Em tìm cái chổi gạt mưa cho Focus 2009 mà khó quá!

vnr_82

Xe điện
Vào ĐL 4 đắt quá - vậy các cụ bây giờ thay chổi gạt mưa mua của thằng nào ,giá rẻ rẻ để lắp vào mà dùng tạm ổn chỉ e với ạ :P

Porsche 911

Xe container
Dễ hơn ăn cháo mà bác. Lật cần gạt nước lên như bọn rửa xe vẫn làm, bác sẽ thấy có một cái lỗ ở lưỡi cao su để đính vào cần gạt. Lấy ngón tay đẩy nhẹ là ra.
Em vừa thay đôi lưỡi chính hãng (made in Bỉ) hết 700k VND.

luklak

Xe điện
Dễ hơn ăn cháo mà bác. Lật cần gạt nước lên như bọn rửa xe vẫn làm, bác sẽ thấy có một cái lỗ ở lưỡi cao su để đính vào cần gạt. Lấy ngón tay đẩy nhẹ là ra.
Em vừa thay đôi lưỡi chính hãng (made in Bỉ) hết 700k VND.
Bác nói chi tiết chút được không, e lật rồi, thấy nó chắc chắn lắm, kg tài nào mở được.
Lưỡi cao su e thấy còn mềm, dẻo mà sao quét kính kêu có vẻ rít và nắng quá.

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Bác nói chi tiết chút được không, e lật rồi, thấy nó chắc chắn lắm, kg tài nào mở được.
Lưỡi cao su e thấy còn mềm, dẻo mà sao quét kính kêu có vẻ rít và nắng quá.
Bác dựng cái cần gạt nước lên, lật ngửa lưỡi gạt, rút phần lưỡi ra khỏi cái cần rất dễ. Em thậm chí còn tháo cái nắp nhựa ở đầu lưỡi gạt rồi rút dải cao su ra được. Làm đến bước này thì bác có thể chỉ cần mua dải cao su về và thay, rất rẻ tiền. Hôm nào rỗi em sẽ chụp ảnh cho dễ hiểu.

luklak

Xe điện
Bác dựng cái cần gạt nước lên, lật ngửa lưỡi gạt, rút phần lưỡi ra khỏi cái cần rất dễ. Em thậm chí còn tháo cái nắp nhựa ở đầu lưỡi gạt rồi rút dải cao su ra được. Làm đến bước này thì bác có thể chỉ cần mua dải cao su về và thay, rất rẻ tiền. Hôm nào rỗi em sẽ chụp ảnh cho dễ hiểu.
Đấy là thay dải cao su, mua dải này ở đâu xịn hả cụ. E thấy cái cần đề made in bỉ nên cũng tiếc , nếu thay dải cao su xin thì kinh tế phết *-:)

MadMen

Xe hơi
Website
ses.com.vn
Đấy là thay dải cao su, mua dải này ở đâu xịn hả cụ. E thấy cái cần đề made in bỉ nên cũng tiếc , nếu thay dải cao su xin thì kinh tế phết *-:)
Cái cao su đấy trong Hãng bán hơn 700 trăm tý, cũng Made in Belgium. Hàng ngoài thấy bảo của Củ Sâm đâu cũng 400 - Dùng chán lắm, rất nhanh hỏng.

luklak

Xe điện

ichbinminh

Xe buýt
Hôm qua em mới thay đôi gạt nước tại chỗ cụ Duy Linh ngon choét, post lên đây cho các cụ xem nhé:
Cám ơn cụ ht900 nhớ! Thiệt hai bi nhiêu đấy cụ ơi?
Em thì phải đặt hàng cụ VietWagen từ tận Ford Bắc Kinh về đới :D Từ nay thì em bít chỗ thay roài. Hehe.

Hôm trước lọ mọ em cũng tìm ra vụ này bác Tê Tê ạ. Công nhận là hay phết!
Chỉ có điều là bọn ở đại lý vô cùng đểu, ko thèm tư vấn cho anh em cách này mà toàn xui thay cả cần @#$% (em tự kiểm duyệt)

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Em vừa có sáng kiến cải tiến kỹ thuật làm lợi cho nhà ... em hàng trăm ngàn đồng hehe: em rút cái dải cao su ra, đảo chiều của nó rồi nhét lại, kết quả là đã hết bị nhòe kính (kiểm tra trong cơn mưa tối qua). Tất nhiên ko ngon như lúc mới tinh nhưng ngon hơn nhiều so với lúc trước khi đảo chiều. Chắc cũng dùng được thêm 6 tháng-1 năm.

vnr_82

Xe điện
Đúng là sâu phò.
Vào cóp pết và quảng cáo rao vặt linh tinh. Vô trách nhiệm.
Thớt nói về lỗi thì mồm ngậm hột thị chả nói câu nào.

NewPeace

Xe điện
Em xin bác gì của Ford Long Biên đừng spam vớ vỉn mất tài nguyên Forum. Em sau khi sơn vá xong tại LBF thì em cũng bye, làm có mấy ngày mà công tơ mét tăng vọt.

HamLong3.0V

Xe điện
Em xin bác gì của Ford Long Biên đừng spam vớ vỉn mất tài nguyên Forum. Em sau khi sơn vá xong tại LBF thì em cũng bye, làm có mấy ngày mà công tơ mét tăng vọt.
Ơh bác Bình dính chưởng FLB ah, em thấy anh em RS khen và hay sang bên đó bảo dưỡng lắp đồ đấy chứ ?

luklak

Xe điện
Mua dải cao su ở phố Lê Gia Định gần chợ Giờ ạ.
E mua được cái dải cao su rồi, ghi là made in Belgum chả bít có xịn kg dưng thấy mềm phết.
Hôm nay nhờ cụ Phạmtt hướng dẫn cách tháo, e tận dụng cái xương belgum thay mỗi lưỡi Bosch vào quét êm ái, sạch sẽ nhau lau như li.

Chỉnh sửa cuối:

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
E mua được cái dải cao su rồi, ghi là made in Belgum chả bít có xịn kg dưng thấy mềm phết.
Hôm nay nhờ cụ Phạmtt hướng dẫn cách tháo, e tận dụng cái xương belgum thay mỗi lưỡi Bosch vào quét êm ái, sạch sẽ nhau lau như li.
Chắc chắn là cái xương đấy còn sử dụng được rất lâu nữa nên từ nay cụ chỉ phải thay cái lưỡi cao su thôi, đỡ tốn hơn nhiều so với việc phải mua cả cụm lưỡi gạt hoàn chỉnh.

isabinh

Xe điện
mua cái lưỡi gạt boss ở đâu (chính xác) hả các cụ, em ra lê gia định nhưng có tìm thấy đâu