[Funland] em trai lô đề lần đầu

nguyentoan.uct

Xe điện
Thưa các cụ. Hôm qua thằng em trai em báo nhà 80 triệu tiền nợ lô đề. Lần đầu nó bị như vậy. nó khóc lóc xin chừa ko dám có lần 2. Mong nhà cứu. Em xin hỏi các cụ, cái nghiện này có khó cai ko ạ? em sợ nhất là lại báo tiếp lần 2 và hơn thế nữa nếu lần này trả giúp nó ạ.
Voka các cụ .
Em chúc mừng nhà cụ, em thì chỉ nghe truyền thuyết thôi chứ cổ tích thì ko phải, chứ mấy ông tổ như em cụ thì sẽ rất có tương lai đấy ạ, đúng tố chất của các sếp là họ hứa, hứa lần 1, lần 2... và sẽ ngày càng huy động vốn lớn gấp nhiều lần so với đợt trước

ubisapro

Xe trâu
Ông anh ở chi nhánh miền nam cty em rất hiền lành, ko lô đề cờ bạc bóng bánh, chuyên môn tốt và chăm chỉ làm ăn nên cũng có của dư của để, có điều......bà vợ thì thành thần.
Tháng 12 vừa rồi ông ấy ra a e tâm sự mếu máo, nó đốt của anh hơn 2 tỏi, mà lần này là lần thứ 4 rồi, vãi lái. Thề sống thề chết, sau các lần trc cũng kinh nghiệm phong tỏa ko cho giữ tiền lớn, nhưng sau vài năm thì lại có 1 vụ, vụ sau to hơn vụ trước. Mà nó tài cái là sau mấy vụ trước anh cho nó nghỉ, mở hàng tạp hóa cho bán hàng ở nhà, đầu ra đầu vào anh nhập trả tiền hết, tháng chi cho 10tr để cơm nước chợ búa. Thế mà nó "chết" đến tận 2 tỷ, nhiều lúc chạy công trình đi vay khắp nơi 2 tỷ còn khó, đây nó ngồi nhà bán tạp hóa mà cũng có đứa cho vay đến 2 tỷ thì anh thua, chắc biết giờ làm thế nào vì cũng 45-50 tuổi và 3 mặt con rồi.
Đấy, cái món nghiện nào cũng khó bỏ nhưng nghiện cái này tốn kém quá.
Còn trả còn oánh. Và còn trả thì còn được nhiều đứa cho … nợ :D

ubisapro

Xe trâu
Cụ nhìn cái gương em đây. Tài sản đang gần 20 triệu ngựa, sau 7 trận bóng toàn bại đến giờ cái máng lợn cũ không còn cụ nhé. :))
Lên voi xuống chó là bình thường :))

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Cu em vợ em cũng vài lần báo nhà, lần nào cũng giải quyết cho theo kiểu xin lãi gốc trả dần, đến cuối 2019 ông ấy báo nhà, lúc đầu chỉ nói là 200 sau khai dần lên 500. Em thống nhất với bố mẹ vợ là không trả, cho ông ấy lên đường. Bảo bố mẹ vợ bán nhà đang ở đi chỗ khác. Tổng các đợt của ông ấy còn nợ trước khi ra đi là 800. Giờ đi làm thuê cũng đủ nuôi bản thân mình, không thấy xin tiền gì, còn bỏ được hay không em không biết.
Mợ chủ thớt chievo tham khảo post này nè. Một khi mình không có phương án tốt để chọn thì đành phải chọn phương án ít xấu nhất.
Thằng em mợ không cứu được thì cũng phải cứu bố mẹ chứ, họ cũng là con người cũng là người thân của mợ, cũng có quyền được sống tử tế chứ.

