Em tổ chức chương trình dã ngoại đầu năm dành cho Box, mời các cụ cùng tham gia!

Ngong_Hankang

Xe tăng
Quả là những thông tin hữu ích. Cảm ơn cụ Ngỗng đã hướng dẫn tận tình. Cảm ơn món quà và lưu ý của cụ giáo. Em thay mặt đoàn xin cảm ơn trước như vậy. Hôm về mã đáo thành công chắc chắn có buổi tổng kết ra trò.
Nếu chạy tàu cao tốc loại nhanh nhất thì chỉ hơn 1 tiếng ra tới nơi.Cụ nhanh chóng đưa đoàn về nhận phòng rồi bố trí với chú Minh mà lấy xe điện cho các cụ mợ ko ảnh ọt chạy tham quan luôn thì thoải mái thời gian vì quãng đường cũng ngắn mà bọn xe điện nó chạy cũng nhanh.
Tốt nhất đoàn mình đi nhiều cụ cứ điện bảo chú Minh Phượt ấy vào tận cảng Cái Rồng đón đoàn và mua vé cho toàn bộ đoàn luôn để đỡ mất công. Em sẽ điện cho chú Minh này trước rồi cụ Mai Cồ điện cho chú ấy là ok.
Trên tàu sẽ cao tốc sẽ không uống rịu đc đây các cụ nhé vì trong vịnh còn đỡ chứ ra ngoài vịnh thì sóng cũng khá điên đảo đấy. Cụ mợ nào hay say sóng thì cứ lên boong mà đứng cho thoáng sẽ đỡ say. Tuy nhiên đoạn có sóng lớn cũng ko lâu lắm. Ra gần đến đảo thì cứ báo chú Minh và Cô Tô Logde chuẩn bị phương tiện xe điện trước và gọi thuê xe máy luôn. Nếu thuê xe máy thì các cụ phải trả giá nhé ko là bây giờ cũng chặt chém ra phết.
Em bổ xung thêm ít thông tin như vậy.Cô Tô Logde có wifi chạy khỏe lắm ạ.

Em thì đến giờ này chính thức đang sốt đùng đùng.Ko biết tối mai có đỡ ko để đi cùng chuyến này.Chiều mai em sẽ điện cụ thể cho cụ Mai Cồ.

Ngày về của đoàn là chủ nhật. Nếu các cụ mợ còn lưu luyến với đảo thì hỏi chú Minh Phượt đó xem có tàu tăng cường vào buổi chiều ko? Em nhớ ko nhầm thì lần trước em cũng vào buổi chiều khoảng 13h gì đó vì chủ nhật có tàu tăng cường.Như vậy sẽ ở đảo đc lâu hơn và có thể đón bình minh đc. Cùng quá thì các cụ về tàu gỗ thời gian dài hơn một chút nhưng về khoảng 11h sáng. Vè đến cảng Cái Rồng khoảng 2h30 chiều.Lúc đó lên xe chạy về Hạ Long, Hòn Gai ra nhà bè nhậu thoải con gà mái luôn ạ.Lần trước bọn em cũng như vậy:)

Ngong_Hankang

Xe tăng
Cụ Kang ko thấy gọi e tư vấn thuốc nhỉ. Haizzz
Em cám ơn mợ nhìu dưng mừ nói thiệt nà iêm từ khi học hết phổ thông đến nay đã 18 năm iem sống 1 mềnh và ốm đau cũng tự một mềnh chăm sóc cho mềnh quen rùi:D.Mấy cái bệnh lặt vặt này em cứ kệ nó hành vài ngày là tự nó khỏi:D Nhờ vả ngại lém:)

MerSLK200

Xe tải
Website
galuoc.vn
Cụ chủ tịch cho em hỏi địa điểm tập kết có cho gửi xe 2 ngày đi ko ạ.

