[Funland] em trai lô đề lần đầu

nickambinhso1

Xe hơi
chỗ em cũng có 2 ông bà sinh được cậu út hơi muộn. 2 ông bà tốt tính, hàng xóm láng riềng ko mất lòng ai. Thế mà hơn 70 tuổi rồi được thằng con báo nợ vài bận, nhà to mặt đường thành nhà nhỏ trong hẻm mà cũng chưa rõ đã hết nợ chưa.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com

nghthai667

Xe hơi
Cu em vợ em cũng vài lần báo nhà, lần nào cũng giải quyết cho theo kiểu xin lãi gốc trả dần, đến cuối 2019 ông ấy báo nhà, lúc đầu chỉ nói là 200 sau khai dần lên 500. Em thống nhất với bố mẹ vợ là không trả, cho ông ấy lên đường. Bảo bố mẹ vợ bán nhà đang ở đi chỗ khác. Tổng các đợt của ông ấy còn nợ trước khi ra đi là 800. Giờ đi làm thuê cũng đủ nuôi bản thân mình, không thấy xin tiền gì, còn bỏ được hay không em không biết.

Tép Suối

Xe tải
80tr mới chỉ là số cần phải trả ngay thôi cụ :D Trả xong nó lại vay để gỡ ấy mà :v

dongnat123

[Tịch thu bằng lái]
=))
Lão nói đểu em à.
Em chỉ nói sự thật thôi.
Vì em thấy mấy người quanh em đánh bạc, lô đề đều thế.
Em đùa thôi, hai năm cụ thớt đào lên từng tóe 4 lượt :D. Cái giống này chết mới hết. Họ nhà em có ông học chuyên toán, sau làm giảng viên đại học, bập nghiên cứu khoa học món này, giờ mất dạy và không biết lang thang ở đâu :))

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Em đùa thôi, hai năm cụ thớt đào lên từng tóe 4 lượt :D. Cái giống này chết mới hết. Họ nhà em có ông học chuyên toán, sau làm giảng viên đại học, bập nghiên cứu khoa học món này, giờ mất dạy và không biết lang thang ở đâu :))
Thứ gì mà nghiện vào thì đều chết mới hết tất.
Mà theo các cụ tâm linh thì Dương nào Âm vậy có khi sang bên kia vẫn bập vào.
Thảo nào dân VN càng ngày đốt vàng mã càng nhiều :))

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
hix. lần này nó quỳ đập đầu xuống đất đến chảy cả máu đầu. bà già em xót quá vội bắt nó đứng lên các cụ ạ
Mẹ cụ sợ máu chẩy bẩn nền nhà đấy.
Cả nhà cụ đừng nhầm.
Cứng rắn lên. Kekeke.
Để bán nhà.

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Cụ nhìn cái gương em đây. Tài sản đang gần 20 triệu ngựa, sau 7 trận bóng toàn bại đến giờ cái máng lợn cũ không còn cụ nhé. :))
Gương này sáng quá cơ.
Đương tầu sân bay lại chuyển thành tầu ngầm.
Hihihi.

Ledung17

Xe tải
Giai đoạn 1: Chưa trốn khỏi nhà là XHĐ chưa săn chưa dọa.
Giai đoạn 2: Trốn khỏi nhà
Giai đoạn 3: XHĐ nhắn tin đòi tiền người nhà (bố mẹ, vợ, anh chị em...)>> cách ứng xử: Người nhà ko trả lời tin nhắn
Giai đoạn 4: XHĐ đến tận nhà đòi nợ, dọa các kiểu như hắt chất bẩn vào nhà, ng nhà ra đường có làm sao thì đừng trách... cách ứng xử: bố trí camera quay lại hết, tìm hiểu càng nhiều thông tin về công ty đòi nợ càng tốt, người nào nợ ng đó phải có trách nhiệm trả vì đủ tuổi rồi, các anh đến đòi nợ tôi thì đưa giấy nợ đây xem...
Giai đoạn 5: Nhờ ng nhà có càng tốt, đồng chí CA đến cty đòi nợ hỏi han về thông tin về khoản nợ của con nợ... CA có nghiệp vụ rồi.
Giai đoạn 6: Trả nợ, nhắn lại là các anh đừng có liên quan gì với con nợ lần sau nữa nhé, nó đến ghi nợ thì tát cho phát đuổi về nhé.
Đối với con nợ thì sau khi trả xong nợ sẽ tự động về (chúng nó liên lạc với nhau thường xuyên ấy mà), khi con nợ về nhà cảnh cáo ko có lần sau.

