[Funland] em trai lô đề lần đầu

dalink

Xe điện
cám ơn cụ. em theo phương án để mấy anh xã hội thâm tẩn nó 1 trận rùi mới trả. để nó ngấm. Nhưng ông bà già xót con thì đang không chịu ạ....
Đợi khi nào bán nhà thì trắng mắt ra.

chievo

Xe điện
E cụ bao tuổi rồi
Để mà báo nợ lô đề lên đến 80 triệu thì ko phải là cò con và là mới chơi đc,chả con ghi lô nào nó cho thằng khách vừa mới chơi đc thời gian ngắn,lại chỉ đánh toàn cò con vài chục điểm mà cho nợ hẳn 80 triệu cả.e cụ là khách cũng tương đối vip và thân quen rồi
Cờ bạc còn khó bỏ hơn ma tuý nhé.chỉ có điều nó ko vật đến mức giết người để cướp tiền chơi thôi.hứa hẹn ko kém gì nghiện đâu
Thằng ku em em nó sn 1993, 28 rùi ạ...chưa vợ con gì ....

Cống Ngầm

Xe buýt
Thằng ku em em nó sn 1993, 28 rùi ạ...chưa vợ con gì ....
Cụ đừng có nghe cái kiểu e lần đầu...e trót dại
Nó mà ko phải chuyên nghiệp thì cũng phải dạng bán chuyên nghiệp rồi,ko phải e mới bị rủ rê đâu
Mà cũng phải điều tra kỹ xem có đúng thua lô thật ko? Giờ nhiều thằng nó cần tiền làm việc khác nhưng lại dàn dựng trò báo nhà thua lô để lấy tiền
Cụ là anh nó thì phải điều tra kĩ càng vào
Đừng để nó là e nó qua mặt mà mình ko biết

juve99

Xe cút kít
E chơi cả tiền đóng học phí, nhìn đâu cũng ra số, biết chơi cả chục năm. Bỏ phát là bỏ luôn dù lúc đi làm có tí uy tín, có thể gọi báo ngàn điểm thoải mái. Sợ đánh lại say đòn nên lâu lắm k cấy

chievo

Xe điện
Cụ đừng có nghe cái kiểu e lần đầu...e trót dại
Nó mà ko phải chuyên nghiệp thì cũng phải dạng bán chuyên nghiệp rồi,ko phải e mới bị rủ rê đâu
Mà cũng phải điều tra kỹ xem có đúng thua lô thật ko? Giờ nhiều thằng nó cần tiền làm việc khác nhưng lại dàn dựng trò báo nhà thua lô để lấy tiền
Cụ là anh nó thì phải điều tra kĩ càng vào
Đừng để nó là e nó qua mặt mà mình ko biết
Vâng cụ ạ...em chỉ lo nó mới báo 1/3 hay 1/2 thì nhà em chết...80tr giờ nhà lo cũng méo mặt rùi các cụ ạ

chievo

Xe điện
E chơi cả tiền đóng học phí, nhìn đâu cũng ra số, biết chơi cả chục năm. Bỏ phát là bỏ luôn dù lúc đi làm có tí uy tín, có thể gọi báo ngàn điểm thoải mái. Sợ đánh lại say đòn nên lâu lắm k cấy
chia buồn với Juve năm nay của cụ...Pirlo non quá cụ nhỉ?

juve99

Xe cút kít
chia buồn với Juve năm nay của cụ...Pirlo non quá cụ nhỉ?
Giờ e hâm mộ clb Tây Ninh - Bình Dương với bóng chuyền nữ Phú Thọ rồi, nick này ngày xưa juventus có cặp Delpiero - Pippo mới thích thôi cụ ;;)

chievo

Xe điện
Giờ e hâm mộ clb Tây Ninh - Bình Dương với bóng chuyền nữ Phú Thọ rồi, nick này ngày xưa juventus có cặp Delpiero - Pippo mới thích thôi cụ ;;)
Em cũng mê Del Pỉero lắm...đá phạt tuyệt hảo...chấn thương nặng trong trận gặp Udinesse đã lấy đi toàn bộ sự nghiệp của anh

chievo

Xe điện
80tr chỉ là phần nổi của tảng băng trôi. Cứ xích nhốt tuyệt đối trong hầm tối thì tháng sau giấy nợ vẫn tới phơi phới.
Xác định luôn tổng tài sản của bố mẹ cụ hiện có là nhà đất bao nhiêu x 70% là ra số nợ của quý tử, bọn cho nợ nó thừa biết đáng cho nợ bao nhiêu thì nó cho nợ tầm ấy. Chỉ có cụ là ko biết rõ giới này thôi.
Nợ cờ bạc cứu hay không thì cũng như nhau, cuối cùng sẽ đến 1 nơi là: xóm bán tạng trả nợ AE.
Cám ơn cụ ạ...nhà em cũng lo con số cuối cùng thế nào nữa ạ...

qddt

Xe tăng
Cám ơn cụ ạ...nhà em cũng lo con số cuối cùng thế nào nữa ạ...
Chia sẻ với cụ. Số cuối cùng không quan trọng bằng lần cuối cùng đâu cụ ạ. Em cũng có thằng em như cụ, may không phải em ruột em thôi. Lần nào cũng quỳ khóc lóc thảm thiết xin cả nhà cho con cơ hội làm lại cuộc đời, lần này con quyết rồi, đây sẽ là lần cuối. Đến giờ nó... vẫn vậy. Cả nhà bó tay, đuổi ra khỏi nhà luôn rồi.