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Nhận trông xe 24/24h đây. Nếu ko gửi e buộc xe lên nóc xe lão Jo mang đi luôn để xuống QN lấy cái mờ dùng :D

Huehoa

Xe tăng
Thấy BTC bảo có 1 chân còn khuyết mà chỉ ưu tiên phụ nữ đấy mợ, mợ mạnh dạn thử xem biết đâu lại được đi chuyến đông vui này.. :))
Cám ơn cụ ạ. Dưng mà một chân thì không đủ cho em ạ. Em cần nhiều chân cơ ạ :). Đành hóng ảnh của các cụ post về vậy

MerSLK200

Xe tải
Website
galuoc.vn
Nhận trông xe 24/24h đây. Nếu ko gửi e buộc xe lên nóc xe lão Jo mang đi luôn để xuống QN lấy cái mờ dùng :D
Hehe được thế thì còn gì bằng. Vọc vạch máy mới đến đâu rồi anh :D

BSK

Xe tăng
Kiểu gì chả đi, chị nhể? mệt vưỡn lên đường bình thường.

Cảm ơn cụ Adesign đã thiết kế cho đoàn một bộ logo số thứ tự đặc biệt cho chuyến đi này để dán cho các xe trong chuyến đi. Hàng bọn em đã nhận và hiện đang chờ để dán lên xe của đoàn thôi.
A cho ý kiến chỉ đạo ăn sáng tự túc hay ra LVL ăn 1 thể luôn ?
@ XO : Mai e alo a nhớ, lại tưởng a hoãn k đi

Nếu chạy tàu cao tốc loại nhanh nhất thì chỉ hơn 1 tiếng ra tới nơi.Cụ nhanh chóng đưa đoàn về nhận phòng rồi bố trí với chú Minh mà lấy xe điện cho các cụ mợ ko ảnh ọt chạy tham quan luôn thì thoải mái thời gian vì quãng đường cũng ngắn mà bọn xe điện nó chạy cũng nhanh.
Tốt nhất đoàn mình đi nhiều cụ cứ điện bảo chú Minh Phượt ấy vào tận cảng Cái Rồng đón đoàn và mua vé cho toàn bộ đoàn luôn để đỡ mất công. Em sẽ điện cho chú Minh này trước rồi cụ Mai Cồ điện cho chú ấy là ok.
Trên tàu sẽ cao tốc sẽ không uống rịu đc đây các cụ nhé vì trong vịnh còn đỡ chứ ra ngoài vịnh thì sóng cũng khá điên đảo đấy. Cụ mợ nào hay say sóng thì cứ lên boong mà đứng cho thoáng sẽ đỡ say. Tuy nhiên đoạn có sóng lớn cũng ko lâu lắm. Ra gần đến đảo thì cứ báo chú Minh và Cô Tô Logde chuẩn bị phương tiện xe điện trước và gọi thuê xe máy luôn. Nếu thuê xe máy thì các cụ phải trả giá nhé ko là bây giờ cũng chặt chém ra phết.
Em bổ xung thêm ít thông tin như vậy.Cô Tô Logde có wifi chạy khỏe lắm ạ.

Em thì đến giờ này chính thức đang sốt đùng đùng.Ko biết tối mai có đỡ ko để đi cùng chuyến này.Chiều mai em sẽ điện cụ thể cho cụ Mai Cồ.

Ngày về của đoàn là chủ nhật. Nếu các cụ mợ còn lưu luyến với đảo thì hỏi chú Minh Phượt đó xem có tàu tăng cường vào buổi chiều ko? Em nhớ ko nhầm thì lần trước em cũng vào buổi chiều khoảng 13h gì đó vì chủ nhật có tàu tăng cường.Như vậy sẽ ở đảo đc lâu hơn và có thể đón bình minh đc. Cùng quá thì các cụ về tàu gỗ thời gian dài hơn một chút nhưng về khoảng 11h sáng. Vè đến cảng Cái Rồng khoảng 2h30 chiều.Lúc đó lên xe chạy về Hạ Long, Hòn Gai ra nhà bè nhậu thoải con gà mái luôn ạ.Lần trước bọn em cũng như vậy:)
Việc ăn trưa, chỗ để xe tại Cái Rồng và vé tàu em đã nhờ cụ Hành Khất lo chu đáo rồi, cảm ơn cụ rất nhiều về thông tin bổ sung. Trêm tàu chắc bọn em mỗi người làm lon bia thôi chứ ko uống rượu, nhưng nói chung cái này cũng chỉ là option, vui thì uống mà mệt thì thôi. :). Ngoài ra thời gian về thì bọn em cũng đã fix luôn rồi vì nếu theo lịch ban đầu đặt ra khi về đến HN chắc cũng phải 4-5h chiều. Nhiều cụ mợ chắc cũng có các kế hoạch khác.

