr mà liên đới đến bản thân đâu. giờ CA cũng đang xiết chặt tín dụng đen nên xhđ càng ko dám manh động.
Ko cứu là cửa sáng nhất để thoát nghiện

LangThinh

Xe buýt
Mua thuốc chuột về bảo nó tự tử