Hung Sun Life

Xe điện
Nợ 80tr thì cũng không phải lần đầu và cũng không phải mới chơi. Chắc cũng xoay vòng vài lần rồi giờ không xoay được tiếp nên mới báo nhà.
Nói chung là anh em thì mình phải cứu thôi. 80 chứ 800 cũng phải cứu. Không cứu thì ai cứu nó.
Nhưng cứu không phải cứ xùy tiền ra là xong, mà cụ cũng phải có bản lĩnh thì mới cứu được để nó bỏ lô đề.
Cụ cần tìm hiểu kỹ, nợ ai, bao nhiêu, giấy tờ thế nào. 80 là đủ hết hay chưa, nếu chưa thì còn bao nhiêu. Và cũng phải tìm hiểu xem em cụ bập vào đến mức độ nào rồi.
Làm việc với chủ nợ, khóa sổ lại, tuyên bố chỉ trả đến đấy và lần này, không có lần sau. Nếu có quan hệ thì nên nhờ dân xã hội có uy đứng ra giao hẹn để sau này bọn chủ nợ nó không cho vay tiếp nữa.
Về phía em cụ, cụ cần tìm hiểu kỹ, và đánh gí khả năng vập lại của nó để có biện pháp quản chặt.
Mấy cái trò tái nghiện ma túy, lô đề, bóng bánh thường chỉ qua 2 đường: chủ nợ cũ thấy kiếm được thì cứ cho vay tiếp & bạn chơi rủ rê.
Nhà em có thằng anh họ (năm nay 30 tuổi) cũng nghiện lô đề chục năm nay. Báo nhà liên tục. Sau phải nhờ 1 đại ca đứng ra giao hẹn với bọn kia, cấm cho vay. Còn mấy thằng bạn chơi vẫn rủ rê mơn trớn, đại ca bảo lính tẩn cho trận. Em còn phải nhờ bên người bên CA quận để ý... Nói chung phải phối hợp nhiều biện pháp thì mới quản đc.
Cách của cụ là tối ưu

longmama

Xe điện
100% các cụ cho lời khuyên đại khái là đếch cai đc đâu, tìm mọi cách ngăn cản....
Mịa...ngã đâu đứng lên ở đấy. 28 niêm rồi, sao phải khuyên với chả nhủ. Tự khắc nó có cách, báo nhà cũng chỉ là 1 cách thôi. Cách này k đc tự nó sẽ có cách khác. Tốt nhất nhiên cứu kỹ thêm 1 cầu lô bạch thủ, chiều làm 1 chầy nếu ăn hôm sau gấp thếp.X_XX_XX_XX_XX_XX_XX_X:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd

tuantrancamera

Xe hơi
Bị lần 1 thi lần 2 dễ mất nhiều hơn cụ ah. Nói chung fai giám sat 1 khoảng thoi gian và chac chắn lf hết nợ bên ngoài

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Gặp mấy cái ca ntn công nhận khó, bố mẹ nào cũng không nỡ để con khổ, nhất là nếu con cán bộ, giáo viên... cứ cần giữ uy tín là đội lô đề, bài bạc cho vay đánh thả ga.
Vay mấy cũng đc, bố mẹ cứ è cổ trả nợ, có nhà còn bán đất để trả.
Nhưng vẫn không cai đc, càng lún sâu. Đúng là gia môn bất hạnh.

xebetong

Xe container
Con số báo nợ sẽ còn cao hơn 80 triệu. Những người nợ cờ bạc , thông thường, báo tin cho thân nhân số nợ ít hơn nhiều, so với sự thật.
Đấy là mấy ván đầu cụ nhóe
Còn đến đoạn sẽ báo kênh lên để có "vốn" khởi nghĩa :), cứ như phim ấy chớ

2209

Xe tải
Cứ cứu thôi cụ. Dám chơi thì dám chịu. Bảo nó tự chặt 1 ngón tay thể hiện quyết tâm. Cứ 1 ngón thì nhà trả cho 100tr. Như vậy cùng lắm là hết 1 tỷ thôi.

xebetong

Xe container
nói thật em thấy đánh lô cực kì khó ăn mà sao bọn nó ham mê nghiện thế nhỉ các cụ. hix
May cho cụ đó, có nhóm người cô thương oánh gần chục lần không ăn thế là chán không mắc vào, em đen không thuộc nhóm đó :)

xebetong

Xe container
tháng trước nó tỉ tê mượn sổ hộ khẩu bà già em. Với sổ hộ khẩu không, nó có vay được ở đâu ko ạ? sổ đỏ cất két có mã và khóa em cầm thì nó ko làm gì được
Thôi xong! Món lãi vay thế chấp bằng hộ khẩu nó cứ gọi là!
Cụ tra nhanh vụ sổ hộ khẩu đi, ốp theo tận nơi lấy về xem nợ người ta bao nhiêu

juve99

Xe cút kít
Em cũng mê Del Pỉero lắm...đá phạt tuyệt hảo...chấn thương nặng trong trận gặp Udinesse đã lấy đi toàn bộ sự nghiệp của anh
Delpiero vậy là cũng viên mãn rồi cụ, 1 thời dc coi là cặp tiền đạo đáng sợ và là chân sút phạt đỉnh nhất châu âu và thế giới, có WC 206 thế là cũng đủ để lưu danh rồi. Còn đặc thù sao Ý, đa phần ko hợp vs tuyển. Từ Maldini - Nesta - Vieri - Totti - Del - Inzaghi - Casano những người hay nhất nhì thế hệ khi đá clb nhưng gần như ko đóng góp gì nhiều cho tuyển