Cụ chưa vào chi hội em nên ko cần gọi em là chủ tịch đâu :P. Địa điểm tập kết thì ko nhận gửi xe qua đêm, nhưng như mợ Huongnhanvan nói, thì xung quanh đó có rất nhiều khu chung cư có thể nhận gửi xe qua đêm, ko rõ là cụ định gửi xe hơi hay xe máy? Nếu có gửi xe thì cụ cũng gửi sớm giúp em để làm sao 7h đúng là có mặt ở 3B để làm thủ tục rồi nhé.

A cho ý kiến chỉ đạo ăn sáng tự túc hay ra LVL ăn 1 thể luôn ?
ăn sáng là do mọi người chủ động, tại 3B LVL cũng có phục vụ ăn sáng, nếu đến đó ăn sáng thì cũng không bị cập rập. Nhưng ăn sáng ở ngoài thì mọi người cũng lưu ý là muộn nhất khoảng 7h đến 7h10p cũng phải có mặt ở LVL để còn làm thủ tục.

Gamechip

Xe điện
Em Fix các xe nhé:

1. Xe 1: Xe Michael: Michael + a Dũng bạn Michael + bạn a Dũng + Linh OTV (tổng 4 người)

2. Xe 2: Xe Duky: Duky + Gấu + bạn Duky + Bạn Duky(tổng 4 ng)

3. Xe 3 Xe cụ Cesar: Cesar + Piaggio + Gấu Piaggio + Thuong Ngong(tổng 4 ng)

4. Xe cụ Color: Cụ Màu + Gấu + Xebo + Ngỗng Kang + HKHUY- Huy VD - Xe cụ Màu đến QN sẽ cụ Hành Khất ở QN nhé (tổng 7 ng)

5. Xe BSK: BSK + bạn BSK + Mợ An An và sói mợ An An là cụ Mec SLK (tổng 4ng)

6. Xe Smee April: Smee + bạn gái 21t + Rubic + Hai Au + Mợ Lan( tổng 5 ng )

7. Xe Ngotatto: Ngotatto + XO + Gau XO + Trung beer + Tran Ngoc Phuong (tổng 5 ng)

8. Xe Gamechip: GMC + bạn + 2 bạn nữa (tổng 4 ng)

Tạm thời như thế. Vì các xe chật cứng nên các cụ chịu khó ngồi ghép 3 ghế sau. Nếu cụ nào còn xe thì khuyến khích đem thêm xe nhé.
Có chút chỉnh sửa em quota lại ạ

Chỉnh sửa cuối:

Gamechip

Xe điện
Theo em nghĩ những ai ko đi xe thì nên đi taxi tới điểm tập kết để đỡ mất thời gian tìm nơi gửi xe qua đêm ạ!

Gamechip

Xe điện
Em cám ơn mợ nhìu dưng mừ nói thiệt nà iêm từ khi học hết phổ thông đến nay đã 18 năm iem sống 1 mềnh và ốm đau cũng tự một mềnh chăm sóc cho mềnh quen rùi:D.Mấy cái bệnh lặt vặt này em cứ kệ nó hành vài ngày là tự nó khỏi:D Nhờ vả ngại lém:)
Em ngứa nghề thôi! Ai cũng như cụ thì nhà em chết đói ợ :)

giaophuong

Xe điện
Cảnh báo Các Cụ (Các Mợ khỏi cần, đằng nào cũng...)

Đêm nay và Đêm mai:
1.Không thức quá khuya.
2.Không uống quá nhiều.
(Với các Cụ đơn thân)
3.Không "trót dại"
(Với các Cụ đi với Gấu)
Nếu không muốn được đưa từ tầu lên bờ bằng... tay của những người bạn.

cesar

Xe tăng
Cảnh báo Các Cụ (Các Mợ khỏi cần, đằng nào cũng...)

Đêm nay và Đêm mai:
1.Không thức quá khuya.
2.Không uống quá nhiều.
(Với các Cụ đơn thân)
3.Không "trót dại"
(Với các Cụ đi với Gấu)
Nếu không muốn được đưa từ tầu lên bờ bằng... tay của những người bạn.
Bác chỉ bảo nghiêm khắc quá.. thôi thì cái gì hội em cũng vừa vừa

cesar

Xe tăng
Cụ Ngỗng quả là chi tiết, có cụ đi cùng thành công của chuyến đi đã đạt 50% rồi