DuongHL

Xe container
Các cụ ộp dự đoán như thần.

Mr.Chem

Xe điện
Ông anh ở chi nhánh miền nam cty em rất hiền lành, ko lô đề cờ bạc bóng bánh, chuyên môn tốt và chăm chỉ làm ăn nên cũng có của dư của để, có điều......bà vợ thì thành thần.
Tháng 12 vừa rồi ông ấy ra a e tâm sự mếu máo, nó đốt của anh hơn 2 tỏi, mà lần này là lần thứ 4 rồi, vãi lái. Thề sống thề chết, sau các lần trc cũng kinh nghiệm phong tỏa ko cho giữ tiền lớn, nhưng sau vài năm thì lại có 1 vụ, vụ sau to hơn vụ trước. Mà nó tài cái là sau mấy vụ trước anh cho nó nghỉ, mở hàng tạp hóa cho bán hàng ở nhà, đầu ra đầu vào anh nhập trả tiền hết, tháng chi cho 10tr để cơm nước chợ búa. Thế mà nó "chết" đến tận 2 tỷ, nhiều lúc chạy công trình đi vay khắp nơi 2 tỷ còn khó, đây nó ngồi nhà bán tạp hóa mà cũng có đứa cho vay đến 2 tỷ thì anh thua, chắc biết giờ làm thế nào vì cũng 45-50 tuổi và 3 mặt con rồi.
Đấy, cái món nghiện nào cũng khó bỏ nhưng nghiện cái này tốn kém quá.

DuongHL

Xe container
Ông anh ở chi nhánh miền nam cty em rất hiền lành, ko lô đề cờ bạc bóng bánh, chuyên môn tốt và chăm chỉ làm ăn nên cũng có của dư của để, có điều......bà vợ thì thành thần.
Tháng 12 vừa rồi ông ấy ra a e tâm sự mếu máo, nó đốt của anh hơn 2 tỏi, mà lần này là lần thứ 4 rồi, vãi lái. Thề sống thề chết, sau các lần trc cũng kinh nghiệm phong tỏa ko cho giữ tiền lớn, nhưng sau vài năm thì lại có 1 vụ, vụ sau to hơn vụ trước. Mà nó tài cái là sau mấy vụ trước anh cho nó nghỉ, mở hàng tạp hóa cho bán hàng ở nhà, đầu ra đầu vào anh nhập trả tiền hết, tháng chi cho 10tr để cơm nước chợ búa. Thế mà nó "chết" đến tận 2 tỷ, nhiều lúc chạy công trình đi vay khắp nơi 2 tỷ còn khó, đây nó ngồi nhà bán tạp hóa mà cũng có đứa cho vay đến 2 tỷ thì anh thua, chắc biết giờ làm thế nào vì cũng 45-50 tuổi và 3 mặt con rồi.
Đấy, cái món nghiện nào cũng khó bỏ nhưng nghiện cái này tốn kém quá.
Loại đó cho nó ở một mình, thích lô thì lô, thích đề thì đề.
Thích gì tự sướng lấy.

Tanthanh82

Xe máy
Phải cho em ấy cơ hội sửa sai gở thua ạ! Đoàn kết là sức mạnh mà :>

huutrinh6688

Xe điện
Thẳng em bên vợ cũng báo nhà vài lần. Ban đầu là mấy chục xong tới mấy tỏi. Cũng hứa lên hứa xuống xong rồi đâu vẫn lại vào đấy.