buidinhphuoc

Xe điện
Ông anh ở chi nhánh miền nam cty em rất hiền lành, ko lô đề cờ bạc bóng bánh, chuyên môn tốt và chăm chỉ làm ăn nên cũng có của dư của để, có điều......bà vợ thì thành thần.
Tháng 12 vừa rồi ông ấy ra a e tâm sự mếu máo, nó đốt của anh hơn 2 tỏi, mà lần này là lần thứ 4 rồi, vãi lái. Thề sống thề chết, sau các lần trc cũng kinh nghiệm phong tỏa ko cho giữ tiền lớn, nhưng sau vài năm thì lại có 1 vụ, vụ sau to hơn vụ trước. Mà nó tài cái là sau mấy vụ trước anh cho nó nghỉ, mở hàng tạp hóa cho bán hàng ở nhà, đầu ra đầu vào anh nhập trả tiền hết, tháng chi cho 10tr để cơm nước chợ búa. Thế mà nó "chết" đến tận 2 tỷ, nhiều lúc chạy công trình đi vay khắp nơi 2 tỷ còn khó, đây nó ngồi nhà bán tạp hóa mà cũng có đứa cho vay đến 2 tỷ thì anh thua, chắc biết giờ làm thế nào vì cũng 45-50 tuổi và 3 mặt con rồi.
Đấy, cái món nghiện nào cũng khó bỏ nhưng nghiện cái này tốn kém quá.
Ông anh bạn nối khố tôi vốn là bí thơ 1 huyện xứ PXU, bà vợ hơn thần, trà dư tửu hậu bả rủ bọn tôi đan quạt, vui quá, bả oánh như họa mi núi rừng Xiu Bờ lắc.
Vào 1 ngày đẹp trời bả bảo bả đang ngồi rửa bát trong nhà thì có mấy đứa cầm dao nhảy vào nhà bắt bả đưa 5 cây vàng không thì chúng giết.
Việc cũng chẳng có gì mà ầm ỹ, cách nay chừng 10 niên có lẻ rồi.

Transit2010

Xe buýt
Sinh 1981. Ngã lần đầu 1999.
Nay 2022. Chưa có ý đứng dậy. Chả có mà đốt. Ngoài nhăng quậy.

Ảo ảnh, nghiện ngập đen - đỏ bao quanh. Giờ bỏ e khó.

Lời ông anh ruột: Chết. Hết

Ledung17

Xe tải
Ô giờ em mới để ý, từ tháng 3/2021 rồi cơ à, làm em tư vấn như đang nước sôi lửa bỏng đến nơi

dalink

Xe điện
Giai đoạn 1: Chưa trốn khỏi nhà là XHĐ chưa săn chưa dọa.
Giai đoạn 2: Trốn khỏi nhà
Giai đoạn 3: XHĐ nhắn tin đòi tiền người nhà (bố mẹ, vợ, anh chị em...)>> cách ứng xử: Người nhà ko trả lời tin nhắn
Giai đoạn 4: XHĐ đến tận nhà đòi nợ, dọa các kiểu như hắt chất bẩn vào nhà, ng nhà ra đường có làm sao thì đừng trách... cách ứng xử: bố trí camera quay lại hết, tìm hiểu càng nhiều thông tin về công ty đòi nợ càng tốt, người nào nợ ng đó phải có trách nhiệm trả vì đủ tuổi rồi, các anh đến đòi nợ tôi thì đưa giấy nợ đây xem...
Giai đoạn 5: Nhờ ng nhà có càng tốt, đồng chí CA đến cty đòi nợ hỏi han về thông tin về khoản nợ của con nợ... CA có nghiệp vụ rồi.
Giai đoạn 6: Trả nợ, nhắn lại là các anh đừng có liên quan gì với con nợ lần sau nữa nhé, nó đến ghi nợ thì tát cho phát đuổi về nhé.
Đối với con nợ thì sau khi trả xong nợ sẽ tự động về (chúng nó liên lạc với nhau thường xuyên ấy mà), khi con nợ về nhà cảnh cáo ko có lần sau.
Xong 1 vòng. Thêm 2 tháng nữa rồi vòng quay lại tiếp tục :))

Demchinhhang.net

Xe container
Cứ hiểu đơn giản là vào OF cãi nhau suông mà cử mở máy lên là vào, muốn bỏ còn khó nói gì đến cờ bạc.

huutrinh6688

Xe điện
Thẳng em bên vợ cũng báo nhà vài lần. Ban đầu là mấy chục xong tới mấy tỏi. Cũng hứa lên hứa xuống xong rồi đâu lại vào đấy.

MotoG

Xe tăng
có cụ ạ, bạn cấp 3 của em chặt cụt 1 đốt ngón tay trỏ năm lớp 11 để thề với bố mẹ bỏ bạc; sau ra đại học vẫn đánh; giờ về làm cán bộ văn hóa huyện, bạc thì vẫn đánh nhưng ko to; biết kiểm soát :))
CB văn hoá đi giao lưu bên ngoài người ta hỏi ngón tay a làm sao bị vậy thì giải thích thế nào cụ nhỉ?

tung.npvh

Xe tăng
CB văn hoá đi giao lưu bên ngoài người ta hỏi ngón tay a làm sao bị vậy thì giải thích thế nào cụ nhỉ?
"hồi trước em đi Nhật lao động, có tham gia băng đảng Yakuza bên đó" said con bạc ;)

TungThoc

Xe điện
Em gặp người này có thật ngoài đời (khôgn phải truyện của báo lá cải hoang tưởng ra):
Đêm trước, chặt 2 đột ngón út thề bỏ cờ bạc, vào viện khâu băng bó... bố mẹ phải bán nửa đất trả nợ.
Chiều hôm sau trốn viện về, đến tối mặt đỏ phừng phưng vơ bát xóc mạnh vỗ bàn oai phong, cái tay vẫn còn băng cục trắng xóa thấm máu rỉ ra đỏ dần do vỗ bàn mạnh quá, đứt chỉ.
Mấy hôm sau trốn nợ biệt tích.
..
Một tháng sau nữa kê cả cánh tay lên thớt cầm rựa thề trước cả nhà bỏ cờ bạc do nợ bán hết nhà cũng không đủ lại còn đòi chặt cả bàn tay (mọi người can ngăn không nên chặt để bàn tay lại còn lao động nuôi thân nuôi con)... căn nhà bố mẹ cũng phải bán nốt, chị gái cho vay thêm 5 cây vàng mới sạch nợ.
Thấm thoắt sau 3 năm, nay bố mẹ đều đã chết, vợ con bỏ, vào Xóm chờ bán thận.

Chỉnh sửa cuối:

TSTA

Xe container
Em gặp thật ngoài đời:
Đên trước, chặt 2 đột ngón út thề bỏ cờ bạc, vào viện khâu băng bó... bố mẹ phải bán nửa đất trả nợ.
Chiều hôm sau trốn viện về, tôi mặt đỏ phừng phưng vơ bát xóc mạnh vỗ bàn oai phong, cái tay vẫn còn băng cục trắng xóa thấm máu rỉ ra đỏ dần do vỗ bàn mạnh quá, đứt chỉ.
Mấy hôm sau trốn nợ biệt tích.
Một thánh sau nữa kê cả cánh tay lên thớt cầm rựa thề trước cả nhà đòi chặt cả bàn tay... cả nhà bán nốt, chị gái cho vay thêm 5 cây vàng mới sạch nợ.
Nay sau 3 năm bố mẹ đã chết, vợ con bỏ, vào xóm chờ bán thận.
Tự chặt 2 đốt ngón út?
Chặt xong 1 tay, rồi dùng bàn tay vừa chặt cầm dao chặt ngón bàn tay còn lại. Đẳng cấp đấy cụ.

TungThoc

Xe điện
Tự chặt 2 đốt ngón út?
Chặt xong 1 tay, rồi dùng bàn tay vừa chặt cầm dao chặt ngón bàn tay còn lại. Đẳng cấp đấy cụ.
Thế mà có bỏ được cờ bạc đâu